ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ได้สุนัขมาใหม่ต้องทำอะไรบ้าง
  • ถามหน่อยครับ ว่าได้ลูกสุนัขมาใหม่เราควรจะต้องทำอะไรบ้าง?
  • ไม่ศึกษาก่อนแล้วค่อยเลี้ยงละท่าน

อย่าตามกระแสสิ

เนื้อหาดีในเว็ปก็มีเยอะ

กรุณาอ่านศึกษาก่อนเลี้ยงก็ดี
  • ถูกต้องนะคับ......

:006::006::006:
  • ไหนๆเอามาแล้ว บอกให้คร่าวๆ ที่เหลือสงสัยยังไงพิมไปที่ค้นหา หาเอาเองดีที่สุดครับ

ลูกหมามาถึงบ้านอย่างแรก ปล่อยเค้าสำรวจไปรอบๆ เพราะมาใหม่มันต้องงงแน่ๆทำนอง "มาด้ายงายฮุ":o018:

แล้วก็สอนให้รู้ว่าต้องอึตรงไหน นอนตรงไหน กินตรงไหน ซัก1อาทิต เค้าก็จะเริ่มชินที่:o046: แล้วคราวนี้ล่ะครับ อะไรเล่นได้อะไรใกล้ปาก เละหมด:o002:

แล้วที่ผมสอนอีกอย่างตั้งแต่มาใหม่คือ ไม่ให้หวงจานข้าว มันจะทำให้รู้ว่าใครเป็นลูกพี่มันครับ

ที่สำคัญคือ เลี้ยงด้วยรัก และรับผิดชอบต่อสังคม

อยากเลี้ยงไม่มีใครว่า แต่อย่าทำให้ใครเดือดร้อนครับ^ ^

โชคดี ขอให้สนุกกับการเลี้ยงลูกหมา เหอๆๆ
  • อย่าลืมทำวัคซีนนะครับ
  • ตั้งชื่อครับ
  • รักเขาให้ตลอดรอดฝั่งครับ :033:
  • และอย่าลืม เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ....:m001:
  • ได้มาวันแรก ทำใจครับ บ้านพังแน่นอน 55555 จริงมั๊ยครับคุณธน
    ไฟล์แนบ
    52.JPG 76K
  • ของผมตอนนี้ประตูโรงรถ(ไม่มีรถแต่เป็นคอกตอนกลาววันของเขา..พัง).....หน้าต่างมุ้งลวดในบ้าน..เวลาแมวเดินผ่านตะกุยแหลก...พัง....ผ้าม่าน..ทั้งกัดทั้งกินมันชอบกินผ้า....พัง.....จอมทำลายยามเราหลับ..ตอนเวลาปรกติสงบเรียบร้อย.......พอเราไปทำงาน..เฮ้....ลูกพี่ไม่อยู่แล้ว..ลุย............นี่ละครับความสุข+ความทุกข็ในบางครั้งของการเลี้ยงพวกเขาแต่ตอนนี้เป็นเรื่องปรกติไปแล้ว..พังก็ซ่อม..ซ่อมไม่ได้ก็หามาทดแทนใหม่....ก็มีเท่านี้...ดุเป็นบางครั้ง..ใจดีเป้นบางเวลา...
  • มูกแดงด้วย ยินดีด้วยครับ รักมันให้มากๆ เตรียมของเล่นให้มันกัดต้วยเน้อ
    ไฟล์แนบ
    DSC01193.JPG 92K
  • ลูกหมาในรูปของคุณ sompong โครงสร้างสุดๆเลย สายไหนอะครับ
    แล้ว ขอเบอร์ติดต่อได้ไหมครับ
    อยากได้หมาแดงแบบเตี้ยๆตันๆ หัวใหญ่ๆอะครับ
  • เหนือยกว่าเลี้ยงลูกอีกอ้อนอิบหาย