ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Fighter ลูกราม3 JOJO VS KUMA เปิดรับผสม
  • ขออนุญาติ คุณมาร์ค ยืมพื้นที่หน่อยนะครับ

Fighter เป็นลูก โจโจ้ กับ คูม่า ค่ายพระราม3ครับ(เรดวิง)
    อุปนิสัย ไม่ดื้อ ไม่ดุกับคน ค่อนข้างเป็นหมาสุภาพเรียบร้อย
    การฝึก เคยผ่านการฝึกที่ D1 มาแล้ว
    รูปร่าง เป็นหมา Size กลางๆ ไม่ใช่หมาสูงใหญ่
    เจ้าของ เลี้ยงดูFighterเป็นอย่างดีครับ

สนใจติดต่อ 089-6691925 กิตติ
    ไฟล์แนบ
    Pedregree-Kuma.jpg 47K
    PedregreeJoJo.jpg 73K
  • เจ้า เรดวิง คือ ไฟต์เตอร์ ครับ
    ไฟล์แนบ
    AD-RED-NOSE-12-.jpg 64K
  • ผ่านการฝึกที่ D1 ตั้งแต่อายุ 6เดือนครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1727_resize.JPG 107K
    IMG_1722_resize.JPG 115K
  • รูปร่าง หน้าตาครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1942_resize.JPG 95K
    IMG_1941_resize2.JPG 115K
  • ภาพตอนเด็กครับ
    ไฟล์แนบ
    Red-Wing-60-day.jpg 46K
    Red-Wing-3-M.jpg 65K
  • นั่งชิดหมอบคอยคลานสวัสดี ทำได้หมดครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1950_resize.JPG 96K
  • ด้วยความยินดีนะครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0098_copy.jpg 91K
    IMG_01202.jpg 106K
  • เปิดรับผสมราคาเท่าไรครับ
  • รูปสุดท้าย น่ารักชิหาย:m077:
  • ไฟต์เตอร์ เป็นหมาค่ายพระราม3ครับ ราคาซื้อมาก็พอตัวอยู่ครับ
    ผ่านการฝึกที่ D1 มา 3เดือน
    แล้วได้รับการเลี้ยงดูเป็นอย่างดี

สนใจโทรมานะครับ
    089-6691925
    ไฟล์แนบ
    IMG_01212.jpg 103K
  • วิ่งครับวิ่ง
    ไฟล์แนบ
    IMG_1729_resize.JPG 116K
    IMG_1728_resize.JPG 119K
  • สวยมากผมชอบ เจ้าไฟท์เตอร์มากครับ
  • สวยมากเลย ใครมีตัวเมียไม่ควรพลาด
  • หมาแบบเนี๊ยะ 15000 หน้าแหลมปรี๊ด 1500 รึเปส่า
  • เอาเว้ยยย....มันส์แน่

:m021:
  • ผมไม่อยากตอบโต้ครับ ในเมื่อไม่สนใจก็ไม่เป็นไรครับ
  • ชอบพ่อfigther จังสวยมากครับ
  • ผมว่าหน้าหมาเเหลมไม่เท่าปากพี่ผีหรอกครับ

หรือถ้ามองไม่ออก ก็ลองส่องกระจกดูนะครับ เพื่อจะเจอเขาบนหัวตัวเองด้วย

Red nose เเต่มาบ่นปากยาว ผมว่าพี่กลับไปเล่น ชิสุ เถอะครับจะได้สั้นพอใจพี่

ขอโทด จขกท ด้วยนะครับ
  • ชอบจังๆ:o013:ตอนนี้ไฟต์เตอร์อายุเท่าไหร่แล้วครับ:o037:
  • ความชอบของคนเรามันแตกต่าง ไม่ชอบก็ไม่ว่ากัน แต่โปรดเคารพสิทธิส่วนบุคคลของคนอื่นด้วยครับ

