ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เหตุการณ์แบบนี้ เขาว่ากันยังไง
  • ผมมีหมาตัวเมียชื่อแตงโม ได้พาไปผสมกับหมาตัวผู้ชื่อ ซูโม่ของพี่จอย ผสมเมื่อ 26 ต.ค. 2552
    หลังจากที่ผสมไป ผ่านไป 3 เดือนกว่้าแล้วหมาก็ยังไม่เกิด แบบนี้เขาเรียกว่า หมาแท้งรึปล่าวคับ (ไม่เห้นซาก หลังจากผสมมาก็แค่ ดูอ้วนขึ้นนิดหน่อย นมแม่หมาก็ไม่ตั้งเต้า) หรือผสมไม่ติด แต่พี่จอยเขาก็บอกว่าได้ผสมติดไป 3 ครั้ง แต่ก็ไม่มีหลักฐานยืนยันให้กับผม

ผมก็ได้ติดต่อไปที่พี่จอย เจ้าของซูโม่ ว่าแตงโมยังไม่เกิดนะคับ เขาก็โอเค เขารับเทินร์ ตามที่บอกไว้ ตรงนี้ก็ไม่ได้คิดมากแคิดแค่ว่าหมาพร้อม แล้วค่อยพาไปผสมใหม่ก็ได้

แต่อยู่ๆ เพิ่งมารู้ว่าหมาซูโม่ หมาเป็นของพี่วุฒิ และหลังจากที่ผสมเสร้จ หมาก็ได้ไปอยู่กับพี่วุฒิ ตลอด ( เพิ่งเ้ห็นว่าซูโม่ มาอยู่ใกล้ๆกับบ้านผม และผมได้คุยกับพี่วุฒิ เขาก็ไม่รู้ว่าหมาซูโม่เพิ่งผสมมา แต่เขาก็ยินดี รับเทินร์ให้ ) ตรงนี้ไม่ได้ติดใจอะไร ...ก็เพราะเจ้าของ เ้ขายินดี รับเทิรน์ให้

และพอผ่านมาไม่กี่วัน ก็เห็น ว่า หมาซู่โม่เริ่มไม่สมบูรณ์ และพี่วุฒิก็ได้บอกกับผมเองว่า ตอนนี้ถ้าจะผสมกับซูโม่ ก็ยังผสมได้ แต่หมาไม่สมบูรณ์ 100%

ล่าสุดเมื่ออาทิต ที่ผ่านมา ผมได้โทรไปถาม พี่จอย ถามเรื่องซูโม่ แต่กลับได้คำตอบมาว่า ตอนนี้ซูโม่ ตายแล้วโดนวางยาตอนที่เขาเอาไปฝากไว้ที่บ้านเพื่อน(เพื่อนคนนั้นคือเจ้าของหมา แต่เขาก็ยังไม่ได้บอกกับผมว่า พี่วุฒิคือเจ้าของหมาซูโม่ ) และตอนที่เขาบอกแบบนี้ ผมก็บอกว่าแล้วจะทำไงให้ผม เขาก็บอกว่าเขาจะหาหมาตัวผู้ตัวใหม่ผสมแทนซูโม่ให้กับผม แต่ผมว่าถ้าซูโม่ตาย ผมก็จะไม่ผสมนะ ขอค่าผสมคืนดีกว่า ถ้าผมจะผสมกับตัวนั้นผมขอดูหมาก่อนแล้วถ้าผมชอบผมก้จะพามาผสมเอง แต่พี่เขาก็ปฏิเสธ ผม เขาว่าให้ หมาพร้อม แล้วค่อยพามา เด่วจะจัดการให้ แล้วก็วางสายไป.... ผ่านไปประมาณ 10 นาที เขาโทรกลับมาหาผมว่า ซูโม่ยังไม่ตายนะ แค่เพื่อนเขาล้อเล่นว่าหมาตาย เป็นเจ้าของหมายังไงที่ไม่รู้ว่าหมาตัวเองตายจริงหรือไม่ (ก็ไม่ใช่เจ้าของหมาจริงๆนะสิ) แต่ที่ผ่านๆมาผมรู้มาตลอดว่า ซูโม่อยู่ที่ไหน อยู่กับใคร หมาเป้นยังไงเห้นมาตลอด เพิ่งไม่เห้นมาเมื่อ 3 อาทิตที่ผ่านมา

