ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีความจำเป็นตจ้องขายครับ
  • มีปัญหาเรื่องที่อยู่ครับ ตัวหมานิสัยดีมากครับ เรื่องราคาคุยกันได้ ขอคนที่รักในตัวมันจริงๆ และรับผิดชอบมันได้ครับ อ. พระประแดง จ.สมุทรปราการ
    โทร.085-489-3088 หนาม ครับ 02-816-7347 ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    Solar3 pitbull.jpg 122K
    Solar2 pitbull.jpg 114K
    Solar1 pitbull.jpg 97K
  • อีกนิดนะครับ เพดใน + กับชุดรัดอกให้ครับ ขอคนรักจริง เรื่องราคาคุยกันได้ครับ (ขอบคุณสำหรับพื้นที่ด้วยครับ)
  • พอจะทราบกันหรือเปล่าทำไมช่วงนี้ถึงมีแต่คนทยอยขายหมาโตกัน ผมว่าเป็นเพราะผีนะ โดยเฉพาะผ๊ปากเสียที่ชอบวิจารหมาของคนอื่นบอกว่าแหลมบ้างล่ะ เล็กบ้างล่ะ
    กูล่ะเกลียดพวกมึงจิงๆๆเลย สังคมพิตบูลจะมีความสุขได้โดยการ ''อย่ามาวิจารหมากู แล้วกูก็จะไม่ไปวิจารหมาของใคร'' เท่านี้มันก็ดีแล้ว
  • ไม่เกียวหรอกครับมันอยู่ที่ความรับผิดชอบถ้าใครจำเป็นเลี้ยงไม่ได้จริงๆหาคนที่รักหมาแล้วให้
    ฟรีดีกว่าครับ เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบต่อสังคมและรับผิดชอบต่อชีวิตมันด้วยครับ
    ของผมตัวเก่า ที่ตายโครตขี้เหร่ครับแต่รักมากมาย
    ไฟล์แนบ
    panda.jpg 54K
  • ไม่เกี่ยวกับผีหลอกครับ จะแหลมหรือยังไง คนเลี้ยงพิต ต้องใจหนักแน่นครับ เพราะมันไม่ใช้หมาแฟชั่น

ถึงเค้าว่าขี้เหล่ คุณรู้ไหมว่าเราก็ยังมองเห็นความน่ารักของหมาเราตลอดเวลา เพราะมันทำให้คุณเห็นได้

แต่เรื่องที่ขายหมา ผมก็เห็นอยู่เรื่อยๆล่ะครับ ที่ขายหมาโต ผมเห็นด้วย กับท่าน sampeepee ครับ
  • เหนด้วยครับ
  • บางทีถ้าไม่เจอกับตัวคงไม่รู้หรอกครับ ส่วนคุณ sampeepee เหตุผลของคุณบางเรื่องอาจถูกแต่ก็ไม่ใช่ทั้งหมด ส่วนการเลิกเลี้ยงแล้วให้ฟรีก็อาจจะทำได้กับบางตัว บางตัวเค้าซื้อมาเกือบครึ่งแสน เสียค่าตัดหู+ค่ายา+ค่าอาหาร+อื่นๆ คุณจะไม่ให้เค้าได้อะไรบ้างหรือครับ? นี่มันโลกแห่งความเป็นจริงครับ คนเราต้องกินต้องใช้ครับ ถ้าอยากได้ของดีต้องลงทุนกันหน่อย พิทบูลที่มีให้กันฟรีๆก็มีครับลองหาๆเอาเองแล้วกัน เลิกทำตัวเป็นฮีโร่กันสักทีเถอะครับ เค้าไม่จำเป็นเค้าคงไม่ทำอย่างนี้หรอกครับ
  • ทั้งคุณผี และคุณ sampeepee เหตุผลฟังขึ้นทั้งคู่ มองเหรียญต้องมอง 2 ด้านครับ
    ส่วนตัวคิดว่าการที่เราจะเลี้ยงหมาสักตัว 1. ต้องมาจากความชอบ และความรักในหมาที่เราจะเลี้ยง 2. ความพร้อมในหลายๆ ปัจจัยเอามาคิดบวกกันถ้าพร้อมด้วยประการทั้งปวงก็เลี้ยง 3.ต้องคิดยาวๆ ว่าหมา 1 ตัวอยู่กับเรากว่าสิบปี ไม่ใช่แค่นึกชอบก็ซื้อหา พอเบื่อหรอติดขัดกับปัญหาบางประการขายต่อให้ไปอยู่กับคนที่รัก โอเคคนที่เค้ารับหมาไปเค้ารัก แต่คุณไม่สงสารและผูกพันธ์กับหมาตัวนั้นเลยหรอ หมาก็มีชีวิตซึ่งไม่ใช่สิ่งของที่จะหยิบยื่นให้ใครไปใช้ต่อได้
    ...แต่ก็อีกนั่นแหละ คนที่ขายหมาเค้าต้องตรึกตรองดูอีกทีดีๆ ว่ามีวิธีใดที่จะเป็นวิธีที่ดีที่สุดครับเพราะถ้ายังรักหมาและยังผูกพันธ์กะเค้า อาจจะหาญาติพี่น้องเราดูแลแทนแทที่จะขายต่อคนอื่น อย่างน้อยเรายังไปมาหาสู่และแวะเวียนไปเยี่ยมเยียนเค้าได้ เค้าจะไม่มีวันลืมเราเลย... หากถ้าเอาเค้าไปขายต่อคนอื่นโอเคที่คุณผีบอกว่าเค้าซื้อหมามาเค้าลงทุนไหนจะตัดหู+ยา+อาหาร+ ฯลฯ ถ้าขายมันก็คือธุรกิจนะครับ ถ้าคิดว่าอยากได้ของดีๆ ต้องลงทุน มันก็ไม่ถูกเสมอไปหรอกครับ เจ้าของเค้าเลี้ยงมันมานานจนหมามันรัก ซื่อสัตย์ ผูกพันธ์กับเรา ถามหน่อยว่ามันประเมิรค่าได้รึป่าวครับ ถ้าคิดว่าราคาที่ซื้อมาเลี้ยงมันสูงกว่าค่าความรู้สึกก็ขายแพงๆ เอาทุนคืนเถอะครับ แล้วคิดให้ถี่ถ้วนทุกบาททุกสตางค์เลยนะครับคุณผี...

ผมไม่ได้มาโพสเพื่อเป็นฮีโร่หรอกนะ แค่อยากแสดงความคิดเห็นส่วนตัว ใครไม่เห็นด้วยก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ครับผม

*** ว่าแต่หมาสวยครับ หัวใหญ่ จรวดแดงแจ๋เลย 555+ ***
  • มีใบเพ็ดครับ ใจจริงเขาก็ไม่อยากขายหรอกครับ เจ้าของก็รักมันมาก ครับ
    ไฟล์แนบ
    pic002.jpg 44K
  • อย่าเลยมึงเบื่อแล้วเลยขาย ไม่เห็นต้องเอาเพ็ดมาโปรโมตเลย กลัวเค้าไม่รู้รึไงว่าหมามึงมีเพ็ด หมดรักก็แบบนี้แหละดีนะมันไม่เกิดมาเป็นคนหรือเป็นเมียมึง คือแบบนี้คิดได้ตอนได้มันมาก็อย่าไปเลี้ยงมันเลยหวะ สงสารแทน
  • คุณควรมีความรับผิดชอบ สำนึก และศึกษาที่ดีแล้วนะครับหมาแพงแค่ไหน ถูกแค่ไหน มันก็ชีวิตนะครับ นึกถึงตอนที่อยากแล้วได้มาแล้วก้อคำนึงก่อนว่าจะดูแลมันได้ไหม รักมันได้แค่ไหน รักมันจนวันตายรึเปล่า ใจไม่เต็ม 100 เลิกคิดไปเลยดีกว่าครับ
  • กูเห็น koemalife มึงเลี้ยงตัวผู้ตั้งหลายตัว ล่าสุดเปิดผสมหมาแดงด้วย ช่วงนี้เทขายซัมเมอร์เซลล์หรอวะ แข่งกับเซนทรัลลาดเลยมึง ซักวันมึงก้อขายหมดคอก เชื่อเลยยย จำตาดูไว้ดีๆ
  • กระจู๋ กลางวันมันนอนนิ่ง มันทำทุกสิ่งธรรมดาๆ .......
  • ไอ้พวกขี้อิฉา เยอะจริงๆ ไม่ซื้อ อย่าอ่าน จบ
  • เอาเวลาที่มาแสดงเป็นฮีโร่ ไปดูแล ไปทำงานเก็บตังค์ซื้ออาหารดีๆให้หมาคุณเถอะ พาแฟนไปเที่ยวก็ได้ อย่ามาสร้างความไม่สบายใจให้เจ้าของกระทู้เลยครับ ใครใคร่ซื้อซื้อ ใครใคร่ขายขาย ดีกว่ามั้ยครับ เก่งกันจริง ทีคอกดังๆนำเข้าหมาโตเข้ามา ทำไมไม่ไปด่าฝรั่งหรือคนนำเข้าบ้างละครับ เคารพสิทธิ์กันหน่อยครับ
  • ทำดีต้องชม
    ทำไม่ดีต้องตำหนิ
    ทำอะไรทุกอย่างต้องมีผลที่ตามมาครับ
    ขายหมาโตแล้วมันเหมือนการขาดความรับผิดชอบที่มีต่อสัตว์เลี้ยงตัวเอง
    รักหมา ให้เหมือนที่หมารักเราครับ จะมีความสุขทั้งคนและหมาครับ
    ถ้าผมพูดอะไรให้ไม่พอใจขออภัยมานะที่นี้ด้วยครับ
  • pit101 โอโห ปากดีมาก่อนเลย
  • พ่อคนดี sampeepee ตั้งกระทู้ไปทั่ว เสือกชาวเรื่องชาวบ้านไปทั่ว เพ้อเจ้อ มึงคิดว่าคนอื่นเค้าไม่เป็นหรือไง?
