ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามผู้รู้หน่อยครับ
  • ผมซื้อลูกหมาจากทางบอดราคา5500บาทลูกหมาต่างจังหวัดมาแต่เจ้าของยังไม่ได้ฉีดวัคชีให้แต่พอเอามาเลี้ยงยังไม่ครบ7วันเลยเป็นลำใส้ตายโทรไปหาเจ้าของๆบอกว่าของเค้าไม่เป็นไรแค่นี้อย่างงี้ถูกต้องไมครับเข็ดกับการที่ซึ้อลูกหมาทางเน็ตเพราะไม่ได้ดูตัวจริง:002::002::024::016::022:(ผมว่าอยู่จังหวัดไหนซื้อจังหวัดนั้นดีกว่าหรือว่าเอาแบบที่เชื่อถือได้ดีกว่า)
  • เจ้าของน่าจะรับผิดชอบนะครับ อย่างน้อยก็คืนเงินหรือส่งหมาตัวใหม่มาให้แทน เพราะระยะเวลามันสั้นจัง
    แต่ต้องบอกว่าลำไส้อักเสบมันเกิดขึ้นได้ง่ายมาก ไม่ว่าจะเป็นเรื่องอาหาร หรือติดจากการนำสุนัขอออกไป
    เดินเล่นแล้วติดโรค
  • ขอลงรายระเอียดตอนซื้อผมไม่ได้เป็นคนเลือกเห็นคนขายบอกว่าตัวนี้เล็กสุดดีสุดเลยเชื่อใจคนขายเพราะเราไม่เห็นของเลยต้องเชื่อใจคนขายใช่หรือป่าวแล้วทำตามคนขายบอกว่าเวลารับมาจากสนามบินเสร็จอย่าพึ่งเอาไปชีดวัคชีรอชัก5ถึง6วันก่อนแล้วหมาตายผมผิดป่าวผมดูในกาทูเค้าบอกว่าต้องตัวใหญ่กระดูกใหญ่ไว้ก่อนดีกว่าจริงหรือป่าวผมไม่ใช่ว่าจะเอาเงินคืนนะเพราะผมว่าคงจะไม่ได้คืนหลอกเพราะคนขายคงจะไม่ให้คืนหลอกขนาดผมโทรไปบอกว่ามีลูกหมาเหลืออีกป่าวจะขอซื้อเค้าบอกว่ามีอีกพอผมบอกว่าขอราคาถูกหน่อยได้ไมเพราะลูกหมาตัวที่เอามามันตายเค้าเลยบอกว่าจะเก็บไว้เลยไม่ขาย(งงจริงๆ)
  • แมร่งไม่มีจรรยาบรรณของผู้ค้าเลย หวังแต่จะหากินกับหมา
    ไม่นึกถึงจิตใจคนอื่นเลย ไอ้พวกนี้ต้องโดนรุมประชาทัณฑ์ ให้มันรู้สำนึก
    ใจเย็น ๆ คนค่อยหาไปน้องเอย ซื้อคอกที่ไว้ใจได้และเห็นพ่อแม่ก่อนก็ดีนะ
  • ตั้งกระทู้มานี่ อีกไม่นานคนที่ขายลูกหมามาก็น่าจะรู้ตัวแล้ว

เมื่อรู้ตัวแล้ว ก็ควรมีคำอธิบายบ้างสักเล็กน้อย

ถ้ายังเงียบอยู่ ก็อยากให้บอกสักหน่อยว่าซื้อจากใคร

เผื่อเป็นข้อมูลในการตัดสินใจซื้อลูกหมาของผู้ที่อยากได้พิทไว้เลี้ยงต่อไปครับ
  • tu4 ถ้าคนขายมันกวน..นัก ก็บอกเลยว่าซื้อมาจากใคร เดี๋ยวน้าๆ เค้าจัดให้เอง ไม่ต้องห่วงรับรองมันหมดทางหากินแน่ๆ
    ของผมซื้อมาลักษณะเดียวกับ คุณ tu4 นี่แหละในบอร์ดนี้แหละ ซื้อข้ามจังหวัด ตัวเล็กสุดเหมือนกัน
    แต่โชคดี หมาไม่เป็นไรทุกวันนี้ยังแข็งแรงดี และคนขายก็รับผิดชอบดีหลังซื้อยังให้คำปรึกษาแนะนำกันอยู่เรื่อยๆ
    คือกรณีของคุณถ้าเจ้าของเค้ามีความรับผิดชอบเค้าควรจะให้เอกสารการฉีดวัคซีนก่อนซื้อขายกัน แนบใส่กรงมาด้วย
    หรือถ้ายังไม่ทำวัคซีนก็ควรแนะนำให้รีบทำ ส่วนเรื่องกระดูกเล็กใหญ่ไม่น่าเกี่ยวกันครับ เพราะจะเล็กจะใหญ่โอกาสป่วยตายก็มีเท่ากัน
    คงไม่ใช่ว่ากระดูกใหญ่จะแข็งแรงหรือภูมิฯเยอะกว่า บางครั้งเราก็ต้องทำใจเพราะซื้อขายแบบนี้ มันต้องเอาใจวัดกัน
    พวก เหลือบ ริ้น สังคมมันก็เยอะอยู่ แต่คนดีๆ น่าส่งเสริมก็มี ขอให้ได้พิทบูลตัวใหม่เร็วๆและจากคนขายที่ดีๆ มีความรับผิดชอบด้วย
    ปล. แต่นี่ยังเป็นการกล่าวอ้างแต่ฝ่ายเดียว ต้องรอคู่กรณีมาชี้แจงก่อนด้วย...
  • :016:บอกชื่อเลยคับ ถ้าฟังจากคุณเล่า แล้วโครตเสียเปรียบเลยคับ มีทางเลือกนิดเดียว
    คนขายหมาประเภทนี้เอาให้เข็ดคับ:020:
  • ขอชื่อด้วยครับ จะได้รู้และเป็นประโยชน์กับคนอื่นที่จะซื้อหมาครับ
  • คุณ tu4 เกรงใจอะไรคนขายมากไปหรือเปล่าครับ
    ถ้าเป็นเรื่องจริง ผมว่าคุณลงชื่อคนขายไปเลยดีกว่า จะได้เป็นประโยชน์กับคนอื่น ๆ ที่จะซื้อหมาด้วยครับ
  • ลงชื่อคนขายเลยครับ ถ้าเราไม่ไปผิดข้อตกลง และเนื้อหาข้างบนถูกต้อง
  • ทำไมหมามันท้องป่องกินก็ป่องไม่กินก็ป่องไม่เห็นจะตัวโตเลยอ่ะคะ:003::026::025: