ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ศึกวันรวมพลคนรักพิทบูล และงานสังสรรค์ปีใหม่ของชมรมเรา
  • เรียนพี่น้องทุกท่าน

ในนามของสมาชิกถาวรของชมรมคนว่างงานและเลขาธิการของสมาพันธ์ผู้เลี้ยงสุนัขพิทบูลเพื่อความบันเทิงแห่งประเทศไทย ขอประกาศให้ทราบว่า
    เราจะจัดกิจกรรม ศึกวันรวมพลคนรักพิทบูลและงานเลี้ยงสังสรรค์ปีใหม่ของชมรมเรา โดยมีกำหนดการคร่าวๆดังต่อไปนี้

วันเสาร์ที่ 20 ธันวาคม 2551
    เวลา บ่ายสองโมงเย็นเป็นต้นไป ถึงประมาณ สี่ทุ่ม เลิก ใครไม่เลิกก็ไม่ห้าม
    สถานที่ศูนย์ฝึกสุนัขดีวัน ถนนกรุงเทพกรีฑา ซอย 33 (ถนนเข้าหมู่บ้านนักกีฬา แยกจากถนนศรีนครินทร์)
    เจ้าภาพ สมาชิกทุกคนสามารถเป็นเจ้าภาพร่วมได้ (แจ้งความจำนงค์ผ่านบอร์ดได้เลย)
    ไม่จำกัดสาย ไม่จำกัดสี ไม่จำกัดค่าย มาได้ทุกคน (เป็นเจ้าภาพร่วมไม่มีแขก)

กิจกรรม
    1. เปิดคลีนิคสอนลากน้ำหนัก ตั้งแต่บ่านสามโมงเป็นต้นไป (เอาหมามาเราจะแนะวิธีการฝึกเบื้องต้นให้)
    2. นำสุนัขของท่านเข้าร่วมบริจาคโลหิต (ตามความสมัครใจ จะให้ดูดจนหมดตัวก็ได้)
    3. รวมงานเลี้ยงรับประทานอาหารร่วมกัน (ตอนเย็น บุพเฟต์)
    4. คาราโอเกะ ดิ้น จับของรางวัล (รอการสนับสนุนอยู่ ใครจะสปอนเซอร์ก็ยินดี)
    5. อื่นๆอีกมากมายแต่ยังนึกไม่ออกวะ ฯลฯ

กิจกรรมเสริม
    1. ศึกวันแดงเดือด รวมพลคนรักหมาแดง เรียนเชิญเอาหมาแดงมาประชันกัน
    2. พาสุนัขของท่านมาประชั้น ทุกสี ทุกสาย ทุกสไตล์
    3. ประกวดหมา กล้ามสวย หมาหนักที่สุด หมาสูงที่สุด ฯลฯ

ตอนนี้ต้องการทราบว่า ค่ายไหนจะสนับสนุนสิ่งใด สิ่งที่ขาดจะได้จัดเพิ่ม
    อาหาร เครื่องดื่ม เครื่องเสียง ดนตรี ของขวัญของรางวัล ยาธาตุนักเลง ฯลฯ
    ใครจะเสนอ สนองอะไร ที่นอกเหนือจากนี้ก็ เชิญได้ ตามสบายครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC03177_exposure.JPG 85K
  • ไปแน่ฯคับแต่ลูกชายผมมันจี๊ดจัดคับ
    เอาแบบเล็กฯไปได้ปล่าวคับป๋ามาร์ค
    ประมาณ 7 เดือนคับ
  • เหอๆๆ งานนี้ ดึกเหมียนกันเนาะ :m017: ไ ปน่ะไปแน่ๆ แต่ถ้าดึกแล้วเมา :m026: สงสัย นอน กอดหมาศูนย์ฝึก ค่อยกลับบ้านตอนเช้าดีกว่าม้างงง ผมอ่ะ เหอๆ :m101:
  • งานนี้ เป็นงานหลักของชมรมเราเลย ไม่ไปได้ไง เด๋วยกไปหมดเลยป๋า จองนะครับ

ไปด้วย ไปด้วย
    ไฟล์แนบ
    P8220309-00.jpg 109K
  • :o037:ไปด้วย2คน1ตัวครับงานนี้สบายๆครับใกล้บ้าน:o028:
    ไฟล์แนบ
    PA110006.jpg 121K
  • จัดไป พี่น้อง ผองเพื่อน ขาดใครก็ไม่ได้ งานนี้เหมือนงานใหญ่ประจำปีของคนพิบูล ใครพลาดเสียดายแย่

ใครอยากเห็น JoJo ว่ามันจี๊ดยังได้ เชิญ

เชิญเหล่าบรรดา ชาวพิทบูลทุกท่านนะครับงานนี้ ป๋าตรูเลี้ยงเต็มที่

เราก็ไปกะเอาแบบเต็มเหนี่ยว ฮ่าๆๆๆ

แบบถ่อยที ถ่อยอาศัยกัน ยาธาตุนักเลง ก็ติดไม่ติดมือกันไป ใครชอบแบบจิ๊กโก๋ปากซอย

ใครชอบแบบ บักจอห์นชอบเดิน ก็ติดไปด้วย ถือว่าเป็นงานปีใหม่ของพวกเรา เลี้ยงสังสรรค์ไปด้วย