  • ไอ้ sampeepee อยู่เฉยๆ ไปเถอะมึง อย่าทำให้คนอื่นเค้าหมั่นไส้มึงมากกว่านี้เลย มึงจะโชว์หมามึงวันละสิบกระทู้ก็ได้กูไม่ว่า ไม่เคยด่า เลิกเหอะกูเห็นมาเยอะแล้วคนอย่างมึงหนะ
  • ไอ้คุณ sampeepee ขายหมาโตแล้วมันผิดอะไร ผมไม่ใช่เจ้าของกระทู้นะครับ แค่หมั่นไส้ไอ้เชี้ยนี่เฉยๆ นี่เบอร์กู 081-834-1255 กูเปิดร้านซ่อมมอเตอร์ไซค์อยู่สี่แยกมีนบุรี ร้าน 3k motor เรื่องของเรื่องผมกำลังจะขายหมาสาว 15 เดือน แม่งเชี้ย sampeepee เล่นซะไม่กล้าโพสต์เลย
  • อยู่เฉยๆ ก็ดีแล้ว
  • sampeepee มีงานเข้า มีงานเข้า มีงานเข้า
  • เป็นคนหนึ่งค่ะที่เคยให้หมาโตอายุประมาณ 6 เดือนชื่อ โชคชัย คงมีคนพอจำได้บ้าง
    มีเหตุจำเป็นต้องย้ายที่อยู่ สิ่งที่จะบอกคือถ้าเลือกได้ไม่อยากทำอย่างนั้นเลย
    หมาเรา เราเลี้ยงมากับมือพิทไม่ได้เลี้ยงเหมือนหมาธรรมดาต้องใช่ความเข้าใจในนิสัยใจคอเขามากๆๆ
    เชื่อว่าทุกคนมีความจำเป็นแตกต่างกันเราแค่ขอให้คนที่ไปเลี้ยงต่อ
    รักเขาเหมือนเจ้าของเดิมก็พอ
  • ผมไม่ได้อยากมีปัญหากับใครหรอกครับ
    ผมเลี้ยงหมา แค่ผมออกจากบ้านไปชื้อของเหนหน้ามันผมก้อสงสารแล้ว
    แล้วนี่ต้องจากกบเจ้าของถาวรมันคงเสียใจมาก
    ถ้าเจ้าของใหม่ดีกับมันก็คงดี
    แต่เจ้าของใหม่ความผูกพันคงมีน้อย
    ถ้าทำไรให้ไม่สบายใจขอโทษด้วยครับ
    ถ้าผมคิดจะหาเรื่องผมคงเปนผีมาพูดแล้วครับ
  • คุณ sampeepee ทำไมคุณถึงคิดแทนคนอื่นเค้าไปทั่วหละครับ คิดเองเออเอง ต้องเป็นอย่างโน้นต้องเป็นอย่างนี้ เฮ้ออออ กูละกลุ้ม
  • ถ้าทำให้ใครไม่พอใจขออภัยด้วยครับ
    ผมแค่บอกผ่านความคิดของผมแค่นัน้เองครับ
  • CommentAuthorsampeepee CommentTimeMar 15th 2010 | March 15, 2010, 2:58 am
    วันหลังจะไม่ทำอีก ขอโทษที่ทำให้เสียใจ
    รักมาก
    โคตรเน่าเลยขอบอก ผมไม่ถือคุณหรอก sampeepee คุณคงเป็นคนแบบนี้จริงๆ ขอเป็นพระเอกแม่งทุกเรื่อง
  • ขอบคุณครับ
    ทุกอย่างทำอย่างจิงจังและจริงใจครับ
  • sampeepee รู้ทุกเรื่องจริงจังสิ่งที่ทำการขายหมาโตต้องดูเหตุและผลของคนแต่ละคนและมองในการทำธุรกิจก็คือการสลับสายเลือดมาบีดต่อๆไปส่วนคนที่มีปัญหาก็ต้องดูความจำเป็นด้วยนะอย่าเอาความคิดตัวเองมาตัดสินคนอื่นบางสิ่งปล่อยวางได้ก็ปล่อยบ้างอย่าแจมบ่อยดูๆแล้วจากลักษณะของหมาคุณที่เลี้ยงก็พอจะเดาออกและอย่าไปตำหนิคนอื่นแบบคิดเอาเองบ่อยมากนักเดี๋ยวจะมีงานเข้าซะเองวงการขายหมานะไม่ใช่วัดรับเลี้ยงกลับไปนั่งมองหมาตัวเองนะดีแล้ว
  • เบื่อ..พวกชอบว่าคนอื่น
  • ทำไมต้องคอยตั้งหน้าตั้งตาหาเรื่องว่ากันเองอยู่ได้ ก้อคนรักพิตทั้งนั้น แบบนี้ยิ่งทำให้โลกร้อนนะ ร้อนแค่นี้พอแล้วแล่ะ ขอร้อง โลกจะได้สงบสุข^^a