ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ความสุขของคนเลี้ยงหมา
  • ผมเลี้ยงหมาทำให้ครอบครัวผมมีความสุขมากมาย
    แต่ผมเห็นบางคนในบอดกับมีความทุกโดนด่าแบบมากมาย
    เลยมานั่งคิดดูว่าเพราะอะไรวันนี้ได้โทรคุยกลับคนที่โดนด่าถึงรู้
    ว่าเมื่อมีผลประโยชน์เข้ามาเกี่ยวข้องก็ต้องมีความขัดแย้ง
    มีการแทงข้างหลัง
    ส่วนของผมเลี้ยงด้วยใจรักเลยสบายตูดไปยังไม่เคยโดน
    แต่ถ้าโดนก็คงขำๆเพราะไม่รู้จะโกรธไปทำไม
    ถ้ารู้สึกไม่ดีก็ไม่เข้ามาก็หมดเรื่องไม่เห็นต้องไปสนใจ
    มาดูความสุขที่ได้รับจากหมาที่พวกผมมีกันดีกว่า5555555
    ไฟล์แนบ
    IMG_1984.jpg 115K
    IMG_1962.jpg 85K
    IMG_1939.jpg 74K
    IMG_1937.jpg 76K
    IMG_1935.jpg 81K
  • :013:
    ไฟล์แนบ
    IMG_1983.jpg 111K
    IMG_1975.jpg 114K
    IMG_1973.jpg 107K
    IMG_1950.jpg 115K
    IMG_1963.jpg 94K
  • ดีใจด้วยครับ

เลี้ยงได้ดี เยี่ยมมากครับคุณวุฒิ
  • ขอบคุณครับท่านMafia ตอนแรกๆพาไปวิ่งมีแต่คนกลัวถามว่าทำไมถึงเลี้ยงหมาดุๆ
    เดี๋ยวนี้มีแต่คนเข้ามาเล่นด้วยเดินผ่านก็ไม่มีเสียวๆแล้วกว่าจะทำให้พวกๆหายเสียวได้หลายเดือนเลย
    ไฟล์แนบ
    IMG_0973.jpg 114K
    IMG_0900.jpg 105K
  • สุดยอดเลยคับพี่หมาสวยมากคับอยู่แถวไหนคับผมอยู่อ่างทองคับอยากรู้จักคับ
  • อยู่เมืองกาญครับ อ.เมือง หลังเรือนจำ
  • :o013:ผมอยู่แสงชูโต 5/2 ครับ ยินดีที่ได้รู้จัก:o030:
    แต่ว่ามาเปิดร้านอยู่ที่ดอนตาเพชรนะครับ อิอิ
    ไฟล์แนบ
    ddd.jpg 55K
  • แถวๆหลังเรือนจำต้องนี่เลย ร้านตาตี๋ ร้านอาหารที่นั่นถือว่าสุดยอดในระดับหนึ่ง เด็กน่ารักดี 555
  • ของผมน่ะ ออกนอกบ้านต้องมีสายจูงตลอดเลย
    อยากปล่อยเค้าให้เค้าวิ่งแบบอิสระเหมือนกัน แต่ไม่กล้า
    เพราะเค้าซนมาก เรียกก็ไม่ยอมหยุด กลัวโดนรถสอย แล้วก็เกรงใจคนที่พบเห็น
    ส่วนมากเค้ากลัวหมาแบบที่เราเลี้ยง
    ทั้งๆที่เรารู้ว่ามันไม่ดุเลย ปอดแหกอีกตะหาก...555
    แอบอิจฉาคุณนิดๆ..ที่สามารถปล่อยให้มันวิ่งอยู่ข้างๆได้แบบนั้น..
  • สวัสดีครับคุณ jutaro ยินดีที่ได้รู้จักครับไว้ว่างๆมารวมตัวคนเลี้ยงพิทเมืองกาญมานั่งคุยกันบ้างดีไหมครับจะได้แรกเปลี่ยนประสบการกัน
    สวัสดีครับ aumstep แถวนั้นมันไม่ธรรมดานะครับ
    สวัสดีครับคุณ Stykyfingers กว่าจะฝึกได้ต้องใช้เวลาครับพาจูงทุกวันแต่คงไม่เกินความสามารถ(ต้องให้เวลากับมัน)
  • ผึ้ง CZ 99 อยู่แถววัดศรีโลหะฯ เชิญมาชมได้เลยคะ จะได้แรกความคิดเห็นในการเลี้ยง พิทบลูกัน คุยและแนะนำกัน เพราะจะได้เลี้ยงให้ดีกว่าเดิม ยินดีต้อนรับคะ
  • อยู่ในสายจูงตลอดน่าจะดีกว่านะครับ
    เวลามีเรื่องกัดกับตัวอื่น เคลียร์กับตำรวจง่ายมาก
    ไม่ต้องจ่ายค่ารักษาซักบาท เพราะเราบอกว่าหมาเรามันทำหน้าที่ปกป้องเรา
    แต่ถ้าวิ่งไปกัดเขา แบบนั้นเรียกว่าอันธพาล โดนเรียกค่าเสียหายเต็มๆครับ
    ไฟล์แนบ
    Julong007.jpg 106K
  • สวัสดีครับคุณผึ้งยินดีรู้จักครับ
    สวัสดีครับคุณ lerzchai ตัวนี้ไม่สั่งกัดขนาดโดนหมาอื่นกัดมันยืนให้กัดเฉยเลยครับแต่ถ้าสั่งให้มันกัดมันกัดกระจายเป็นหมาที่นิ่งมากมีระเบียบวินัยสูงฝึกจนนิ่งแล้วครับไม่สั่งให้ดึงไม่มีดึงครับเดินแนบข้างตัวด้านซ้ายตลอด
    อีกอย่างหมาแถวที่พาไปวิ่งมีเพียบเลยครับไม่เคยกัดเลยนอกจากหมั่นไส้มันวิ่งไล่เห่าบ่อยๆก็จะสั่งให้มันกัดครับ
    แต่อย่างไงก็ต้องขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับและจะทำตามเพื่อความสบายใจครับ
  • ส่วนใหญ่ที่เกิดเรื่องก็เพราะคิดว่าไม่มีอะไรนี่แหละครับ
    พอเกิดเรื่องแล้วก็แก้ไขไม่ทัน
    ไม่ประมาท ดีที่สุดครับ
    บอร์ดี้กาดกับอันธพาลมันต่างกันที่ใส่สายจูงหรือไม่นี่แหละครับ
    ปล . อย่าลืม..ยืดอก พกไม้งัดปากด้วย
  • :033: บ้านเราก็มีความสุขค่ะ มีหมามีสุขสนุกดี :013:
  • หวัดดีครับพี่วุด คิดถึงนะพี่

