ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครเลี้ยงสุนัขในพื้นกะเบื้องบ้าง
  • อยากจะรู้ว่าหมาของใครเลี้ยงในพื้นกระเบื้องมั่ง ละหมาของคุณเปนยังไงบ้าง มีปันหาเกี่ยวกับขาหลังไหม ....?
  • บ้านผมก็เลี้ยงพื้นกระเบื้อง

ปัญหามีแน่ครับ ถ้าอยู่ตลอด

ของผมอาสัยว่าต้องขยันพามันไปเดินข้างนอกบ่อย ๆ วิ่งบ้างอะไรบ้างครับ

ไม่งั้นขาเสียแน่นอน ต้องขยันครับ :005:
  • มันจะมีปัญหาอย่างไรบ้างคับ

ขาหลังจะเป็นไรหรอ
  • *บ้านผมก็เลี้ยงพื้นกระเบื้อง

ปัญหามีแน่ครับ ถ้าอยู่ตลอด

ของผมอาสัยว่าต้องขยันพามันไปเดินข้างนอกบ่อย ๆ วิ่งบ้างอะไรบ้างครับ

ไม่งั้นขาเสียแน่นอน ต้องขยันครับ*

อ๋อ ถ้าเรา ขยันพา มันไป วิ่ง ออกกำลังกาย
    ก็จะไม่ค่อยมีปันหาใช่ป่าวครับ
  • ของผมก็เลี้ยงบนพื้นกระเบื้อง

แรงขับแรงดึงดีมาก

ไม่มีปันหาอะไร

แถมยังกระโดด

ได้สูงอีกด้วยครับ
  • อ่อคับ ๆ

และท่านอื่นมีอะไรที่จะมาบอกเล่ากันบอกไมครับ ๆ
  • ผมเลี้ยงมา9ปีแล้วก็ยังเป้นไรเลยครับ:062:
  • หรอครับ ไม่เปนอะไรเลยหรอ
  • ระวังด้วยนะครับพอดีสุนัขที่บ้านเป็นพยายามให้มานอยู่ข้างนอกกระเบื้องบ้าง เป็นห่วง เพราะขนาดหมาพันธุ์เล็กยังเป็นตอนนี้เดินไม่ได้ครับน่าสงสารมาก ร็อทไวเลอที่บ้านยืนมานก็เกรงขากลัวจะเป็น หมอบอกว่าเพราะมานเกร็งขามากมากมานเลยเป็นต้องให้มันพักขาบ้างให้ไปเดินบนปูนที่ไม่ลื่น หรือวัสดุที่ไม่ลื่นหรือไม่เรียบมากเกินไปจะช่วยได้ครับ ขอให้ระวังด้วยตรับเพราะถาเป็นแล้วน่าสงสารมาก
  • เพิ่มเติมนะครับพอดีที่บ้านเลี้ยงชิสุห์ ในบ้าน แล้วเขาไม่ยอมออกไปข้างนอกบ้านเลยเลยเป็นตอนนี้เดินได้แค่ขาหน้าครับเหมือนหมาโดนรถทับเลย น่าสงสารมาก ตอนนี้ก็ให้ร็อทฯที่บ้านอยู่นอกบ้านทั้งวันครับมีอาการดีขึ้นขาไม่เกรงเเล้วเดินได้เป็นธรรมชาติมากขึ้น ขอเตือนจริงๆครับ คือมันไม่เป็นทันทีครับมันเหมือนระเบิดเวลาจะสะสมไปเรื่อยๆรู้ตัวอีกทีก็เป้นเลยครับ ระวังด้วยนะครับ
  • พื้นกระเบื้องอ่ะเหรอครับ ผมก็เลี้ยงครับ เเต่พามันไปนอกบ้านบ่อยมาก เวลาไปไหนก็พาไป ไปทะเลก็พาไป นี่ๆ เเนะนำนิดนึงนะครับ ใครไปเที่ยวประจวป ถ้าพาหมาไปด้วย มีโรงเเรมอินทิรา พาหมาเข้านอนได้นะครับ

ไม่เเพง 2ห้อง ไม่ถึง500เลย มีทีวีห้องน้ำ อยุ่ตรงท่ารถ ป.1

ขาเสียเหรอครับ ส่วนมาก จะกลัวมันวิ่งล้ม หรือ วิ่งชน เสียหลักล้ม ขาเเพรง กระดูกหักอ่ะครับ ไอ้ที่กลัว

ปกติจะนั่งเล่นก็มันอ่ะครับ ไม่เล่นให้มันคึก ถ้ามันคึก จะวิ้งไปๆมาๆ ก็จะไม่เล่นเเล้วครับ กลัวมันล้ม
  • อ๋อครับๆ ขอขอบคุณ ทุกกท่านมากเลยน่ะครับที่เข้ามาให้คำแนะนำ
    ถ้าว่าๆ ก้ เอารูป หมาสุดรักของทุกๆท่านมาโชว์กันนห่อยก้ได้น่ะครับ

เอ่อโรงแรมอินทิรา นี่อยุ่ตรงไหน ของประจวปหรอครับ ๆ
  • พื่นลื่น เลี่ยงได้ก็ควรเลี่ยงครับ