ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แนะนำดีเซลติดแก๊สครับ
  • ตอนนี้ผมเปิดบู๊ดอยู่ที่ MORTOR SHOW BITEC บางนาครับ
    เป็นเทคโนโลยีใหม่ล่าสุดเรียกว่าระบบ IGF
    ที่สามารถใช้ก๊าซ NGV ร่วมกันน้ำมัน ดีเซล
    โดยนำก๊าซ NGV เข้าไปทดแทนดีเซลได้ถึงสูงสุด 87%
    โดยไม่ทำให้เครื่องยนต์ไม่ได้รับความเสียหาย เขก หรือ น๊อก
    ถ้าเพื่อนๆพี่ๆ สนใจอยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติม
    เชิญ ที่งาน MORTOR SHOW ครับ อยู่ฝั่ง มอเตอร์ไซครับ

ติดต่อ 0866152323 สุรศักดิ์

ลืมบอก ผมก็เลี้ยงก๊อตติกับรัสเซียครับ
    ขอบคุณพี่มาร์คครับและพี่ๆครับ
  • พี่มาร์ครับ ขออณุญาติครับ
  • ช่วยอธิบายเพิ่มหน่อยครับ เครื่องดีเซลมันไม่มีหัวเทียนแล้วแก๊สเข้าไปผสมกับน้ำมันดีเซลหรือเปล่า แล้วมันจุดระเบิดยังไง ได้แต่ NGV เหรอครับ LPG ได้ไหมเพราะ NGV ถูกกว่า LPG ก้จริงแต่เติมได้น้อย สนใจมากครับ

ขอบคุณครับ
  • อยากให้ช่วยอธิบายด้วยเหมือนกันครับ ผมเป็นคนที่กำลังศึกษาแต่ยังไม่กล้าไปติด อยากติดมากครับ
  • ***คุณGHOTครับ รถแวนไทยรุ่งTFRของผม ก็ใช้ดีเซลผสมกับLPGครับ ใช้มา1ปีก็ไม่มีปัญหาไร แต่ก็ดูประหยัดไม่เท่าไรครับ แต่ไอเสียมีกลิ่นและแสบตาด้วยนะ