ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

PUPIES FOR SALE BACK TO THE FUTURE
  • -ขายลูกFUTURE อายุ85 วัน ติดต่อ 087-5247026///083-9567440
    ไฟล์แนบ
    back to the future by roman newgens.jpg 80K
  • ลูกๆ
    ไฟล์แนบ
    m17.jpg 95K
    m.1.jpg 98K
    DSC04543.jpg 117K
  • FEMALE
    ไฟล์แนบ
    DSC04567.jpg 94K
    DSC04565.jpg 100K
    DSC04580.jpg 91K
  • แม่หมาไปไหน:m116:
  • ก็แม่หมาโคตรขี้เหร่เลย ใครจะกล้าโชว์ ขืนเอามาโชว์เดี๋ยวลูกหมาขายไม่ออกพอดี
    จริงมั๊ยเจ้าของ
  • ราคาด้วย บอกมาเลยครับ แรงรือเบา แม่หมาด้วยครับ
  • แทบไม่เชื่อสายตาตัวเองเลยว่านี่น่ะลูก บักฟิวเจอร์
    สวยโครตๆ สุดยอด ทำซ้ำเลยครับ
  • หมาบอดี้ไม่ได้ก็พยามยัดอาหารเพื่อให้ดูอ้วนดูใหญ่มรึงประสาทหรือป่าวไอ้อ้วนขี้ข้าเจ๊ก
    แล้วเอารูปหมาสภาพนี้มาโชว์ไอ้เจ๊กปัญญาอ่อน(เจ้าของพ่อพันธุ์)เค้าไม่ห้ามมั่งเลยเหรอ เฮ้อ มีขี้ข้าอย่างนี้นายตายห่า เจ๊งบ้ง ก๊าก ๆ ๆ
    ทีหลังก็ให้มันดูดีหน่อยแล้วค่อยโชว์แต่ทางที่ดีก่อนจะผสมก็พยามลงทุนทางปัญญาซะหน่อย แม่งเห็นฮีทไม่ได้
  • ลูกสุนัขสวยดีค่ะน่ารักดี อิ อิ ชอบอ่ะ แต่ว่ามันจะเดินไหวมั้ยอ่ะอ้วนจัง
  • ไอ้ห่าเอ๊ยกูเห็นแล้วสมเพสชิบหายตัวแรกภาพแรกมันไปแดกแมวที่ไหนมาวะท้องป่องไม่สมกับตัวเลย

คือมันส่อแววเห็นๆว่ายัดๆๆก่อนจับถ่ายรูปทุกตัวเลยน่าเกลียดว่ะ เอาแม่หมามาดูหน่อยสิ่ เอาไปซุกไว้ไหน สนใจนะ แต่ขอดูแม่หมาก่อน

พอจะหลอกแดกพวกมือใหม่ได้นะ
  • เเม่หมาไม่สวยสูงงงง ลูกไม่สวยขอบอก ขายาวเหมือนเเม่มมมม อนาคตหมาสูงชัวร์
  • ทำออกมากี่ชุดๆ ก็ไม่เคยเห็นโดนซักที แล้วก็ขายโคตรแพงเลย ชุดที่แล้ว ลูก domino ออกตอนแรกตั้งราคา 35000 บอกมี ukc ไม่ได้ดูสภาพหมาเลย ต่อมาก็ลดแล้วลดอีก ไม่รู้ว่าตอนนี้ขายหมดหรือยัง
    แต่ก็ขยันทำจัง แม่พันธุ์แต่ละตัวที่คุณเอามาทับ มันไม่สวยเลยจริงๆ แล้วลูกหมามันจะสวยได้ไงคุณอาศัยพ่อพันธุ์ดังอย่างเดียว
  • หุ ๆ พ่อหมาสวยดีนะ
  • พ่อหมาสวย เเต่เเม่หมานี่ซิไม่ผ่าน จับคู่ได้เเย่มากสงสารลูกหมา เกิดกูมาทำไมไม่มีใครต้องการกู
  • ถ้าขายแพงก็เตรียมเก็บไว้เลี้ยงเองเลยนะ

