ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ
  • ไม่เคยคิดว่ามันจะสามารถทำอย่างนี้ได้เลย แต่แล้วเช้าวันนี้มันก็พังประตูออกไปแล้ว เวลาประมาณตีห้าครึ่ง
    ปล่อยมันออกมาทำธุระส่วนตัว

เหตุจูงใจ:
    น่าจะมาจาก หมาแถวนั้นมาเดินป้วนเปี้ยนหน้าบ้าน เพราะเมื่อวานก็มา
    แล้วท่านชายก็ไม่พอใจมาก ทำเสียงหงุดหงิดๆ เหมือนมันเขี้ยวอยากกัดเต็มแก่แล้วหมาตัวนั้นก็กลัวรีบวิ่งหนีไป
    ก็รีบเรียกท่านชายเข้าบ้าน เหตุการณ์ปกติ แค่ว่าท่านชายกระหืดกระหอบ ตาแดง ออกอาการไม่พอใจ

พอวันนี้ เวลาเดิม ให้มันออกมาทำธุระส่วนตัวเหมือนเคย
    สักพักได้ยินเสียงท่านชายทำเสียงหงุดหงิดเหมือนเมื่อวาน ต่อด้วยเสียงโครมเล็กๆ ก็เลยคิดว่าบ้านอื่น คงไม่มีอะไรมั้ง
    ก็เลยเรียกท่านชายเข้าบ้าน ทำไมมันไม่มาหา ตาเหลือบไปดู โอ้โห แม่เจ้า ประตูพังไปแล้ว
    ตะโกนเรียกคนในบ้าน หาไม้งัดปากและสายจูง วิ่งออกไปเรียกท่านชายกลับมา ตอนนั้นมันวิ่งไปจะถึงปากซอยแล้ว
    ดีที่มันหยุดแล้วกลับมา นั่ง (เหตุการณ์ปกติ) ตรวจสภาพฟันกะตามเนื้อตัวแล้วไม่มีเลือดติดมา เฮ้อ โล่งอก

แต่ประตูนี่รู้สึกต้องซ่อมด่วน ตอนนี้ก็เลยต้องเอากรงมาผูกกันไว้ที่ประตูชั่วคราวก่อน อย่างนี้
    เชื่อแล้วว่า หมาแดง แรงขับมันสูงจริงๆ
    ไฟล์แนบ
    SG204436 (Medium).JPG 40K
    SG204435 (Medium).JPG 56K
  • แล้วก็
    ไฟล์แนบ
    SG204438 (Small).JPG 54K
    SG204437 (Small).JPG 39K
  • ขนาดนั้นเลยหรือนี่ ซื้อประตูเซียงกงมาหรือเปล่า ฮ่าๆๆๆ
  • ถ้าไม่เอาไปฝึกสงสัยจะต้องเหนื่อยกว่านี้อีกเยอะ
    เมื่อก่อนมันดุแบบไม่มีเหตุผล ไม่เอาใครเลย
  • ท่าทางจะรักแรงนะเนี้ย ขนาดแค่มานอนหน้าบ้าน ยังขนาดนี้ ถ้าเข้าถึงในบ้าน ไม่ต้องนึกภาพเลยดีกว่า จะขนาดไหน...555
  • สงสัยจะต้องซื้อประตูเหล็กที่ไม่ใช่แค่เหล็กดัดแล้วมั้ง นาดาลวิ่งชนไม่ได้กลัวเจ็บเลย
  • พี่มาร์คคะ ดีที่เชื่อพี่มาร์ค เอาเข้าฝึกแล้ว เค้านิ่งขึ้นเยอะแล้วค่ะ
    แล้วก็เป็นมิตรขึ้นเยอะแล้วค่ะ ที่ดีวันดัดนิสัยให้ค่ะ
    ถ้าเป็นเมื่อก่อน สงสัยจะเครียดค่ะ
  • พอกลับมา ก็นั่งยิ้ม แปลไำด้ว่า "ผมไม่ได้ทำอะไรนะครับหม่ามี้"

แรงดีจริงๆค่ะ เจ้าหนูนาดาล ^^

แข็งแรงๆ นะคะ
  • โห...นาดาว....พลังเยอะจิงๆๆๆๆ น้า ดูจากประตูแร้วๆๆๆ
  • อย่างแรง:m048:
  • ไม่น่าเชื่อเลย ว่าจะทำได้ขนาดนี้ ก็ต้องระวังนะคะ อย่างนี้โจรไม่กล้าเข้าบ้านแน่นอนเลย
  • เหล็กมันไม่มีคุณภาพ 555
  • สุดยอด :o007:
  • อย่างนี้ต้องไปต่อว่าโครงการบ้านไม๊คะเนี่ย
    ทำไมประตูมันเปราะอย่างนี้ เอาอะไรมาทำประตูให้ช้านเนี่ย
  • พี่ปูเจมส์ว่ามันไม่ ใช่หมาแล้ว 55555 มันเป็น เฮอคิวลิช แน่เลย ฮ่าฮ่า เป็นไงว่าแต่ผม เข้าตัวบ้างแล้ว อิอิ!!

ดูหน่วยก้าน มัน สุดๆๆจริงๆ ยี่ ถ่ายเมื่อเดือน 12 นะ นี่ผ่านไป 3 เดือน คงบึกกว่านี้ เยอะ
    ไฟล์แนบ
    SDC11512.JPG 66K
  • :m006: ขนาดนี้เลยหรอเนี้ย
  • หมารึ ว่า หมา โรโบคอป 55 ล้อเล่นๆ ค้าฟ
  • ประตูน่าจะเป็นเนี้อผสม แต่ก็แข็งพอควร ถ้าหักก็หักเลย ไม่งอเหมือนเหล็ก แต่ก็ถือว่าแรงเยอะมากๆๆๆๆ
  • ประคูอัลลอย แข็ง แต่เปราะ ถ้าร้านทำไม่ดีประหยัดวัสดุหรือฝีมือไม่ดี มักเกิดแบบนี้ ต้องระวังครับจะหล่อนลงมาเสียบหมาตาย
  • สัญชาติยาน...ของผมก่อเคยหลุด...ตกใจแทบแย่...:012:...แต่มันหลุดจากโซ้นะคนข้างบ้านจับไว้ได้ดีที่มันจำเขาได้ไม่งัน....ผมซวยแน่เลยเดียวนี้เลยต้อง...ระวังสุดๆ:025:
  • เหตุการณ์เหมือนกันเลยครับขอผมหลุดสองตัวเลยไปเป็นคู่เลยหมาบ้านวิ่งหนีกระจาย...ประตูปิดนะครับแต่ความสามารถเฉพาะตัวมันเกินคาดครับ..เอาหัวมุดดันออกได้จนชินละ
  • บอกได้ 3 คำ ว่า... โอ้ว...มาย....ก๊อด.......