ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เหตุการณ์แบบนี้ เขาว่ากันยังไง
  • ใช่คับ อย่างที่พี่ใหม่โพสต์ ใครทำอย่างไรก็รับไปอย่างนั้น ถ้าผมผิด ถ้าผมหลอกหลวง ก็มาอธิบายชี้แจง ซัดมาได้เลย
  • ขอขอบคุณทั้งสองท่านครับ

พี่น้องท่านอื่นๆ หากจะร่วมแสดงความเห็น ผมขอร้องอย่าเอาเรื่องส่วนตัวและครอบครัวเขามาเล่นเลย
    มันเป็นเรื่องเฉพาะบุคคลครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความร่วมมือครับ
  • คนคนนี้เจอมาแล้วคับ ไม่ฟังใคร ใครพูดอะไรไม่สน อะไรก็ผมจัดการได้ ผมจัดการเอง http://www.ipitbulldog.com/wb/files/20091111213404_joy mtb.jpg
  • ดูกันตามเนื้อผ้า ว่ากันตามเหตุผล วัดกันที่เจตนา
  • ที่ทำแบบนี้แล้วไม่รับผิดชอบ มันเกี่ยวอะไรกับที่ผมไปคุยกับเจ้าของหมาตัวจริง

แล้วผมพาหมาไปผสม แต่ผสมไม่ติด แล้วไปหักค่าติดกับเจ้าของหมา มันเกี่ยวอะไรกับผมคับ

ก็บอกแล้ว ว่าใครจะฝากหมา ใครจะเลี้ยงก็ไม่ได้ว่า แต่ มีเหตุผลรับผิดชอบกันหน่อย ทำไม่รับผิดชอบเขาเรียกว่าอะไร....

แล้วมันผิดด้วยเหรอที่ผมดันไปรู้จักเจ้าของหมาได้ไปคุยกับเขา ไม่ได้ไปนัดแนะกันจะมาหลอกเอาค่าผสมคืน ไม่คืนก้ต้องรับผิดชอบ อธิบายมาไม่ใช่ทำแบบนี้

หายไปไม่กล้ามาตอบ ลองถามเพื่อนๆ หรือตามกติกาที่อ้างมาตลอดดู เขาว่้าไง มันสมเหตุสมผลหรือป่าววว มันเกี่ยวกันเหรอที่ไปหักกับค่าติดกับค่าผสม

อ่านแล้วโพสตอบก็ได้นะคับ นั่งอมทุกข์อยู่ใครก็ไม่ทราบเจตนาจุดหมายนะคับ อธิบายชี้ชัดไปเลย
  • คู่กรณีของคุณปิง จริงๆแล้วเขาเป็นคนตัวอ้วนโต พูดเสียงดัง ชอบคุยโอ่ โชว์เหนือ รักพวกพ้องมากกว่าความถูกต้อง

หากคุณล้มเขาจะเหยียบซ้ำให้จมดิน แต่..........ใจเสาะ.....ไม่เคยสู้โดยเฉพาะกะความจริง

ไม่เคยสู้โดยเฉพาะกะความจริง......แม้ครั้งนี้ก็เช่นกัน.......
  • ความจริงเป็นอย่างไร ในใจเขาก็คงรู้ดี ในเมื่อ เขายอมจะเสียชื่อ เพราะการกระทำแบบนี้ เขาคิดว่าคุ้ม นี้ก็อาจเป็นได้สำหรับเหตุผลของเขา

คนเราก็ผิดพลาดกันได้ กล้าจะยอมรับ กล้าที่จะพูด ผมก็ไม่ได้จะกลัวหรอกคับ ผมก็ไม่ได้คิดว่าจะต้องมาสิ้นหรือชื่อหวิดสิ้นชื่อเพราะ พาหมาไปผสมแล้วโดนบ่ายความรับผิดชอบ

ในเมื่อความจิง มันก็จิงอยู่วันยันค่ำ จะมาโวยวายเพราะผมพูดความจริง หรือจะมากล่าวหาว่าผมหลอกลวง เพราะไม่อธิบายเอง มันก็ไม่ใช่เหตุผล