แต่พวกนี้มันชอบอ้างใบเพ็ดนู่นนี่ กับสายเลือดบ้าบอของมัน
  • นี่ไงแม่หมา http://www.ipitbulldog.com/wb/detailquest.php?qid=4464 (เชิญทัศนากันตามสบาย)

ถามตรงๆเลยนะ คิดยังไงถึงได้ใช้แม่หมาซึ่งเป็นสายเลือดkaiwinui+Gaff ของ Bigbone ผสมกับ Future ที่เป็นสาย Dozer/Daisy ไหนลองเฉลยให้ฟังหน่อเพื่อประดับความรู้ในฐานะที่คุณเขียนคอลั่มในหนังสือเพื่อให้คนได้อ่าน (ถ้ามีความรู้จริงข้อนี้คงตอบได้ไม่ยาก)

คิดก่อนทำ หรือ ทำส่งเดช(เพื่อเลี้ยงปากท้อง) คุณน่าจะมีความรับผิดชอบให้มากกว่านี้หรือไม่ ? ในการจับหมาผสมกันแต่ละครั้ง เพราะผลงานที่ได้มันจะบ่งบอกถึงองความรู้ที่คุณมี และคุณจะทำอย่างไรต่อไปในอนาคตของลูกหมาชุดนี้ ถ้าไม่มีใครต้องการ ?
    1 เก็บไว้ใช้งานต่อ
    2 ขายถูกๆให้กับคนมีความรับผิดชอบต่ำๆ
    3 ปล่อยเฝ้าไร่-สวน และเมื่อมันถึงวัยเจริญพันธุ์ก็ผสมข้ามสายกับหมาท้องถิ่น
    4 ปล่อยให้เป็นภาระของสังคม
  • ซี้ดดดดดมาก กับความคิดของท่านข้างบนนับถือนับถือชักอยากรู้จักเสียแล้ว
    ท่านชื่อเลียงเสียงใดโปรดบอกซักนิดได้ไหมขอรับ
    จะเล่นเป็นผีทั้งทีมันต้องอย่างนี้ครับ ไม่ใช่สักแต่ด่า ๆ ๆ ๆ กันอย่างไร้สาระ ด่าตามกันเป็นอุปทานหมู่
    ผีรุ่นหลังดูเป็นตัวอย่างนะครับ เยี่ยมจริงๆ
  • หมาจะ 3 เดือนแล้ว ขายไม่ออกแน่
  • ผีตัวบนท่านเป็นใคร เจ๋งโคตร นี่ถ้ากล้าลงชื่อดังแน่ ๆ แต่อาจถูกเก็บ หรือ mail มาบอกผมก็ได้อยากรู้จริง ๆ เผื่อจะขอความรู้จากท่านบ้างจะได้ไม่โดนพวกหาแดกกะหมาเอาเพดนอกเอาสายเลือดมาหลอกแดก ขอบอกอีกครั้ง เจ๋งวะ bangkoktruth@hotmail.com
  • รอดูคำอธิบายจากเจ้าของหมา กระทู้อย่างนี้มีประโยชน์มาก ขอสนับสนุน
  • คำถามที่ไร้ซึ่งคำตอบ ซึ่งจริงแล้วคุณยังไม่รู้เลยว่าสายหมาที่คุณทำมันคืออะไรทำไมถึงทำ (ซึ่งมันตอบยาก)

ไม่เหมือนกับ น่ารักมาก สวย แจ่มโคตร ราคาเท่าไหร่ (ซึ่งมันตอบง่าย)
  • นี่ไงแม่หมา http://www.ipitbulldog.com/wb/detailquest.php?qid=4464 (เชิญทัศนากันตามสบาย)

ถามตรงๆเลยนะ คิดยังไงถึงได้ใช้แม่หมาซึ่งเป็นสายเลือดkaiwinui+Gaff ของ Bigbone ผสมกับ Future ที่เป็นสาย Dozer/Daisy ไหนลองเฉลยให้ฟังหน่อเพื่อประดับความรู้ในฐานะที่คุณเขียนคอลั่มในหนังสือเพื่อให้คนได้อ่าน (ถ้ามีความรู้จริงข้อนี้คงตอบได้ไม่ยาก)

