ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามพี่มาร์คและผู้รู้ครับ ๆ ๆ
  • หมาผม อายุ 2เดือน และผมเอามันมาเลี้ยงที่ ที่เปนพื้นกระเบื้อง จะทำให้ขาหลังมันเสียรึเปล่าครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าน่ะครับ
  • หมาทุกสายพันธ์ หากเลี่ยงพื้นลื่นๆได้จะดีที่สุดครับ
    ผมเคยเสียหมาดีๆไปหนึ่งตัว เพราะคิดว่าเป็นเรื่องเหลวไหล
    ยังเสียใจมาจนทุกวันนี้
  • พ้มคิดว่ามันได้ฝึกเกร็งกล้ามขามันคับ
  • "หมาทุกสายพันธ์ หากเลี่ยงพื้นลื่นๆได้จะดีที่สุดครับ
    ผมเคยเสียหมาดีๆไปหนึ่งตัว เพราะคิดว่าเป็นเรื่องเหลวไหล
    ยังเสียใจมาจนทุกวันนี้ "

ยังไม่ค่อยเข้าใจครับ
    แล้วมันเป็นผลดีหรือผลเสียอ่ครับ??
  • น้องลองใส่สเก็ตทั้งวันดูซิครับ ความรู้สึกคงไม่แตกต่าง

หมาอยู่บนพื้นลื่น เขาทรงตัวลำบาก เขาก็ต้องกางขาเพื่อปรับสมดุลย์ ขาก็จะแปล
    เวลานอน จะลุกก็ต้องใช้กำลังมากกว่าปกติ ยิ่งลุกเร็วๆ มีสิทธิสโพกหลุดได้
  • อ๋อครับ ๆ ขอบคุนมากครับ