ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เสื้อแดงสู้ๆ
  • ไอ้น้องพูดไม่ถูกๆ " เป็นรุ่นพี่ต้องเสียสละให้รุ่นน้องดิ " มาขอพี่ก่อนละกัน พี่เคลียร์เอง อิอิอิ
  • โห่แม่ง ลูกไพร่แม่งแดกเค๊กชิ้นโตด้วยวุ๊ย
  • "ท่านไม่เคยด่าใคร กล่า่วหาใคร อย่างไร้สติ"
    แต่ท่านเหน็บแนมตลอดเวลาให้สัมภาษณ์ แถมยังทำหน้าหยิ่งยโส อวดดี ทุกครั้ง เหมือนเด็กดื้อไม่อดนม
    ส่วนเรื่องบริหารประเทศ ไม่ต้องพูดครับ ทำอะไรกับเค้าไม่เป็นซักอย่าง ลอยหน้าลอยตาไปวันๆ เหมือนกับอาจารย์ของท่านไม่มีผิด(ชวน หลีกภัย) เรื่องที่ต้องทำไม่ทำ มัวแต่ไปกู้เงิน เพื่อมาเคลียร์กับผู้มีพระคุณทั้งหลาย สาดดดด
  • ขออวยพรให้ทักษิณกลับมาแบบรวบรัดหมดจด... รอยฉีกขาดของผิวหนังเรียบร้อย เป็นช่องร่องรอยขอบคม ตัดหนังได้เรียบร้อยหมดจด ไม่เกี่ยงหน้าตัดว่าจะเป็น 9 มิลฯ, 11 มิล, หรือ .308 Nato ก็ได้...

ขอให้ทักษิณไม่ทรมานมากมายเกินปรกติที่มนุษย์ธรรมดาเกินทานทน... เพราะหากเจ็บปวดทรมานมากเกินปรกติ ร่างกายจะตัดสติสัมปชัญญะ ทำให้ดับวูบสลบไสลไม่ได้สติ ทำให้การรับรู้จบสิ้น ซึ่งเป็นการเอาเปรียบผู้อื่นที่กำลังทุ่มเทแรงกายแรงใจเน้นแรงกดที่ปลายนิ้วชี้...

ขออวยพรให้ทักษิณมีสติครบถ้วน มีความสดชื่น มีความรู้ตื่น... ในทุกขณะที่กำลังถูกชำแรกด้วยคมกระสุน ทั้งก่อนหน้า และหลังจากรับรู้พลังงานที่ถูกถ่ายทอดเข้าสู่เนื้อเยื่อในร่างกาย และรับรู้ทุกชิ้นส่วนของเศษหัวกระสุนว่าเปลือกทองแดงกระเด็นไปตุงอยู่ตรงไหน เศษตะกั่วชิ้นไหนตุงอยู่ตรงไหน และตัดเนื้อเยื่อของอวัยวะไหน...

ขออวยพรให้ทักษิณมีอายุยืนนาน... นานพอรับผลแห่งทุพพลภาพแห่งแรงกระสุนนั้น ตราบนานเท่านานจนกว่าสิ้นอายุไขอันยาวนาน โดยเคลื่อนไหวร่างกายไม่ได้ แต่รู้ตื่นทุกขณะจิต ด้วยความทรมาน...

และสุดท้ายขออวยพรให้ทักษิณอยู่ในที่สงบ อยู่ในอาการสงบ... เพราะพูดไม่ได้ ขยับร่างกายไม่ได้ ได้แต่กลอกตา จึงสงบเงียบ เรียบง่าย สง่างามในรูปแบบของตนเองด้วยร่างกายครึ่งซีก...
  • คำว่าอำมาตย์เนี่ย เค้าหมายถึงชนชั้น ระบบราชการ ที่ไม่เป็นธรรม อย่างเช่น

คุนเคยไปทำเรื่อง ที่อำเภอ ค่ายทหาร หรือว่า สถานที่ราชการ ไหม

เเล้วเมื่อคุนเข้าไป คุนเคยโดนเค้า กร่างใส่คุนไหม สมมุติ
    ถ้าคุนเป็นลูกพ่อค้าเเม่ค้า คุนเข้าไปทำเรื่อง เรื่องใดเรื่องหนึ่ง เเน่นอน
    มันทำกร่างใส่คุน เเถมบางที ยังโดนมันขู่ มันด่าให้อีก

ผมเคยไปติดต่อเรื่องที่ขนส่ง ผมเห็นคนลุงคุนป้าคู่หนึ่ง เป็นชาวบ้าน พ่อค้าเเม่ค้าเเถวนั้น
    อายุ ประมานหกสิบกว่าๆๆ มีพนักงานราชการผู้หญิงคนหนึ่งอายุประมานสามสิบกว่าๆยืนอยู่
    ลุงกับป้าจะมาติดต่อเรื่องะไรสักอย่างหนึ่ง เเต่เเกคงอ่านหนังสือไม่ออกเพราะ
    สมัยก่อนดูเเล้วฐานะเเกยากจน เเกคงไม่ได้เรียนหนังสือ เข้าไปถามว่าจะมาทำเรื่องต้องทำเช่นไร
    เเต่เเกกลับโดนตะคอกใส่ ว่าตาอ่ะมีไหม หัดอ่านสิ ไปหาอ่านเอา ติดอยู่ที่บอร์ดโน่น
    นี่เเหละความเเตกต่าง ของพวกราชการระบบอำมาตย์ ทั้งๆๆที่คุนลุงคุนป้า อายุรุ่นพ่อเเม่
    เเต่กลับไม่เคารพ ให้เกียรติ ให้บริการ ใช้เเต่อำนาจหน้าที่ กดขี่ประชาชนไปวันๆ รับเงินไปวันๆ