ผมกลับชอบคนที่มั่นใจในสิ่งที่ตัวเองมี ภาคภูมิใจ กล้านำเสนอ ดีกว่าคนที่เปลี่ยนหมาเล่นไปเรื่อยๆนะครับ
  • หมาชุดนี้หรือเปล่าที่ค่ายใหญ่ไม่ค่อยภูมิใจนำเสนอสักเท่าไร

เป็นชุดที่ขายช้าที่สุดด้วย
  • ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นดีดีครับ

หลังจากหมาตัวเก่าของผมที่ตายไป ชื่อโมโม่
    มีคนโทรมาหาผม ว่าจะให้พิทฟรี ผมบอกปฏิเสธไป เพราะว่า ผมยังไม่พร้อมที่จะเลี้ยงหมาตัวอื่น
    ผมก็เลยเว้นว่างไปประมาณ 1ปี ผมไม่ได้ต้องการของฟรี ผมต้องการความพร้อมในทุกๆด้านมากกว่า
    ไม่ว่าจะเป็นเรื่องของจิตใจ ความทุ่มเท ที่จะดูแลโดยไม่สร้างปัญหาให้กับผู้อื่นมากกว่า

หลังจากนั้น ผมก็เริ่มค้นหาในเว็บแห่งนี้แหละ
    ไปเข้าตา คือ เจ้าพรีเดเตอร์ กับ เรดวิง(ไฟต์เตอร์)นี่แหละ ของคุณหล่ำเขา
    เล็งอยู่นานประมาณ 2อาทิตย์ เลยตัดสินใจไปดู ไปนั่งลูบๆคลำๆ ดูพ่อดูแม่หมา
    พอดีเห็นแต่ คูม่า บอกตรงๆว่า ประทับใจคูม่ามากๆ ไม่ดุ เรียบร้อย น่ารัก
    เลยตัดสินใจ ต่อราคากับหล่ำ แล้ววันรุ่งขึ้นก็ไปเอามา

หมาตัวที่แล้วของผม ค่อนข้างดุ แต่ไฟต์เตอร์ไม่ดุ ค่อนข้างสุภาพ อ่อนโยนด้วยซ้ำ
    เวลายื่นอาหารให้ จะค่อยๆกิน ไม่ผลีผลาม ผมประทับใจและผูกพันธ์กับมันมาก
    ลองไปถามที่ ดีวันดูสิครับ พี่ผู้หญิงก็เคยบอกว่า ไฟต์เตอร์ไม่ดุเลย เป็นมิตรมากๆ

ถามว่า ผมเรียกราคาแบบนี้ สำหรับผมไม่ได้ซีเรียสอยู่แล้ว จริงๆแล้วอยากจะเลือกตัวเมียที่
    จะมาผสมด้วยซ้ำ อยากได้หมาสายเลือดดีดี นิสัยดีดี ซึ่งถ้าจ่ายแพงกว่านิดหน่อย เลี้ยงแล้ว
    ไม่ปวดหัว แล้วตัวหมาเองก็มีคุณค่าสำหรับคุณ
  • ไฟต์เตอร์ อายุ 16 เดือนครับ
  • หมาสะอาดมากๆ ครับ
  • มายืนยันว่าพี่เค้าเลี้ยงหมาได้ดีมาก
    เจ้าไฟต์เตอร์ นิสัยเรียบร้อย
    เนื้อตัวสะอาด ไม่มีกลิ่นตัวเลย
    อยากให้หมาของผมเป็นแบบนี้เหมือนกันครับ
  • ขอบคุณครับ คุณ REDONLY
    เพิ่งกลับจากราชรี ไปทำงานมาครับ

ผมปิ๊งไอเดียตอนที่ ไฟต์เตอร์กระดึ๊บๆขาคุณ REDONLY
    เออ...เนอะ... ทำไมไม่จับมันหาเมียเลย
    เลยมาประกาศรับผสม

