ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เวลากัดกันควรห้ามอย่างไร
  • ออกมาเดินเล่นนอกบ้าน มีหมาบ้านอื่น ไม่พอใจ กัดกัน เราควรห้ามอย่างไร

ไม่ทำให้ มาทำร้ายคนห้าม ( เวลาเจ้าของไม่อยู่ คนอื่นห้ามแทน)
    ไฟล์แนบ
    30012010_001.jpg 111K
  • ไม่ใช้เจ้าของแล้วเข้าไปห้ามผมว่าอันตรายครับ...หมาผมเวลาผมห้ามไม่เคยมีปัญหา
    มีอยู่ครั้งผมไม่อยู่ลูกน้องเข้าห้ามโดนกระโดดเข้าใส่เลยครับ ส่วนตัวคิดว่า ผิทบลูไม่เหมาะที่จะเลียงแบบปล่อย
    ควรดูแลเองแบบใกล่ชิด หรือปล่อยในเขตส่วนตัวและมิดชิดไม่สามารถออกไปทำร้ายใครได้
  • พิทบูลไม่ใช้สุนัขนายเดียวครับ แต่ถ้าไม่คุ้นเคย หรือสนิท ผมว่าอย่าเสี่ยงดีกว่า
  • :m001:วิธีที่ดีที่สุดครับ.....
    ไฟล์แนบ
    a01-18-3.gif 12K
  • หรือไม่ก็นี่เลย Stun Gun
    ไฟล์แนบ
    Stun gun2.jpg 2K
  • พกพาสะดวก ติดตัวไว้
    มีแล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
    สนใจติดต่อได้นะครับ 650 บาทรวมค่าส่งทั่วประเทศ..
  • เห็นด้วยกับคุณ sorajin41 ก่อนจะถามว่าเวลาเขากัดห้ามยังไง เปลี่ยนเป็นระวังไม่ให้เขากัดทำยังไงดีกว่า
    ผมเองเคยโดนหมากัดมาเเล้ว เขาไปห้ามโชคดีที่ไม่ใช้หมาเราเป็นตัวที่กัดแต่เป็นตัวที่อยู่ในปากหมาเราที่กัด
    ไม่ใช้ครั้งเดียวนะครับสองครั้ง ครั้งแรกไม่เท่าไรแค่ที่นิ้ว แต่ครับที่สองโดนเข้าที่ขาเดือนไม่ได้เป็นเดือน (ขนาดผมระวังเรื่องนี้ผมยังโดน)
    คิดดูให้ดีนะครับจะเลี้ยงหมาไปในทิดทางไหนถ้าอยากเลี้ยงให้เป็นหมากัดเก่งก็พาไปกัดเดิมพันเป็นเรื่องเป็นราวไปเลยอย่าให้ไปกัดหมาชาวบ้านให้เขามาด่าว่าหมาพันธุ์นี้มันไม่ดีเลยครับ
    สงสารคนที่เขาเลี้ยงดีๆแล้วเวลาพาไปเดินที่ไหนมีคนถามว่าหมาพันธุ์อะไรพอเราตอบไปว่าพิทบูล เท่านั้นแล....! :025::025::025:
    ไฟล์แนบ
    CIMG02622.jpg 47K