กลับกัน

ถ้าคุนเป็นพวกลูกเสธ ลูกนายพล ลูกนายก สิ คุนไม่ต้องทำอะไรเลย
    คุนเข้าไปมันประเคนทุกอย่างให้คุนเลย

นี่เเหละ ระบบอำมาตย์ ความเเตกต่างของสังคมกหละ
  • http://www.youtube.com/watch?v=EOKbPDP7ak8
    ไฟล์แนบ
    9_1270393690.jpg 11K
  • ฉลองกันหน่อย เราชนะแล้ว
    ไฟล์แนบ
    4026104230a6932e4052o.jpg 102K
  • ผมว่าจะ ส่ง พี่แอ๊ด คาวาบาว ไปนั่งโต๊ะตัวใหญ่ในสภา ซะหน่อย ถ้าลงสมัคร เลือกคนแรกเลย 555+
  • เอ๊าพวกเรา ตกดึกแล้วมาเต้นโตโยตี๊ฉลองประชาธิปไตรกันหน่อยแร๊ววว เคี๊ยกๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    51290700.jpg 38K
    13739561.jpg 29K
    88043362.jpg 63K
    64477973.jpg 71K
  • จุ๊กกรู๊ๆๆๆ มาจับควยตุ๊ดเล่นกันหน่อย กร๊าก++++++
    ไฟล์แนบ
    137395612.jpg 57K
  • เมื่อตอนบ่ายสามครึง ดูช่องเสื้อแดง มีการนำเด็กลูกเสื้อแดงขึ้นเวทีเพื่อจะให้ร้องเพลงหมอลำ พอจับไมค์

เด็กแดง: จะได้เงินรึเปล่าเนี่ย ?
    ผู้ใหญ่แดง: ร้องเพลงก่อน !
    เด็กแดง: แล้วจะได้เงินรึเปล่าเนี่ย ?

ห้องส่งตัดสัญญาณไปอีกเวทีหนึ่ง ผมนั่งดูขำกร๊ากเลยครับ

ก็เด็กมันหิวเงินนี่ พ่อแม่เป็นยังไง ลูกมันก็เป็นอย่างนั้นแหละ ด้านได้อายอด ไม่น่าสับเปลี่ยนสัญญาณเลย กำลังมัน
  • ไม่ต้องทะเลาะกันแล้วครับ ยุบสภาแน่นอน ไม่เกินสิ้นเดือน
  • :006ยุบสภาอ่ะดีที่สุดแร้ว เค้าไม่ชอบตัวเองแร้วยังจะอยากอยู่อีก .......... ทักษินอ่ะถ้าว่าเค้าขายชาติ แร้วตอนนี้เค้าเรียกว่าอะไร ยิ่งกว่าขาย แผ่นดินเรยมั้ง

ทักษิณอ่ะว่าเค้าโกง โกงแร้วเขาทำอะไรให้ประเทศบ้างล่ะ แร้วประเทศเจริญขึ้นอย่างเห็นได้ชัด ..........>>> แต่พอรัฐบาลชุดนี้มาเปนสิได้อะไรบ้าง

มีแต่หนี้ ประชาชนยากจนขึ้นเรื่อยๆๆ ......... นักการเมืองมันก้โกงกันหมดนั่นแหละ อย่าไปว่าคนนั้นโกงคนนี้โกงเรย มันอยู่ที่ว่าใครจะมีจิตสำนึกมากกว่ากันมากกว่า

ไม่ใช่ว่าตัวเองได้มาเพาะเสียงส่วนน้อยนิดแร้วยังจะอยากอยู่ต่อไปอีก ........ ประเทศจะล่มจมก้เพราะแบบนี้แหละ...........พวกไม่รู้จักพอ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

รัก ...........ทักษิณ ทั้งครอบครัว..........]]:006::006::006::006::006:
  • ประเทศชาติขับเคลื่อนไม่ได้ก็ต้องกู้สิครับ

ใครว่าทักษินไม่กู้ เพียงแค่กู้รัฐบาลนี้ใช่หนี้อีกรัฐบาล หัดอ่าน

ซะมั้งนะครับข่าวความผิดของทักกี้อะ

ถ้าเค้าเป็นคนไทยเค้าจะถือสัญชาติอื่นทำมะเขืออะไรละครับ

ปากบอกผมคนไทย แต่สัญชาติที่มันถืออะไทยรึป่าว

ลองคิดดูนะครับ วันนี้ปิดทางลอดขอนแก่นชาวขอนแก่นพร้อมใจกันใส่เสื้อสีชมพู

ไปเปิดทางลอด เสื้อแดงแค่60-70คน มีไม้มีมีดน่ากลัวมาก พวกไร้มนุษย์ธรรมเอ้ย

ปากบอกเกรียจอำมาตแต่ที่ตนทำนะมันมากกว่าอีกนะครับ
  • แต่ถ้า รัฐบาลยอมยุบสภา มาเลือกตั้ง เป็นประชาธิปไตย พวกเค้าทั้งหลายก้คงไม่รำบากมาหรอกอ่ะ

แต่นี่อะไรดื้อด้านไม่ยอมยุบสักที อยากรู้จริงๆว่าแต่ละวันเนี่ยได้ไปเท่าไหร่ ถึงไม่ยอมออกจากนายกสักที

ถ้าไม่อดทนเค้าคงอยู่ไม่ได้หรอกนะ ........... ฝนก้ตก แดดก้ร้อน ........ เอามาจ้างเปนพันก้ยังไม่อยากไปหรอกนะ

ขนาดคนแก่อายุ 80- 90 เค้ายังไปเรย ยังจะคิดว่าเค้าเหงแก่เงินอีกหรอ

หัดคิดอะไรซะมั่งนะ ก่อนที่จะว่าใครเค้าอ่ะ เค้าก้มีความรุสึกเหมือนกาน ที่พวกเค้าออกมาทำแบบนี้

