ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามผู้รู้หน่อยครับ
  • :o017:มีใครเคยใช่จุลินทรีย์บำบัด (petbioclean) ทาแผลสดมั้งครับ พอดีวันนี้พาไอ้แสบไปตัดหูมาครับหมอบอกให้ใช่เบตาดีนทาทุกวัน แต่ผมมีจุลินทรีย์ตัวนี้อยู่อยากถ้าว่ามีใครเคยใช่บางครับ
    แล้วมีผลยังไงบางผมกำลังคิดจะลองใช่ดูครับรบกวนผู้รู้ผู้เคยใช่ตอบหน่อยครับ
  • จุลินทรีย์ มันไม่ใช่ยาครอบจักรวาลนะครับ
  • กินยาตามหมอแปปเดียวแผลก้อแห้งครับ
  • ไม่ต้องทา ไม่ต้องใส่ อะไรทั้งนั้น กินยาที่หมอให้อย่างเดียว รับรองแผลแห้งหายเร็ว เบตาดีนใส่แล้วมันคัน แห้งแต่ข้างนอก :o040::o040::o040: ระวังเรื่องหูล้มอย่างเดียวที่รัก
  • ขอบคุณครับทุกคำตอบแต่อีกคำถามตัวแสบผมนอนหลับตะแคงแล้วชอบสะบัดหัวอยู่เหมือนรำคาญจะมีผลอะไรไหมมีวิธีแก้ไหมครับ
  • ใช้น้ำเกลือล้างแผลก็ได้คับ