เมื่อวานตอนเที่ยงเขาโทรมาหาผม แต่ผมไม่ได้รับสาย ตอนเที่ยงวันนี้ ผมได้โทรกลับไปหา ก็ได้พูดคุยกัน เขายินดีที่จะให้ซูโม่มาให้ผมดูแล(แบบนี้มันถูกต้องรึป่าววคับ ) สุดท้ายก็ตกลงอะไรไม่ได้ ก่อนจะวางสาย เขาก็ได้บอกว่า มีอะไรงั้นก็ให้มาคุยกันในบอร์ดตรงนี้

อยากจะบอกว่า ผมมีความจริงใจให้ แต่สิ่งที่ได้กลับมา มันเป็นแบบนี้

ใครเจอแบบนี้ แล้วยังไปผสมต่ออีกบ้าง ที่ถามมาทั้งหมดนี้ อยากให้ พี่ เพื่อนๆ น้าผี ช่วย แสดงความเห้นกันหน่อย

ผมจึงเรียนมาเพื่อ ทราบ ผม ปิง นครศรีธรรมราช
  • เป็นเรื่องของน้ำใจครับที่เจ้าของตัวผู้น่าจะคืนเงินให้หรือปล่าว แต่ดูจากพฤติกรรมแล้ว ท่าทางจะลูกเล่นเยอะ ได้คืนยากครับ

ถ้าเขาให้เอาตัวผู้มาขุนเองแสดงว่า เขาไม่ได้รักหมาเขาจริง หาแดกจากน้ำเชื้อมัน แล้วยังสันดานไม่อยากดูแลมันอีก น่าสงสารหมาครับ

ฝากไว้นิดนึงครับ สำหรับผู้ที่จะผสมหมา อย่ามองแต่ผลประโยชน์หรือลูกหมาที่จะได้อย่างเดียว
    ปัญหาที่จะตามมามีเยอะมาก นี่ก็เป็นอีกตัวอย่างหนึ่งที่เป็นอุทาหรณ์
  • อันที่จริงเพื่อนมาฝากหมาไว้ แล้วมาผสม เจ้าของตัวจริงก็ไม่ได้คิดมาก แต่พอมีปัญหา จะไม่รับผิดชอบ มาบอกว่าหมาตาย อยู่ๆมาบอกว่าล้อเล่นว่าหมาตาย เจ้าของหมาอะไรกัน ที่ไม่รู้เลยเหรอว่าหมาตัวเองเป้นหรือตายอยู่ ถ้าให้ผสมจริงๆก็คงไม่เป้นไรหรอกครับ แต่แบบนี้เสียความรู้สึก อย่างแรงงงงง บอกว่าตัวเอง เลี้ยงหมาทำหมามาหลายคอกแล้ว แล้วทำกันแบบนี้เหรอ เจ้าของหมา(พี่วุฒิเขาไม่มีส่วนได้เสียแต่เขายังยินดีที่จะรับผิดชอบจะหาหมาให้ จ่ายค่าผสมให้ แต่นี้สิคับ คนผสมที่เขารับผลประโยชน์ เขาทำกันแบบนี้)

ถ้าหมาเขาตายจริงเขาก็หาตัวอื่นมาให้ผม แล้วถ้าหมาผมตายล่ะ เขาจะยอมให้หมาตัวอื่นมาผสมเหรอ แล้วยิ่งตอนนี้หมาไม่สมบูรณ์อยู่ ผมรู้อยู่ พี่วุฒเจ้าของหมาก็รู้อยู่ แต่นี้สิ คนที่จะมาให้ผสม กลับไม่รู้สังเกตไม่เห้นเลยเหรอ ผมก้มะใช่เด็กที่ไม่มีความคิด คนเราทำอะไรก็ย่อมรู้อยู่แก่ใจ

ถ้าใครคิดว่าผมผิด รึสมควร ว่่ามาตรงนี้ได้เลยครับบบ
  • ความจริงเรื่องนี้มันไม่น่าจะเป็นเรื่องขึ้นมาได้นะครับ ไม่มีอะไรซับซ้อนเลย

การรับผสมหมาก็มีให้เห็นกันอยู่ทั่วไป คิดค่าผสมตามที่ตกลงกัน
    การผสมมีการถ่ายรูปไว้เป็นหลักฐานกรณี เจ้าของแม่หมาไม่ได้มาเอง
    ผสมไม่ติดมีเทิร์นให้อีกครั้ง หากยังไม่ติดอีก มันก็อยุ่ข้อตกลง
    เช่นว่าผสมให้จนติด หรือผสมให้แค่สองครั้งเท่านั้น ไม่ติดอีกถือเป็นข้อยุติ