จิงๆผมอยากหาตัวเมีย แดงๆสวยๆ นิสัยดีดี ไม่ดื้อ ไม่ซน
    ใครมีติดต่อมา ต่อรองกันได้นะครับ
  • หมานิสัยดีๆแบบนี้ผมชอบที่สุด เลี้ยงแล้วสบายใจ ไม่เหมือนไอเรดแมนผม ไอนี้มันโหดเกิน เจอหมาไม่ได้ ล่าสุดหมาที่ไหนก็ไม่รู้ลอยอืดขึ้นมาในบ่อปลา สงสัยจะเป็นฝีมือไอเรดแมน หน้ามันก็มีแต่แผล บาปกรรมจริงๆ
  • รออายุสักสองปีดีกว่าครับ หมาแดงบางตัวมันมาช้าครับ อายุ 16 เดือน ยังไม่ถึงปีครึ่ง มันเร็วไปหน่อยครับ
  • เป็นอีกหนึ่งทางเลือกสำหรับผู้ที่จะทำ Family dog ต้องเจัาไฟต์เตอร์เลยรูปหล่อนิสัยดี
  • สะอาดมากมากครับ เหมือนแม่มากกว่าเหมือนพ่อ ทำไมพิทบลูเป็นแบบนี้เยอะเลยครับ มาทางแม่มากกว่าทางพ่อซะส่วนใหญ่ ใครตอบได้บ้างครับ อยากทราบมากมาก
  • ขอบคุณทุกท่านมากครับ ที่เข้ามาเยี่ยมชม
    คุณมาร์คแนะให้รอสัก 2ขวบ รอก็ได้ครับ ใครติดต่อมาก็ยินดีครับ
    ผมไม่ซีเรียสอะไรมากครับ

เวลามีคนเข้ามาดู เข้ามาชมหมาของเรา ทำให้เราปลื้ม มีกำลังใจ
    มีความรู้สึกดีมากมายครับ กับเพื่อนๆพี่ๆน้องที่นี่
  • พ่อพันธุ์ส่วนใหญ่ เราเลือกที่หัวโตๆกระบอกปากสั้นๆ ตัวตันๆ ซึ่งคุณลักษณะนี้เป็นยีนส์ด้อย
    ในธรรมชาติโอกาสที่ลูกออกมาได้ลักษณะนี้ค่อนข้างยาก
    สำหรับหมาตัวนี้น่าจะมียีนส์โจโจ้แฝงอยู่บ้าง ถ้าจะขุดมันออกมา แนะนำว่าต้องทำไลน์บรีดครับ
    แต่เปอร์เซ็นต์สำเร็จก็มีไม่มาก อยู่ที่แม่หมาด้วย
    สำหรับผม คูม่า นั้นก็สง่างามดีนี่ครับ
    ช่วยลบลักษณะด้อยของหมาแดงบางอย่างไปได้
  • ใจจริงผมชอบหมาโครงสร้างแบบนี้นะครับ ปัญหาน้อยที่สุดยามใช้งานจริงครับ

หมาล่ำ หัวโต เกินไป ขาดความคล่องตัว ไม่อึดพอ ทำงานจริงจึงไม่ได้เรื่องครับ
  • เอ่อ....ผีครับ ผมไม่ข้าวจายคร๊าบ

ไม่เป็นไรนะครับ ไม่ต้องอธิบายก็ได้คร๊าบ
  • มีผีโพสมาว่า "สะอาดมากมากครับ เหมือนแม่มากกว่าเหมือนพ่อ ทำไมพิทบลูเป็นแบบนี้เยอะเลยครับ มาทางแม่มากกว่าทางพ่อซะส่วนใหญ่ ใครตอบได้บ้างครับ อยากทราบมากมาก"
    ผีตัวล่างเลยอธิบายว่าที่ลักษณะหมาคุณมาทางแม่มากกว่าเพราะมันเป็นยีนเด่น
    ไอ้หัวโตๆตัวสั้นๆ ถ้าปล่อยให้อยู่กันเองและผสมกันเองตามธรรมชาติ ลักษณะเหล่านี้มันก็จะถูกกลบไป เพราะความสามารถในการดำรงอยู่มันน้อยกว่า
  • ต้องทำ "ไลน์บรีด"

อันนี้แหละ ไม่ข้าวจายครับ
  • สายเลือดเดียวกันไงครับ อึบกัน
  • ขอบคุณ ผีใจดีครับ