ในเมื่อผิดก้ว่าตามผิด ไม่ใช่พอผิดแล้วมาเอะอะ จะเอา พักเอาพวก จะมาจัดให้ถึงบ้าน :002:
  • บอร์ดนี้ไม่เล่น สงสัยต้อง ไปเล่นจักรยานมั่งแระ
  • ผมจอย นครครีธรรมราช ว่าจะไม่ออกมาโพสต์แล้ว โทรก็โทรแล้วคุยก็คุยแล้ว เรื่องเป็นมาอย่างนี้ครับพี่มาร์ค วันที่ 18 ต.ค. 2552 ได้รับโทรศัพย์จากน้องปิง บอกว่าจะติดต่อผสมหมา ได้เบอร์ผมมาจากคุณเอ๋ ก็นัดกันดูหมา ตกลงราคา 5000 บ. แต่น้องเขาบอกว่าผมไม่ค่อยมีตังค์ ผมก็ลดให้เหลือ4000 บ.
    ก่อนผสมหมา ผมก็บอกไปแล้วว่าผมไม่มีกล้องนะ น้องปิงก็เอากล้องมาเอง แต่มีปัญหานิดนึง หมาที่ชื่อแตงโมเป็นหมาสาวในวันนั้นก็ยังผสมไม่ติด ต่อมาผมก็รออีก2วันดูแล้วว่ามันพร้อม ก็จัดผสมได้แล้วก็โทรบอกน้องมาถ่ายรูป น้องก็บอกว่า(วันนั้นได้รูปไปบางส่วนแล้วไม่เป็นไรครับพี่) ผมก็ผสมให้อีก2ที โดยเว้นให้อีก2 วัน รวมเป็น3ครั้ง หลังจากนั้นน้องก็ฝากหมาไว้ที่บ้านผมอีก5วัน พอวันมารับหมาน้องปิงก็บอกว่าผมให้เงินไว้ครึ่งนึงก่อนได้มั้ยครับ อีกครึ่งนึงให้หมาเกิดก่อนแล้วค่อยจ่าย ผมก็บอกว่าไม่ได้นะครับไม่มีใครเขาทำกันแบบนี้ ผมก็ตามไปเก็บเงินน้องที่บ้านในวันรุ่งขึ้น ได้มา4000 บ.
    หลังจากนั้นผมก็ไปดูหมาของน้องปิงอยู่ (แต่ดูอยู่นอกบ้านนะหมาตัวอื่นมันเห่ามาก) ไปทุกทีน้องปิงก็ไม่อยู่ที่บ้าน(น้องปิงฝึกงานอยู่ อ.จันดี) ไปดูอีกทีในวันอาทิตย์ที่10 ม.ค. 2553 ถึงได้รู้ว่ามันแท้ง น้องปิงบอกว่ามันถ่ายเป็นเลือด ผมก็บอกว่าไม่เป็นไรหมาสาวก็อย่างนี้แหละเดี๋ยวมันเป็นติดสัดอีก 4-5 เดือนพี่จะเทิร์นให้อีกที หลังจากนั้นอีกหนื่งเดือนน้องปิงก็โทรมาบอกว่าจะพาหมาไปเลี้ยงที่ อ.จันดี แล้วไปพบพิตบูลตัวผู้อยู่ตัวหนึ่งสวยมาก แล้วจะพาน้องแตงโมไปผสม ส่วนเงินค่าผสม 4000 ของผม ผมขอคืนได้ไหมครับพี่ ผมก็บอกว่าไม่ได้ครับน้องแต่พี่เทิร์นให้ได้

"แต่นี้คือเรื่องส่วนตัวของผมกับเจ้าของหมาที่ซูโม้ คือคุณวุท คุณวุทได้เอาเจ้าซูโม้ มาฝากผมแล้วบอกว่า(พี่จอยผมฝากซูโม้สักพักนะผมย้ายบ้านแล้วไม่มีที่เลี้ยงมัน) ผมก็บอกว่าวุทซื้ออาหารมาแล้วกันนะ หมาอยู่ที่ผมเกือบ2 ปี แต่คุณวุทซื้ออาหารมาให้1 กระสอบ หลังจากนั้นก็ผิดใจกันมาตลอด (หลายเรื่อง) พอวันที่หมาที่ชื่อซูโม้ผสมเป็นที่เรียบร้อย ผมนำหมาไปคืนแล้วบอกกับแฟนคุณวุทที่ชื่อ( น้องอวยพร )ว่าเงินที่ค้างเราหายกันนะ น้องอวยก็บอกว่าค่ะพี่จอย"

