ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามเรื่องหักๆหน่อยครับ
  • เรื่องหมา ขาหัก.....

เจ้าเรดดี้ ของผม ขาหัก..ผ่าตัดแร้ว....แต่มันไม่ใช้ ขาข้างที่หัก แตะพื้น เลย อ่ะครับ

คืออยากถามว่า หมาของเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ...ตอนที่หัก(ที่เคยหัก) เวลาเดินใช้ขาข้างที่หัก แตะพื้น รึป่าวครับ

รบกวนด้วยนะครับ....
    ไฟล์แนบ
    623.jpg 104K
    592.jpg 82K
    583.jpg 98K
    573.jpg 103K
  • ทำไมขามันหักอ่ะค่ะ
    อยากรู้ จะได้ระวังไว้*-*
  • นั่นน่ะสิ..โดนรถชนหรือว่าทำกิจกรรมแล้วพลาดพลั้งบาดเจ็บล่ะ
    น่าสงสารจังครับ..
  • ก้อ.... พอดี ที่บ้านเป็นร้านขายของส่ง อ่ะคัฟ

เวลา มีลูกค้ามา ก้อ เอาของไปส่ง เหล้า เบียร์ โซดา น้ำแข็ง อาไรแบบเีนี้ย

แร้วก้อขับไปส่ง (แต่วันนั้น น้าผม เขา ขับไป แร้วหมามันกระโดดขึ้่นไปอยู่ท้ายกระบะรถ 6 ล้อ)

ขากลับ มันเจอหมา มันเรย กระโดด ลงจากรถ6ล้อ ที่กะลัง วิ่งด้วยความเร็วสูง....

ขาเรยหัก คัฟ แหะๆ
  • :o058:.= ใช้ เวลา ครับ
  • หมาน้าผมพันธุ์ปั๊ก เคยขาหักเพราะโดนร็อตกัด ตอนนั้นน้าห็นว่าขาบวมก็ไม่พาไปหาหมอคิดว่าไม่เป็นไร ผ่านไป 5 วัน มันไม่ยุบและมันก็เจ็บมาก ก็เลยพาไปหาหมอ คลีนิคหมอก็อยู่ใกล้เกือบ 100 โล หมอบอกว่าขาหัก หมอให้ผ่านอนที่คลีนิค
    ปรากฎว่า หมอบอกว่ากระดูกมันยึดแล้วเพราะมันผ่านมา 5 วันดึงเท่าไรก็ไม่ออก หมอบอกต้องส่งเข้ากรุงเทพและเสียค่าใช้จ่ายไม่ต่ำกว่า 2 หมื่น น้ารักษาไม่ไหวก็เลยให้หมอรักษาเท่าที่จะทำได้ มันก็อาการดีขึ้นใส่เฝือก หมดไป 9 พันกว่าบาท ทุกวันนี้ผ่านมา 4 ปี มันก็แข็งแรงดี แต่มันไม่เคยใช้ขาข้างที่หักอีกเลยไม่ยอมเอาลงพื้น แต่เวลาจับมันก็ไม่เจ็บ แล้วมันก็วิ่งเร็วได้พอกับหมาตัวอื่น