ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามครับ เรื่องสุนัขหลังแอ่น
  • หมาของผมอายุประมาณ4เดือนกว่าๆน้ำหนัก15โลครับ ครับ หลังมันแอ่นไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ หรือว่ามันเป็นปกติครับ ขอคำปรึกษาด้วยครับ
  • แอ่นไม่มาก ก็ ปกติครับ ถ้า จะให้ดีเอารูปมาลงให้ หมอพิทบลู แ ละเ พื่อนๆ ดูดีกว่าครับ แต่ว่า 15Kที่ 4 เดือนก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ
    ลองเอารูปมาดูดีกว่าครับ
  • ปกติครับ
  • หลังแอ่นนี่ให้กินมากไปหรือป่าวครับ ถ้าใช่ โครงสร้างลูกสุนัขยังอ่อนอยู่นะครับ กินมากๆท้องหนักดึงให้หลังแอ่นหมดสวยได้ครับ การเลี้ยงแบบอัดอาหารมากเกินไปไม่ได้ช่วยให้มาสวยขึ้นนะครับ เดี๋ยวจะเหมือนหมาหลายๆตัวที่โตมาหลังแอ่นดูไม่ได้ แต่เล็กๆยังพอแก้ได้คือลดปริมาณอาหารลง ถ้ารอโตไม่หายแน่ครับ น่าเกลียดด้วย