ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มิตติ้งพิดโลก
  • ขอเชิญรวมงานของเรา ผมจัดงานต้อนรับเต็มที่ ทั้งใกล้และไกล แต่อาดจะขาดตกบกพ้องบ้างเพราะเป็นงานแรก ที่จัดอย่างเป็นทางการเพราะน้องๆๆ เขาเรียกร้องอย่ากให้จัด จะเช็กขุมกำลังคนรักพิทบูล สิว่ามีมากน้ยแค่ไหน และทำความเขาใจกับชาวบ้านว่าสุนัข PITBULL ไม่ได้หน้ากลัวอย่างที่คิด
  • วันที่ 20 ที่จะถึงนี้นะคับ
  • ฝากรูปสถานที่จัดงานมาฝากคับ
  • 1
    ไฟล์แนบ
    0022.jpg 123K
    0015.jpg 99K
  • แผนที่ จัดงานคับ
    ไฟล์แนบ
    Graphic1.jpg 47K
  • ไม่เห็นชวนไปถ่ายรูปเลยนะคับพี่ บอย อยากแบ่งเบาพี่บ้างคับ
    มีไรก็บอกน้องๆได้นะคับ บูมคับ
  • จะรอดมั้ยเนี่ย กับไอคำว่า "สะพาน" ยังพิมพ์ผิด
  • เออวะไม่อายเค้าทั้งบ้านทั้งเมืองแล้วรึ สระพาน แย่แล้วประเทศไทย
  • บางทีรีบพิมมันผิดพลาดกันได้
  • จะรองไปดู ว่าแต่กี่โมงล่ะ
    ไฟล์แนบ
    jjaa_783.gif 105K
  • พิมพ์ผิดไม่เห็นเป็นไร หรือ พิมพ์ถูกเสื้อแดงมันจะหยุดประเทศจะเจริญขึ้นหรือไงครับเรื่องเล็กน้อยเอามาเป็นปัญหาไม่เห็นจะสร้างสรรค์
    เลย แค่คนคิดดีทำดีพิมพ์ผิด ผิดมากหรอครับ
  • ผีแมร่งกัดไม่เลือกเลย ต้องเอาพวกนี้ไปโละทิ้งนะ เค้าเรียกว่า จิตปรสาทไม่นิ่ง นิ
  • ขอเชิญชวนทุกท่านที่มีใจรักในสุนัขอเมริกัน พิทบลูเทอเรีย
    มาร่วมงานมิตติ้งในครั้งนี้ เพื่อเเสดงศักยภาพของสุนัขสายพันธุ์นี้
    ว่ามีมากมายเเค่ไหน ครับ
    ไฟล์แนบ
    พอใจ6.jpg 99K
    บิน2.jpg 89K
  • สำหรับงานนี้ จะเริ่มมีตั้งเเต่เวลา 15.30 น.ครับ
  • เเล้วจะไปร่วมงานครับ เเล้วเจอกัน
  • แล้ว (สระพาน) กูไปพาดข้ามหัวพ่อมึงรึงไงเหี้ยเอย แม่งท่วงความเจริญนะมึง สัตร์เอยอย่าให้กูรู้ตัวนะแม่ง .............................ตาย
  • ใจเย็นคับ ไอ้พวกนี้มันเป็นตัวสวะคับพี่น้อง เสือกแม่งทุกเรื่อง
    เขาคุยกันดีๆแม่งเสือกมาด่าเขาอีกแล้ว จัญไรแท้
    ขอโทดน้า มาร์ค มานะที่นี้คับ
    มันเกินไปคับ
  • ปากดีวะ เด็กคุกควย
  • โทดที่พี่ มาร์ค ผมไม่ชอบพวกท่วงความเจริญนะ ขอโทดที่ที่ใช้คำยาบ (:029:)
  • เซ็งเลย ใครใช่ทำปืนลั่นใส่มันที่ดิ
  • อยากเจอพี่จัง คงมีโอกาสได้เจอกันนะคับจะต้อนรับเป็นอย่างดีที่สุดๆๆ-สุดมาก พี่ (Ghost) พิดโลกยินดีต้อนรับเสมอนะคับ (ตลอด 24 ช.ม.)
  • พี่บอยจัดรูป สปริงโพล ของนังพอใจ ให้ที:o060:
  • เนื่องจากวันงาน ทางเทศบาลเขาจัดงาน โอทอป
    ดังนั้นสถานที่จอดรถอาจจะไม่เพียงพอ
    ขอความร่วมมือทุกท่านที่จะมาร่วมงาน จอดรถที่สนามจอดรถ ทางด้านหลังสถานนีตำรวจ น่าจะดีนะครับ
  • คุณพอใจ
    ไฟล์แนบ
    คุณพอใจ.jpg 85K
  • 2
    ไฟล์แนบ
    006.jpg 100K
  • มึงแน่เปล่าละ
  • คุณ BADBOY คุณก็น่าจะใช้คำที่มันสุภาพหน่อย ให้สมกะที่ได้เป็นหัวหอกหน่อยซิครับ
    วุฒิภาวะคนตอบมาต่ำก็ใช้ว่าจะต้องทำตัวต่ำลงไปเค้าด้วย
    กับคำตอบที่คุณตอบมามันน่าจะเป็นไปในทางที่ดีกว่านี้ (ตอบแบบนี้มันชวนทะเลาะ)
    หากคุณแค่ออกมาขอโทษในสิ่งที่ได้กระทำผิด และ ปรับปรุงแก้ไข (ก็มันผิดจริงๆ ตำตา)
    กระทู้ก็เป็นของคุณตั้ง จะปรับจะแก้อะไรก็ทำได้
    ลองปรับตัวดูนะครับ
  • คุณแมคร์ ยินดีต้อนรับ ทุกคนนะ คับบบบบบบบบบบ
    ไฟล์แนบ
    500.jpg 103K
  • สรุปใครผิดวะเนี้ย:025::028::025:
  • ไม่เคยไปทามไรให้มึง มึงมายุ่งกับเรื่องของกู
    ถ้าทัมตัวให้เด็กมันนับถือเขาก็นับถือ
    อย่าให้กูสอน มึงเอาเวลามาเสือกเรื่องของกูไม่ทามอย่างอื่นที่เป็นประโยดดีกว่านะ
    กูไม่เคยไปทัมไรมึงมึงอย่ามายุ่งกับกู
    ที่นี้มันสำหรับคนรักหมา เขาทัมกระทู้ขึ้นมาก็เพื่อให้คนบางส่วนที่ไม่รู้ส่วนดีของหมาพันธุ์นี้
    ให้ได้รู้ ว่ามีดีกว่าที่คิด ถ้าเรารักหมาเหมือนกันก็มาช่วยกันทัมในสิ่งที่ควรทัม
    ขอโทดน้า มาร์ค มานะที่นี้คับ อยากเป็นมิตรกับทุกคนคับ แต่ช่วยพูดไรรักษา
    น้ำใจกันมั่งคนไทยเหมือนกัน ลูกพ่อหลวงเหมือนกัน
  • คำพูดเหมือนมีการศึกษา แต่วาจาที่ตอบลงมามันด่ากันชัดๆ
    กับไปอ่านแล้วค่อยมาสอนนะ มันมาเสือกทามมัย
    ไม่ไช่เรื่องของมันเลย
  • อย่าไปคิดมากน้อง PITBULL พิดโลก ทุกอย่างต้องมีทั้ง ดี (เลว Ghost) ประปนกันไป เรามาใส่ใจการจัดงานของเราดีกว่าเนาะ พี่ว่าโต๊ะนั่งนะ เอามา 50 ตัว พอ อยากได้ กระถางใสในสัก 30 ใบนะ
    จะใส่น้ำให้หมากินนะรองดูสิว่าจะหาที่ไหนได้บ้าง ใครพอจะมีก็ดูๆมานะ
  • (Ghost)กูเคยเข้าสถานที่ต้องห้ามมาแล้วมึงลองถามผู้รู้กฎหมายดิถ้ากูยิงมึงตายอีกคนนิกูจะติดอีกกี่ปีว่ะ
    ผมต้องขอโทษป๋า มาร์ค ด้วยนะครับผมไม่อยากที่จะใช้คำที่มันไม่สุภาพหรอกแต่ว่า ผี มีนเกินอารมณ์
    ถ้าผมไม่กลัวเข้าไม่ติดคุกอีกนะ (เดี๋ยว ผี กับ นช. เจอกัล) ลงมาพิดโลกเดี๋ยวจะรอต้อนรับนะ(เด็กB.S.K.)
  • aoJvoJ123มึงเป็นเหี้ยอะไรไอ้ขี้คุก แหมติดข้อหาขโมยบันได เข้าไปเป็นเบ๊เค้าทำเก๋า ถุย
    BADBOY มึงนี่ก็ปัญญาอ่อน จะชวนเค้าไปงาน แต่เสือกมาโชว์ถ่อย ไอ้เด็กไม่มีสัมมคารมวะ
  • boom_pitlok พิมพ์ผิดเค้าทัก ก็หาว่าผีเสือก แม่งก็มันผิดเห็นๆ มึงเรียนหนังสือที่ไหนวะ ลูกกู ป.1 ยังเขียนถูกเลย ไอ้โง่
  • ขออภัยทุกท่านนะครับ:o030:
    ผมว่าเปลี่ยนจากใช้อารมณ์:o019:
    มาเป็นเชิญชวนท่านที่สนใจในสุนัขสายพันธ์นี้กันดีกว่านะครับ:o020::o037:

สุภาพพอรึยังครับคุณผี..........:o037:...พี่ไม่ปั่น กระทู้มันก็ไม่ป่วน ฮาาาาาาาาา..........:o028:
    ..อยู่เวปนี้ จิตประสาทต้องนิ่งครับ
  • รูป นังพอใจ สวยอ่ะพี่หมาผม โอเคเนอะ 55555:o023:
    วันนี้ผมพาบอมเบไปเดินงานที่ริมน้ำมา
    มีพี่เทศกิจมาคุยด้วย(สนใจ) พอรู้ว่าจะมีมิทติ้ง 20 นี้
    เขาบอกว่าจะบอกนักข่าวเคเบิ้ลมาทำข่าวด้วย งง อมยิ้ม ดีใจ อึ้ง:o024::o028:
  • พิษโลกเถื่อนจริงๆเหรอครับ
  • พูดดีๆเถอะครับ ผีไม่ได้มีตัวเดียว คนเข้าดูกระทู้ก็เยอะ เข้ามาดูก็ต้องคิดบ้างแหละ เพราะท่านเล่นด่าแหลกเลย:o060:
  • ถ้ามีคนไปงานของพวกมึง ไปคนเดียวแต่ไม่รู้จักพวกมึง แล้วไปมองหน้ามึง พวกมึงไม่ไล่กระทืบเค้ารึ ถ้าคิดจะโชว์ว่าพวกมึงเก๋า มึงก็จัดกันเองไม่ต้องมาโพสต์ชวนคนอื่น สมองมีคิดบ้าง
  • :o030::o030::o030::o030::o030::o030::o030::o030::o030::o030::o030:
    เพิ่งจะเป็นก้าวเเรก จะพยายามไม่ให้หกล้มครับ สู้สู้:o015::o015::o015::o015::o015:
  • ผีตัวบนพูดมาน่าคิด
    ใครไปงานนี้ โปรดระวัง เจ้าภาพ ดุ
  • ลองกลับไปอ่านข้างบนให้ดี อีกครั้ง
    ผีแค่บกว่าคุณพิมพ์คำว่าสะพานผิดโดยไม่มีคำหยาบ หรือด่าคุณเลยสักคำ
    แต่พอคุณเข้ามาตอบ คุณก็ด่าหยาบๆเลย โชว์เก๋านู่น นี่ มันถูกต้องไหมครับ
    มันไม่เหมาะผมว่าพวกคุณยังเด็ก ยังใหม่กับบอร์ดนี้ก็เลยคุมสติไม่ค่อยได้
    ......................................................................................................
    หยาบได้อีกๆ สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล แต่ในที่นี้ไม่ได้ยินสำเนียงไม่เห็นกิริยาก็พอรู้แล้วครับว่าเป็นคนแบบไหน คนแบบนี้เสวนาด้วยแล้วขยะแขยงครับ
  • ใจเย็นครับคุณผี:o071::o047::o064::o020:
  • เหนื่อยหน่อยนะท่าน

ทำงานทุกอย่างย่อมมีอุปสรรคครับ แต่หลังจากผ่านมันไปได้เราจะภูมิใจ

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ:063:
  • คนเรา รูปชั่วตัวดำไม่ได้แปลว่าคน คนนั้นเขาเป็นคนไม่ดี นะคุณผี แว้วก็ไอ้คำว่า สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล นะมันก็ไม่ต่างอะไรกับคำที่พวกผมพูดมานักหลอกนะ ความหมายมันเหมือนกัน นะจะสอนให้ สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล มันฟังแล้วมันดูดีเท่านั้นเอง แล้วที่ว่าจะมางานนะ คนพิดโลกนะ เขาเป็นคนดีจิตใจดีคำพูดอาจจะฟังไม่เข้าหู แต่ไอ้คำว่ามีน้ำใจนะมีจนคุณคิดไม่ถึงระกัน ผมอาจจะเรียนมาน้อยกว่าคุณ (ผี) ก็พอเข้าใจ วุฒิภาวะพวกผมอาจจะน้อย ก็พอเข้าใจ แต่คุณ (ผี) ที่มีวุฒิภาวะสูง คุณวุฒิสูง และวัยวุฒิสูง จะมาถ่วงความเจริญ พวกผมทำไม่คับ
    แล้วยกประเด็น กับคำว่า สะพานหรือสระพาน มันก็อ่านเหมือนกัน คนที่เขามี วุฒิภาวะสูง คุณวุฒิสูง และวัยวุฒิสูง เขาไม่มาทำแบบนี้กันหลอกคับคุณ (ผี) ทุกวันนี้เพราะมีพวกคุณ (ผี) เยอะบ้านเมืองเราถึงได้เป็นอย่างนี้ไง เป็นอันว่าผมผิดที่พิมพ์ผิด ละ-ระ กัน อื่อ ลืมบอกไปว่าผมนะจบ ป.6 นะ เพราะเกเรพอสมควร แต่ก็เปิดร้านมา 13 กว่าปีแล้ว มีบ้าน 1 หลัง มอเตอร์ไซค์ 2 คัน มีลูก 2 คน อายุ 34 ปี และไม่เคยเอาเปรียบใครแล้วก็ไม่ยอมให้ใครมาเอาเปรียบแล้วผมก็ไม่เลือกที่จะคบคนด้วยไม่ว่าเขาจะ มีวุฒิภาวะสูง คุณวุฒิสูง และวัยวุฒิสูง ผมจึงอยู่มาได้ถึงทุกวันนี้ ผมคงเป็นคนพูดตรง อาจจะมีคนไม่ชอบบ้าง แต่พอคบกันก็จะรู้ว่าผมเป็นอย่างไง เอาเป็นว่า ผมขอโทษคุณ (ผ๊) ทุกตนด้วยระกันที่หลังจะ พยามจะพิมพ์ให้ถูกทุกตัว ปล.งานนี้ไม่มีนักเลงแน่นอนเพราะผมพาเพื่อนที่เป็นตำรวจไปด้วย ก็มันนี้และที่ชักชวนผมมาเรียง พิทบูล
    ไฟล์แนบ
    \'\'\'\'\'\'\'\'\'\'\'\'\'\'\'\'\'\'\'\'.jpg 86K
  • :022:ขอบคูณคับพี่
  • ขออนุญาติ พี่ๆ ชาวพิดโลก นะครับ

ผมขอแนะนำนะครับ พี่ต้องกำหนดเวลา เริ่ม และเลิกให้แน่นอนไปเลย
    เพื่อทำให้คนที่มางาน มาพร้อมๆกัน ไม่ใช่ว่า คนนี้มา แต่คนนี้จะกลับแล้ว อ่ะครับ

แล้วก็หากิจกรรมที่ทุกคนสามารถร่วมสนุกกันได้ หรือพูดง่ายๆคือ พยายามอย่าให้ อยู่เป็น ซุ้มใครซุ้มมันครับ
    พี่ต้องพยายามทำให้ ทุกๆคนรู้จักกันให้ได้มากที่สุด จะทำให้มือใหม่ ไม่เขิน และอยากมาร่วมงานด้วยทุกๆครั้งครับ
    อาจจะพาน้องใหม่ๆ ไปคุยกับพี่ๆ ที่เล่นมานาน พาเดินชมหมา ของคนอื่นๆ

ส่วนสมาชิกที่มาครับ มีอะไรก็ติดไม้ ติดมือ ไปฝากกัน จะได้ไม่หนักคนจัดงาน

กิจกรรมที่ดีๆ อย่างนี้ ควรสนับสนุน ผมคนนึงล่ะ ที่สนับสนุนครับ
    ขอให้พี่ ๆ จัดกิจกรรมที่ดีๆ ต่อไปเรื่อยๆ ครับ
    เผื่อสักวัน จะได้ไปร่วมงานพี่ๆบ้าง สู้ สู้ ครับ

ปล ขออภัยที่แนะนำนะครับ แต่อันนี้มาจากประสบการณ์โดยตรงครับ
    ********************************************************************************
    คุ้น ๆ ไหมครับคำแนะนำประมาณนี้อ่ะ ป๋ามาร์ค
    ไฟล์แนบ
    _mg1.jpeg-3883.jpg 81K
  • เฮ้ยยยยย ล้อเลียน เดี๋ยวเจอต๊าปปปปปปปปปปปปปป ฮ่าๆๆ

เอามาทุกเม็ดเลยนะ แสดงว่าวันนั้นไม่เมา
  • :029::029:ขอบคุณคับ จะพยามให้ดีที่สุด ขอบคุณอีกครั้งสำหลับคำแนะนำ ผมกำลังนั้งคิดอยู่พอดีว่าจะทำอย่าไง:029::029:
  • อย่าทะเลาะกันเลยครับ เสียฤกษ์หมด ใกล้วันช่วยแจ้งวันเวลา สถานที่ และกิจกรรมที่แน่นอนให้หน่อยนะครับ เข้ามาอ่านดู เจอแต่ทะเลาะกัน คนเพชรบูรณ์อยากไปเที่ยวคับ