ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนพี่มาร์ค
  • ขอคลิปวีดีโอ รายการเรื่องเด่นเย็นนี้ ที่พี่มาร์คไปพูดเรื่องพิทบูลทีครับ
    ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
  • วันไหน เหรอครับ

จะได้ไปดูในดูย้อนหลังบ้าง
  • อืมม..ผมก็จำไม่ได้อ่ะครับ
    แต่รู้ว่าเป็นอันในภาพนี้อ่ะครับ
    ไฟล์แนบ
    3122.jpg 55K
  • ไม่รู้ว่าจะเป็นอันนี้รึเปล่านะครับ

http://video.mthai.com/player.php?id=6M1239100164M0

คูมาร่าเป็นหมาของ คุณบิว ฮาราจู๊กกู้ครับ
  • ใช่ครับๆๆ ขอบคุนมากครับ

และมีอันอื่นอีกไหมอ่ะครับ
  • มีครับอีก 1 อัน เป็นคลิปของ รายการเรื่องจริงผ่านจอครับ คลิปนี้ตรงและแรง ผมต้องขออนุญาต พี่มาร์คนำมาเผยแพร่ก่อนครับ

ในคลิป รายการเรื่องจริงผ่านจอนี้ จะได้พบกับ ตำนานหมาแดง ไทเกอร์ ตัวเป็น ๆ ควบเครื่องวิ่งด้วยความบ้าคลั่ง 5555 เห็นแล้วสะใจ

• :066:hi ...คุณปอ..เป็นไงบ้างสบายดี..อะปล่าว...ดอลลี่เป็นไงบ้าง:013:
    ตอนนี้ MM สบายดี..(8 เดือนกันแล้วนะไวจังเลย)...ตอนนี้กินได้น้อย..ลองชั่งกิโลดูตอนนี้ประมาณ 26 กก.เอง:030:
    แต่ยังร่าเริง และห้าวเหมือนเดิม...ว่างๆไว้เอารูปมาดูบ้างนะ...BYE ....:031:
  • สวัสดีครับคุณธน ดอลลี่ 22 กก. เท่านั้นเอง 8 เดือน เริ่มมีอาการ แอ๋มบวม ฮาาาาาาา รู้สึกว่า เมนใกล้จะมาแล้ว

ตอนนี้เริ่มมีอาการบางอย่างที่เปลี่ยนแปลงไปอย่างรวดเร็ว คือ เมื่อเห็นหมาบางตัวที่เราไม่ชอบ มันจะมีอาการ ขนพองทั้งหลัง ไปถึงหาง เมื่อก่อนไม่เคยเป็นแบบนี้ แต่ตอนนี้มันเริ่มแล้ว เหอ ๆ

แต่ก็ยังรักเด็ก และเฮฮา กับคนได้ทุกเพศทุกวัยเหมือนเดิมครับ
  • อยากดูจังอะครับที่เปนคลิปจากเรื่องจรีงผ่านจอ
  • ผมเคนไรท์เป็นซีดีแจก ไม่ทราบว่าใครเก็บไว้บ้างครับ
    รายการถอดรหัสด้วย ใครยังมีเก็บไว้รบกวนแบ่งเพื่อนๆบ้างครับ
  • อยากดู เหมือนกันครับ :m113:
  • ใครมีเอามาแบ่งเพื่อนบ้างครับ ผมว่าผมแจกไปเยอะเหมือนกันนะ
  • ใครมีผมขอด้วยครับ ส่งเป็นไฟล์ทางอีเมล์ ผมก็ได้ครับ
    nupong07@hotmail.com ครับ
  • ถ้าเป็นไปได้ เรื่องจริงผ่านจอ อัพโหลดไว้ตามเวป บิททอเรนท์ ก็จะดีมากๆเลยนะครับ..
    เพราะเป็นไฟล์ที่ใหญ่พอสมควร ดูรายละเอียดจากสกรีนช๊อตแล้ว 320 MB ความยาวตั้ง 1ชั่วโมง 3 นาที 43 วินาที. อยากดูเหมือนกันครับ...:m001:
  • http://www.phuketube.com/index.php?option=com_seyret&task=videodirectlink&Itemid=1&id=723

สุนัขจะทำร้ายเจ้าของเนี่ย เปอร์เซ็นต์มันน้อยมาก ผมว่าเป็น 0 เลยอะ ถ้าสภาพจิตปกติ ไม่มีทางเลย เราตีมันให้ตายมันก็ไม่มีทาง แต่วันนี้เหตุการณ์คือ เจ้าของเปิดประตูตอนดึก ๆ เนี่ย มันเข้ามากัด แสดงว่ามันไม่ได้มองว่าเป็นเจ้าของ มันจะมองว่าเป็นคนบุกรุก

