ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • การจากไปอย่างไม่มีวันกลับมา ตอนที่ CJ ใช้ชีวิตอยู่บนโลกอันโหดร้ายใบนี้ เขานิสัยดีมากเล่นกับคนได้ทุกคน เข้ากับหมาในกลุ่มได้ทุกตัว คนในครอบครับรักเขามาก และ CJ เป็นที่รักของคนกลุ่มพิทบูล และคนในหมู่บ้านที่เคยได้เห็น และจับตัวเขา ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักเขามากเช่นกัน วันสุดท้ายที่ใช้ชีวิตอยู่ผมยังทำแผลให้ CJ และก็อุ้มเขามาในอ้อมกอด เสียใจมากครับ หลับให้สบายนะ ((เจ้าคงได้ไปเกิดเป็นคนและมีครอบครัวที่อบอุ่น))
    ไฟล์แนบ
    cj3.jpg 65K
    cj2.jpg 121K
  • CJ เป็นอะไรถึง ตายเหรอครับ :022:
  • นัท อย่าคิดมากล่ะ คิดซ่ะว่าหมดเวรหมดกรรม เขาไปสบายแล้ว ((เลือกที่นอนให้ CJ ได้ดีมากขอบอก))
    ไฟล์แนบ
    pitbull-phrapradaeng8.gif 109K
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

เก็บความทรงจำดีๆไว้ และขอให้คิดว่า CJ โชคดีแล้วครับ ที่ได้เกิดมาได้ใช้ชีวิตอยู่ร่วมกับคนที่รักมันอย่างแท้จริง
  • ** เสียใจด้วยคร๊าบๆๆจากการจากไปของเพื่อน...ที่อยู่ข้างเราตลอดเวลา **
  • เสียใจด้วยนะครับนัท
  • เสียใจด้วยยะค่ะแต่เป็นอะไรตายหรอค่ะ
    โดนหมากัดหรอ
  • ร่วมแสดงความอาลัยครับ:001::002:
  • ตายเพราะความ สับเพล่า ของเจ้าของหรือปล่าว? บอกกันบ้างดี
  • เฮ้ย...อะไรกัน เกิดอะไรขึ้น??? คุณนัท??? :o018::o018::o018:

:o014::o014::o014:
  • เสียใจด้วยครับ
  • :m051:
    เสียใจด้วยคะ ไม่อยากได้ยินเรื่องแบบนี้เลย
    สิ่งที่เหลืออยู่กับเราคือความทรงจำดีๆตอนที่มีเค้าอยู่
    เป็นกำลังใจให้นะค๊ะ
  • เสียใจด้วยคับ เข้าใจในความรักที่มีให้มัน ที่เปรียบเหมือนลูกคนหนึ่ง
    หลับสบายคับหมาน้อย:022:
  • เสียใจด้วยครับ.ขอให้ไปสู่ภพภูมิที่ดีกว่าเดิมนะ

สาเหตุจากอะไรอ่ะครับผม
  • :022:เสียใจด้วยนะครับ
  • >>>>> ตายเพราะความ สับเพล่า ของเจ้าของหรือปล่าว? บอกกันบ้างดี

มึงมีปาก มีนิ้ว พิมพ์ข้อความส้นตีน ที่คิดออกมาจากสมองน้อยๆ ได้แค่นี้เหรอ
    อยากรู้ว่า หมาตายเพราะอะไร ไม่ถามเค้าดีล่ะ ไอฟาย
  • ขอโทษ นะครับ ที่มาตอบช้า พอดีติดภาระกิจ[ ดูแลม็อบเสื้อแดงอ่า:012::012:]

ไม่ได้เกิด จากการสับเพล่าครับน้าผี เพราะผมก็เลี้ยงตามปกติ พาไปเดินเล่นไปวิ่ง เหมือนเคย ระยะทางเท่าเดิม

แต่มันดูเหนื่อยมากเหมือนไม่มีแรง ก็เลยอุ้มขึ้นรถกลับบ้าน ตอนกลับบ้านมันก็ปกติดี ยังเล่นกับผมเหมือนเดิมไม่มีอาการอะไรให้น่าสังเกต

และผมก็ขึ้นไปนอน ตามปกติ พอมาตอนเช้ามันตายแล้ว ลิ้นอุดปากเลย ผมเลยไม่ทราบว่ามันตายเพราะอะไร

cj. เป็นหมาที่ผมเลี้ยงตัวแรกก็จริง แต่ ผมได้ถนุถนอมมันอย่างดี พาไปฉีดยาตามที่หมอนัดทุกครั้ง ตรวจเลือดตอน 6 เดือนที่ผ่านมาเอง ผลปกติ

ถ่ายพยาธิ ทุกอาทิตย์ เพราะ cj กินโครงไก่ดิบด้วย ผมจึงงง มากและเสียใจมากด้วย ที่เสียสิ่งที่รักอีกอย่างนึงไป

ผมต้องขอโทษ คุณต้อม tnt ด้วยที่ดูแลเขาไม่ดี :002::002: คุณต้อม อุตส่าไว้ใจไห้ผมมาเลี้ยงแล้ว

ขอขอบคุณเก่งที่เป็นธุระให้เมื่อเช้านี้ เมื่อเย็นกลับมาเพิ่งไปไหว้หลุมศพมัน :002::002::002: :022::022::022::022:

ขอขอบคุณทุกกำลังใจ ครับ

:002::002::002::002::002::022::022::022::022::022::022::022::022::022::022::002::002::002:
  • ไปสู่สุคตินะเพื่อนยาก...........พวกเราชาวพิทบูลจะสวดส่งดวงวิญญาณเจ้าให้ไปสู่พบภูมิที่ดีกว่า....หลับให้สบายนะ......เราจะจำเจ้าไว้ในช่วงชีวิตของเราตลอดไป
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ:022::022::022:
  • สายพันธ์ บูลลี่
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
  • ผมขอแสดงความเสียใจ:022:กับการสูญเสียในครั้งนี้ด้วยนะครับ:022:
  • เสียใจด้วยครับตายวันเดียวกับลัคกี้เลยเมื่อเช้านี้เอง
  • :022:เสี้ยใจด้วยครับพวกเรา:002::002::002:
  • เสียใจด้วยครับ ขอให้เค้าไปเกิดในที่ดีๆ นะครับ
  • :006::006:ขอแสดงความเสียใจมานะที่นี้ด้วยนะคับ
    เพราะก็เคยมีความรู้สึกแบบเช่นกัน:006::006:

ที่ผมอ่านมา และวิเคราะห์ผมว่าเกิด
    จาการถ่ายพยาธิบ่อยมากไปคับ
    เขาให้ถ่ายแค่เดือนละครั้ง
    ของผมก็กินไก่ดิบ
    และวิ่งทุกวัน 2กิโล
    ก็ไม่เห็นเขาเป็นไรนะคับ
  • ถ่ายพยาธิทุกอาทิต เลยหรอครับผมก็ให้กินนะครับอาหารสดๆ แต่ อย่างมากผมถ่ายพยาธิเดือนละ1ครั้ง หรือ 2เดือนครั้งนะครับ ผมว่าทุกอาทิตมันบ่อยไป

แต่ก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
  • อากาศช่วงนี้ร้อนมาก ออกกำลังกายควรดูอาการหมาด้วยครับ ระวังฮีทสโต๊คเล่นงาน

ยาถ่ายพยาธิ์ก็คือยาพิษชนิดหนึ่ง เป็นสารเคมีที่ทำให้พยาธิ์ตายหรือเมาออกมา
    มันมีประโยชน์แต่มันก็มีโทษด้วยเช่นกัน มีผลต่อไตเพราะร่างกายต้องขับออก

ถ่ายบ่อยเกินไปไตวายเอาง่ายๆนะครับ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • เข้าใจความรู้สึกครับ เสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้่วยครับ..:039:
  • b
    ไฟล์แนบ
    R579-72.gif 6K
  • พูดได้คำเดียวว่า "เศร้า" สุดๆ ครับ :o005::o005::o005:

ขอส่งกำลังใจให้คุณนัทครับ :o030:
  • เสียใจด้วยนัทสงสาร cj จัง
  • เสียใจด้วยค่ะ :002:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยคะ มันเป็นบทเรืยนสอนใจได้เป็นอย่างดี ว่าบางสิ่งน้อยไปก็ไม่ดี มากไปก็ไม่ดี:001::001:
  • :014:ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ:014: