ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จบแล้ววว รับปริญญาเก็บภาพมาฝาก
  • รับปริญญานิเทศสวนสุนันฯ ครับ
    ไฟล์แนบ
    page1.jpg 92K
  • :m001:
    ไฟล์แนบ
    IMG_1994.jpg 101K
    IMG_2104.jpg 100K
    IMG_2330.jpg 108K
  • :033:
    ไฟล์แนบ
    IMG_1968.jpg 83K
    IMG_2066.jpg 86K
    IMG_1878.jpg 86K
  • จบแล้ววววครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_2052.jpg 89K
    IMG_2413.jpg 81K
    IMG_2452.jpg 113K
    IMG_2460.jpg 97K
  • ขอแสดงความยินดีด้วยครับ
  • ยินดีด้วยคับ:032::032::032:
  • ดีใจด้วยครับ...หายเหนื่อยเลยเด่ะ..??
  • โอ๊ะๆ ยินดีด้วยๆ :005::005::005: :006::006::006:
  • พ่อแม่คงดีใจน่าดู
  • :006: Congratulations :006:
  • ยินดีด้วยค่ะ
  • :015:ยินดีด้วยคร๊าบ สบายดีทั้งคู่นะ ว่างๆเจอกันนะแบงค์
  • Congratulations ตวยคนเน้อคับบบบบบบบ:063::063:
  • ยินดีด้วยเน้อ ^^
  • ยินดีด้วยครับน้องแบงค์
  • ขอบคุณครับ งานนี้มีแต่รอยยิ้มของพ่อแม่และคนรอบข้าง
    ไฟล์แนบ
    IMG_1884.jpg 111K
    IMG_1925.jpg 113K
    IMG_2290.jpg 118K
    IMG_1886.jpg 102K
  • ยินดีด้วยคนครับเก่งจัง
  • ยินดีด้วยครับ มีความรู้คู่ความขยัน อยู่ไหนก็สบายครับ...:020:
  • สวยมากครับ

โครงสร้างดีเยี่ยม...ท่าทางจะลากน้ำหนักได้ดี
  • ยินดีด้วยครับ ขอให้ได้งานดีๆ ไวๆ นะคร้าบบบบ
  • Bigfoot ให้เกียรติชุดหน่อยสิครับ เป็นพวกการศึกษาต่ำไง มาถึงก็โชว์เกรียนเลย
  • ยินดีด้วยครับ
  • ดีจัยด้วยจ้า
  • ยินดีด้วยนะครับ
  • คนมีการศึกษา ปากก็พ่อๆกับคนไม่มีการศึกษาแล้วจะมีการศึกษาไปมำไม........(ต่ำ) คนมีการศึกษาเคาพูดกัน?
  • ยินดีด้วยอีกคนครับ..และขอให้ประสบความสําเร็จในหน้าที่การงาน นะครับ..
  • ยินดีด้วยนะคร๊าฟฟฟผม

คนผู้ชาย เท่จัด ดูชุดดิ อยากเป็นมั่งอ่ะ

คนผู้หญิงก้อสวยคร๊าฟฟ เหมาะสมกัน ................อิอิ
  • คนมีการศึกษา??? ถุย
  • ชุดของพวกมึงมีเกลียดนักรึไงว่ะ ถุยๆ มันก็ไม่ต่างอะไรกับผ้าขี้ริ้วเช็ดตีนนักหรอกว่ะ ทำเป็นกร่างด่าคนการศึกษาต่ำ
  • :o037:ปีนี้รับ...ปีหน้าแต่งฮา ขอบคุณครับบบบ:o046:
  • พระบาทสมเด็จพระปกเกล้าเจ้าอยู่หัว โปรดเกล้าฯ ให้ประกาศพระราชกำหนดเสื้อครุยบัณฑิตของจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย เพื่อ "...นิสิต ที่เล่าเรียนสำเร็จตามหลักสูตรของมหาวิทยาลัยและได้รับปริญญานั้น ควรมีโอกาสใช้เสื้อครุยมหาวิทยาลัยเป็นที่เชิดชูเกียรติให้เข้ารูปเยี่ยง นิสิตในสถานอุดมศึกษาทั้งหลายในนานาประเทศ " หลังจากนั้นเป็นต้นมา บัณฑิตจากสถาบันการศึกษาต่าง ๆ จึงสวมครุยที่มีรูปแบบแตกต่างกันตามสถาบันเมื่อเข้ารับพระราชทานปริญญาบัตร...
    มีเกียรติสิครับ ชุดพระราชทาน นี้คุณผี นิสัยไม่ดีจริงๆ พูดแรงจัง ไม่กลัวติดคุกหรอครับ จะเอาชุดพระราชทานไปทำแบบนั้น
  • ติดคุกข้อหาควยอะไรครับ ไอ้การศึกษาสูง กูพูดหมิ่นสถาบันตรงไหน

แล้วชุดของมึงใด้รับพระราชทานหรือเปล่า ในหลวงพระองค์ไหนราชทานให้

ใอ้เหี้ยแอบอ้างเบื้องสูง
  • แว๊กผี ของขึ้นแล้ววว
    CommentAuthorGhost CommentTime38 นาทีก่อน | March 7, 2010, 11:03 pm
    ชุดของพวกมึงมีเกลียดนักรึไงว่ะ ถุยๆ มันก็ไม่ต่างอะไรกับผ้าขี้ริ้วเช็ดตีนนักหรอกว่ะ ทำเป็นกร่างด่าคนการศึกษาต่ำ

หลักฐานก็มีเห็นๆนี้ครับ ชุดของพวกมึง อะ หมายความว่า พวกมึง ก็รวม ชุดที่แฟนผมใช่ด้วยสิ ฮา ของขึ้นๆ แก้ตัวน้ำขุ่นๆ แล้วผมจะรู้ได้ไงละครับว่าติดคุก ข้อหาอะไร อยากรู้ก็ไปถามคุณตำรวจเองสิครับ ผมไม่ใช่ตำรวจนะครับ ฮา

อ่านนะพี่ผี จะได้มีความรู้ อ่านเยอะๆ จะได้ฉลาด ขึ้น ฮา

พระราชบัญญัติเครื่องแบบทหาร พุทธศักราช 2477 (ฉบับ Update ล่าสุด)

ในพระปรมาภิไธยสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวอานันทมหิดล
    คณะผู้สำเร็จราชการแทนพระองค์
    (ตามประกาศประธานสภาผู้แทนราษฎร
    ลงวันที่ 7 มีนาคม พุทธศักราช 2477)
    อนุวัตน์จาตุรนต์
    อาทิตย์ทิพอาภา
    เจ้าพระยายมราช
    ตราไว้ ณ วันที่ 22 เมษายน พุทธศักราช 2478
    เป็นปีที่ 2 ในรัชกาลปัจจุบัน

โดยที่สภาผู้แทนราษฎรลงมติว่า สมควรแก้ไขเปลี่ยนแปลงกฎหมายว่าด้วยเครื่องแบบทหารเสียใหม่

จึงมีพระบรมราชโองการให้ตราพระราชบัญญัติขึ้นไว้โดยคำแนะนำและยินยอมของสภาผู้แทนราษฎร ดังต่อไปนี้

------------------------------------------------------------------------------------