โดยมาเฟีย เป็นหัวเรือใหญ่ สนุบสนุนโดย F1 ยอดอาหารของหมาพิทบูล

งานนี้จะมีการสาธิตวิธี ดำน้ำ ตื้น หรือ ลึก จาก ไดว์มาสเตอร์เหลียงด้วย

ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวง

ส่วนผม ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไปด้วย
  • เอาเบียร์สดไปลงสักถังดีไหมเฮีย พริตตี้สักสองคน ใส่ทูพีท
    เฮียจะได้ไม่ต้องนั่งเซ็งแบบนี้ :030:
    ไฟล์แนบ
    a379390.jpg 65K
  • อัญเชิญ กุมารทอง มาใบ้หวยให้ด้วย :005:
    ไฟล์แนบ
    a376374.jpg 29K
  • ไปด้วย
    ไฟล์แนบ
    red100.jpg 20K
  • ผมว่านะ ป๋า จัดประกวด girl pit super model ดีกว่า ป๋า จะได้ คึกครื้นหน่อย รางวัล เรามาหุ้นกัน แบบตั๋วเครื่องบินไปกลับ กรุงเทพ _ ฮ่องกง แล้วได้กระทบไหล่ ร่วมรับประทานอาหารกับ สมาชิก scubapit อะไรประมาณนี้ สนมะ
    ไฟล์แนบ
    a465801.jpg 67K
  • ใส่เสื้อสีอะไรหวา
  • แดงกับเหลืองครับ
  • ไปด้วย ใส่เสื้อไป 2 สีเลย เอามือตบ กะ ตีนตบไปด้วย
  • wow!!!!!! มีงานมันส์ๆอีกแว้วววว

เด๋ว ประชุมกลุ่มกัลลก่อนนะพี่ท่าน ว่า BB จะ จัดอะไรไปในงาน นี้ดี

แต่ ที่ จัดไป คือ ความ ฮา แบบไม่ ยับยั้งแน่นอน ค้าบบบพี่มาร์ค ฮาๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    1333714_DfUi6oq1z01419.gif 42K
  • ท่านยุทธ ไอเดียเข้าท่าวะ
    แต่ท่านจะตัดสินยังงัย คนเลี้ยงพิทฯ หน้าตาดีทั้งนั้น

น้องวาราอ้วน พักนี้กลุ่มกระดูกลิง เอ๊ยกระดูกควายทำไมเงียบๆ ส่งข่าวบ้างเว๊ย
    วันงานขนเครื่องคาราโอเค มาก็แล้วกัน
  • น้องแมม เอานวมมาด้วยก็ดีนะ
  • ไปด้วย คน มายกมือ หมาแดง ฟันธง
    ไฟล์แนบ
    chyna red.jpg 35K
  • :o002::o002::o002::o019:ในที่สุดมันก็มาถึง
  • งานนี้ มันส์ ชัวร์ อยากไปวุ้ยยย
    ไฟล์แนบ
    DSCF1824.jpg 57K
  • :005:Good idea! งานดีๆแบบนี้ ไม่พลาดแน่ครับ ขอไปป่วนที่งานด้วยคนครับ 555+

อยากไปเรียนดำน้ำกับ Mr.เหลียงครับ อิ อิ:006:
  • ไม่ใช่เงียบไปหรอกคะพี่มาร์ค มีหลายคน สมัครเข้าบอร์ดใหม่พี่มาร์คไม่เป็น ต่ะหาก 55555:o028:

ยังเฮฮา ได้อีกเหมือนเดิมมค้าบบบผม:o013:

เด๋ว ประชุมกัลลล แล้วจาโทรไปบอก ด่วนๆเรยค้าบบบบบ

คาราโอเค๊ เอิ๊กๆๆๆ :o028:
    ไฟล์แนบ
    cQ0RxE668411-02.jpg 21K
  • เล่นพิทบูลแล้วเข้าบอร์ดนี้ไม่เป็น สงกะสัยต้องเลิกเลี้ยงหมาแล้วมั้ง
    สมัครเข้ามาเหอะ แค่ชื่ออังกฤษ ห้ามเว้นวรรคก็จบแล้ว ง่ายยิ่งกว่าลักลอบนำหมาเข้าเยอะ ฮ่าๆๆๆ
  • :o028:
    พี่จัดไกลจัง ผมเดินทางลำบาก แด้วยใจอันกล้าแกร่ง ขอไปร่วมงานอย่าง
    พร้อมเพียงคับพี่
    5555555555555555555555
  • ลืม
    ไฟล์แนบ
    DSC06861.jpg444.jpg 81K
  • ถ้าจะเอาลูกชายไปบริจาคเลือดด้วยต้องเตรียมตัวไปยังไงครับผม
  • หากเอาตัวใหญ่ไป คงวุ่นทั้งงาน เอาตัวเล็กๆไป มันก็วุ่นทั้งงานอีก
    เอาเด็กๆไปดีก๋า
  • เรื่องการบริจาคเลือด ตอนนี้กำลังให้น้องท่านหนึ่งติดต่อ โรงพยาบาลสัตว์ของมหาวิทยาลัยเกษตร
    มาตั้งโต๊ะรับบริจาคที่งาน เพื่ออำนวยความสะดวกแก่พวกเรา รายละเอียดเพิ่มเติ่มจะแจ้งให้ทราบต่อไปนะครับ

