ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึงพี่เจ bowdang และลูกค้าพี่เจ
  • พี่เจครับผม ต้นครับที่ซื้อน้องหมาตัวสุดท้าย(F-1)ที่นัดเจอที่ม.กรุงเทพครับ แฟนตั้งชื่อน้อง "ไอดร้า" วันแรกที่รับน้องเขาไปเขาขี้ประจบมากครับขณะขับรถอยู่ต้องปีนจากด้านข้างคนขับขึ้นมานอนตักผมซึ่งขับรถอยู่ทั้งๆที่เพิ่งจะรับจากพี่เจมาไม่ถึง 20 นาที ปกติถ้าเป็นหมาอื่นต้องนอนซุกตัวสั่นแต่นี่ไม่เลยครับ ถึงบ้านก็เช่นกันไปไหนเดินตามไม่ห่างนั่งที่ไหนต้องมานอนตักทันที อ้อ...เห็นว่าน้องหมาอีกตัวอยู่ที่ปราจีนของคุณโอปะครับ ถ้าไงอ่านข้อความอยู่เมล์มาคุยกันหน่อยนะครับ ผมทำงานอยู่ปราจีน อ.กบินทร์เผื่อจะเข้าไปแวะทักทายครับ mathee_pea@hotmail.com ถ้าไงจะอัพรูปน้องเขามาให้พี่เจดูนะครับ........
  • ตัวนี้ชื่อขนุนครับ จากพี่เจ เช่นกันครับ ที่ปราจีนครับ อ.กบินทร์บุรี
    ไฟล์แนบ
    CIMG0170.jpg 77K
  • ใช่ครับคุณต้น ตัวที่คุณเต้นเอาไป กระดูกใหญ่มากครับ ลองไปดูกระทู้ที่ผมโพสไว้ได้ครับ
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=12788&page=1#Item_0
    และที่ผมเอาไปส่งที่กบินทร์ชื่อน้องโอครับ
    บ้านน้องเค้าทำธุรกิจเกี่ยวกับทรายครับ ลองคุยดูครับ น้องเค้านิสัยดีครับ ว่างๆมีเวลาก็โพสรูปน้องหมามาให้ดูมั่ง คิดถึงครับ นี่บ้านเงียบเลย ผมเหงาโคตร
    แต่ผมก็ดีใจนะครับ น้องหมาทุกตัวได้เจ้าของที่ดีและเอาใจใส่ เป็นบุญของเค้าครับ....
    เยี่ยมครับ
  • อ่ะผมเอามาลงให้ดูครับ
    ปัจจุบันก็มี พี่ๆน้องๆสนใจโทรมาสอบถามว่า ครอกหน้าเมื่อไหร่ เอามาโพสให้ดูด้วย
    ผมก็บอกไปว่า ไม่ได้ทำเป็นอาชีพ แต่เค้าอยากให้ผสมออกมาอีก ก็ว่าจะซักปลายปีแหละครับ ให้หมาพักหน่อย
    และคงหาหมาแม่พันธ์ที่แดงเข้มๆๆ สูงๆ เหมือนบราวนี่ครับ ครอกหน้าจะได้ใหญ่กว่านี้อีก
    ขอบคุณทุกท่านที่ สอบถามและสนใจ นะครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_5830_1.jpg 116K
  • ถ้าได้คนเลี้ยงที่มีคุณภาพ เราก็เบาใจอ่ะเนอะพี่เนอะ
  • ใช่ครับ ท่านหยก ผมก็โชคดีด้วยครับ ได้พี่ๆน้องๆที่ดีมีความรับผิดชอบมาเอาน้องหมาไป มารับหมาเองบ้าน ผมไปส่งบ้าง หักลบค่าอาหาร นม วิตามิน วัคซีนต่างๆ และค่ารถที่เอาหมาไปส่ง สรุปแล้วคอกนี้ ได้กำไรมา สามพันกว่าบาทครับ แฟนด่ากระจาย เพราะเสียทั้งเวลาและต้องทำสนามที่บ้านใหม่ด้วย
    เพราะน้องหมารื้อกันกระจายครับ อิอิ
    แต่ผมก็ยังอยากเห็นลูกหมาอีกนะครับ ชอบครับ