แม่หมาเค้าของ ชลบุรีคูลแคมป์ เชียวน่ะโว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ลองดูแม่หมาของสายนี้แต่ล่ะตัวสิ ร้องกันระงม ที่ผสมกับ ร็อคฟิล่า ไปอะ ดูซิ โครตงามเลย ฟิล่า จริงๆๆ
  • ผมขอบคุณสำหรับคำติ ติ ติ ผมเองก็ไม่มีความรู้อะไรมากมายหร่อกครับ แต่ผมว่าอเมริกันพิทบลู มันก็มีหลายสาย หลายสไตล์ แล้วแต่คนชอบ คนส่วนหนึ่งก็ชอบแบบเตี้ยล่ำ (วัดจากข้อมูลลูกค้า และคนเลี้ยง) แต่อีกส่วนหนึ่งก็ไม่ได้โหยหาที่จะเอาแบบเตี้ยล่ำ เอาแค่มันเป็นพิทบลู ได้สัดได้ส่วนตามสไตส์ของมัน (เช่นกัน วัดจากกลุ่นคนเลี้ยง และลูกค้า) และผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่ไม่ได้อะไร อะไร มากมายกับพิทบลูเตี้ย ๆๆ คงจะมองออกนะครับ ว่าแต่ละคนชอบอะไร อะไร ไม่เหมือนกัน ก็คงจะเหมือนคุณ...กับผมที่มีคนละความคิด คนละสมอง แล้วสำหรับชุดนี้ที่ผมทำ ผมว่ามันก็ไม่ได้แพงอะไรมากมายเลย กับสิ่งที่ผมเสียไป ใช่ผมยอมรับผมเริ่มต้นขายที่35000 แล้วสุดท้ายผมก็ไม่เคยขายได้ในราคานี้เลย เพราะผมก็คุยกับลูกค้าที่ซื้อผมไป ก็คุยกันจบทุกครั้งในราคาที่เค้าพอใจ แล้วมันจะแปลกอะไร ที่ผมลดราคาหมาลง ก็ในเมื่อลูกหมามันโตขึ้นเรื่อยๆๆ ผมว่าคนขายหมาหลายๆคน ก็คงจะใช้วิธีเดียวกับผมนี่แหล่ะ แต่จะมีซักกี่คนที่กล้าออกมาบอกความจริงกับคนอื่น เพราะบางคนเท่าที่ผมดูมา ในเวลา 2 ปีเศษ ล้วนแล้วแต่สร้างภาพให้ตัวเองตัวดี ดูเก่ง ดูมั่นคง แต่จะมีสักกี่คนล่ะครับ ที่จะกล้าออกมายอมรับความจริง ตั้งแต่ผมทำหมามาก็นับได้ว่าเข้าปีที่4 ของชีวิตผม แต่ถ้านับว่าผมเลี้ยงหมามา ก็เกือบจะทั้งชีวิตผมเหมือนกัน ผมเกิดมาจำความได้ ผมก็จำได้ว่า ผมเห็นพ่อผมจูงโดเบอร์แมนเดินเล่นหน้าบ้านอยู่ทุกเช้า มันมีชื่อว่าจังโก้ เติบโตอยู่กับผม จนผมขึ้นมัธยม แล้วมีอยู่วันหนึ่ง ผมได้ชวนเพื่อนๆมาเล่นที่บ้าน ตามประสาเด็กๆครับ เล่นต่อสู้กัน เจ้าจังโก้ที่โดนล่ามโซ่อยู่มันก็กระชากโซ่จนขาด แล้วก็วิ่งมากระโดดกัดไปที่อกและที่หน้าของเพื่อนผม เหตุการณ์ในวันนั้นจึงทำให้ผมได้รู้ว่า หมาเป็นเพื่อนที่ซื่อสัตย์ กับเจ้าของจริงๆ แต่มันแยกแยะไม่ออกเท่านั้นเอง ว่าสิ่งที่มันทำ มันทำถูกหรือทำผิด ต่างกับคน ซึ่งรู้ว่าตัวเองทำผิด แต่ก็ไม่เคยย้อนมองดูตัวเอง ยังไงผมก็ต้องขอขอบคุณ แต่คราวหลังทิ้งเบอร์ไว้ให้ผมหน่อยก็ดี เผื่อว่าวันไหนผมอยากจะทำหมาเตี้ยๆๆ ผมจะได้โทรไปปรึกษาเรื่องสายพันธุ์ที่มันเพอร์เฟ็คกับคุณคนเก่ง ขอให้คุณมีความสุขกับสิ่งที่คุณทำ
  • ทำไมคุณถึงไม่เลือกที่จะตอบใรกระทู้ความคิดเห็นผม ? แต่กลับไปเลือกตอบในประเด็น เตี้ยๆสูงๆอะไรที่ไม่มีสาระ

