ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กล้วยน้ำว้า กินดีไหมคับ
  • แล้วข้าวว กินดีไหมคับ
  • อ่านเอา หรือลองค้นหาดู ดีก่าว ครับ ข้อมูลเเน่น เอียดเลยครับ
  • สวัสดีครับ..*/* ของผมก็ชอบกิน กล้วยเหมือนกัน ครับ

ผู้ รู้ ช่วยที ครับ ขอบคุญ ล่วงหน้าครับ
  • บอกได้เลยว่ากล้วย ดีครับ
  • งง อ่ะ หมอบอกว่าไม่ให้กินกล้วยกะตับทุกชนิด เพราะว่ามันจะมีสารดูดแคลเซียมจากสุนัขของเรา
  • ขอบคุณคับ แล้วนมกินได้ไหมคับ รุ้สึกมันชอบกิน
  • ของผมก็ทานครับ

ก็ดีนะคัรบ
  • กล้วยนำหว้าให้กินก็ดีเหมือนกันและข้าวจี่ด้วยก็ดีเคี้ยวให้มันกินด้วยเคยทำแบบนี้ตั้งแต่ตอนตัวเล็ก ๆ มันก็อ้วนเหมือนกันนะคะ
  • สำหรับเรื่องโครงไก่ กับกล้วย ผมเองก็เห็นด้วยว่าโครงไก่มีปริมาณของกระดูกมากกว่าเนื้อ ส่วนเรื่องกล้วยน้ำว้าเอง ลองดูสารอาหารนะครับ ว่ามีอะไรบ้าง สำหรับกล้วย ๑ ผล

พลังงาน ๗๒ แคลอรี่
    ไขมัน ๐ กรัม
    ครอเรลตอรอล ๐ มิลลิกรัม
    โซเดียม ๑ มิลลิกรัม
    คาร์โบไฮเดรต ๑๙ กรัม
    โปรตีน ๑ กรัม

สารอาหารส่วนใหญ่มาจากคาร์โบไฮเดรต เอาข้าวให้กินถ้วยหนึ่ง หรือขนมปังก้อนหนึ่ง ยังให้สารอาหารมากกว่า

เอามาจากกระทู้นี้ครับ
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=75&page=2#Item_14
  • ในบอร์ดเรามีข้อมูลเก่าๆ เพียบเลย ลองค้นอ่านดูเล่นๆครับ สนุกดีด้วย