มาตรา 1 พระราชบัญญัตินี้ให้เรียกว่า ?พระราชบัญญัติเครื่องแบบทหาร พุทธศักราช 2477?
    มาตรา 2 [1] ให้ใช้พระราชบัญญัตินี้ตั้งแต่วันประกาศในราชกิจจานุเบกษาเป็นต้นไป
    มาตรา 3 ให้ยกเลิกพระราชกำหนดเครื่องแบบทหารบก พุทธศักราช 2475 กับพระราชบัญญัติแก้ไขเพิ่มเติมพระราชกำหนดเครื่องแบบทหารบก พุทธศักราช 2476 ฉบับที่ 1 และฉบับที่ 2 พระราชบัญญัติเครื่องแบบทหารเรือ พุทธศักราช 2476 พระราชบัญญัติเครื่องแบบทหารเรือ แก้ไขเพิ่มเติม พุทธศักราช 2476 พระราชบัญญัติเครื่องแบบทหารเรือ แก้ไขเพิ่มเติม พุทธศักราช 2477
    มาตรา 4 เครื่องแบบทหาร หมายถึงเครื่องแต่งกายทั้งหลายที่ได้กำหนดให้ทหารแต่ง
    เครื่องแบบทหาร ย่อมประกอบด้วย หมวก เสื้อ กางเกง รองเท้า เครื่องหมายยศ เหล่า จำพวก สังกัด และอื่นๆ กับเครื่องประกอบต่างๆ
    มาตรา 5 [2] ลักษณะ ชนิดและประเภทของเครื่องแบบทหารบก ทหารเรือและทหารอากาศ กับการแต่งเครื่องแบบทหารบก ทหารเรือและทหารอากาศ ว่าจะสมควรอย่างไร เมื่อไร และโดยเงื่อนไขอย่างใด ให้เป็นไปตามที่กำหนดในกฎกระทรวง
    ในกรณีที่ทหารบก ทหารเรือหรือทหารอากาศ ต้องไปปฏิบัติราชการสนามนอกราชอาณาจักร เมื่อเห็นสมควรจะมีเครื่องแบบสนามเพิ่มขึ้นสำหรับแต่งเพื่อปฏิบัติราชการสนามนอกราชอาณาจักรแล้ว ลักษณะ ชนิดและประเภทของเครื่องแบบสนามดังกล่าว ตลอดจนการแต่งว่าจะสมควรอย่างไร เมื่อไรและโดยเงื่อนไขอย่างใด ให้เป็นไปตามที่กระทรวงกลาโหมกำหนด
    มาตรา 6 [3] ผู้ใดแต่งเครื่องแบบทหารตามพระราชบัญญัตินี้ หรือแต่งเครื่องแบบทหารที่ทหารยังคงใช้ในราชการอยู่ โดยไม่มีสิทธิจะแต่งได้โดยชอบด้วยกฎหมาย ผู้นั้นมีความผิดต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่สามเดือนถึงห้าปี และถ้าการกระทำเช่นว่ามานี้ได้กระทำภายในเขตซึ่งประกาศใช้กฎอัยการศึกก็ดี ในเวลาสงครามก็ดี ในเวลาบ้านเมืองมีเหตุฉุกเฉินก็ดี หรือเพื่อกระทำผิดทางอาญาก็ดี ผู้นั้นมีความผิดต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่หนึ่งปีถึงสิบปี
    มาตรา 6 ทวิ[4] ผู้ใดแต่งกายโดยใช้เครื่องแต่งกายคล้ายเครื่องแบบทหารตามพระราชบัญญัตินี้ หรือคล้ายเครื่องแบบทหารที่ทหารยังคงใช้ในราชการอยู่ อันอาจนำความดูหมิ่นเกลียดชัง หรือความเสื่อมเสียมาสู่ราชการทหารก็ดี อันอาจทำให้บุคคลอื่นหลงเชื่อว่าเป็นทหารก็ดี ผู้นั้นมีความผิดต้องระวางโทษปรับไม่เกินสองร้อยบาท และถ้าการกระทำเช่นว่านี้ได้กระทำภายในเขตซึ่งได้ประกาศใช้กฎอัยการศึกก็ดี ในเวลาสงครามก็ดี ในเวลาบ้านเมืองมีเหตุฉุกเฉินก็ดี หรือเพื่อกระทำความผิดทางอาญาก็ดี ผู้นั้นมีความผิดต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่หนึ่งปีถึงสิบปี
    มาตรา 7 ให้รัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหมมีหน้าที่รักษาการให้เป็นไปตามพระราชบัญญัตินี้ และให้มีอำนาจออกกฎกระทรวง เพื่อปฏิบัติการให้เป็นไปตามพระราชบัญญัตินี้
    กฎกระทรวงนั้น เมื่อประกาศในราชกิจจานุเบกษาแล้วให้ใช้บังคับได้
  • การศึกษาสูงแล้วพูดแซวนิดแซวหน่อยไม่ใด้หรือคับ แตะต้องไม่ใด้เลยว่างันเถอะ จบออกมาแล้วตีนไม่ติดดินเห็นคนอื่นต่ำในสายตา
    พวกเกรียนไม่จำเป็นต้องการศึกษาต่ำหรอกคับ พวกคุณก็กิน ขี้ ปี๊ นอนเหมือนผมนี้เระคับ
  • tutung CommentTime7 นาทีก่อน | March 7, 2010, 11:49 pm
    ไม่กลัวติดคุกหรอครับ