คิดก่อนทำ หรือ ทำส่งเดช(เพื่อเลี้ยงปากท้อง) คุณน่าจะมีความรับผิดชอบให้มากกว่านี้หรือไม่ ? ในการจับหมาผสมกันแต่ละครั้ง เพราะผลงานที่ได้มันจะบ่งบอกถึงองความรู้ที่คุณมี และคุณจะทำอย่างไรต่อไปในอนาคตของลูกหมาชุดนี้ ถ้าไม่มีใครต้องการ ?
    1 เก็บไว้ใช้งานต่อ
    2 ขายถูกๆให้กับคนมีความรับผิดชอบต่ำๆ
    3 ปล่อยเฝ้าไร่-สวน และเมื่อมันถึงวัยเจริญพันธุ์ก็ผสมข้ามสายกับหมาท้องถิ่น
    4 ปล่อยให้เป็นภาระของสังคม

.........VIP...........
  • ผมว่ามันก็น่าจะเข้ากันได้ เพราะผมก็ไม่ได้มีความรู้อะไรมากมาย ความคิดของผม ก็คือว่า ในเมื่อกระแสหมาเตี้ยล่ำ มันมาแรง ผมก็น่าจะลองผสมดู เพราะผมก็ไม่ได้ต้องการว่าหมาผมจะออกมาสวยตามที่คนทำหมาต้องการ ผมต้องการขายกับคนที่รักในความเป็นบลูลี่มากกว่า ถ้าคุณคิดว่าสิ่งที่ผมทำ มันผิด มันไม่ถูกต้อง คุณก็แนะนำหน่อยผมจะได้กลับไปพิจารณา ในการบรีดครั้งหน้า ว่ามันควรจะเป็นไปในทิศทางไหน ผมไม่เข้าใจเลยว่าการที่คุณเขียนมาเนี่ยะ คุณหวังดีรึป่าว
    ส่วนคำถามถ้าลูกหมามันเหลือ ผมจะทำยังไงกับหมาชุดนี้
    1ผมจะให้กับคนที่เค้าอยากได้(มีเยอะ)เริ่มจากคนใกล้ตัวผม ญาติพี่น้อง
    2ผมจะขายถูกๆ ให้กับคนที่รักสุนัข มีจิตวิญาณในความเป็นคนเพียงพอ(และบางคนก็มีความรับผิดชอบนะ ไม่ใช่ความรับผิดชอบต่ำๆแบบ
    ที่คุณอาจเข้าใจ)
    3ผมจะยกให้กรมตำรวจหรือทหารที่เค้าต้องการ ขาดแคลนสุนัขที่มีความอดทนและแข็งแรงไปเลี้ยง เพื่อเป็นประโยชน์ต่อประเทศ ชาติ หรือต่อบุคคลใดๆ
    4ผมจะเก็บไว้เลี้ยงเอง เพราะผมมีปัญญาหาอะไรให้มันกิน และก็ไม่ทอดทิ้งมัน เพราะผมมีความเป็นคนเพียงพอ
    ทั้งหมด 4ข้อนี้ ผมทำมาแล้ว ครับ ไม่ใช่แค่คอกพิทบลู คอกสายพันธุ์อื่นผมก็เคยทำเหมือนใน4ข้อ
    4ข้อที่คุณให้ผมเลือกมานั้น ไม่เคยอยู่ในสมองผมเลยครับ ผมขออณุญาติไม่ตอบตามนั้น เพราะมันไม่ใช่
    ถ้าสิ่งที่ผมตอบไป ยังไม่ตรงประเด็นคุณอีก ผมก็คงจะทำอะไรไม่ได้มากไปกว่านี้แล้ว
    เพราะผมไม่ได้เลี้ยงหมาไว้แค่ตัว 2ตัว ไม่ใช่มีแต่หมาพันธุ์ หมาบ้านๆ ผมก็ยังเลี้ยงมันไว้ที่บ้าน ถึงแม้ว่าบางตัว มันจะไม่เคยให้คุณผม ผมก็ไม่ได้แคร์อะไร ผมก้จะยังคงเลี้ยงมัน ต่อไป (ตามมันสมองของผมที่มี) จนกว่าจะตายกันไปข้างนึง
    และผมขอบคุณคุณมากเลยนะครับ ที่ยังคงใช้คำถาม และคำพูดที่สุภาพ
  • ไม่ได้ตรงประเด็นเลย แถไปเรื่อย
  • ถ้างั้นจบ ...............
    นี่คือเลิกขายไม่ขายแล้ว จะเก็บไว้เลี้ยง ไว้แจกใช่เปล่า
  • ......งง...... จบดื้อๆเลยเหรอแปลว่า ฮีทมา ปั้มๆๆๆ เอาตังค์อย่างเดียวแล้วทำไมต้องหยาบ

