ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนตอบทีครับน้องหมาไม่รู้เปนไร
  • คือว่ามีตุ่มๆเหมือนซีสรอดูแปบนึงมันเริ่มเยอะขึ้นอะครับไม่รู้ว่ามันเปนอะไรช่วยตอบทีครับ
    แล้วอันตรายมั้ย
  • ถ่ายรูปมาดูดีกว่าไม๊ครับ จะได้ช่วยดูกันหลายๆคนครับ ตุ่มที่ว่าอยู่ใต้ผิวหนังรึบนผิวหนัง
    แล้วหัวใสรัป่าว นึกภาพไม่ออกจริงๆครับ
  • อาจจะเกิดจากตำแหน่งที่ฉีดวัคซีนหวัด แล้วไม่ได้นวดเพื่อกระจายวัคซีน (ลองสมมติฐานดูหลายๆอย่างแล้ววิเคราะห์นะครับ):o010:
  • หมาโดนยุงกัด หรือป่าวครับ หมาบางตัว แพ้ ยุง ขนาดท ี่บวมเหมือนมีก้อนเนื้อ คล้ายซีส ก้อเป็นไปได้นะครับ ลองเอาผ้าชุบน้ำ หมาดๆเช็ด ตัวบ่อยๆ แล้ว ลองขังกรง ไม่ให้โดนยุงกัด ซัก 3-4 วัน ดูอาการอีกที ว่าหายหรือป่าว ครับ