ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาถูกรถชนตาย
  • เพิ่งเลี้ยงพิทบูลตัวเเรกครับ ประทับใจมากไม่นึกว่ามันจะจากเราไปเร็วยังทำใจไม่ได้เลย ไม่กล้าซือมาเลี้ยงอีกแล้ว
  • สู้ๆ ครับ เอาใจช่วย
  • คุณ ครับขอบคุณครับ
  • เสียใจด้วยนะคะ... เป็นกำลังใจค่ะ :022:

คราวหน้ายังไงก็ระวังเพิ่มขึ้นนะคะ เค้าว่ายามเศร้าเราต้องมีเพื่อน
    ลองหามาอีกซักตัวซิคะ ยังไงพิทบูลก็เป็นสุนัขที่น่ารักเสมอค่ะ.. :014:
  • แสดงว่าละเลย เพราะถ้าหมาอยู่ในสายจูง ก็คงไม่น่าจะโดนรถชนตาย

ปกติผู้เลี้ยงที่ดี เวลาจะพา พิต ออกนอกบ้านควรจะให้อยู่ในสายจูงเท่านั้น
  • ถูกครับคุณผีมันวิ่งออกไปตามหาลูกชายผม มันรักลูกผมมากผมเลี้ยงหมามาหลายตัว ไม่เคยเห็นหมาตัวไหนมันจะรักเจ้าของ กล้าหาญ ฉลาดเท่าพิทบูลเลย ขนาดภรรยาผมไม่เคยรักหมาตัวไหน ตอนเอามาเลี้ยงตอนเล็กมันซนมาก ภรรยาผมบ่นทุกวันแต่พอเลี้ยงไปก็ทนความน่ารักของมันไม่ได้ เธอไปแอบร้องไห้ตอนมันตาย หมาผมมันเป็นสีเรดโน๊ตสวยมากเพิ่งอายุ7เดือนเอง เวลาเห็นเร้ดโน๊ตในเวปแล้วคิดถึงมันมาก ความจริงแล้วทีเเรกที่ผมเลี้ยงเพราะลูกอยากได้ ไม่ได้คาดหวังอะไรจากมันเห็นคนพูดกันว่าเลี้ยงเเล้วจะไปเลี้ยงหมาพันธ์อื่นไม่ได้ผมก็ไม่ค่อยเชื่อ ตอนนี้เชื่อเเล้วครับ
  • ขอแสดงความเสียใจและไว้อาลัยแก่ผู้ที่จากไปด้วยครับ
    ขอให้เข้มแข็งไว้นะครับ
  • คนเรามันก็ต้องมัเศร้าเสียใจบ้างครับ

คิดเสียว่ามันไปสบายแล้ว

เอาใจช่วยครับ

:062:
  • ขอแสดงความเสียใจมาด้วยครับ :m049:
  • เสียใจด้วยคับ......

:022::022::022:
  • บทเรียนราคาเเพง ในเว็บก็มีเหตุการเเบบนี้ออกบ่อย ทำไมดูเเล้วไม่นำไปปรับใช้ หมามันก็ชีวิตนึงนะครับ
    หมามันไม่รู้หรอกว่า ตรงไหนคือถนน ตรงไหนมีรถตรงไหนไม่มีรถ ความผิดนี้คุณเต็มๆ พูดเเล้วยั้ว(พิทบลูเลี้ยง โดนรถชนตาย เหตุการนี้ไม่น่าเกิดขึ้นในสังคมคนเลี้ยงพิท)
  • พูดถูกครับคุณพี้เดียววันไหนเอารูปมันโดนรถชนไห้ดูครับ