กูพอจะมองออกแล้วว่าคุณเป็นใคร ถ้างั้นเราจบ แปลว่า.........แจกญาติ ขายถูกๆ เลี้ยงเอง
  • ของขึ้นไปไม่เป็น คิดได้เลยลบทิ้ง บรีดเดอร์ หรือ บรีดดะ เลิกเขียนเหอะหนังสืออายเค้า
  • ขอบคุณมากครับคุณ ROMAN สำหรับคำตอบ
    แต่ที่ผมอยากให้เป็นคือถ้าคุณศึกษาหรือทำการบ้านวางแผนการบรีดอย่างน้อยคุณก็จะได้ผลงานที่ดี ผลลัพที่ดีมันจะส่งผลไปถึงการยอมรับ ที่ผมถามว่าคุณทำไมถึงทำแพลนบรีดนี้ก็เพราะว่าผมอยากรู้ว่าคุณอยากได้อะไรกับผลลัพครั้งนี้(ซึ่งผมดูไม่ออกจริงๆ)เพื่อเก็บไว้เป็นกรณีศึกษาต่อไป
    แผนการบรีดทุกครั้งมีความเสี่ยงผมทราบดี แต่จะทำอย่างไรให้มีความเสี่ยงน้อยที่สุดนั้นคือประเด็นที่บรีดเดอร์(ตัวจริง)ต้องกลับไปนั่งขบคิด
    การเข้ากันได้ของสายเลือดได้ หรือ ไม่ได้นั้นคุณจะรู้ได้จากสถิติ ผมบอกคุณได้เท่านี้ครับ

ขอบคุณครับ

......VIP......
  • ถามผี vip คุณลองแนะนำหน่อยดิว่าแม่หมาตัวนี้ควรจะผสมกับพ่อแบบใหน แล้วลูกที่ได้จะออกมาเป็นยังไง