โปรแกรมต่างๆก็ยัง เพิ่มลด ได้ทั้งนั้นครับ งานนี้เน้น พบปะสังสรรค์ เพื่อความบันเทิง การประกวดประชั้นเพื่อสร้างสีสัน อาจจะมีหรือไม่มีไม่ซีเรียสครับ
    งานนี้ไม่จำกัดครับ ใครจะนำสุนัขมาเดินเที่ยวก็ไม่ห้าม แต่ควรจะเตรียมกล่องมาใส่ด้วย เวลาจูงสายจูงก็ไม่ควรเกินหนึ่งเมตร
    เพราะเวลาโม้ เวลาเมา จะได้ไม่ต้องห่วงหน้าพะวงหลัง ถ้าหมาเยอะ ล่ามไว้เฉยๆ มันอันตราย
    การเก็บใส่กล่องสะดวกปลอดภัย ทั้งเจ้าของหมาและคนมาร่วมงานครับ

การเข้างาน ทุกคนเข้างานได้ ไม่ต้องเป็นสมาชิก ไม่มีการเก็บบัตร กฏของเราง่ายนิดเดียว (อ่านตามรูปเลยครับ)
    คนที่มางานแล้วชอบบ่นว่ามาแล้วไม่รู้จักใคร ขอความกรุณานะครับ อย่าหลบอยู่ตามมุม เจอใครจับกลุ่มคุยกันเดินเข้าไปแนะนำตัวเลย
    เจอสาวหรืออยากเข้าไปคุยกับกลุ่มไหน แล้วไม่กล้ามาหาผม ผมจะพาไปรู้จักเอง :005:
    ไฟล์แนบ
    74197419.jpg 42K
  • เมื่อเช้าเริ่มฟิตเดอะเหลือก จะเอาไปเปิดหูเปิดตา
    เดินสายพานหนึ่งชั่วโมง กล้ามเนื้อลั่นเปี๊ยะ :017:

ขอย้ำแค่เดินนะไม่ได้วิ่ง เดี๋ยวคนทำตาม หมาตาย ตูซวยอีก:002:
    ไฟล์แนบ
    DSC03255_exposure.JPG 52K
  • ว้า ว้า ว้า งานมันๆจะพลาดได้ไงครับ
    ไฟล์แนบ
    20081027215055_zPA253566_resize.jpg 63K
  • ไปด้วย แต่ ไม่มีกลุ่มแบบชาวบ้านเค้ามีแต่ 2 คน ตากะยาย ปายได้ป่าวคับ เพ่!!! เลี้ยงอยู่ 2 ตัว เด๋วเอาตัวเล็กไปเป็นเหยื่อ T-T แต่บอกไว้ก่อนหมาท่านใดกินหมาผมเอาตัวใหม่มาให้ด้วย 55555555+
  • ไปด้วยได้ป่าว อยากไปอ่ะ :036:
  • ด้วยความยินดี และคิดว่าหนุ่มๆหลายคนในนี้ก็ยินดีเช่นกัน
    น้องจอม นางฟ้าประจำบอร์ด มางานใครไม่ต้อนรับก็บ้าแล้ว จริงไหมพวกเรา:005:
  • ไปด้วยคนๆ อิอิ
  • น่าสนมากตรงเอาหมาไปบริจาคเลือด!!!
    พี่มาร์คผมรบกวนขอข้อมุลว่า การบริจาคเลือดสุนัขนี้ทำยังไงครับ
    เพื่อว่าคนไม่เคยอย่างผม จะเอาหมาไปบริจาค แล้วมันจะอยู่นิ่งๆให้บริจาคหร่อครับ...
    งานนี้สงสัย ต้องพาหมาแก่อย่างขนุนไปบริจาคซักครั้ง!!!
    ขอไปด้วยคนครับ ถ้าไม่ติดอะไร
  • ต้องรอรายละเอียดว่าทางโรงพยาบาล สะดวกมาบริการถึงที่หรือเปล่า
    ยิ่งเป็นวันหยุดด้วย อันนี้ไม่ค่อยมั่นใจครับ
  • โอ้ว.....งานดี ดี อย่างเน้ม่ะพลาดแน่คับ

ชื่อนัทน่ะคับ เจอกานในงานก้อทักทายกานได้

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับป๋ม
    ไฟล์แนบ
    4444442.jpg 75K
    P10408772.JPG 52K