Ghost CommentTime17 นาทีก่อน | March 7, 2010, 11:39 pm
    ติดคุกข้อหาควยอะไรครับ

tutung CommentTime7 นาทีก่อน | March 7, 2010, 11:49 pm
    แล้วผมจะรู้ได้ไงละครับว่าติดคุก ข้อหาอะไร อยากรู้ก็ไปถามคุณตำรวจเองสิครับ ผมไม่ใช่ตำรวจนะครับ ฮา
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ไอ้การศึกษาสูงส่ง เริ่มโชว์ควาย
  • ขอร้องครับอย่าเอาสถาบันมาลบหลู่
  • แล้วตรงไหนละครับ ไอ้การศึกษาสูงส่งที่บอกว่ากูจะติดคุก หามาให้กูอ่านหน่อยซิครับ
  • ฮา ผีของขึ้น ผมพูดความจริง ผมเป็นทหาร ก็เห็นๆ อยู่จะไปรู้กฏหมายได้ไง ฮา อยากรู้ก็ไปถามคุณตำรวจสิ จ๊ะ ที่รัก ฮา
    ก็หา อ่านเองมั้งสิจ๊ะที่รัก หาความรู้ใสหัวไม่เป็นเลย หรอ ฮา
  • อ่อ.... ชุดของอีเหี้ยนี้สงสัยจะเป็นเครืองแบบทหาร

ไอ้ควายการศึกษาสูงเลยเอากฎหมายว่าด้วยเครื่องแบบทหารมาให้กูอ่าน เกริ๊กๆๆๆๆๆ
  • เอาก็เห็นคุณพี่ถามว่า เครื่องแบบ ทหาร ใครพระราชทาน ก็ หามาให้ อ่านแล้ว แล้วชุดครุย ใครพระราชทาน ก็หามาให้อ่านแล้ว จะเองไงอีกละจ๊ะ ที่รัก
  • :032::032::032::m116:
  • CommentAuthortutung CommentTime6 นาทีก่อน | March 8, 2010, 12:13 am
    เอาก็เห็นคุณพี่ถามว่า เครื่องแบบ ทหาร ใครพระราชทาน ก็ หามาให้ อ่านแล้ว แล้วชุดครุย ใครพระราชทาน ก็หามาให้อ่านแล้ว จะเองไงอีกละจ๊ะ ที่รัก

^^
    ^^

ไอ้ตอแหล กูถามมึงตอนไหนว่าชุด"ทหาร"ใครพระราชทานให้มึง

ไอ้เหี้ยเป็นทหารแต่เสือกตอแหล่เดินตูดบิด มึงไปใส่กระโปรงนักร้องเถอะ
  • CommentAuthorGhost CommentTime1 ชั่วโมงก่อน | March 7, 2010, 11:03 pm
    ชุดของพวกมึงมีเกลียดนักรึไงว่ะ ถุยๆ มันก็ไม่ต่างอะไรกับผ้าขี้ริ้วเช็ดตีนนักหรอกว่ะ ทำเป็นกร่างด่าคนการศึกษาต่ำ