สายเลือด kaiwinui+Gaff ของ Bigbone ควรจะผสมกับหมาสายไหน เพื่ออะไร

ผมว่าคุณก็ไม่เเท่าไหร่หรอก เพียงเห็นว่าเขาทำหมาออกมาไม่เข้าตา คุณก็โชว์สเตปว่าเป็นผู้รู้
  • vip เหมือนอยากสอนอะไรคุณบางอย่างโรมัน เช่นความรู้สักเล็กน้อยในการบรีดหมา
    ควรยอมรับและนำไปปรับปรุงพัฒนาตนเอง ไม่ใช่พาลโกรธไม่ยอมรับความจริง
    ถ้าคุณคิดได้แค่นั้นคุณจะไม่มีวันพัฒนาเลย จงรีบเปลี่ยนวิกฤติให้เป็นโอกาสซะให้ไว ไว
    บางกระทู้ผีป่วนแค่ไม่กี่ตัวแต่ของคุณทำไมผีเยอะจังและพูดไปในทิศทางเดียวกัน คิด คิด
    คำตอบไม่ได้อยู่ที่ผีมันอยู่ที่ตัวคุณยอมรับความจริงหรือเปล่า
  • คุณผีทั้งหลายครับแค่คุณเขียนผมก็พอจะเดาออกว่าคุณคือใครทำอะไรจะเขียนอะไรก็กล้าออกมาแสดงตัวตนที่แท้จริงหน่อยครับเลี้ยงพิทบูลนะครับไม่ได้เลี้ยงชิสุ ผมว่าน้องผมก็ตอบตรงดีแล้วนี่ครับเค้าก็บอกแล้วว่าเค้าไม่ชอบหมาที่เตี้ยเกินไป การที่เค้าเลือกที่จะผสมคู่นี้ก็เพราะเค้าชอบในความใหญ่ของหัวกะโหลกของเจ้าฟิวเจอร์มันและชอบในสไตร์กระดูกใหญ่ๆของแม่พันธุ์ที่เอามาจากทางชลบุรีคูลแคมป์แล้วมันผิดตรงไหนครับเค้าก็ไม่ได้บอกว่าชอบเตี้ยๆอยากได้เตี้ยๆนี่ครับน้องผมมันไม่ชอบถึงเราจะชอบกันคนละสไตร์แต่กลุ่มของผมก็อยู่กันได้รวมกลุ่มกันดีครับอยู่กันแบบพี่น้องครับไม่ใช่ขี้ข้าเหมือนที่คุณบอก ส่วนเรื่องที่คุณบอกว่าพวกผมอ้างเรื่องใบเพ็ดฯในคอลัมน์ที่ทำยังงั้นก็จะได้ไม่ต้องอธิบายเรื่องสายเลือดของพ่อพันธ์และแม่พันธุ์ให้ลูกค้าฟังอีกไงครับเพราะส่วนใหญ่พอโทรมาถามก็จะถามถึงสายเลือดของพ่อพันธุ์และแม่พันธุ์กันเป็นส่วนใหญ่หรือเวลาคุณจะซื้อหมาสักตักคุณซื้อโดยไม่ถามแมร่งอะไรสักอย่างเลย ผมว่าก็เพราะมีคนอย่างพวกคุณนี่ล่ะวงการมันถึงไม่เจริญกรุณาดูอย่างบรีดเดอร์ที่อเมริกาบ้างนะครับเค้าจะทำการบรีดเค้าก็ดูที่สายเลือดและความต้องการในข้อดีของพ่อพันธุและแม่พันธุคู่นั้นๆเพื่อมาต่อเติมส่วนที่ขาดหายไปและที่สำคัญเค้าก็บรีดในสไตร์ที่เค้าชอบเหมือนสิ่งที่พวกผมทำมันผิดตรงไหนครับ ไหนๆก็จะเลี้ยงสายพันธ์ของประเทศเค้าก็ควรจะศึกษาให้ดีก่อนจริงไหนครับก็เพราะมีตัวบ่อนทำลายเหมือนพวกคุณไงครับประเทศไทยของเราถึงไม่มีสายพันธุ์ใหม่ๆเกิดขึ้นเหมือนประเทศอื่นเค้า ส่วนเรื่องที่คุณว่าผมเห็นฮีทหมามาก็จับปั๊มกันกรุณาแหกตาดูดีๆครับว่าพวกผมได้เว้นฮีทหมากันรึยังถ้าข้อมูลไม่ดีกรุณาอย่าตอแหลในที่สาธารณะครับ ส่วนเรื่องการตั้งราคาพวกผมก็ตั้งราคาตามสภาพ ณ.ตอนนั้นๆครับถ้ามันขี้เหล่ก็ราคาถูกลงถ้ามันสวยขึ้นก็ราคาแพงขึ้นก็ไม่เห็นแปลกทุกที่ก็ทำกันอย่างนี้นี่ครับ คุณนี่โครตปัญญาอ่อนโรคจิตชอบหาเรื่องคนอื่นจริงๆแถมเป็นคนดีๆไม่ชอบดันชอบเป็นผีอีก

