ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูล 2 เดือน ชอบกัดมือ
  • :019: สวัสดีครับ ผมเป็นครั้งที่ได้เข้ามา Post กระทู้ใน Pitbullzone เพราะพึ่งเริ่มเลี้ยงพิทบูลเป็นตัวแรก จึงอยากจะรบกวนถามพี่ๆ ที่มีประสบการณ์หน่อยครับว่า ผิดปกติไหมที่ ลูกพิทบูล 2 เดือนชอบกัดมือและข้าวของต่างๆ และเราจะสอนหรือแก้อย่างไรได้ครับ :015:
  • คำถามนี้เห็นเมื่อไม่นานมานี้เหมือนกันครับ ตอบง่าย ๆ เหมือนเลี้ยงหมาตามปกติทั่วไปคือ
    1. ดุ เสียงดัง เมื่อเห็นกัดมือหรือสิ่งของ (ส่วนสิ่งของนั้นอาจหาอย่างอื่นมาให้กัดเล่นแทน เช่น กระดูกเทียม ที่เอาไว้ให้หมาแทะเล่น)
    2. ตีครับ ตีเป็นวิธีสุดท้ายที่จะทำ แต่พิทบูลเนี่ยะ มันใช้วิธีนี้ไม่ครั้ง สองครั้ง มันก็จำแล้ว ไม่ยากครับ

แต่สำหรับผมเองอยากให้ใช้ัวิธีแรกมากก่อนนะครับ
  • ขอบคุณครับ น้าผี ผมก็เคยเจอแบบนี้ ก็ทำอะไรไม่ถูเหมือนกันครับ
  • :005: ขอบคุณครับ น้าผี ที่แนะนำ
  • ธรรมชาติของเขาครับ มันเคยเล่นกับพี่น้องร่วมคอกของเขา คุณไปแยกเขามา
    เขาก็ต้องการเล่นเพื่อการออกกำลีง และการใช้ปากก็คือการฝึกที่เขาจะใช้ชีวิตตามธรรมชาติ สุนัขใช้ปากในการดำรงค์ชีวิตมากที่สุดครับ

ตอบทางเมล์ไปแล้ว แต่ตอบทางนี้ด้วยคนอื่นจะได้อ่านด้วย
  • :010:ต้องขอบคุณพี่มาร์ค อีกครั้งที่ตอบคำถามนี้อีกครั้งครับ
  • อยากกัดนักใช้ปะ นี้
    ไฟล์แนบ
    DSC01125.JPG 124K
    DSC01124.JPG 78K
  • สุดยอดเลยครับ พี่สมพงษ์ นับถือ 55555 :013::013: