ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามหมอพิทบูลค่ะเรื่องวัคซีน
  • ถ้าสุนัขทำวัคซีนครบแล้วจนกระทั่งฉีดวัคซีนประจำปี ปีละเข็ม
    แต่หากสมมุติว่าปีใดปีหนึ่งเจ้าของลืมพาสุนัขไปทำวัคซีน ทำให้วัคซีนไม่ต่อเนื่อง
    จะเป็นอะไรไม๊คะ แล้วต้องเริ่มฉีดวัคซีนใหม่อย่างไรคะ
    อยากทราบไว้ประดับความรู้ค่ะ
  • ลืมต้องถามว่าลืมนานขนาดไหน ลืมข้าบปีเลยหรือเปล่าหรือว่าลืมแค่เดือนสองเดือน:030:
  • ถ้าลืมข้ามปีล่ะคะ ทำยังไงต้องเริ่มต้นใหม่ตั้งแต่เข็มแรกเลยรึป่าวคะ
  • ..อิอิ แบบนี้เค้าไม่เรียกว่าลืมมมม แล้วแหละคะ ^___^ คุรหมอแต่ละที่ไม่เหมือนกันนะค๊ะ ของแถวบ้านเค้าบอกให้ฉีดวัคซีนรวมโรคไป แล้วก็มาฉีดอีกปีละครั้งเหมือนเดิม ของที่บ้านมะได้ลืมแต่พาไปยากกกกกมากกกกกกต้องพาหมอมาแทน
  • ^
    ^
    ^
    ^
    ฮาข้างบนอ่ะ 555+
  • ไม่เรียกว่าลืมแล้วให้เรียกว่าอะไรคะ ไม่รู้จะเรียกว่าอะไรเพราะแค่สมมติเอา
    ที่ถาม เพราะอยากทราบไว้ประดับความรู้หรือเผื่อว่าใครอาจไม่ได้พาสุนัขไปฉีดวัคซีน