เจ้าถังมีวินัยมากครับคนอื่นไม่เห็นกับตาไม่รู้หรอก ^^^^
  • :006:สาย รัดอก ชื้อที่ไหน ครับ ราคา เท่าไร ครับ พี่
    lerzchri ครับ อย่ากได้ มาก ครับ
    ที่ ร้าน พี่ คิม ไม่มี แบบแปรกแปรก อ่ะ:006:
  • ผมเคยมีพิทบูลอยู่ตัวนึง ส่งไปฝึกที่ศูนย์ฝึก เขาฝึกได้มีวินัยมาก
    ไปไหนมาไหนไม่ต้องใส่สายจูงยังได้เลย
    แต่แล้ววันนึงมันได้แสดงสัญชาตญาณที่แท้จริงออกมา
    มันโดนเขาเห่าก่อน ตอนแรกก็ทนได้ เมื่อก่อนมันจะเห่าตอบ แต่คราวนี้มันยืนนิ่งๆ กระดิกหางไปมา เหมือนไม่มีอะไร
    พอคู่ต่อสู้เข้ามาได้ระยะ ป้าบเดียวเลยครับเข้าที่หน้าเฉียดตาไปนิดเดียว พอมันได้กัดแล้วเหมือนผีเข้าเรียกก็ไม่ได้ยิน

ไอ้ลูกแมวตัวเมื่อกี้กลายเป็นเสือร้ายไปทันที
    คนอื่นไม่เห็นกับตาไม่รู้หรอก ^^^^
  • วันก่อนเจอชิสุโดนกัดหน้า เจ้าของพามาหาหมอ
    ลูกตาห้อยออกมาใต้คางเลยคร่า น่าหวาดเสียว
  • ขอทราบรายละเอียดนิดนึงครับ พี่ Woot
    เพราะผมรู้สึกว่าพิทบูลของพี่
    จะมาจากคอกเดียวกับของผมเลยครับ เป็นพี่น้องท้องเดียวกันเเน่ๆเลยครับ

