ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Weight ที่เหมาะสมแต่ละช่วงวัย...
  • น้องโฟกัส อายุ 80 วัน พิกัด 10 กก. ผอมไปมั้ยค่ะ เจี๊ยบรู้สึกว่าผอมไปแน่ ๆ อยากรบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีว่า อายุแต่ละช่วงควรน้ำหนักเท่าไหร่ถึงจะมาตราฐาน ไม่อ้วนไปไม่ผอมไปน่ะค่ะ เพื่อให้คนเลี้ยงดูแลโภชนาการไปถูกต้องและน้องหมาของเราสุขภาพดีน่ะค่ะ
  • ต้องดูรูปถึงจะรู้ครับ เพราะหมาแต่ละตัวโครงสร้างแตกต่างกัน
  • หน้าตาอย่างนี้ค่ะ เพิ่งถ่ายพยาธิไปเมื่อวาน วันนี้จะเริ่มขุนต่อ ไปช็อปมาแล้ว...เจอกันแน่ ซื้อของให้ตัวเองยังไม่เยอะเท่ากับค่าอาหารน้องโฟกัสเลย โดนจริง ๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_03783.jpg 111K
  • ไม่ผอมหลอกครับ หุ่นกําลังพอดีด้วยซํ้าไป เลี้ยงได้ดีแล้วครับ...
    ไฟล์แนบ
    Burgh2.JPG 95K
  • ตัวใหญ่ครับ น้ำหนักเทียบกับโครงสร้างแล้ว

ผมว่ากำลังดีเลย สมบุรณ์ดีครับ
    ไฟล์แนบ
    P13005424.jpg 50K
  • ให้ดูทีี่ความสมส่วนดีกว่านะครับ
    อย่าให้ผอมไปหรืออ้วนไป
    จะให้บอกน้ำหนักตายตัวของพิทบูลคงบอกได้อยากครับ
    เพราะพิทบูลมีหลายขนาดรู้ๆกันอยู่
    แต่เท่าที่่ดูอายุบากน้ำหนักผมก็ว่า ok นะครับ

ปล.อย่าเลี้ยงให้หมาอ้วนไปนะครับ หามก็เหมือนคนอ้วนไหโรคร้ายจะถามหานะครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC_07286.jpg 77K