คนเราเวลาจะเลี้ยงเนี่ย เราต้องเข้าใจว่าจะเลี้ยงพันธุ์ อะไร
    ถ้าคุณต้องการแรงปะทะ สำหรับในการป้องกันผู้บุกรุก คุณต้องเลี้ยงร๊อตไวเลอร์
    ถ้าคุณต้องการเฝ้ายาม โกดัง หรือบริเวณกว้าง ๆ คุณต้องใช้โดเบอร์แมน
    ถ้าคุณต้องการสุนัขนำทาง คุณต้องเลี้ยงลาบาดอร์
    ถ้าคุณต้องการหมาลากเลื่อน คุณต้องเลี้ยงไซบีเรียน
    อันนี้คือ เค้ามีวัตถุประสงค์ของแต่ละสายพันธุ์ อยู่แล้วชัดเจน แต่ว่าบางทีคนเราจะเลี้ยงพันธุ์เดียวเพื่อให้เป็น ทุกอย่าง มันไม่มีทางทำได้ 100% บางตัวดมกลิ่นดี แต่เฝ้าบ้านไม่ดี บางตัวเฝ้าบ้านดี แต่ดมกลิ่นไม่ดี อย่างพิทบูลเนี่ย เหมาะสำหรับการเลี้ยงเพื่อเป็นกิจกรรม อะไรที่ใช้กำลัง เค้าชอบ แต่ถ้าจะมีเลี้ยงแบบเป็นเฝ้าบ้าน นี่ไม่ดี บางตัวเฝ้าได้ บางตัวเฝ้าไม่ได้ อย่างบางตัวดุ บางตัวไม่ดุ

มีบางคนเค้าก็แอบเลี้ยงไว้เพื่อ เป็นเกมส์อะนะ แอบเดิมพัน กัดกัน เหมือนกับการเดิมพันกัดปลา ตีไก่ ในบ้านเรานี่แหละ ไอ้ความชอบของคน บางทีเราก็ไม่อยากไปก้าวก่าย มันเป็นสิทธิส่วนบุคคลของแต่ละคน แต่ผมเป็นประเภทที่เลี้ยงเพราะเราชอบมัน พันธุ์นี้มันกล้าหาญ มันแข็งแรง มันซื่อสัตย์ มันน่ารัก

เนื่องจากมันมีกระแสต่อต้านด้วย คนที่ไม่รู้จักพิทบูลเนี่ยจะต่อต้านมาก ๆ ส่วนคนที่เลี้ยงพิทบูลจะปกป้อง จะรักมากเลย จะแบบ คือใครแตะพิทบูลเค้าจะมาแก้ต่างแทนตลอด นั้นเค้าจะพยายามเลือก คนที่จะเลี้ยงไป เพื่อที่จะไปดูแลดี ๆ เพื่อที่จะช่วยกันสร้าง ชื่อเสียง พิทบูลขึ้นมา อย่างคนที่แบบไม่มีความรับผิดชอบ เค้าจะไม่ขายให้เลย ถ้ามีปัญหาจะทำให้เค้าเดือดร้อน

คนเราถ้ามีความรับผิดชอบเนี่ย อย่าว่าแต่เลี้ยงสุนัขเลย เลี้ยงเสือ เลี้ยงจระเข้ เลี้ยงช้างก็ไม่มีปัญหา แต่ถ้าเราไม่มีความรู้ ไม่มีความรับผิดชอบนะครับ เลี้ยง เลี้ยงอะไรนะ ไอ้ ปลา เลี้ยงไก่ ก็ยังเดือดร้อนชาวบ้านเลย ใช่มั๊ยครับ เพราะไม่ดูแล ไม่เข้าใจ อันนี้คือมันอยู่ที่จิตสำนึก ของคนมากกว่า และความรู้ความเข้าใจ และการเตรียมพร้อม ไม่พร้อมก็อย่าเพิ่งไปเลี้ยงมันเลย มันเป็นภาระ นะครับ ของพวกนี้มันไม่ใช่รถ ไม่พอใจก็จอดทิ้งไว้ได้ ของพวกนี้เป็นสิ่งที่มีชีวิต มันต้องการการดูแลเอาใจใส่ ฉะนั้น ก็อยากฝากไปถึงคนที่คิดจะเลี้ยงเนี่ย ทบทวนดูหลาย ๆ รอบ ว่าเราเลี้ยงเพราะเรารักเค้า หรือว่าเลี้ยงตามเค้า

subtitle ให้ด้วย ฮา ๆ
  • ถ้าทั้งรายการ คงไม่ไหวครับ อันนี้อัพให้เฉพาะ ช่วงละกัน
  • โธ่ ทำทั้งทีก็ไม่ทำให้สำเร็จ

มาเอาแผ่นไปก๊อปแจกเลยไป
  • แหมมมมมม ช่วงของพี่มาร์ค 11.22 นาทีเอง ดูพอหอมปากหอมคอ เหอ ๆๆ ผมดูซะพากษ์ได้อ่ะคิดเอาเอง ฮา ๆๆๆๆๆๆ
  • ขอบคคุณ พี่ CommentAuthorcatpit มากเลยครับ ๆ ๆ
  • คุณปอ...ตอบได้โดนใจจริงๆ:063:..เอาไป 10 เต็มเลย...:006:
  • ครับ คลิปนี้ความยาว 11.22 นาที ความจุ 45mb สงสัย ต่อไป ต้องอัดพวกคลิปวีดีโอ ใส่แผ่น dvd ใครอยากได้ ส่งให้ เอาแบบนั้นเลยดีกว่า 5555 ตอนนี้ เครื่องเต็มไปด้วยคลิป
  • อาครับ ๆ ๆ มีเยอะขนาดนั้นเลยหรอ ครับเนี่ยย!!