พอน้องปิงรู้ว่าหมาไม่ได้อยู่ที่ผมแล้วไปอยู่ที่คุณวุท ก็หาเหตุผล จะเอาเงินคืนท่าเดียว ผมก็บอกไปแล้วว่าเดี๋ยวผมไปพากลับมาเทิร์นให้ก็ไม่เอาจะเอาเงินคืนอย่างเดียว แล้วที่บอกว่าหมามันตาย เพราะคุณวุท บอกว่ามันไข้อาการหนัก แต่ตอนนี้มันหายแล้ว ผมโดนค่ายาไป 750 บ.
    ตอนนี้เจ้าซูโม้ OK แล้ว80% ประมาน30 วันก็100% แต่ก็มาเป็นเรื่องกันก่อน ตอนนี้ซูโม้กลับไปอยู่กับคุณวุทอีกครั้ง เมื่อวานตอนบ่าย 2 ได้รับโทรศัพท์จากพ่อน้องปิง พูดถึงเหตุผลของน้องปิงให้ฟังบอกว่าน้องปิงยังไม่ได้ทำงาน ยังไม่มีรายได้เงินเลยขาดมือ ผมก็เข้าใจ (พ่อน้องปิงพูดดีมากให้เหตุผลที่ดี) และพ่อน้องปิงก็ฝากขอโทษผมแทนลูก
    089-7308210 จอย จบคำชี้แจง
  • ท่านสมาชิกก็ใช้วิจารณญานในการอ่านข้อมูลจากทั้งสองฝั่งแล้วตัดสินกันเอาเองนะครับ

ใครถูกใครผิด คงไม่มีใครกล้าตัดสิน แต่เว็บบอร์ดของเราก็ทำหน้าที่ของมันอีกครั้ง
    ในการเป็นสื่อกลางช่วยนำเสนอข้อมูลจากที่งสองฝั่งให้ทุกท่านได้รับทราบ

ขอบคุณที่ออกมาชี้แจงนะครับ :005:
  • ปิงก็โทรมาบอกว่าจะพาหมาไปเลี้ยงที่ อ.จันดี แล้วไปพบพิตบูลตัวผู้อยู่ตัวหนึ่งสวยมาก แล้วจะพาน้องแตงโมไปผสม ส่วนเงินค่าผสม 4000 ของผม ผมขอคืนได้ไหมครับพี่>>>>>>>>>>>>>>>>>สงสัยเป็นเหตุผลที่จะเอาเงินคืน
    ผมว่าคุณจอยลงรูป เจ้าหมาที่ชื่อซูโม่ตอนนี้ให้พี่น้องดูดีกว่า ว่าสภาพเป็นไง เทิร์นได้หรือเปล่าครับ
  • ใช่คับผมติดขัดเรื่องค่าใช้จ่ายตอนแรก แต่ผมก็เคลียให้ในวันรุ่งเช้าทันที

แล้วไม่มีความจริงใจให้ผม ตั้งแต่ทีแรก บอกว่าผสมให้ 3 ครั้งแต่ไม่มีรูป แล้ววันที่ผมพากล้องไป รอจะถ่ายรูป วันนั้นเป้นวันที่จะผสมเป้นครั้งที่สอง แม่แต่จะขึ้นปืน ตัวเมียก็ยังไม่ยอม แล้วแน่ใจหรือว่าติดไปแล้ว 1ครั้ง

แล้วผ่านไป 2 เดือนกว่า หมาก็ไม่ติด มีใครบ้างจะไม่คิดว่า หมาได้ผสมจริงหรือป่าว ก็ใช่หมามีปัสสาวะออกมาเป็นเลือดบ้าง แต่ก็ไม่เหนซาก มั่น ใจ 100% รึป่าว ว่าติดแน่นอน แล้วผิดตรงที่ผมดูแลไม่ดีเองเหรอ

