ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากรู้เรื่องการตัดหู พิตบูล
  • ตอนนี้ เจ้ารักบี้ อายุ3 เดือนแล้วคับ

จะตัดได้ยัง

ถ้าตัดหูแล้วกว่าหูจะหายจะใช้เวลาเท่าไหร่

แล้วดูแลยังไง

จะต้องระวังอะไรบ้าง
  • :016:
    ไฟล์แนบ
    10-02-28-093243.jpg 53K
  • ของเราตัดตอน2.5เดือน เค้าตัดกันประมาน2.5-3เดือนมั้ง ถ้าเกินก่านั้นสงสัยว่าหูจะใหญ่เกิน เดวเลือดไหลเยอะ สงสารมัน
  • ตัดได้แล้วครับ...อย่าให้เกินกว่านี้มาก เพราะกระดูกที่หูมันจะแข็ง แล้วจะตัดไม่ได้
    ระยะเวลา ประมาณ 7 วัน แล้วตัดไหม
    การดูแลก็กินยาตามที่หมอสั่ง และอย่าให้น้องหมา เกาที่แผล เดี๋ยวหูฉีกแล้วจะไม่สวย แนะนำว่าให้ใส่ที่ครอบหัว (คอลล่า ไม่แน่ใจว่าเรียกถูกหรือปล่าว คล้ายๆลำโพง)
    เช็ดด้วย เบตาดีนด้วย ก็ได้ แต่ถ้าไม่เช็ดก็ไม่เป็นไร ถ้าน้องหมา เล่นกับตัวอื่น หรือกัดกัน แล้วหูฉีก แนะนำว่าให้พาไปหาหมอที่เราไปตัดกับเค้ามา เค้าจะแก้ให้เราได้ ถ้าไปหาที่คลีคอื่น
    เค้าอาจจะไม่ถนัด แล้วจะทำให้หูที่แก้ มาไม่สวยครับ

ส่วนแบบ และรายชื่อร้านก็ตาม link ด้านล่าง เค้ารวมไว้ให้แล้วครับ
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=12923&page=1#Item_12
  • อันนี้ของที่บ้านครับตัดกับ หมอตั้มครับ
    ก่อนตัด
    ไฟล์แนบ
    001_resize.jpg 42K
  • หลังตัด
    ไฟล์แนบ
    002_resize.jpg 35K
  • และหลังตัดไหม
    ไฟล์แนบ
    003_resize.jpg 39K
  • อันนี้ปัจจุบันครับ
    ไฟล์แนบ
    004_resize.jpg 42K
    06032010(017)2.jpg 75K
    106032010(019)3.jpg 66K
  • ผมต้องขอขอบคุณสำหรับข้อแนะนำและให้ข้อมูลมากมากๆๆคับ
  • เอ็ม เอ็ม สุดหล่อออออออออออ ตัดได้งามมาก ๆ

เจอ ท่าฉี่ เข้าไป ฮา ๆๆๆ เห็นแล้วคิดถึง สมัย เด็ก ๆ
    ไฟล์แนบ
    P1010059.jpg 59K
  • อะๆ...มีรูปตอนเด็กด้วย...ขอดูอีก.....(แดงดีสีไม่ตกเลย)
    ...
  • ตามมาเลยคร้าบ คุณธน http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=13562&page=1#Item_37
  • ของผมไม่ตัดก็น่ารักไปอีกแบบ

^^
    ไฟล์แนบ
    P13005424.jpg 50K
  • .เพดใน คือ อะไรคับ......ใช่ใบเพดสมาคมป่ะ

ใครรู้บ้างค้าบ........
  • หูเเบบนี้สวยปป่าวคับ
    ไฟล์แนบ
    SDC16860.jpg 47K
  • สนใจพาลูกชายไปตัดหูเหมือนกันครับ 23มีนาคมนี้ก็ 3เดือนพอดี อยู่ที่นครปฐมครับ ตัดที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ แล้วเค้าจะเจ็บไม๊ครับ น่าสงสาร แต่อยากให้ลูกหล่อ อิอิ