พี่CommentAuthorGhost CommentTime44 นาทีก่อน | March 7, 2010, 11:39 pm
    ติดคุกข้อหาควยอะไรครับ ไอ้การศึกษาสูง กูพูดหมิ่นสถาบันตรงไหน

แล้วชุดของมึงใด้รับพระราชทานหรือเปล่า ในหลวงพระองค์ไหนราชทานให้

ใอ้เหี้ยแอบอ้างเบื้องสูง

ผี งง อะไรเปล่า จ๊ะ ของขึ้นอีกละ จะเอาอะไรอีก ครับที่รัก หลักฐานมันเห็นๆกันอยู่ ว่าพูดอะไร ออกมา จะด่าก็ด่า คน ด่าผมสิครับ ไม่ใช่ไปด่าว่าชุด จะเอา ไปทำผ้าขี้ริ้ว นิสัยคนไทยหรือเปล่าครับนี้พี่ผี
  • ว่าไง จ๊ะ พี่ ผี หรือว่า จะให้ผมไปโรงพัก แล้วไปถามคุณ ตำรวจ ให้ว่าจะโดนข้อหา อะไร
  • CommentAuthorGhost CommentTime1 ชั่วโมงก่อน | March 7, 2010, 11:03 pm

tutung CommentTime1 ชั่วโมงก่อน | March 7, 2010, 11:23 pm
    พระบาทสมเด็จพระปกเกล้าเจ้าอยู่หัว โปรดเกล้าฯ ให้ประกาศพระราชกำหนดเสื้อครุยบัณฑิตของจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย เพื่อ "...นิสิต ที่เล่าเรียนสำเร็จตามหลักสูตรของมหาวิทยาลัยและได้รับปริญญานั้น ควรมีโอกาสใช้เสื้อครุยมหาวิทยาลัยเป็นที่เชิดชูเกียรติให้เข้ารูปเยี่ยง นิสิตในสถานอุดมศึกษาทั้งหลายในนานาประเทศ " หลังจากนั้นเป็นต้นมา บัณฑิตจากสถาบันการศึกษาต่าง ๆ จึงสวมครุยที่มีรูปแบบแตกต่างกันตามสถาบันเมื่อเข้ารับพระราชทานปริญญาบัตร...
    มีเกียรติสิครับ ชุดพระราชทาน นี้คุณผี นิสัยไม่ดีจริงๆ พูดแรงจัง ไม่กลัวติดคุกหรอครับ จะเอาชุดพระราชทานไปทำแบบนั้น

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

อีเกย์ตอแหล กูพิมพ์คำว่า"ทหาร" ตรงไหน กร๊ากกกกๆๆๆๆ เป็นทหารเกย์ตูดดำแล้วเสือกตอแหลเก่งซะด้วย
  • ก็โทรดิ กูอยากจะรู้เหมือนกันว่าเอาเครื่องแบบเกย์ของมึงมาทำผ้าเช็ดฝาตีน แล้วกูจะโดนข้อหาอะไร
  • ได้จ๊ะไม่โทรหรอกจ๊ะไปโรงพักเลยพอดีว่างอยากมีเรื่อง พรุ่งนี้ให้คุณ ตำรวจตัดสิน พี่มาร์ค อยาก ลบขอความนะครับ ดูดิจะเอาเรื่องได้ไหม ขอบคุณครับ คำว่าชุดของพวกมึง คำนี้เด็จจริงๆ
  • ฮิ้วๆๆๆๆๆ มาเลยเว้ย จะเกาตีนรอ อีเกย์การศึกษาสูงส่ง
  • ดีจัยด้วยนะครับ กับ ความสำเร็จ ครับ คุณ นก สู้ๆ ค้าฟ
  • tutung CommentTime5 นาทีก่อน | March 8, 2010, 12:52 am [มีการแก้ไข]

อีเกย์การศึกษาสูงส่ง มึงจะแก้ไขข้อความทำไม ฮิ้วๆๆๆๆๆๆ
  • จร้า เดี๋ยวจัดให้