ตอนนี้อายุเท่าไหร่คับ อายุ 11 เดือนหรือเปล่าครับ
    พ่อเรสโน๊ส เเม่สายโชว์ หรือเปล่าครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_6184.jpg 106K
    F1 Zindy.jpg 117K
    IMG_6143.jpg 124K
    HYMI5E985670-02.jpg 121K
  • ของผมเป็นตัวเมียครับ
    ได้มาจากคอกเเถว
    เกษตรนวมินทร์
    ซอยลาดพร้าว-วังหิน69 อ่ะครับ

เหมือนจะเป็นพี่น้องคอกเดียวกันเลยครับ

ได้มาในราคากันเองครับ

เเต่ของพี่สวยครับๆๆ ล่ำๆๆดีครับ

พี่ซื้อมาเท่าไหร่ครับตอนนั้น

สวยมากๆๆๆเลยครับ
  • ^^
    ไฟล์แนบ
    IMG_6196.jpg 119K
  • สวัสดีครับคุณ beam27456 คนละคอกกันครับ ของผม 2 ขวบแล้วครับพ่อแม่หมาอยู่เมืองกาญ
    ของคุณพอ 2ขวบก็จะหนาขึ้นเองครับ
  • สวัสดีค่ะคุณ woot เลี้ยงหมาได้ดีมากเลยนะคะ น่าทึ่งจริงๆ มีเคล็ดลับในการเลี้ยงยังไงคะ

หมาที่บ้านเมื่อตะกี๊ทำใจหายไปอยู่ที่ตาตุ่มเลยค่ะ (พิทบูลเกือบหกเดือนค่ะ) พาไปวิ่งเล่นนอกบ้าน

แล้วเด็กแถวบ้านคนนึงวิ่งผ่านมาพอดี พอเด็กเห็นตกใจ เด็กเลยวิ่ง เท่านั้นแหละค่ะ เจ้าลักกี้วิ่งไล่เลย

เราเรียกมันก็ไม่หยุด มันสะบัดจนโซ่หลุดออกจากหัว (เราใส่ไว้หลวมไป) แล้ววิ่งไล่ ไล่แล้วก็ไล่

เราก็ตะโกนบอกให้เด็กหยุดวิ่ง บอกว่ามันไม่กัด พอเด็กหยุดมันก็หยุดตาม เราเลยบอกให้เด็กยืนรอก่อนอย่าเพิ่งไป

(กลัวว่ามันจะวิ่งไล่อีก) แล้วรีบเอาโซ่สวมให้ ใจเราเต้นจนแทบทะลักออกมาเลย นานเกือบสองเดือนแล้วมั้งคะที่ไม่ได้พาเค้าออกมาวิ่งเล่น

พอเจออย่างนี้แล้วไม่อยากจะพามันออกมาอีกเลย นึกแล้วยังใจคอไม่ดีเลย

ขอคำแนะนำเรื่องโซ่หน่อยนะคะ ใส่แบบไหนดี ที่จะไม่หลุดแล้วน้องหมาไม่เจ็บด้วยน่ะค่ะ
  • ปอกคอใช้แบบในรูปเลยครับ
    ส่วนการฝึกก็ไม่มีอะไรมากครับ
    1คำสั่งเบื้องต้น
    2พาเดินนอกบ้านแบบมีสายจูงบ่อยๆเวลามันดึงหรือแตกแถวก็ให้กระตุกเชือกอย่าใช้ดึงใช้กระตุกพร้อมสั่งว่าไม่
    ทำบ่อยๆเดี๋ยวก็เลิกดึงแถมยังเดินชิดติดเจ้าของไม่ยอมห่าง
    ฝึกบ่อยๆขนาดเปิดหน้าบ้านยังไม่กล้าวิ่งออกไปนอกบ้านเลยถ้าไม่สั่ง
    ไฟล์แนบ
    IMG_2005.jpg 78K
    IMG_2006.jpg 103K
    IMG_2011.jpg 108K
    IMG_2015.jpg 90K
    IMG_2019.jpg 110K
  • สีที่ชอบเลยนะเนี่ย..