ไม่ใช่พวกคุนๆๆๆๆ ทั้งหลายหนิ ไม่ได้เดือดร้อนอะไร ......... แต่ที่เค้าออกมาน่ะ พวกเค้าไม่มีทางเลือกต่างหาก

โปรด เหน จัย คนจน....................บ้างนะ .......... >>>> พวกเค้าทนไม่ไหวจริงๆๆ
  • หลักฐานก็ทนโท่นะครับ

เรื่องเงินนะครับ

ถ้าใครบอกไม่ได้

แล้วทำไมถึงยอมทนละครับ

แจกหัวละ2000นครพนม

ทำไมไม่ไปรับ

หรือพวกสามเกลอไม่แจก

แล้วที่เขายังรั้งตำแหน่งนายกอยู่เพราะ เงื่อนไขคือเก้าเดือน

การเจรจายังมีครับแต่ความรุนแรงมาจากเสื้อแดง

เพราะไม่พอใจ คุณจะล้มคดีเพื่อเอาคนๆเดียวกลับมาหรอ

ลองกลับไปอ่านความผิดของทักกี้นะครับ

ปากบอกเรียกร้องประชาธิปไตยเชิดชูพระมหากษัตริย์

แต่กลับล้มคดีเพื่อทักกี้ มันถูกแล้วหรอ
  • ลองดูซะเจ้าของกระทู้

http://www.youtube.com/watch?v=J6WyQRoUKus&feature=player_embedded#
  • คนมาชุมนุมได้ตังค์ เข้าใจได้

คนมาชุมนุมไม่ได้ตังค์ เช้าใจได้ แต่มาลำบาก เพื่อ นักการเมือง งงฟร่ะ

สองฝ่ายกำลังแย่งชิงอำนาจกัน

ชาวบ้านตากแดด โครตร้อน ทนเพื่อนักโกงเมืองทำไม

ผู้นำที่ยิ่งใหญ่ ไม่แบ่ง ประชาชน แล้วปกครองหรอก ต้องเปิดรับฟังความคิดเห็น

ลองอ่านดูนะเช้าใจป่ะ

1."ก่อนการโอนหุ้น ชินคอร์ปฯของ พ.ต.ท. ทักษิณ และ คุณหญิง พจมานมูลค่า 733.95 ล้านบาท ให้นายพาน ทองแท้ เพียง 1 วันนั้น ในวันที่ 31 สิงหาคม 2543 นาย พานทองแท้ ต้องทำตั๋วสัญญาใช้เงินให้ คุณหญิง พจมาน อีก 4,500 ล้านบาท ซึ่งเป็นสัดส่วนใหญ่ในยอดหนี้รวม 5,056,348,840 บาท" โดยคุณหญิง พจมาน ชินวัตรได้อธิบายว่า ?ยอดหนี้ 4,500,000,000 บาทนั้น เป็นหุ้นและใบสำคัญแสดงสิทธิ์การซื้อหุ้น (Warrants) ธนาคารทหารไทย (TMB และ TMB-C1) ... โดยถือหลักการเดียวกัน คือ ตามราคาพาร์อันอ้างว่าเป็น ?ต้นทุนที่แท้จริงที่ผู้ถูกกล่าวหาและคู่สมรสลงทุนซื้อมาตั้งแต่เริ่มแรก?

อันเป็นหลักฐานที่ชี้ชัดว่า เป็นการ ?ให้การเท็จ? ต่อศาลสถิตยุติธรรม โดยคุณหญิงพจมานและพวกครับ

?หลักฐานใหม่? ก็คือ หุ้นธนาคารทหารไทย (TMB)150 ล้านหุ้น มีราคาหุ้นละ 10 บาทจริง แต่ใบสำคัญแสดงสิทธิ์อนุพันธ์ฯ (TMB-C1) 300 ล้านหน่วยนั้นเป็น ?ของฟรี? ที่แม่ได้มาเปล่าๆพร้อมหุ้น ต้นทุน ?ศูนย์? บาท ในสัดส่วน 2 TMB-C1 ต่อ 1 หุ้น TMB โดยสามารถตรวจสอบได้จากหมายเหตุประกอบงบการเงินของธนาคารทหารไทย ปี 2544-2545 ระบุว่า ?ทั้งนี้ผู้ซื้อหุ้นสามัญใหม่ที่ออกจะได้รับหุ้นสามัญใหม่พร้อมใบสำคัญแสดงสิทธิอนุพันธ์ที่จะซื้อหุ้นบุริมสิทธิหมวด ข. จากกระทรวงการคลัง โดยมีอัตราส่วน 1 หุ้นสามัญใหม่ต่อ 2 ใบสำคัญแสดงสิทธิอนุพันธ์? ซึ่งหมายความว่า ซื้อหุ้น จะได้ หุ้น + warrants (TMB 1 หุ้น + TMB-C1 2 หน่วย) ฟรีๆ

แต่แม่กลับขาย ?ของฟรี? ให้ลูกด้วยมูลค่า ?เท็จ? ถึง 3,000 ล้านบาท จึงไม่ใช่โอนที่ทุนอย่างที่ให้การ!!

ไม่ใช่มีหลักฐานชัดเจน แบบนี้ แล้วบอกว่า เลขาฯ แจ้งบกพร่อง

ผู้นำต้องสง่างาม ต้องไม่ทำผิดกฎหมายเอง ต้องเป็นตัวอย่างให้ ประชาชนได้

ไม่ใช่ พอมีประโยชน์เอา ผิดพลาดก็ แก้ตัว แบบ ฟังไม่ขึ้น

ยุบแล้ว ให้กลับมายิงระเบิด ใส่ คนไม่เห็นด้วยใช่ป่ะ เคยไปดูเวป นปช.ยูเอสเอ กันป่ะ เคยดู ไอ่เชี้ยะ มันบอก พระเจ้าตากสิน โดนรัฐประหารป่ะ ชั่วเจงๆๆ

อ่านให้เยอะๆๆคาฟ อ่านเหตุผล 2 ด้าน นะ คาฟ อย่าไปฟังคนพูดแบบเอียงข้าง หรือ มีผลประโยชน์แอบแฝงอยู่เลย
  • ใครจะว่ายังไงตูไม่รู้แต่ที่ตูรู้อย่างเดียว คือ....ตูเกลียดไอ้เหลี่ยมหว่ะ
  • สุดยอดเลยครับพี่ผีเสื้อแดง ผมละโคตรชื่นชมวีรกรรมของพวกพ้องท่านเลยครับ จะเป็นกำลังใจให้ในวีรกรรมครั้งนี้นะครับ โคตรเป็นปลื้มเลยครับ เยี่ยมมากครับ ประเทศชาติคงเจริญแน่นอนเลยครับ ประเทศชิบหายยังไงก็ชั่งมันเถอะครับ สู้ สู้นะครับ แบบว่าปลื้มครับ สุดยอด
  • ยุบเลยครับสภานะ เลือกมาไม่ดีก็ยุบอีกสิครับ ก็มันไม่ถูกใจพวกกูนิหว่า คราวหน้าไม่ได้ดั่งใจก็เรียกพวกพ้องน้องพี่ให้ออกมายุบอีกครับ ชีวิตยังอยู่อีกตั้งนานครับ มันไม่ได้ดั่งใจพวกกูก็ยุบอีกสิครับ คิดอะไรมากมาย จริงไม้ครับพวกพ้องน้องพี่
  • สงสารคุณทักษินจังครับ คงลำบากเนอะอยู่ตั้งไกล อิจฉาพี่พี่เสื้อแดงจังครับ ไม่เห็นจะลำบากเหมือนคุณทักษินเลย ว่าแย่จัง
  • เจ้าของกระทู้เอาหลักฐานมาแก้ต่างหน่อยไม่ใช่ไถตามน้ำครับ
  • กูเกลียดไอ้เหี้ยทักษิณ กูเกลียดไอ้เหี้ยเขรม
  • อีJlp อีควายเอ๊ย รู้เรื่องการเมืองแค่จำคำพูดเค้ามา
  • ศาลยกฟ้องแล้วบอกว่ารัฐบาลมีอำนาจจัดการเต็มที
    พี่น้องทหารหาญ ราบ11 เตรียมตัวครับจะได้มันส์มือแล้วครับ
    ยืนคุมมาหลายวันแล้วได้ออกกำลังกายกันหน่อยครับ
    เส้นสายจะได้ยืด ถ้าฟาดกระบองแล้วควายแดงไม่รู้สึกอะไรก็ล่อมันด้วยปืนได้เลยครับ
  • แต่ก่อนเวลา18.00น.เล็กน้อยบนเวทีเสื้อแดง

ไอ้ตู่ขึ้นเวทีตะโกนว่า
    "เราชนะแล้วศาลยกคำร้อง
    ศาลยกคำร้องของรบ.
    ศาลยกคำร้องเรามีสิทธิ์อยู่ที่นี่ต่อไป"

พวกเสื้อแดงกระโดดตะโกนไชโยโห่ร้อง ฮึกเหิม

ทุกคนบนเวทีไม่มีการพูดต่อถึงคำวินิจฉัยของศาลว่ารบ.มีสิทธิ์ทำเองได้ !!

หึหึ เตรียมตัวนะพวกมึง
  • เชิญท่านเสื้อแดงทั้งหลายรีบตายเพื่อไอ้เหลี่ยมไวๆตายเยอะนะ แผ่นดินจะได้สูงขึ้นประเทศจะได้หมดตัวดึง GDP

การตายของพวกท่านจะเป็นประโยชน์อย่างสูงต่อประเทศนี้ จะได้สงบเสียที.....
  • วันธรรมดามันก็นั่งๆนอนๆ ที่สะพานผ่านฟ้า ฟังทักษิณโฟนอิน โดยพลัดเปลี่ยนคนมาจากต่างจังหวัด พอเสา อาทิตย์วัหยุด มันก็จะประกาศแตกหักๆๆๆๆๆๆๆ ออกมาป่วนกรุง ทำลายสิทธิขั้นพื้นฐานของผู้อื่น ให้ดูว่าสุดท้ายแล้วๆๆ แต่พอถึงวันจันทร์รัฐบาลยังไม่ยอมมันก็จะกลับไปนั่งฟังแม้วสะกดจิตกันต่อที่สะพานผ่านฟ้า ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ เลือกที่ป่วนที่เผาไปทุกเสา เอาให้คนกรุงไม่ต้องเป็นสุขกันล่ะว่าง่ายๆ

โดยที่รัฐบาลบอกว่า อยู่เฉยๆ อดทนๆ ใจเย็นๆ แต่ตัวเองมีตำรวจคุมกันเป็นร้อย เราประชาชนเดินดิน เดินเท้ากลางฟุตบาท บ้านอยู่แถสท่าช้าง วันๆเดินผ่านป้อม ผ่านแถวนี้ทุกวัน ไม่รู้มันจะทุบเราวันไหน ทั้งสกปรกทั้งเหม็น

สุดท้ายการที่รัฐไม่ทำอะไรนั้นแหละ มันคือการเข้าทางจริงๆเลย เพราะพวกนี้มันรู้ดีว่ามาร์คไม่กล้าหรอก เพราะเป็นผู้ดี สุภาพบุรุษไม่ชอบทำร้ายศัตรู

โอเค มาร์ค เก่ง หล่อ การศึกษาสูง พูดอังกฤษเก่งกว่าทักษิณ เก่งทุกๆอย่างกว่าแกนนำเสื้อแดง แล้วไง?

ถามว่าประชาชนได้อะไร? ประชาชนผู้บริสุทธิ์ต้องเดือดร้อน ต้องบอบช้ำ บางคนถูกรุมทำร้าย บางคนขาดรายได้ โดยที่เขาไม่รู้เรื่องอะไรเลย ทำไมเขาต้องมาเดือดร้อน มาอดทนเพื่อการต่อสู้ของมาร์คกับแม้วด้วย

สุดท้ายถ้าเกิดรัฐบาลเจรจากับเสื้อแดงได้ หรือเสื้อแดงกลับบ้านกันแล้ว แล้วไง?

เสื้อแดงเปิดตูดกลับบ้าน แกนนำได้ตังอิ่มพลี รัฐบาลได้ผลงานว่าไม่ใช้ความรุนแรง แล้วประชาชนผู้บริสุทธ์ที่เขาเดือดร้อนล่ะ เขาได้อะไร แล้วประเทศชาติล่ะ ได้อะไร เหมือนเราอยู่บ้านดีๆ มีคนมาต่อยมาตีกันในบ้านเรา จนข้าวของพังพินาศ พอมันต่อยกันเสร็จมันจับมือกันแยกย้ายกลับบ้าน แล้วบ้านเราล่ะ ใครรับผิดชอบ?
    นายกรัฐมนตรีจะรับผิดชอบกับความเดือดร้อนของคนกทมครั้งนี้อย่างไร?

เสื้อแดงก็พยายามสร้างความเดือดร้อนให้ประชาชนอยู่นั้นแทนที่จะไปสร้างความเดือดร้อนให้รัฐบาล ที่ทำเนียบ รัฐสภา หรือพรรคประชาธิปัตย์เพื่อหวังให้กระแสโจมตีรัฐบาล

พรรครัฐบาลก็โยนความเดือดร้อนให้ คนกรุง ให้ภาคธุรกิจ ให้การท่องเที่ยว ให้อดทนแทนรัฐไปเหอะ เพราะนายกสุภาพบุรุษ ไม่อยากปราบม๊อบ ไม่อยากถอนประกันแกนนำ ไม่อยากแจ้งข้อหาคนทำผิดกฎหมาย

ประชาชนที่อยู่ภายใต้กฎหมายอย่างเราๆ ต้องกลายเป็นเหยื่อ ต้องเดือดร้อน จากความเห็นแก่ตัวของรัฐบาลที่ไม่ยอมทำอะไรทั้งที่มีอำนาจ

"นายกรัฐมนตรีกำลังทำให้ประชาชนผู้เคารพกฎหมาย หมดศรัทธากับกฎหมาย และกฎระเบียบสังคม ยัดเยียดให้ประเทศขัดแย้งมากขึ้น ประเทศจะสงบสุขได้อย่างไงถ้ายังมีคนอยู่เหนือกฎหมายแบบนี้"

การยิ่งไม่ทำอะไรอ่อนข้อแบบนี้ของรัฐบาลนี้แหละเข้าทางตัวจริงเลย เพราะตอนนี้ ยิ่งนานวันๆ ยืดเยือ เศรฐกิจ ก็พัง นักเรียนมอบตัวไม่ได้ การท่องเที่ยวขาดทุน เข้าทางตัวจริงเลย รัฐบาลเอ่ย..........
  • ถามหน่อย ที่ทักษิณพูดถึงคนอายุ แปดสิบกว่า หมายถึงใคร
    ป๋าเปรมเหรอ ป๋าแกไม่ใช่เก้าสิบกว่าหรอกเหรอ
    สรุปทักษิณพูดถึงใคร
  • หลังจากวันนี้แล้ว พวกที่ถูกเกณฑ์มาชุมนุมจะล้ากันเต็มที่แล้วครับ

กินก็ไม่เต็มอิ่ม นอนก็ไม่เต็มตื่น มาสามวันสองคืนแล้ว นายกฯ

ก็ประชุมเสร็จแล้ว หมายศาลก็คงจะเสร็จเรียบร้อยแล้วด้วยเหมือนกัน

ก็ถึงเวลาที่เราจะอาบน้ำอาบท่าประแป้ง แล้วมานั่งรอดูอยู่ที่หน้า

จอทีวีกันครับ ค่ำคืนนี้ไปจนถึงรุ่งสางของพรุ่งนี้ น่าจะมีอะไรดีๆเด็ดๆ

ให้ดู ใครที่บ้าพลังอยากออกงานก็เตรียมเครื่องไม้เครื่องมือใว้

แล้วพรุ่งนี้ออกไปสั่งสอนพวกการ์ดมัน เอาพอเบาะๆอย่าให้ถึงตายนะครับ

ถือซะว่าเป็นการปลดปล่อย หลังจากทำกรูเครียดมาหลายวัน
  • ขอความร่วมมือพี่น้องประชาชนโปรด อดทน อดกลั้น และ อดออม

เราจะ ดำเนินการตามหลัก สากลโลก และ ปรโลก คือ จากเบาไปหาเบา จนท่านอาจนึกว่าเราไม่ดำเนินการอะไรเลย

ขอให้พี่น้องประชาชนอดทน กันต่อไป เพราะพรุ่งนี้ก็วันหยุดแล้ว ขอให้ท่าน ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ ร้องโอเกะ ไปตามอัธยาศัยเดี๋ยวก็ลืมไปเอง

และอีกไม่ กี่วันก็วันสงกรานต์แล้วก็ออกไปเที่ยวต่างจังหวัดไกลๆ อย่าอยู่ในกรุงเทพฯ เดียวก็จะลืมเรื่องวุ่นวายต่างๆไปเอง