แล้วเรื่อง ใครฝากหมาเลี้ยงก็ไม่ได้เป็นประเด็น แล้วตอนคุย ว่าจะพาไปเทินร์รอบสอง แล้วพูดได้ไงว่าหมามันตาย แล้วเหตุผลที่บอกว่าตายก้ไม่ได้บอกว่าเพราะหมาป่วย แต่บอกเหตุผลว่าหมาโดนวางยา แล้วอีกแปปนึงก็โทรมาใหม่ และบอกว่า คนเอาหมาไปฝากเขาล้อเล่น หมายังไม่ตาย แล้วอยู่ๆ ก็จะให้ผมพาหมาไปผสมงั้นเหรอ

ยอมรับรึป่าวว่าหมาไม่ 100% แล้วถ้ารู้ว่าหมาไม่ 100% แล้วใครบ้างจะดันทุรังไปผสม

ใช่ ผมต้องการค่าผสมคืน ก็เมื่อ หมาไม่สมบูรณ์ จะให้ผมรอจนหมาซูโม่พร้อมหรือรอจนหมาของผมตายก่อนล่ะ

ผมจ่ายเงินหวังจะได้ลูกหมา ไม่ได้มีเจตนาหวังอย่างอื่น แล้วตอนนี้ หมาก็ไม่ได้เกิด และผมได้อะไรบ้างจากผสมครั้งนี้

แล้วเรื่องค่าติดระหว่างใครก็ไม่ทราบ และผมเกี่ยวกับเขาตรงไหน อยู่ๆ ให้ค่าผสมไปแล้วเอาหักกับค่าติด มันเรื่องเดียวกันเหรอคับ

เราคุยถึงเรื่องผสมหมา ผสมไม่ติด ก็ต้องรับผิดชอบ ไม่ใช่ว่าจะอ้างกติกาว่าผสมไม่ติดแล้วไงก็แล้วแต่

*แล้วขอแย้งนิดนึง เรื่องที่พาหมาไปคืนเป็นมะวานตอนบ่าย 2 แน่ใจเหรอคับ ว่าเป้นเมื่อวาน ขนาดออกมาชี้แจงก็ยังมีส่วนผสมอื่น

ก็ลองลงรูปดูสิคับ ว่าหมา จะสมบูรณ์เหมือนที่บอกรึป่าว
  • เรื่องส่วนตัวผมแยกแยะออกคับ
    แต่ตอนที่พ่อผมโทรคุย พี่บอก ว่า ผมตกลงกับเจ้าของหมา ยอมหักค่าใช้จ่ายกับเขา จบแค่นั้น

ถ้าพี่บอกว่า นั้นมันเรื่องส่วนตัว ค่าติดกับค่าติด งั้นไม่คุยเรื่องนี้ จบ

แต่มาบอกว่าหมาตายอยู่ๆหมายังอยู่ แบบนี้ รับผิดชอบตรงไหน

พอหมาไม่ 100% ก็จะให้ผมพาตัวผู้มาดูแลเอง แบบนี้ก็เป็นตามกติกาเหรอคับ
  • เมื่อวานตอนบ่าย 2 ได้รับโทรศัพท์จากพ่อน้องปิง พูดถึงเหตุผลของน้องปิงให้ฟังบอกว่าน้องปิงยังไม่ได้ทำงาน ยังไม่มีรายได้เงินเลยขาดมือ ผมก็เข้าใจ (พ่อน้องปิงพูดดีมากให้เหตุผลที่ดี) และพ่อน้องปิงก็ฝากขอโทษผมแทนลูก

พี่พ่อน้องโทร ไม่ไข้หมา

ของใจอะไรก็โทรมาเบอร์ ก็มี

ขอคุณพี่มาร์ค pitbullzone
  • ตามวิธีปฎิบัติกัน ก็ต้องว่ากันตามที่ตกลงกัน ว่าถ้าไม่ติดในครั้งแรกก็เทิร์นอีกหนึ่งครั้ง หรือผสมจนกว่าจะติดนี่ครับ เรื่องอื่นๆๆส่วนตัวไม่น่าเอามาเกี่ยวนะ คนที่ผสมหมาก็รับผิดชอบให้เทิร์นแล้ว แต่ไม่เอาอีกจะเอาเงินคืน เขี้ยวทั้งคู่วุ้ย อยากเห็นไอ้พ่อหมาซูโม่นี่จังว่าเป็นยังไง
  • (ซูโม่ กับคุณวุท )

