ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อย่าซื้อหมาที่สวนจตุจักรกันเลย
  • :006: หมาที่จตุจักรส่วนใหญ่จะป่วย เพราะหมามาตั้งแต่วันพุธ แล้วก็มาขังไว้ มานจะติดเชื้อจากตัวเก่าๆ ที่ป่วย มีเพียงบางร้านที่ซื้อได้ ไม่เกินประมาน 5 ร้านที่หมา มีคุณภาพ และมีความรับผิดชอบในการขายหมา แต่ส่วนใหญ่ ถ้าเราซื้อหมามาแล้วป่วย เค้าจะถามเราว่าพาไปโรงบาลมาไหม ถ้าเราตอบว่าใช่เค้าจาโทดเราว่าหมาติดเชื้อมาจากโรงบาล พูดง่ายๆว่าซวย เรื่องได้เงินคืนยากดีไม่ดี จะโดนด่าคา สวนด้วย แล้วท่านจาอายเอง พี่มารค์เดินซื้อปลาเหนื่อยไหม 5555555....
  • ครับดีไม่ดีเจอพิวบูลวัดด้วย........ดีแล้วครับซื้อจากคนรู้จักดีว่า.....แต่ราคาถูกๆหนอยนะ
  • พึ่งรู้หรือวะไอ้หนู
  • ตาดีได้ ตาร้ายเสีย:025:
  • ไม่ใช่จะมีแต่ที่สวนนะ ที่อุดรแม่งก็เลวไม่แพ้กัน มียิ่งช่วงนี้มันกำลัง SALE ลดแหลก แจกแถม ยิ่งต้องคิดให้หนักกับคำอ้างของมันว่าจะ " เลิกเลี้ยงถูกร้องเรียนไม่ให้เลี้ยง " ตอนนี้มีเหยื่อรายใหม่หลงกลมันเข้าแล้วแบบ สั่งซื้อมาดูจากรูปเอา พอเจอตัวจิงลมแทบใส่บางรายหนักเข้า ไม่เป็นอย่างที่มันอวดอ้างทางโฆษณาในเว๊ปของมัน แต่งานบอกได้ว่ามันเจอของแข็งเข้าแล้ว ฮิฮิ คิดสักนิดก่อนซื้อ นะก๊ะ
  • 1.หมาสวนเป็นหมาที่ไม่สวย
    2.เป็นหมาที่มีแต่โรค
    3.หมาที่เหมามาตัวล่ 500 เอามาขาย 4500-10000
    4.พ่อหมา แม่หมาก็ไม่รู้ตัวไหน
    6.ของแท้หรือปล่าวก็ไม่รู้
    7.ซื้อมา 5 วันตาย ไม่มีคนรับผิดชอบ
    8.ซื้อมา ดีไม่ดีต้องเอามารักษาอีก
    9.ไม่มีข้อมูล จากหมาที่ซื้อมาเลย
    10.บางทีคุณอาจได้โรคร้ายเข้าบ้าน หรือตัวเอง
  • 1.หมาสวนเป็นหมาที่ไม่สวย
    2.เป็นหมาที่มีแต่โรค
    3.หมาที่เหมามาตัวล่ 500 เอามาขาย 4500-10000
    4.พ่อหมา แม่หมาก็ไม่รู้ตัวไหน
    6.ของแท้หรือปล่าวก็ไม่รู้
    7.ซื้อมา 5 วันตาย ไม่มีคนรับผิดชอบ
    8.ซื้อมา ดีไม่ดีต้องเอามารักษาอีก
    9.ไม่มีข้อมูล จากหมาที่ซื้อมาเลย
    10.บางทีคุณอาจได้โรคร้ายเข้าบ้าน หรือตัวเอง

ขอยืนยันตามคำพี่ผีเลยทีเดียว ที่ดีก็มีน้อย แต่สิ่งที่แย่มีมากกว่า 10 ข้อนี้อีก

เอ้าจะบอกให้อีกคือ

11. แมร่งหลอกขาย บอกว่าพันธุ์นู้น แต่ที่จริงเป็นพันธุ์นี้

12. สร้างภาพว่าหมาน่ารักและสุขภาพดี

13. ซื้อตัวใหม่มาตาย ระวังตัวเก่าจะตายตามเชื้อระบาด

14. ชอบอวดอ้างสรรพคุณในแบบ เว่อร์ๆ ผิดๆ

เยอะมาก บางทีเห็นภาพบาดตาเสียงบาดหูผมไม่ชอบเลย ถ้ามีอิทธิพล กะเค้าหน่อย จะเข้าไปต่อว่ามันซะมั่ง

แต่ว่าตอนนี้ไม่กล้า กลัวโดนถีบสวน 5555+
  • ผมไปซื้อบางแก้วมา

ดามหูให้อย่างดี

สัด เอ๊ย

พอ 5- 6 เดือน เตี้ยหูตูบซะงั้น

เยสเข้
  • บางแก้วหูตั้งแต่เกิดครับไม่ต้องดาม อยากได้มาพิษณุโลกครับ ผมซื้อมา 15,000 บาท ตอนนี้สวยมากครับขายต่อเป็นพ่อพันธ์ไป 40,000 บาท เข้ามาที่นี้เพื่ออยากได้พิทบูลน่ารักๆ มาเลี้ยงซักตัว ได้ข่าวว่ามันไม่ค่อยเห่าพร่ำเพรือ ถ้าเห่ามักกัดจริงเรื่องนี้จริงไหมครับ
  • ใช่ๆๆๆๆ

จตุจักรเเม่งระยำ

วันนั้นเห็นกับตา เอาพิทบูล สายโชว์ขังกรงเเคบๆๆๆ

ทั้งเเ่ม่เเละลูกๆๆ10กว่าตัว

เท่านั้นยังไม่พอ เเม่งเอาพลาสติดเเข็ง ปิดรอบกรงไว้ เจาะรูเเค่ไม่กี่รู

ในนั้นไม่มีน้ำ อาหาร เลยย เเละอากาศในนั้นน้อยมาก เพราะมันโดนปิดไว้หมดทุกด้าน

อากาศก้อโคตรๆๆๆร้อนเลยยยย เเม่งเลวๆๆๆๆมากกกกก
  • ทรมานสัตว์สุดๆๆๆครับ

สงสารมากๆๆเวลาไปเเล้วเห็น

พวกน้องหมาโดนขังกรง เเคบๆๆๆๆ

บางกรงถูกพลาสติกเเข็งตีปิดรอบด้านทุกด้าน เจาะไว้เเค่รูเล็กๆๆให้อากาศผ่าน

ไม่มน้ำ ไม่มีอาหาร พอคนมาก้อเคาะๆๆๆๆ ตบหัว เหวี่ยงให้มันตื่น

คนพวกนี้เเม่งไม่มีวันเจริญ ชีวิตมีเเต่ความตกต่ำ ทำได้เเม้กระทั้งหมา เลวจิงๆๆ
  • บางแก้ว แถวแยกบ้านคลอง พิโลก 2000up ขายข้างถนนเกลื่อน ยังกะหมาข้างถนน
  • หมาข้างถนนกับหมาสวยๆ มันต่างกันนะครับ คิดเอาเองข้างถนนไม่นิ่งไปมั่วกับอะไรมาหรือเปล่าไม่รู้ แพงๆ ประวัติมี รางวัลมี เล่นพิทบูล ก็เหมือนหมาทั่วๆ ไปที่ต้องมีราคาถูกแพงเพราะจุดประสงค์ต่างกันไป ครับ