คงต้องรอให้อีกฝั่งเข้ามาชี้แจง ผมเชื่อว่าน่าจะจบกันได้ด้วยดีครับ
  • แบบนี้ตั้งใจโกงตั้งแต่แรกเลยนะเนี้ย เอาหมาเพื่อนมาผสม เจ้าของหมาเขาไม่โวยวายอะไรก็โขแล้ว นี้ยังมา ลูกเล่นอีก โกงงงงงงงงงงง
  • ผสมหมายังไง 3 ครั้งหลักฐานไม่มีเลย หรือเขาไม่มีกล้องถ่ายรูป หรือมือถือเขาเก่าขนาดถ่ายรูปไม่ได้หรือเขาจนมาก......คุณไม่สงสัยอะไรบ้างหรือ??????????

คนๆนี้เล่นเวปไหนเคยโพสรูปบ่อยไหม อยู่กับพิทบูลนานหรือยัง ถ้าเคยผสมหมา เขาเคยคิดค่าน้ำเชื้อมาบ้างป่าว

แค่รับผสมเก็บเงินแล้วไม่บอกว่าหมาเป็นของใครก็ส่อเจตนาแล้ว???????

ตอนนี้คุณสันนิษฐานว่าโดนโกงไว้ก่อนหากคนที่รับเงิน...ยังไม่ยอมชัดเจน

เขาจะให้พ่อหมามาดูแลหรือหลอกให้ขุนหมาให้ฟรีๆกันกันแน่...หากตายไปใครรับผิดชอบ...ในเมื่อมันไม่สมบูรณ์และมันจะยังขึ้นตัวเมียได้ไหวหรือ???????

และฝากบอกว่าหมามันตั้งท้องแค่ 57 -65 วัน คับ ไม่ต้องรอ 3 เดือนนะ มันไม่ใช่วัว ควายยยย

สรุปเบื้องต้น หากข้อมูลคุณจริงหมด..........คุณเสียท่าแล้ว...เนื้อสันเข้าปากหมาแล้ว.....รีบๆไปเอาไม้งัดปากมาเถอะท่าน
  • แก๊งค์นี้คุ้นๆไหมพี่น้อง ย้อนดูเอาเองว่าใครเป็นใคร ใครน่าจะโกงใคร
    น่าจะแสบแทบทั้งทีม โกงไว้ก่อน...สอนไว้

http://www.ipitbulldog.com/wb/detailquest.php?qid=1014&page=1
  • มีอะไรก็ชี้แจงกันตรงนี้ได้ แค่ต้องการการรับผิดชอบ พี่เอาหมาเพื่อนมาผสม ผมก็ไม่ได้ซีเรีัยส เจ้าของหมา เมื่อเขารู้เขาก็ยินดี

แต่พอหมาแท้งหรือไม่ติด พอจะไปเทินอีก บอกว่าหมาตาย แล้ว อยู่ๆ บอกว่าโดนล้อเล่นแบบนี้

และกระทู้นี้ผมด่าใครคับ มีอะไรจะยืนยัน ก็ซัดมาได้เลย

ไม่ได้เจตนาจะหาเรื่องชวนใครทะเลาะ แต่นี้มีสายด่วน คิดว่าชวนทะเลาะซะงั้นนน แค่ขอความชัดเจอ ก็แค่นั้น จบ.
  • ไอ้แก็งค์เหี้ยนี้ขึ้นชื่อมานาน
  • ออ มันพวกเดียวกับไอ้เอ๋สุราษนี้เอง ว่าแล้วทำไมเลวได้ใจจริงๆๆ
  • จาก Ghost
    55 นาทีก่อน | March 23, 2010, 7:38 pm

ถ้าผมเอาเรื่องที่ผมสร้างมาโพสแบบนี้ก็คงไม่เสียเวลาพิมหรอกนะคับ

ผมรอรับฟังรอดูความเห็นและคำชี้แจงอยู่แถวๆนี้คับ :013:
  • ทำไมไม่ให้เจ้าของหมาตัวจริงซึ่งรับรู้และเข้าใจเรื่องทั้งหมดแล้วช่วยเคลียร์
    ถ้าคุณบอกว่ารู้จักทั้ง 2 คนดี และ 2 คนนี้คงซี้กันแน่ หรือรวมหัวกันโกงคุณๆก็คงซวยแล้วละ
  • แล้วตอนนี้ คุณปิงต้องการอะไรละ เทิร์นหรือเอาเงินคืน หรือมาแสดงความเกรียนละ
  • ผมก็ไม่ได้สนิทกับใคร เป็นพิเศษนะคับ แต่เจ้าของหมา เขายังไม่ทราบเลยจริงๆ ว่าหมาของเขาเพิ่งผสมมา แต่เขายินดี ที่จะเป็นธุระจัดหาให้