มีไครข้องใจอะไรโทรมาได้นะครับ 089-7308210 joy
    ไฟล์แนบ
    20091209210820_20070826114647_0820.jpg 29K
  • แตงโม+ซูโม่
    ไฟล์แนบ
    20100118080343_2525252.jpg 106K
  • เรื่องผสมก็ตกลงว่าจะเทินร์จนติดนิไม่ใช่เหรอคับ แต่ทำไมตอนติดต่อไปครั้งที่สอง จะถามเรื่องเทินร์ แล้วทำไมต้องบอกว่าหมาตายแล้ว ชี้แจงจุดประสงค์ที่บอกด้วยคับ

แล้วพี่ก็บอกเองว่าถ้าจะคืนเงินให้ จะคืนก็ต่อเมื่อหมาตัวผู้มีปัญหาหรือตายยยย

แล้วตอนนี้เป็นไงคับ หมาซูโม่เป็นไง บอกผมเองไม่ใช่เหรอ ว่าซูโม่ไปเล่นน้ำคลองมา เชื้อราขึ้นสมอง

เชื้อราขึ้นสมองจะอยู่ถึง หมาตัวเมียพร้อมเหรอคับ อยู่ถึงก็ไม่สมบูรณ์

ลองถามเพื่อนๆ พี่ก็ได้คับพี่จอย ถ้าเป็นเขา เขาจะรับผิดชอบ จะเคลียให้ผมยังไง

รับสภาพกับความจริงตอนนี้

และเรื่องส่วนตัวของพี่กับคนอื่นๆ ผมแยกแยะออกคับ ผมไม่ได้ไปคุยหรือตกลงคับใครเกี่ยวกับค่าผสมให้ไปหักกับค่าติดของพี่กับใคร เขาติดพี่มันก็เรื่องส่วนตัวของพี่ พี่มาอธิบายผมว่า หักกับค่าฝากหมา 1ปี7เดือน แล้วผมรู้เหรอคับว่ามีปัญหาส่วนตัวกัน

ครั้งแรกที่ผมพาไปทำไม่ไม่บอกล่ะคับ แล้วเหตุผลที่ไม่บอกก็เพื่อหักค่าติดกับเจ้าของหมารึป่าว พี่จะหักอะไรกับใครก็ได้ แต่ค่าผสมหมาของผมต้องไม่หายต้องรับผิดชอบให้ผม ไม่ใช่พอผิดใจกับคนอื่น แล้วก็ยังจะมายกหมาตัวผู้ให้ผมมาดูแล แล้วให้ผมผสมเองตามใจชอบ ผมต้องการคือความรับผิดชอบ
    ไฟล์แนบ
    page.jpg 82K
  • คุณจอยลงรูปโพสโชว์อีกเวปเป็นว่าเล่นแต่รูปผสมหมาตั้ง 3 ครั้งแลกกับเงิน 4000 บ. มันเป็นการทำงานนี่นาแค่ถ่ายรูปหมา
    ทำไม่ไม่ยอมจัดการเรื่องรูปถ่ายให้เรียบร้อย ซึ่งการผสมหมาที่ไม่ผสมต่อหน้าทั้ง 2 ฝ่ายมันจำเป็นมาก
    คุณจอยซึ่งอยู่วงการนี้มานานคงรู้ประเด็นนี้ดี
    และการผสมหมาปกติเจ้าของตัวผู้และตัวเมียต้องเช็คเองแล้วคุยบอกข่าวกันด้วยว่าหมาตัวเมียตั้งท้องหรือไม่ แต่ จาก 18/10/52 จนถึง 10/1/53 มันนานเกินไปไหม
    เพราะหมาท้องแค่ 60 วันโดยประมาณ
    การจะแท้งไม่แท้งกับผสมได้ติดจริงไม่จริง น้ำหนักมันจะเท่ากันหรือไม่ลองวิเคราะห์ดูเอา
    จริงๆแล้วทั้ง 2 ฝ่ายน่าจะหาคนกลางไปเคลียร์ให้จบๆดีกว่า ตนคอนด้วยกันรักกันไว้ดีกว่านะ หนังชีวิตยาวไปมันอายเขา
  • รูปข้างบน เมื่อ ประมาณเดือน ตุลา 52 ถ้ามั่นใจว่าตัวผู้ปกติดี ก็เอารูปมาลงโชว์ได้เลยครับ