ส่วนความเสียหายของย่าน ธุรกิจ รบ. ก็จะเอาภาษีที่เก็บได้จากพี่น้องประชาชนมาจ่ายให้กลุ่มนักธุรกิจที่ได้ผล กระทบ ไม่ว่าจะแพงกี่พันกี่หมื่นล้านก็ตาม

สุดท้ายนี้ขออวยพรให้วัน ปีใหม่ไทยของทุก ท่านจงเต็มไปด้วย ความหฤหรร และ สุขเกษม เปรมปรี

อนุโมทนา สาธุ เจริญพร
    พณ.นายก มาร์ค ศอ.รส. และ ฝ่ายความมั่นคง

กูเบื่อโว้ย เมื่อไรจะจัดการไอ้พวกเหี้ยซะทีหวะ
  • เหตุการณ์ครั้งนี้ถือเป็นเบ้าหลอมทางความคิดของประชาชนทุกชนชั้น

ความแตกแยกจะนำไปสู่ความสามัคคี โดยระยะเวลาจะค่อยๆ ชโลมบาดแผลของคนไทย

นั่นหมายถึง ประชาธิปไตย คือการจับเอาสัตว์ป่า มาหลอมละลายสู่สังคม ที่เรียกว่าสัตว์สังคม "มนุษย์"
  • ขอโทษครับผมขอออกความเห็นนิดหน่อยครับอยากจะถามคนที่ชอบเสื้อแดงไม่ใช่สิคนรักทักษิณ
    ถ้ายุปสภาประชาชนจริงจริงได้อะไรแน่ หรือต้องการแค่ให้ทักษิณกลับมาพร้อมนิรโทษกรรมคดีทุกคีดคนผิดไม่ต้องรับโทษก็อยู่เหนือกฎหมายเพราะตัวทักษิณก็ไม่เคยยอมรับผิดอย่างลูกผู้ชายในคีดแรกที่ดินคีดอื่นไม่ต้องพูดเลย
    เพราะตอนนี้ก็คือประชาธิปไตย์เราก็เลือกตั้งส.ส.เข้ามาเหมือนกันไม่ว่ารัฐบาลสมัคร สมชาย และชุดนี้ก็เลือกตั้งเหมือนกันและยังคราวเดียวกันด้วยมันต่างยังไงว่าไม่ใช่ประชาธิปไตย์ตรงไหน
    อำมาตย์คืออะไรในความคิดคนเสื้อแดง ช่วยตอบหน่อย ถ้าเป็นความคิดผมก็เป็นข้าราชการ ส.ส ผู้มีอำนาจ (ถ้ากลุ่มเสื้อแดงเข้ามาเป็นส.ส เป็นรัฐบาลเป็นผู้มีอำนาจก็เป็นอำมาตย์เหมือนกันไม่ใช่หรือ)
    และอำมาตย์ในความคิดของทักษิณ คงไม่ใช่พลเอกเปรมใช่ไหมเพราะเวลาพูดหรือด่าพลเอกเปรมไม่เห็นต้องใช่อำมาตย์เลยนิคนเสื้อแดงช่วยคิดหน่อยจากคำพูดนน้ที่โฟนอิน
    หากใครที่ได้ติดตามข่าวของเวทีเสื้อแดง เราจะเห็นว่าคอนเซปต์ของเวทีเสื้อแดงก็คือ ชวนไพร่มาไล่ ? อำมาตย์ ? คำถามก็คือคำว่า ? อำมาตย์ ? ของผู้นำคนเสื้อแดงหมายถึงใคร ?

หลายครั้ง ที่ ทักษิณโฟนอิน มีเนื้อหาที่ชวนให้คนไทยทุกคนต้องร่วมกันคิด และจากการรวบรวมคำพูดของทักษิณที่โฟนอินทั้งสี่วันที่ผ่านมา ขอตั้งคำถามกับทักษิณว่าคำว่า ? อำมาตย์ ? ของคุณนั้นหมายถึงใคร ???

1. ทักษิณ บอกว่า ? อำมาตย์อายุแปดสิบกว่าแล้ว ? ถามว่าอำมาตย์คนไหนอายุแปดสิบ ปากก็มุ่งโจมตีพลเอกเปรม แต่คนอย่างทักษิณจะไม่รู้เชียวหรือว่าพลเอกเปรมนั้น อายุเก้าสิบเอ็ดปีแล้ว คำถามคือ ? อำมาตย์ ? ที่ทักษิณว่าอายุแปดสิบกว่านั้นหมายถึงใคร ?

2. ทักษิณ บอกว่าอำมาตย์นั้นรวยแล้ว มีมรดกเพียงพอแก่ลูกหลานแล้ว ปล่อยประชาชนไปเถอะ คำถามก็คือ พลเอกเปรมฯที่ทักษิณว่าเป็นอำมาตย์นั้น ท่านมีลูกหรือเปล่า ท่านไม่เคยแต่งงาน และไม่มีลูก!!!แล้วคำว่าอำมาตย์ที่ว่านั้นหมายถึงใคร ????

3. ทักษิณ บอกว่าอำมาตย์ไทยไม่ต้องกลัวว่าจะไม่ได้รับการยอมรับเหมือนกับในประเทศที่ พัฒนาแล้ว เพราะไทยมีวัฒนธรรมประเพณีศาสนาที่มั่นคง คำถามก็คือทักษิณกำลังหมายถึงใคร ???

4. ทักษิณบอกว่าถ้าอำมาตย์รัก ? ประชาชน ? จริงก็ต้องเลิกอุ้มอีกฝ่ายหนึ่ง ถามว่าคำว่า ? ประชาชน ? ในบริบทนี้โดยทั่วไปเราจะใช้กับใคร ???

5. ทักษิณพูดว่ามีคน ไป ? เท็จทูล ? อำมาตย์ คำว่าเท็จทูลนี้เราจะใช้กับใคร ??? พลเอกเปรมหรือ ???