และอีกอย่างนึง เจ้าของหมาเขาก็เคยซี้มา แต่ตอนี้ก็คงมีความสนิทเป็นธรรมดา แต่ เรื่องผสมนี้ มีคนที่พร้อมจะรับผิดชอบแค่คนเดียว แต่ซึ่งเขาก็ไม่ได้มีส่วนได้ผลประโยชน์อะไร

ที่ผมมาบอก มาโพสตรงนี้ ไม่ใช่แค่หวังว่าจะต้องเอาค่าผสมคืน ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรก็จะได้รู้ว่าค่าผสมนั้นมีคนยอมเสียชื่อกับมัน แต่ แค่อยากให้มีการรับผิดชอบก็พอ

ผมไม่มีเจตนาจะประกาศสักดาจะมีเรื่องมีปัญหากับใคร แค่พูดความจริง ต้องการแค่ความชัดเจน รับฟังความคิดเห็น ได้ทุกๆคน
  • * Ghost | March 23, 2010, 8:55 pm

คงแสดงความเกรียนแล้วละมั่งคับน้าผี แล้วก็ฝากบอกว่าทีหลังใครจะผสมหมาก็อย่าเกรียนเหมือนผมคับ
  • ดูตามลิงค์อีกเวป ใช่คนที่โชว์ หมูปั่นจักรยานป่าว มันก็โพสบ่อยนี่นา ทำไมผสมหมา 3 ครั้งไม่ถ่ายรูปให้เลย
    ไม่ผสมให้มากกว่า หลอกกินค่าน้ำเชื้อชัวร์

รีบแจ้งความเลยแก็งค์นี้ไว้ใจได้หรือ
  • หรือไอ้คนรับเงินคุณมันแอบล่อหมาคุณ ผสมเอง 3 ที ไอ้ซูโม่ไม่รู้เรื่อง เลยไม่ท้องเพราะคนละสปีชีส์กัน
  • เหตุการณ์แบบนี้ เขาว่ากันยังไง///// เขาว่ามันโกงไง เลวได้ใจ
    ทำบุญไปเถอะกับใอพวกขี้โกงขายน้ำเชื้อหมาแดก
  • เรื่องนี้มองตามความถูกต้อง ถ้าหมาตัวเมียผสมไม่ติดก็ต้องเทรินใหม่เป็นครั้งที่ 2
    ซึ่งถ้ายังผสมไม่ติด ตามที่เขาผสกัทั่วไป ก็เป็นอันสิ้นสุด เพราะถ้าหากมีการผสมในฮีท 2 แล้ว
    ก็อาจเป็นเพราะความบกพร่องของการนับวัน สุขภาพของหมาตัวเมีย การรับผิดชอบในการผสมก็เป็นอันจบสิ้น
    เรื่องอื่นก็ว่ากันไป ไม่ใช่ว่าคุณไม่พอใจก็จะเอาคืนท่าเดียว แต่เจ้าของหมาตัวผู้ก็ต้องต้องดูแลการผสมครั้งที่ 2 ให้เรียบร้อย
    ส่วนเรื่องหมาใคร ของใครอันนั้นก็อีกเรื่องนึงครับ แต่ถ้าหมาตัวเมียผสมในครั้งที่ 1 ติดแล้ว ก็เป็นอันสิ้นสุดสัญญาการผสมกันครับ ถ้าในกรณีแท้งก็แล้วแต่เจ้าของหมาตัวผู้ครับ ว่าจะมีน้ำใจแค่ไหน แต่ไม่ใช่เจ้าของหมาตัวเมีย จะเอาเงินกลับครับ
  • ผสมเป็นครั้งที่สองก็ได้ แต่ตอนนี้ หมาตัวผู้สุขภาพก็ไม่ 100% เจ้าของหมาที่จะพาไปผสมรู้แล้วใครอยากจะผสมด้วยละคับ

แล้วพอถามถึงเรื่องหมา ก็บอกว่าหมาตายแล้ว อีกแปปก็บอกว่าหมาไม่ตายทีแค่ล้อเล่น แบบนี้มีด้วยเหรอคับ