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ว่านครปฐมสามารถทำได้ที่ไหน ขอบคุณล่วงหน้าครับ

อ่อ... โทรไปเบอร์หมอพี่ตั้มแล้ว ตัวเลขไม่ครบครับ โทรไม่ได้เลย ขาดไปตัวนึงครับ...
  • อ้าว...พอดีเลยนครปฐมเหมือนกัน...3 เดือนให้รีบไปตัดเลยครับผมก็ตัดที่หมอตั้มครับรับรอง หล่อ-สวย ทุกตัวครับ
    (ที่ร้านจะมี พ่อแม่พันธุ์ ให้ดูด้วยรู้สึกจะนำเข้าตัวใหม่มารองเข้าไปดู) ค่าใช้จ่าย ประมาณ 1,500.- แต่รองโทรไปคุยและนัดวันให้ชัวก่อนนะครับ
    เพราะจะต้องงดอาหาร-น้ำ (เคร่งครัดนะเรื่องนี้ขอย้ำ) และไปเช้าๆ ครับ..ร้านจะอยู่แถวคลองปะปา...เข้าได้หลายทาง..เช่น.ตรงหลังวัดพระงาม หรือทางนาสร้างก็ได้ครับ
    และที่สำคัญลืมไม่ได้เลยที่ร้านมี F1 ขายด้วยเย้ๆๆๆๆๆ..........:013::013:
    :047:เบอร์หมอตั้ม 086-3225513
    :047:เบอร์ที่ร้าน 087-5919350
    ไฟล์แนบ
    008.jpg 109K
  • ขอบคุณครับ Suthontr สำหรับข้อมูลนะครับ

แล้วพี่มีอีเมล์รึป่าวครับ รึ BB ก็ได้ไว้แอดคุยกันครับ

BB : 20F5F11F แอดมาได้เลยนะครับ
  • ไม่เป็นไรครับคุณ Pittybull ...BB ไม่มีอะครับ...mail : suthontr@gmail.com
    ลองเอาเด็กที่บ้านมาโชว์หน่อยครับ...แล้วถ้าตัดหูแล้วอย่าลืมเอามาให้ดูด้วยนะคัรบ...
  • อิอิ ลูกชายผมไม่หล่อครับ แต่ก็น่ารักสุดๆ เดี๋ยวอาทิตย์หน้าจะพาไปตัดหูแล้ว
    ต่ยังติดต่อพี่หมอตั้ม ไม่ได้เลย ว่าจะโทรไปนัดก่อน ว้า.... โทรไปเหมือนโดนตัดสายทิ้งทุกทีเลย
    สงสัยพี่เค้าคงยุ่งครับ เอารูปก่อนตัดหูมาให้ดู เดี๋ยวไว้ตัดเสร็จจะเอารูปตัดแล้วมาอัพเดทอีกทีครับ อิอิ

*** รูปนี้เพิ่งถ่ายเมื่อเย็นนี้เอง เพิ่งเสร็จจากเล่นที่สนามหญ้า เลยเอาเค้ามาเช็ดตัว เคลิมเลยครับ
    (แบล็คกราวไม่เรียบร้อยต้องขออภัยนะครับ ชายโสดก็รกนิดนึงครับ 555)
    ไฟล์แนบ
    IMG00026-20100321-1907.jpg 68K
  • สีสวยครับ...:006:ตัดมาต้องหล่อแน่เลย....:063:
    ลองโทรทั้ง 2 เบอร์นะครับ..พรุ่งนี้ลองโทรใหม่ครับ...เดียวเค้าก็โทรกลับเอง
    โชคดีครับ...
  • ตัดแล้วครับ
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=14018&page=1
    ตามลิงค์นี้เลยครับ