ปล.คุณผีทั้งหลายถ้าผมตอบผิดตรงไหนกรุณามาโต้งแย้งได้เลยนะครับ แต่กรุณามาแบบคนดีกว่านะครับ จะเขียนด่าใครเค้าก็กรุณารับผิดชอบข้อความของตัวเองหน่อย กล้าๆหน่อยครับไม่งั้นก็ไปเลี้ยงชิสุดีกว่าครับ แล้วกรุณาเขียนถามแบบมีสาระด้วยนะครับอย่าเขียนแบบคนปัญญาอ่อน

artnewgens
  • คุณ artnewgens ตอบว่า --- การที่เค้าเลือกที่จะผสมคู่นี้ก็เพราะเค้าชอบในความใหญ่ของหัวกะโหลกของเจ้าฟิวเจอร์มันและชอบในสไตร์กระดูกใหญ่ๆของแม่พันธุ์
    นี่มันคือสูตรคณิตศาสตร์บวกเลข ถ้าคุณคิดว่า พ่อพันธุ์ตัวเตี้ยหัวใหญ่ + แม่พันธุ์สูงกระดูกใหญ่(อย่างที่คุณบอก) ผลลัพธ์ที่จะได้คือ หัวโต ขาใหญ่ ได้หมาขนาดกลาง มันไม่ง่ายไปหน่อยหรือ คุณครับคุณวิเคราะได้แค่นี้หรือ คุณเป็นคอกใหญ่นะครับ
    คุณ artnewgens ตอบว่า --- ดูอย่างบรีดเดอร์ที่อเมริกาบ้างนะครับเค้าจะทำการบรีดเค้าก็ดูที่สายเลือดและความต้องการในข้อดีของพ่อพันธุและแม่พันธุ
    ถ้าคุณคิดจะสรรเสริญยกย่องบรีดเดอร์ในอเมริกาและบอกว่าบรีดเดอร์ในอเมริกาเก่ง คุณดูถี่ถ้วนแล้วเหรอครับ ผมว่าบรีดเดอร์ที่นั้นเป็นบรีดเดอร์ที่ดีมีคุณภาพไม่ถึง 20% ด้วยซ้ำหมาห่วยๆ บรีดมั่วๆมีให้เห็นเกลื่อนบอร์ด คุณลองกลับไปคิดใหม่นะครับ

ด้วยความหวังดี

......VIP......
  • ถามผี vip คุณลองแนะนำหน่อยดิว่าแม่หมาตัวนี้ควรจะผสมกับพ่อแบบใหน แล้วลูกที่ได้จะออกมาเป็นยังไง

สายเลือด kaiwinui+Gaff ของ Bigbone ควรจะผสมกับหมาสายไหน เพื่ออะไร

ผมว่าคุณก็ไม่เเท่าไหร่หรอก เพียงเห็นว่าเขาทำหมาออกมาไม่เข้าตา คุณก็โชว์สเตปว่าเป็นผู้รู้

การผสมหมาไม่มีสูตรสำเร็จหรอก กว่าฝรั่งมันจะผสมพิทกะบูลด็อกมาให้คุณเล่นกันได้

มีลูกหมาต้องถูกจับกดน้ำตายไปกี่ตัวรู้ป่าว ไม่สงสัยกันเลยเหรอเดฟเลี้ยงบูลด็อกไว้หลังบ้านทำเกลืออะไร

ปล.รถคุณสวยว่ะ แต่ง VIP อะ