ไม่ทราบว่าเหตุผลที่บอกว่าหมาตายแล้วเพราะหมาไม่ไ่ด้อยู่ที่ตัวเองรึป่าว

แล้วเรื่องค่าผสม ไม่ให้ก็ไม่เป้นไร ใช่ว่าผมจะต้องการคือ แต่แค่น้ำใจคับ ตอนนี้ผมก็ไม่ได้มานั่งเลี้ยงลูกหมาอยู่นะคับ

ไม่ใช่ว่าคุยอะไรก็กติกา แล้วตามกติกา เขาว่ากันแบบนี้เหรอคับ

ผสมมาหลายคอก แต่ละคอกผสมกันแบบนี้เหรอคับ

และเรื่องหมาของใครตอนนี้มันก็ไม่ใช่เรื่องแล้ว เพราะเจ้าของหมาตัวจริงเขาก็ยินดี ตัดบทตัดปัญหา รับผิดชอบแทนทุกอย่าง

ผมไม่ได้มาประกาศหาใครจะมาทะเลาะด้วยหรอกนะคับ แค่อยากให้คนอื่นรู้ว่าผมเกรียนนนนนโง่ซะเอง
  • ถามผีตัวบนแล้วไอ้ผสม 3 ที หลักฐานไม่มีมันส่ออะไร หมาก็ไม่ใช่ของตัวทำมาเป็นสมอ้างมันยังไง
    บอกว่าหมาตายเพื่ออะไร
    ผสมไม่ติดเทิร์น 1 ครั้ง มันเป็นทำเนียมอยู่แล้ว
    อยากให้วิเคราะห์เจตนาของคนรับเงินมากกว่า
  • ขอเบอคนชื่อจอยหน่อยได้ป่าวครับ เคยโดนโกงลูกหมาเหมือนกัน ไม่แน่จัยคนเดียวกันป่าว
  • ก็ แล้วแต่นะคับว่า จะพาหมาไปผูกต้นมะม่วงแล้วยิงก็ตามแล้วแต่นะคับ ผมก็คงไม่ไปขวางวิถีกระสุนมันหรอก

แล้วที่ว่าผมคุยกับเจ้าของหมาตัวจริงมาตั้งแต่ต้น เพื่อจะเอาค่าผสมกลับ มันก็คงไม่ใช่หรอกคับ

ความจริงจะประจานก็ว่ามาตรงนี้ ผมไม่ได้ว่างพอทีจะมานั่งโทรศัพท์แบบ Callcenter หรอกนะคับ

แล้วพอดีก็ผมมีสมองน้อย พูดเรื่องผสมหมา แต่เขาก็ได้ยินว่าพูดหมาๆ ใครมีเจตนาอะไรกัน เท่านี้ไม่เข้าใจเหรอคับ

ผมก็ไม่ได้จะมีปัญหาชวนใครหาเรื่องทะเลาะ คนเราทำอะไรก็รับผิดชอบเท่านั้นพอ จะเอาหมาเพื่อนมาผสม

บอกมาผสมไป3ครั้ง มีอะไรมายืนยันบ้างล่ะ พอจะไปถ่ายรูปเองก็มาบอกว่าโทรตามไม่ทัน นั้นมันเหตุผลเหรอ

จะมีส่วนได้เสียใครก็ไม่ว่า แต่ไม่ใช่มาแบบนี้ และที่ไม่พูดตั้งแต่ทีแรก ไม่ใช่จะหลอนเอาค่าผสมคืน

จะผสมหมาคับไม่ได้คิดจะ เอากำไรจากพาหมาไปผสม

จะประจานอะไรผมก็เชิญ พูดกันตรงนี้ ก็ไหนว่าอ้างกติกา ก็ว่ากันตามนี้

บ้านผมก็อยู่ที่เดิม ผมไม่ใช่พูดหมาๆ แต่ผมพูดเรื่องหมา และผมก็ไม่ใช่ลูกหมา
  • อีกฝ่ายเขาคงไม่ได้เล่นบอร์ดนี้ จึงไม่มีคำอธิบายครับ
  • พวกเราก็รับรู้เอาไว้เพื่อเป็นกรณีศึกษาและประสบการณ์ครับ ผิดถูกอย่างไรก็พิจารณากันเองนะครับ
    หากเจอกรณีคล้ายๆกัน จะได้รู้วิธีป้องกันไม่ให้เกิดปัญหาต่อไป
  • ไม่ใช่ไม่เล่นหรอกคับ เขาก็น่าจะอ่านอยู่ เพราะเห็นมีสายด่วน มาลงที่เบอผมเป็นระยระยะเลย เหอๆ+

แบบนี้เจตนาของใครเป็นยังไงเดากันยังคับ

ใช่คับ ถ้าเขาไม่ชัดเจนผมก็เอาค่าผสมคืนดีกว่า แต่ที่ออกมาโพสแบบนี้ไม่ใช่เพื่อจะเอาค่าผสมคืน อย่างเดียว

อย่างน้อยก็รู้แล้วล่ะคับ ผมยอมโง่เกรียนหน้าด่้าน แต่อีกคนกลับมาชี้แจงทางโทรศัพท์ มันสมเหตุรึป่าว

ก็ไหนอ้างกติกามาตลอดแต่พอตอนนี้ กลับมาชี้แจงแบบสายด่วน

พูดไปพูดมา ก็คิดว่าจะมาหาเรื่อง มาหาว่าผมมาพูดหมาๆ ผมพูดความจริงผมหาเรื่องใครไม่ทราบ ผมผิดด้วยเหรอคับ
  • ก็ดีใจครับ ที่บอร์ดนี้ได้ทำหน้าที่ของมันอีกครั้ง

ส่วนใครผิดใครถูก ใครมีเจตนาเป็นอย่างไร อ่านข้อมูลแล้วก็ตัดสินกันเองครับ

ขอบคุณที่ให้เกียรติและไว้ใจให้บอร์ดพิตบูลโซนเป็นสื่อกลางเกี่ยวกับกรณีนี้ครับ
  • ใช่แล้วครับพี่มาร์คพูดถูก ของแท้คนจริงข้อมูลจริงอยู่ในบอร์ดนี้ได้นาน ของปลอมไม่นานก็ถูกเปิด ทีมนี้เล่นเวปพิทบูลมานานแรกๆก็อยู่บอร์ดนี้
    หลังๆทำผลงานไว้เยอะเลยไม่กล้าอยู่ ไม่กล้ามาตอบ
    พิทบูลเมืองคอนเป็นแบบนี้เพราะใครกลุ่มไหน ลองสัมผัสกันดูครับ แค่ตามลิงค์ข้างบนไปก็จะรู้ว่าวุฒิภาวะคนกลุ่มนี้คิดอะไรทำอะไรเป็นหรือถูก/ควรแค่ไหน.....อายแทนครับ
  • ผมไม่ไ่ด้อยากทะเลาะอะไรกับใครหรอกนะคับ ผมพูดความจริง ข้อมูลจริง แล้วก็ไม่ไ่ด้จะพาดพิงใครให้มาขัดใจกัน

แต่สิ่งที่ผมได้รับ มันเริ่มจากตัวผมที่มีปัญหาคอยจะเอาแต่ผลประโยชน์เหรอครับ

ซัดกัน มาอธิบายกัน เหตุผลยังไงผมก็ยอมรับฟัง
  • ขายหมาแดกชัดๆ joy.นครศรีฯ ชื่อนี้ดังมานาน
  • อายแทนคนเมืองคอนมากเลยครับ

ลองตามไปดูใน http://www.ipitbulldog.com/wb/detailquest.php?qid=1014&page=1 ที่โพสไว้ข้างบน
    ไล่ดูไปเรื่อย ๆ แล้ว แก๊งส์นี้ ไม่ได้มุ่งเรื่องหมาเท่าไหร่เลย มุ่งแต่เรื่องอื่นมากกว่า
    ก้อต้องพิจารณาก่อนว่า หมาที่เขาทำกันจะมีคุณภาพหรือไม่

ใครผิด ใครถูก ... ก้อพิจารณากันไปตามเนื้อผ้าครับ
    ผมเองก็ไม่เก่งเรื่องพิทบูลเท่าไหร่ ก็เลี้ยงไว้เป็นเพื่อน 1 ตัว เท่านั้น ไม่ได้รู้เรื่องกติกาที่ว่าเท่าไหร่