เรื่องอื่นไม่ได้ใจเท่ากับเหตุผลและความจริงใจที่ได้รับ

ผมผิดเองที่ผมไปต่อรองราคาแล้วขอพลัดจ่ายค่าผสมทีละครึ่ง ++++++++++++ แต่ก็เคลียให้ตั้งแต่ทีแรกแล้วจบ
    ผมผิดเองที่ผมเฝ้ามองหมาตัวผู้มาตลอดแต่ไม่เคยบอกพี่ ว่าผมเห็นนะว่าหมาตัวผู้ป็นไง ตอนนี้ ++++++ รอคำตอบ
    ผมผิดเองที่ไปขอเงินคืนหลังจากผสมไม่ติด แต่พี่บอกว่าไม่ได้ รับปากแล้วจะเทิรน์ให้ก็เทิรน์ให้ +++++++ แล้วตอนี้เป้นไง หมาอยู่ไหน หมาเป็นไง
    แล้วเหตุผลอะไรที่ต้องบอกว่าหมาตัวผู้ตายแล้ว ตอนที่ผมจะพาไปเทิรน์ ++++++ รอคำตอบ
    กติกาเขาว่ากันแบบนี้เหรอ ถ้าเจ้าของหมาผิดใจรึมีปัญหากัน เจ้าของหมาตัวเมียต้องเอาตัวผู้มาดูแลด้วย++++++ รอคำตอบ
    แล้วผิดด้วยเหรอที่ผมพูดความจริง แล้วพี่ทำให้พี่ไม่พอใจ
    ปัญหาหลักๆ มีกี่อย่างพี่ก็ทราบบบ นี้ยังเล่นไปเคลียถึงแฟนของพี่วุท ว่าหักล้างกันแล้วววววว+++ มันเกี่ยวกันเหรอ กับที่ผมพาหมาไปผสมกับตอนที่พี่ดูแลรับผิดชอบ

ผมจ่ายเงินค่าผสมไปกับมือพี่ พี่ก็ต้องรับผิดชอบ

แล้วรูปที่ผสม ก็ไม่มีมายืนยัน ผสม 3 ครั้ง นะครับ 3 ครั้ง

รูปที่เฝ้ารอถ่ายก้มีแต่แบบ รูปนี้
    ไฟล์แนบ
    DSCF8961.JPG 64K
  • ขอบคุณสำหรับความเห็นะครับน้าผี * March 26, 2010, 8:10 pm

คนกลางก็ไม่ช่วยได้หรอกคับ เพราะถ้าช่วยได้ก็คงจบไปแล้ว แค่ผมคุยกับคนกลาง ผมก็เดาออกแล้วล่ะคับ ว่าเป้นไง

ผมเคลียเอง ผมจัดการเอง แล้วเป็นไง ผมไม่ได้จะสร้างปัญหากับคนในจังหวัดเดียว ผม คิดในแง่ความรับผิดชอบต่อการกระทำ (ผสมมา ลูกหมาตายหมด ผมก็จะไม่มาบ่นพร่ำหรอกคับ)

แต่ถ้าถามผมตอนนี้ว่าผมพร้มจะคุย ผมก็พร้อมที่จะคุย หาคนกลางมาได้จัดมาคับ เราพูดกันสดๆ โต้แย้งกันได้เลย

และที่มาโพสลงบอร์ด ก็เพื่อให้เพื่อนๆคนอื่นเห็นว่าที่ผมทำ ผิดหรือถูก ที่พี่เขาทำ ผิดหรือถูก
  • จากที่อ่านมาทั้งหมด คือจะเอาเงินคืนเท่านั้น