6. ทักษิณ บอกให้อำมาตย์เลิกเอาไม้ค้ำประชาชนได้แล้ว เพราะไม้ค้ำนั้นเป็นไม้ที่ศักดิ์สิทธิ์ คำถามก็คือ ? ความศักดิ์สิทธิ์ ? ที่เราพวกเราชาวไทยเคารพนับถือนั้นคือใคร!!!

7. ทักษิณ บอกว่า อำมาตย์ไปอยู่เหนือการเมืองเถอะ อำมาตย์ในที่นี้หมายถึงใคร เพราะในรัฐธรรมนูญมีกฏหมายบางข้อที่เขียนว่า พระมหากษัตริย์ทรงอยู่เหนือการเมือง!!!

8. ทักษิณพูดว่า ? คนที่บอกให้ผมพัก ทำไมไม่บอกให้นายอภิสิทธิ์พักบ้าง ? ซึ่งสอดคล้องกับเหตุการณ์วันที่ 5 เมษายน 2549 ที่ทักษิณออกมาแถลงว่าจะเว้นวรรคโดยการไม่รับตำแหน่งนายก หลังจากที่ได้เข้าเฝ้าพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ฉะนั้นคนที่บอกให้ผมพัก คนนั้นทักษิณหมายถึงใคร!!!

9. ทักษิณทวงระบอบประชาธิปไตยโดยผ่านการ โฟนอิน และเรียกว่าระบอบประชาธิปไตยเพื่อประชาชน แทนที่จะบอกว่า ระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข!!!

ถ้าคนที่ ทักษิณพูดถึงนั้น ไม่ได้หยุดแค่พลเอกเปรม คนเสื้อแดงคิดอย่างไร
    ขอโทษครับที่ข้อความมากไปแต่ผมข้องใจในความคิดคนเสื้อแดงแท้จริงต้องการอะไรแน่
  • เกินบรรยายความชั่วความเห็นแก่ตัว ความอยากได้อยากมี เหมือนนายมัน พวกแดงไม่ต้องเข้าใจอะไรหรอก มึงสมควรตายไปกับสมองโง่ๆนั่นแหละดีแล้ว
    ปล. คนที่ได้รับข้อมูลไม่จริงเพราะการสื่อสารหรือขาดการศึกษาเลยหลงผิดนี่ไม่เท่าไหร่ แต่คนที่ได้รับข้อมูลทุกอย่างแต่ยังควายนี่ซิน่าถีบส้นตีนใส่หน้ามันจริงๆ
  • ไม่อยู่ทั้ง เหลือและแดงดีฟ่า แดงก็ หยุด เหลือง ก้ชลอ กุ อยู่ สี เขยว ดีฟ่า ผ่านตลอด ไปโลด ขำๆ เด้อ อย่าซีเรียคจนแตกแยกกันเหมือน พวกนั้นนั สมาชิกชาวพิตบูล
  • ฮ่าๆ เเดงก็หยุด เหลืองก็ชลอ เขียวกีกว่าไปโลด 55555:o023: อ่านแล้วยิ้มเลยครับ:o003:
  • เอาเป็นว่า ทักษิณ รวย ครับ

ประเทศชาติไทย ล่มจม เห็นว่า เขาเพิ่งไปซื้อ เกาะที่ประเทศ อะไรสักอย่าง รวยไหมอ่า

ถ้าเขารักประเทศไทยคนไทยจิง เงินที่มีอยู่ มากมายทำไม ไม่ไปแจกคนจนๆไปเลยล่ะครับ

คนแค่ 60กว่าล้านคน แจกคนละล้าน ก็ไม่น่าจะเสียหาย ทำแบบนี้คนไทยรักตาย

ดีกว่าเอาเงินไป พลานอยู่เมืองนอก กับลูกชายลูกสาว เอาความสุขเข้าตัวเอง เอาอำนาจเข้าตัวเอง

ถ้าประเทศไหนซื้อได้เขาคงซื้อไปแล้วครับ เชื่อไหม เพราะเขาอยากเป็นเจ้าของประเทศอยู่แล้ว

แต่ก่อนเคยทำให้ประเทศใช้หนี้ก็จิง แต่อนาคต ประเทศไทยก็ต้องเป็นหนี้อยู่ดีครับ ขึ้นอยู่ว่าจะช้าหรือเร็ว

ผมคน กทม.ครับ เบื่อ เสื้อแดงครับ ทำเพื่อ ทักษิณ คนเดียว เพราะเขารักประเทศไทยงั้น หร๋อ ?

ใช่ หร๋อ เขาสุขสบายจะตาย อยู่เมืองนอก แล้วคุณสบายหรือยัง ? เคยถามตัวเองไหม

ตัวผมไม่เคยสบาย ต้องทำงาน ไม่ได้ไปเที่ยวเล่นเมืองนอกมีเงินล้นฟ้า ซื้อ สโมสรฟุตบอล ซื้อเกาะ มาเล่นๆ

แค่ไม่ทำความเดือนร้อนให้สังคมก็พอ ประเทศก็อยู่ได้ครับ ถ้าทุกคนอยู่เฉยๆ ปล่อยตามเวลา เด๋วก็ดีขึ้นเองครับ

บางที ประชาธิปไตย ก็ไม่ได้ดีเสมอ ไป พวกมากก็ได้ไป คนดีๆมันมีน้อยครับ คนเลว อยู่ทั่วไป

ผมก็เลวครับ แต่เลวแต่ไม่ได้คิดจะโกงบ้านเมือง ไม่ได้ มักใหญ่ไฝ่สูง พวกที่ ไปชุมนุมคุณคิดดีแล้วหรอ