คนเมือนคอนที่เกี่ยวข้อง และมีความรู้เรื่องนี้ ช่วยออกมาไขข้อข้องใจหน่อยครับ
  • เห็นใจจริงๆ เข้าใจเลยคับว่า คุณ เริ่มไม่เชื่อมั่น กับคุณจอยแล้ว
    ค่อยๆคิด และหาทางออกที่ดีดีสุดนะคับ
    คุณอยู่นคร อยู่แถวไหนคับ
  • มะม่วงสองต้นคับ ซ.ตาเปลี่ยน เข้าทางหัวท่า
  • ไม่ทราบว่าคุณจอยเล่นบอร์ดนี้รึป่าว
    ถ้าเล่นช่วยออกมาแสดงความรับผิดชอบก็ยังดีน่ะครับ
    เราคนใต้เหมือนกันอีกอย่างเป็นคนบ้านเดียวกันด้วย
    ยังไงก็ขอขอบคุณบอร์ดนี้น่ะครับที่ช่วยเป็นสื่อกลางได้
    ปิงก็ใจเย็นๆๆน่ะน้องพี่ว่าคงไม่มีอารัยมากไปกว่านี้แล้วแระ
    แล้วเจอกันน้อง
  • มันมาอ่านแล้วและทีมนี้หลายคนถึงกันหมดอัพเดทตลอด แต่ไม่กล้าตอบแน่ เพราะการออกมา รังแต่จะเจ็บตัวกว่านี้
  • ขอบคุณทุกความเห้น ขอบคุณทุกๆท่าน คับ ทุกวันนี้ คนเราก็อย่างว่าแหละคับ รับผิดชอบต่อการกระทำน้อยลง

ิคิดเสมอว่าความคิดตัวเองถูก ข้านี้ใหญ่ ข้านี้บิ๊ก อ้างกติกาอ้างกฎ พอทำตามก็เงียบ คิดแต่ส่วนของตัวเอง

คนเรามีวุฒิภาวะ รอยหยักของสมองกันทุกคนจะมากจะน้อยก็แล้วแต่ (อันนี้ไม่ได้ว่าใคร รึเจาะจงใครนะคับ พูดลอยๆ อย่าไปรับเอาแล้วกัน)

แต่กลับทำในสิ่งที่รู้ ว่ามันดีหรือไม่ดี ทุกวันนี้ ผมอายุมาเท่านี้ พ่อแม่ก็สอนมาคับให้รู้จักผิดชอบชั่วดี แต่ผมก้คิดได้เท่านี้แหละคับบบบ หึหึ+
  • ขอยืนยันว่าทีมนี้มันเลวจริงๆๆ ยิ่งไอ้ใหม่ ท่าศาลา เลวครบเครื่อง ทั้งโต๊ะบอล หวยเถื่อน เปิดผับ เลี้ยงนักเลง และอีกสารพัด ทำตัวสร้างภาพว่าดูดีแม่ง เลวกันทั้งก๊ก
  • อืม สนับสนุน ครับ

ใหม่ ท่าศาลา นะเลวครบทุกอย่าง โต๊ะบอล หวยเถื่อน เปิดผับ เลี้ยงนักเลง

เพิ่มเติมอีก คือ เลี้ยงหญิง ทั้งร้านเสริมสวย นักศึกษา ทุ่มจนหมดตัว
    น่าสงสาร เมียกับลูก มันนะครับ มีผัวเลว ๆ แบบเนี่ย ผลาญเงินเป็นว่าเล่น รู้ก็คงหมดตัวไปแล้ว

เลวโคตรรรร ทำเป็นสร้างภาพให้ดูดี แต่โคตรเลวเลยครับ
  • เรื่อง ผู้หญิงนี่ไม่ใช่แค่คนเดียว ขอบอกบ้าเซ็กซ์ทั้งทีม ทั้งหัวดำหัวหงอก ผมมากยันผมเกรียนผมเกรียน

ลูกเขาเมียใครไม่สน สาวแก่แม่ม่าย โสดหรือไม่ ไม่เกี่ยว มันล่อดะ

ศีลธรรมไม่เคยมี แต่สร้างภาพแบบผีตัวบนบอกน่ะใช่เลย
  • ครับผมเป็นคนหนึง ที่ทำงานกับมันมาอยู่พักหนึง รู้ดีว่าไอใหม่มันเป็นยังไง

ทำเลวแล้วโยนความผิดให้คนอืน สร้างภาพให้ดูดี แต่โคตรเลวเลย จิงๆครับผมเห็นด้วย
  • แต่อย่างหนึ่งที่ ไอใหม่มันยังโง่ ...หรือ รู้แล้ว แต่เลวทั้งคู่