    ท่านหยกสบายดีน่ะครับ
  • พี่เจแนะนำหน่อยครับตอนนี้นอกจากผมจะให้แคลเซียมเสริมแล้ว...ผมควรจะให้วิตามินหรืออะไรอีกบ้างครับคือเห็นรูปภาพวิตามินต่างๆที่พี่เจเอามาโพสไว้เยอะมาก อยากจะให้น้องไอดร้าของผมมันสวยเหมือนพ่อมันครับ ออ...แล้วผมควรถ่ายพยาธิน้องเขาอีกตอนไหนครับแนะนำด้วยครับ ......ขอบคุณครับ.......จาก...ต้น
  • ถ้าลูกสุนัขไม่ได้มีอาการขาดแคลเซียม หรือเป็นโรคที่ต้องเสริมแคลเซียม ไม่แนะนำให้เสริมแคลเซียมนะครับ เพราะจะทำให้สุนัขแคระแกรนเนื่องจากแคลเซียมที่มากเกินไปจะทำให้ปลายกระดูกปิดเร็ว
  • ก็ตามคำเเนะนำด้านบนเลยครับที่คุณ chungz ท่านเเนะนำไว้
    ที่ผมให้คือ ผมคลุกไปกับอาหารเม็ดเพราะเวลาผสมผม คลุกกะละมังเดียวกับตัวแม่เค้าอ่ะครับ
    ตัวแม่เค้าพอดี ผมกลัวขาดเเคลเซียมเพราะเพิ่งเสียเเคลเซี่ยมให้ลูกไป เป็นแคลเซียมผงของ Drucal อ่ะครับ ตามรูป
  • ส่วน ferric นั้นช่วยบำรุงเลือด
    โอเมก้าสามช่วยเรื่องขน
    วิตามินรวมฟามาตอนชื่อก็บอกอยู่แล้วครับ
    ส่วนนม esbilac ผมให้จนถึงเดือนครึ่ง เพราะห่วงว่าน้ำนมเเม่จะไม่พอ
    ตามนั้นเลยครับ อันนี้แล้วแต่นะครับ เพราะอาหารเกรดพรีเมี่ยมเช่นเอฟวัน สารอาหารก็สุดยอดเพียงพออยู่แล้ว
    ที่ผมให้เสริมคือ กิเลสของตัวเองครับ อิอิ
    ไฟล์แนบ
    IMG_5849.JPG 117K
    IMG_5848.JPG 21K
  • ขอบคุณ...คร๊าบ...
  • พี่เจมีรูป เจ้าบราวนี่ ตอนเด็กๆมั่งไหมครับ อยากดูครับพี่ว่าพัฒนาการ บราวนี่ครับว่า เป็นไงโตมาถึงหล่อแบบนี้คร๊าบ......
  • วันนี้ผมผ่านร้านขายทรายที่บ้านน้องโอมาครับ ว่าจะไปดูเจ้าขนุนหน่อย แต่พอดีมีธุระไว้วันหลังจะเข้าไปขอดูเจ้าขนุนหน่อยนะครับ น้องโอ คงไม่ว่ากันนะครับผม....ต้น
  • สวัดดีครับคุณเจและลูกค้าคุณเจด้วยนะครับ
    หายไปนาน เอาเจ้าอมยิ้ม จากคอกคุณเจมาอัพเดทครับ
    ความซนยังเหมือนเดิมครับ มาดูก่อนที่มันจะตัดหูครับซึมเศร้าน่าสงสารจริงๆ

Photobucket
  • นี่ก็หลังตัดหูแล้วก็หายสนิทแล้วแสบกว่าเดิมอีก
    อายุก็ อีกไม่กี่วันหน้าจะสามเดือนแล้ว ใช่หรือป่าวครับคุณเจช่วยนับทีสิครับ

^_^

Photobucket
  • ดีครับคุณ pondny น้องอมยิ้มอยู่จังหวัดไหนครับ แล้วไปตัดหูที่ไหนมาครับ หมดไปกี่บาทครับ เดี๋ยวผมจะเอาพี่น้องของอมยิ้มไปตัดบ้าง
  • อยู่กรุงเทพครับ โทดทีครับไม่ได้เข้ามาตอบ ช่วงนี้เรียนหนัก

ก็ตัดที่วัดไผ่ตันนั้นล่ะครับ ร้านอะไรจำไม่ได้แล้วครับไปกับคุณพ่อ