ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำไมสุนัขที่บ้านคลอดลูกตายหมดครับ
  • น่าสงสาร ตั้ง10ตัว
  • อธิบายเพียงเท่านี้ไม่มีใครรู้แน่นอนครับ นอกจากตัวท่านเอง..!!!
  • น่าสงสารมากใครทราบบอกเหตุผลหน่อยครับว่ามันเกิดจากไรบ้าง
  • :m005:ผมไม่รู้หรอกครับ ว่ามันจะเกิดจากอะไรแต่ท่านก็น่าจะบอกว่า นิสัยมันเป็นยังไง ท้องมาได้กี่วัน กินอะไรบ้าง

สภาพการเลี้ยงดูเป็นยังไง อายุแม่หมาเท่าไหร่ อะไรประมาณนี้ จะได้มีข้อมูลมาให้ผู้รู้วิเคราะห์หน่อย เหมือนที่พี่บิวบอก
  • ผมว่าแม่หมาทับตายหมด........
  • คือว่าคลอดออกมาตายครับ ไม่ได้ทับตาย ประวัติเคยมีลูกแล้ว 1คลอก ออกมา 15 ตัว รอดหมด แต่มาคลอกนี้กลับตายหมด สุนัขอายุ2 ปีครับ การเลี้ยงดูก้อดี ปกติดีทุกอย่าง มันตายในท้องอ่ะครับคลอดออกมาตายน่าสงสารแล้วแม่หมาจะตายตามไหมเนี่ย
  • เกิดจากความไม่พร้อมครับ
  • เวลาท้องน่าจะมีการกระแทก หรือหมากระโจนกระโดดเลยทำให้แท้งได้ ที่ว่าออกมาตายนี่ ออกก่อนกำหนดประมาณ 1 อาทิตย์ หรือออกครบกำหนดละแล้วตาย

แม่หมาไม่เป็นไรหรอก

ผิดอย่างไรขออภัยด้วย
  • เสียใจด้วยครับ คราวหน้าศึกษาเพิ่มอีกนิด ปิดข้อผิดพลาดในครั้งนี้
  • ผมว่าถ้าในช่วงนี้อุณหภูมิมีส่วนมากครับอากาศร้อนทำให้สุนัขเกิดความเครียด ก็ทำให้ลูกสุนัขที่อยู่ในท้องตายได้นะครับ
    เป็นแค่ปัจจัยหนึ่งเท่านั้นครับ จากประสบการณ์ที่เคยเจอมานะครับ(ถ้าคลอดตามกำหนด) ถ้าผิดพลาดประการใดผู้รู้เชิญนะนำได้นะครับ
  • ยังมีอีกหนึ่งประเด็นครับ
    ขอเดาว่าไม่ได้เว้นฮีทหรือเล่า
    ถ้าเดาผิดก็ขออภัยครับ
  • เสียใจด้วยครับ
  • หรืออาจจะติดพวกเชื้อโรคก็ได้นะคะ พวกแบคทีเรียอะไรซักอย่างงง...
  • ครั้งนี้ถือว่าเปงอาจารย์ไปละกันน้า....ขอแสดงความเสียใจด้วยนะ

.-..-.