นักศึกษาที่มันพาอยู่ตอนนี้ เพื่อนผมบอกว่าผ่านมาแล้ว
    ก่อนมาอยู่กับมัน ก็ผ่าน เพื่อนผม และคนอื่น ๆ มาเกิน 20 คน แล้วครับ
    ก็เด็กเดี่ยวนี้ ได้พาเที่ยว ก็ให้ง่าย ๆ แล้ว เมาหน่อยก็ง่ายครับ จ่ายมั่ง ฟรีมั่ง
    เค้ารู้กันทั่ว ว่าเลวทั้งคู่ เหมือน ผีเน่ากับโลงผุ ละครับ
    ก็แค่หลอกเอาเงินมันไป พอเรียนจบ มันก็โดนทิ้ง

สงสารแต่เมียมัน ไม่รู้ตาสว่างบ้างยัง มีผัวเลว โคตร โคตร
  • ช่วยบอกหน่อยได้มั๊ยครับ

ใน http://www.ipitbulldog.com/wb/detailquest.php?qid=1014&page=1

ใครเป็นใคร ผมรู้จัก 4 คน ครับ
    แถวล่าง จากซ้าย อุ่น เมียไอใหม่ (โง่โคตร ผัวโคตรบ้ากามเลย)ไอใหม่ จอย
    แก๊งส์นี้หรือปล่าวครับ ที่หลอกโคตร ทำงานเป็นทีม ดูหน้าตาไม่น่าไว้ใจเลยครับ

ที่เหลือใครเป็นใครครับ
  • หวัดดีครับ ผมใหม่ นครศรี เพิ่งทราบเรื่องครับ น้องปิงยังไงโทรหาพี่หน่อยนะครับ 0896474999
    ไฟล์แนบ
    018.jpg 102K
  • ไม่ได้จะทำให้ใครอับอายนะคับ แค่ มาพูด ว่าไปตามเหตุ ตามผล
  • ขอบคุณที่โทรมาครับ น้องปิง เข้าใจตรงกันแล้วนะครับ
    ไฟล์แนบ
    a45706.jpg 52K
  • ขอความร่วมมือ เอาเฉพาะที่อยู่ในประเด็นครับ
    ผมจำเป็นต้องลบบางความเห็นออกไปนะครับ

เรื่องส่วนตัว ครอบครัวเขาไม่เกี่ยวครับ

ขอบคุณครับ
  • เข้าใจคับพี่ใหม่ ผมก็คิดว่าพี่เข้าใจผมนะคับ เรื่องเป็นมายังไง พี่สงสัยก็ถามผมได้เลยครับ

รับทราบคับพี่ มาร์ค
  • สิ่งที่สอนคนเราไม่ได้ ก็คือ " สามัญสำนึก "
  • สรุปกันได้อย่างไรก็นำมาแจ้งให้พี่น้องของเราทราบด้วยนะครับ

มีหลายคนทะเลาะกันแทบตาย พี่น้องในบอร์ดออกหน้ามาช่วยกันตรึม
    ปรากฏว่าแอบไปงุบงิบเคลียร์กันหลังไมค์ คนที่ช่วยออกหน้าให้ หน้าแหกไปตามๆกัน

เริ่มในบอร์ดก็พยายามจบในบอร์ดนะครับ ไม่อย่างนั้นคราวหน้าไม่มีใครกล้าเปลืองตัวแน่ครับ

ไม่ได้อยากให้ทะเลาะกัน จบได้ก็อยากให้จบกันแบบสวยๆ
    เพราะเสียดายมิตรภาพที่มีระหว่างกัน
    แต่ทุกอย่างควรโปร่งใสครับ
  • ผมก็รออ่านอยู่ เริ่มในบอร์ดก็อยากให้จบในบอร์ด (งานนี้ไม่มีหลังไมค์)

กล้าได้ก็ต้องกล้าเสีย สรุปยังไงเด่วผมก็มาโพสต์ ตรงนี้แน่นอน :063:
  • เรื่องมันยังไม่จบครับ พี่มาร์คผมแค่คุยกับน้องปิงสอบถามเรื่องราวครับ ว่าเป็นไงมาไง ว่ากันตามผิดตามถูกต้องครับ ใครทำอย่างไรก็รับไปอย่างนั้น แต่อยากจะให้แยกแยะครับ อย่ามาเหมารวมให้คนในกลุ่มที่ไม่ได้มีส่วนเกียวข้องได้เสียด้วยครับ ติดตามกันต่อครับ
    ไฟล์แนบ
    2332.jpg 56K