ผมว่าลูกค้าแบบนี้คืนเงินไปก็ดีนะ 4000 กะจอกมาก

ผมก็เจอมาแล้วลูกค้าแบบนี้ ชักแม่น้ำทั้ง5....อิอิ
  • เหอะๆ ว่ากันตามผิดว่าตามถูก ความจิงชัดเจน รับผิดชอบ ก็จบ

ถ้าผมเป็นลูกค้าที่เรื่องมาก ก็เพราะมาเจอ แบบนี้แหละคับ ไม่ชัดเจนแต่ต้น

ถ้ากระจอกเหมือนน้าผีว่าจริง ก็จบ นานแล้วคับ
  • แต่เห้นมั้ยครับ ว่าแค่นี้ มันไม่กระจอกคับ
  • โห ยังไม่จบกันอีก ผมว่ากรณีนี้ ต้องให้ตัวผู้เทิร์นอีกครั้งนึง กว่าตัวเมียจะเป็นสัดก็หลายเดือนอยู่ แต่ถ้าตัวผู้ไม่สมบูรณ์ไม่หายป่วย ไม่สามารถผสมตัวเมียได้ เจ้าคนที่เอาหมาตัวผู้มาผสมก็คืนเงินให้ น่าจะจบนะ เรื่องหมาใครอะไรก็หยุดก่อนเถอะครับ ให้เขารับผิดชอบได้ก็พอ เห็นเจ้าของหมาตัวเมียเริ่มนอกประเด็นแล้ว
  • ผมก็ไม่ใช่จะนอกประเด็นคับ ก็ยอมรับคับตอนนี้ว่าผมโวยวายมากไป
    เขารับผิดชอบให้จบแน่นอน แต่นี้ความรับผิดชอบ ยังไม่ถึงเลยคับ
  • พร้อมจะเทิร์น แล้วก็โทรมาละกัน
    ยินดีรับผิดชอบ 089-7308210
  • ตอนนี้ตัวเมียเขาไม่พามาทับรอบสองแล้วหล่ะครับผมว่า เพราะเท่าที่ดู มีปัญหากันขนาดนี้ อย่างน้อยความรู้สึก ก็ไม่เหมือนเดิม
    และก็ต้องดูด้วยว่า ทั้งหมาตัวผู้และตัวเมีย พร้อมกันทั้งสองรึป่าว
    แต่ถ้าตอนนี้หมาตัวผู้เป็นเหมือนที่เขาว่าจริง ผมว่าคุณจอยก็น่ารับผิดชอบโดยการคืนค่าผสมไปก่อน แต่ถ้าคุณจอยรับผิดชอบที่จะเทิร์น
    มันก็ไม่จบอยู่ดี ก็ในเมื่อหมาของคุณจอยไม่สมบูรณ์ ตามที่เขาว่า ถ้าผมเป้นเจ้าของหมาตัวเมีย ผมก็คงไม่พาไปผสม หรอกนะคับ
    หวังว่าคงเข้าใจ จบกันด้วยดี
    สวัสดี คนไทยรักกัน
  • มันนึกว่าไครไม่รู้... Sign In มาเป็นคน Sign Out ออกไปเป็นผี :012:
  • ใช่คับแต่ก็ลองอ่านดีดีนะคับ มันก้ออกมาจากความรู้สึกผมคับ แต่ก็ไม่ได้มีคำด่าเหมือนของใครนะคับ
    อย่างน้อยผมก็ใช่คำสุภาพพอคับ

งั้นรอคุยกันต่อหน้าเลย นะพี่ แล้วให้พี่ใหญ่ เขาแนะนำ ว่าผมควรทำไง พี่ควรทำไง จะได้โต้แย้งกันเลย

แล้วค่อยมาสรุปให้ คนอื่นๆ ช่วยรับรู้

ขอบคุณพื้นที่ ตรงนี้ที่ให้ผมได้มาพร่ำอยู่หลายวันคับ
  • คุยกัน นอกรอบดีกว่ามั้ยทั้งสองคน ที่บ้านพี่อุ่นก็ได้ ให้จบๆๆกันครับว่าตกลงจะมีแนวทางกันยังไง ให้เรื่องนี้จบลงด้วยดีทั้ง 2 ฝ่าย
    ไฟล์แนบ
    1421.jpg 50K
  • ได้คับ ขอบคุณพี่ๆทุกๆคนคับ