ทำลายประเทศชาติ จำไว้คุณเป็นผู้ที่คิดจะทำลายประเทศชาติอีกคน จบ
  • ยุบสภา เร็ววววววว
  • แดง สู้ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • พวก ทหารแก่ ทหารเฒ่า พวกยึดอำนาจ พวก ค ม ช จงพบความวิบัติ ให้สูญสิ้น

พวกสร้างบาปให้ประชาชน คนรากหญ้า จงพบความวิบัติ ให้สูญสิ้น
  • เกลียด พวกประชาธิปปัตย์ ที่ชอบหลอกประชาชน เอาประโยชนฺ์ เข้าตัวเอง ทำงานไม่เป็น เก่งแต่พูด ไปวันๆ
  • ทำงานมาปีกว่า ไอ้ที่บอกว่า 90 วันทำได้ มันยังทำไม่ได้ครบเลย แล้วปัญหาระยะยาวมันจะมีกึ๋นทำได้ไง
  • ปีกว่ามานี้ บ้านผมมี สี่เลนแล้ว ทางเข้าหมู่บ้านก็เป็นถนนคอนกรีตอย่างดี หลุมบ่อ ที่เคยมีหายหมดแล้ว เรียกง่ายๆว่าเจริญแล้วครับ
    ท่าน ศุภชัย สุดยอดจริงๆสมัยหน้า ภูมิใจไทยขึ้นเต็มอีสานแน่นอน
  • ยินดีด้วยครับ

อยากให้ทุกๆที่เป็นอย่างนี้ ทั่วประเทศไทย

แต่ก็เป็นไปได้จริง ถ้าพวกเราประชาชน ลงคะแนนเลือกคนดีๆและพรรคดีๆ ที่ทำงานบริหารประเทศเป็น นำพาประเทศเป็น
  • ใครจะงัยก็ช่าง......มัน
    แต่จะเอาเบื้องสูงมาเล่นเลยครับขอร้อง
    ผมดูแล้วไม่เข้าท่า
  • อุดมการณ์เดียวกันที่คุณมาร์คว่าเนี่อะไรหรอคะ
    คืออุดมการณ์ที่จะโค่นสถาบันกษัตริย์รึป่าว
    คนไทยด้วยกันแท้ๆ ทำไมต้องคิดกันแบบนี้ด้วย
  • ผมเชื่อว่าหลายท่านตอบคำถามนี้ไม่ได้ สู้เพื่อใคร สู้อย่างไร

ตอนเหลืองออกมาก็อ้างเพื่อชาติ แดงออกมาก็อ้างเพื่อชาติ ตอนนี้ชมพูออกมาอีกแล้ว ตกลงเชื่อใครได้บ้าง
    ตอนนี้ผมใส่แต่เสื้อขาวกับเสื้อดำ อย่าทะลึ่งเอาสองสีนี้มาเล่นนะ เสือกรูจะหมดตู้แล้ว

หากเพื่อชาติจริง หยุดหมดทุกคน ทบทวน แก้ไขสิ่งที่เลวๆของตัวเอง เลิกพูดถึงความชั่วของฝ่ายตรงข้าม
    ทำแค่นี้ ประเทศชาติเจริญแน่ ตอนนี้ที่วุ่นวายคือ เอาดีเข้าตัว เอาชั่วให้คนอื่น ความผิดตัวเองไม่เคยพูดถึง
    สิ่งที่แก้ไขง่ายที่สุดก็คือ แก้ไขที่ตัวเอง หากยังโทษกันไปโทษกันมาแบบนี้ ประท้วงอีกร้อยชาติก็ไม่จบ

กติกาเขียนไว้อย่างไร ก็ปฏิบัติตาม ดูที่เจตนาของกฏหมายอย่าตีความเข้าข้างตัวเอง รับรองปัญหาไม่เกิด

เขาห้าม ถือหุ้น แต่ซุกหุ้นหรือให้คนอื่นถือแทนแบบนี้ก็ผิด ไม่ต้องแก้ตัวเลย ว่าเจตนาหรือไม่
    ที่ดินเขาให้เกษตรกร แต่นักธุรกิจเอาไปถือทำรีสอร์ตแบบนี้มันก็ผิด สปก เขาเพื่อเกษตรกรรมไม่ใช่รีสอร์ต
    หากทำไม่ได้ไม่ต้องเข้ามาเล่นการเมืองแต่แรก และพวกนักการเมืองหลังลายก็สมควรเลิกเล่นการเมืองได้แล้ว
    พวกมีรอยด่าง รอยมลทิน ห้ามเล่นการเมืองอีกตลอดชีวิต ใช้นอมินี่ก็ตัดสิทธินอมินี่มันด้วย มีโทษอาญาพ่วงท้าย อย่าสองมาตรฐาน

ทุกวันนี้ เห็นหน้าแต่ละคนแล้วจะอ๊วก วนเวียนอยู่แต่หน้าเดิมๆ วีรกรรมวีระเวรเพียบ แต่แมร่งก็กลับมาได้ทุกสมัย งงกับมันจริงๆ

ผมไม่เชื่อหรอกว่า ตัดสิทธิไอ้พวกนี้แล้วจะหาคนมาทำงานเพื่อประเทศชาติไม่ได้
  • แมร่งก็ไปก๊อปปี้จากเวปอื่น ของไอ้พวกเสียผลประโยชน์มาลงทั้งนั้น.นึกว่าฉลาด
    จะให้กลับมาสู้ได้ไง กลับมาก็โดนสั่งเก็บเด่ะ แมร่งผ่านน่านฟ้ายังจะสอยซะล่วงเลย เปรต
  • http://www.youtube.com/watch#!v=iqX5zdXP3Y4

ลองดูอดีตของเรา มันใช่นักการเมืองชั่วหรือไม่
    ใครได้ประโยชน์ จาก ประชาชนฆาประชาชนกันเอง