ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำไงดีจูงมันเดินมันกัดขาเกง
  • กัดแบบไม่มองไรเลยจะวิ่งกัดขาเกงอย่างเดียวครับแก้ไงได้บ้างบอกที พอมันกัดตีมันมันก็กระชากสายจูงจะวิ่งหนี
    กลัวมันกลัวสายจุงไม่อยากจะตีอีก
  • เวลาจูง ก็ใส่กางเกงขาสั้น ซิครับ..

อิอิ......เซวเล่นนะครับ อย่าซีเรียส..
  • เป็นเรื่องปกติธรรมดา ของลูกสุนัข
    เค้ายังไม่รู้ว่าเรากำลังฝึกเค้า
    เค้าจะเล่นอย่างเดียว ผมหมด
    เบตาดีนไปหลายขวดแล้ว
    ฝึกต่อไปไม่ต้องแคร์ชาวบ้าน
    ต่อให้ต้องลาก ต้องดึง ใครจะว่า
    โหดก็ช่าง เพราะเรากำลังทำให้
    เค้าเป็นสุนัขที่ดี ถ้าคุมไม่ได้
    ต่อไปมีปัญหาแน่ ท่องไว้ว่าเรา
    ไม่ได้เลี้ยงชิสุห์ แต่กำลังเลี้ยง
    โครตสุนัข ที่ชื่อว่า อเมริกันพิทบูล
    อดทนต่อไปซัก 2 อาทิตย์จะดีขึ้นเอง
    ต้องทำทุกวัน เวลาเดียวกันก็ดีนะ
    ถ้าไม่ไหวจริงๆ ก็หาขนมจูงใจ
    หน่อยก็ได้แต่ไม่ต้องเยอะนะ
    เดี๋ยวจะสุนัขย่ามใจ ลองดูครับ
    ทำดีมีรางวัล ทำผิดต้องลงทัณฑ์
    ตีได้แต่อย่าตีแบบ มีอารมณ์โมโห
    มือนี่แหละ ฟาดก้นเลย เน้นๆ แน่นๆ
    ทีเดียวพอ ไม่ต้องมี ออฟชั่น บางคน
    มือเอาไว้ชมมัน ผมว่าสุนัขเวลามันดีกัน
    หรือดุกันก็ใช้ปาก มันก็ยังเข้าใจ เรา
    เป็นคน ใช้อวัยะที่เรียกว่า มือ ลงโทษกับ
    ให้ความรักมัน มันก็น่าจะแยกแยะได้นะ
    เพราะผมไม่เคยเชื่อเลยว่าใครเลี้ยง
    พิทแล้วไม่ตีมันเลย จะตีมากหรือน้อย
    หรือหนัก เบา ต่างกัน แค่นั้นเอง
    แต่ที่แน่ๆ ผมไม่เคยเตะสุนัขผมเลย และ
    ถ้าใครเตะมัน ผมเตะสวนแน่นอน ร่ายซะยาว
    โอเคนะ รักลูกให้ถูกทาง บ๊ายบาย จาก..ผีน่ารัก...
  • หมายังเด็กอยู่ก็เป็นแบบนี้แลฝึกเขาต้องใจเย็นๆหน่อยครับ