ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จ้าวครับ ตอนนี้ จ้าวอยู่ที่ไหนครับ
  • จ้าวครับ ตอนนี้ จ้าวอยู่ที่ไหนครับ

จ้าวฮะ เมื่อคืนผมฟังจ้าวโฟนอินให้พวกเราสู้ต่อ เพื่อจ้าว เพื่อครอบครัวจ้าว ผมรักจ้าวฮะ ผมจะสู้ต่อฮะ จ้าวบอกว่ารักพวกเราทุกๆ คน ผมซึ้งมากน้ำตาไหลเลยฮะ สงสารจ้าวจังฮะ พวกเราทุกคนรักจ้าวฮะ จะสู้เพื่อจ้าวฮะ ไม่ว่าจ้าวจะบินอยู่จุดไหนๆ ของโลก

จ้าวฮะ ตอนนี้จ้าวอยู่ที่ไหนฮะ พวกเรา นอนกลางถนน กินตำส้ม ขี้เยี่ยวลำบากมากฮะ น้ำก็ไม่อาบ ฟันก็ไม่ได้แปรง ไปไหนมาไหน ก็ไม่ได้ แต่พวกเราก็ทนเพื่อจ้าวฮะ

จ้าวฮะ จ้าว เอาลูก เอาเมีย หนีไปอยู่ต่างประเทศนะดีแล้วฮะ เพื่อความปลอดภัยของคุณหนูๆ พวกผมมันลูกชาวไร่ ชาวนา ขนลูก ขนเมียมาสู้เพื่อจ้าว ไม่เป็นหรอกฮะ

จ้าวฮะ แกนนำ สามเกลอปราศรัยมันมากฮะ แต่ไม่รู้ว่าจะพวกเราไปไหนทำอะไรเพื่อใคร ทั้งอ้ายตู่ อ้ายเต้น อ้ายตัวอ้วนๆ พีๆ แต่ละตัว ใส่สร้อยเพชร สร้อยทอง เส้นใหย๋ๆ โตๆ รวยอู้ฟู่ กันทุกเลยฮะเจ้า

จ้าวฮะ ผมกลัวใอ้สามเกลอมันจะหลอกแดกจ้าวนะฮะ ยิ่งนานวันเห็นพวกมันยิ่งรวยขึ้นๆ แต่จ้าวของผม เห็นจนลงจนลง ทุกวัน เห็นจ้าวหน้าหมอง หน้าซีดเหมือนคนติดฝิ่น ผมยิ่งสงสารจ้าวฮะ

จ้าวฮะ ผมมาจากสันกำแพง เมืองเจียงใหม่ บ้านเดียวกับจ้าวฮะ อ้ายเพ็นวัด มันพาพวกผมมาฮะ มันว่ามาก่อนเอาไปห้าร้อย กินอยู่ฟรีรับอีกวันละห้าร้อย ฮะจ้าว แต่จ้าวฮะ เพื่อนที่ผมรู้จักที่เขามาจากอุดรที่อ้ายขวัญไช มันพามา เขาบอกว่า จ้าวให้พวกมันทั้งคนละสองพันแนะ ผมได้ห้าร้อยเองฮะจ้าว ไม่รู้ว่าพวกอ้ายเพ็ด มันอม อะป่าว ฮะจ้าว ผมละงง จิงจิงฮะ

จ้าวฮะ บอกใอ้สามเกลอด้วยว่า ทีหลังตอนจ่ายตัง อย่าเล่นสองมาตรฐานนะฮะ เดี่ยวใครก็นินทาจ้าวได้ว่า สองมาตรฐานเหมือนใอ้พวกนั้นนะ
    จ้าวฮะ พวกเรายึดมันสันติวิธีฮะ ไม่ไปตีนาย ไม่ทำร้ายใคร ถ้าใครให้ไปตีใคร ผมไม่ไปนะจ้าว ถามจิงจิง ฮะ ทันทีที่เสียงปืนดัง จ้าวจะมานำม็อบเหมือนเดิมหรือเปล่าฮะ
    จ้าวฮะ ถ้ายึดสันติวิธีต้องบอกอ้ายกี้ ให้มันหยุดปลุกชาวบ้านให้ระดมน้ำมันมาเผากรุงเทพฯ แล้ว บอกอ้ายพันลบ อ้ายจิ๋ว สองเฒ่าชะแรแก่ชราแล้วไปเลี้ยงหลานเถิดฮะ
    จ้าว ต้องบอกอ้ายแดงไม่ให้ฝึกทหารดำ ฝึกวางระเบิด ฝึกอะหยั่งๆ ก็บ่ฮุ้ ฮะจ้าว
    จ้าวฮะ ที่จ้าวบอกว่าให้พวกเราล้มพวกอำมง อำมาตย์ อารายเนี่ย ผมไม่รู้จักดอกครับ รู้จักแต่ท่านปุโรหิต ท่านโหราจารย์ในหนังจักรๆ วงศ์ ตอนเช้าในวันเสาร์ อาทิตย์ ตามช่อง 7 จะให้พวกไปล้มมันไหมฮะ เดี่ยวผมจัดให้ฮะ รับรองได้ผลฮะ
    จ้าวฮะ เขียนมาซะยาว ตอนนี้สะตังค์ ผมจะหมดแล้วฮะ โดนหักหัวคิวไปหลายบาท หมดตังแล้ว ผมจะปิ๊คเลยนะจ้าว รอจ้าวจ่ายรอบใหม่ผมกับพวกจะมาแห่มรอบฮะ

ขอให้จ้าวรักษาตนให้อยู่รอดพ้นจาก พวกปอกลอกนะฮะ
    ทัดดาวแท้ หาทองทา
    ขอขอบคุณภาพจาก

รักจ้าวฮะ

ในยามบ้านเมืองเกิดวิกฤติ ในหลวงไม่เคยทอดทิ้งประชาชนไปอยู่เมืองนอก....
  • สุดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ชงเองกินเองเลยน่ะครับนั้น.......
  • ท่านฮะ จะมาบ่นทำไมฮะ ไปประท้วงกะเขาสิฮะ ผมให้ลูกผมและครอบครัวออกมาเที่ยวต่างประเทศแล้วนะฮะ ทุกอย่างปลอดภัยฮะ
    ท่านมีหน้าที่ก็ทำไปฮะ อย่ามาบ่นฮะ เงินจ่ายไปแล้วนะฮะ คนออกมาเองไม่รับตังก็มีนะฮะ จะมาบ่นทำไมฮะเพราะท่านได้ตังนะฮะ
    ผมจ่ายตังให้ท่าน พวกท่านเบื่อก็เที่ยวผีขนุนสิฮะ จ่าย500 เที่ยว 300 เก็บ 200 ฮะ
    ผมต้องนั่งกินนอนกิน บินไปนั่นไปนี่ฮะ ต้องวางแผนใช้สมองฮะ วันนั้นท่านก็ได้ยินแล้วนะฮะที่ฝนตกอะฮะ ผมก็ให้กำลังใจไปว่า เย็นดี ฮะ ยังไม่พอหรอฮะ ผมนั่งดืมชาดูพวกท่านอยู่ฮะ
    โรงแรมก็แพงฮะ แอร์ก็เย็นฮะ ผมบอกแล้วไงฮะว่าสองมาตรฐานฮะ ท่านยังไม่เข้าใจหรอฮะ
  • ผมขอประณามเจ้าของกระทู้หน่อยครับว่าทำไมคุณต้องเอาทักษิณไปเปรียบเทียบกับในหลวงครับ พวกคุณนี่ทำไมมันสกปรกได้ขนาดนี้ดึงฟ้าสูงลงมาต่ำเอาแค่พอสนุกก็พอครับนี่มันเวปพิทบลู พวกคุณตั้งกระทู้จนจะกลายเป็นบอร์ดการเมืองแล้วครับ
  • คุณคิดได้อย่างไร ที่นำทักษิณมาเปรียบเทียบกันในหลวง
    ถึงแม้ผมจะชอบทักษิณผมก็ยังเห็นว่ามันไม่สมควร เป็นอย่างยิ่ง
    คุณลองใช้รอยหยักของสมองคุณคิดดูใหม่นะครับ..................
  • พวกสาดเเม่ง
    เเม่งพ่อมึงฝากทำหรอไอ้หอกไม่มีหัว
    ขนาดกูชอบทักษิณกูก็ยังว่าไม่ควรทำแบบนี้
    เสื้อแดง ขอนแก่น
    ไฟล์แนบ
    8-200803240714492[1].jpg 28K
  • ด่วน ขอความกรุณาแก้ไขกระทู้ด้วยครับ กรุณาหลีกเลี่ยงข้อความเกี่ยวข้องกับสถาบันครับ

หากไม่แก้ไข ต้องขออนุญาติลบกระทู้นี้ออกนะครับ
  • อย่าโฟนนะฮะ อย่าโฟน หนูทนไม่ได้

อาฮ้า ไปฟ้องป๊าป๋าก่อน
  • ข่าวด่วน... ทักษิณได้รับสถาปนา เป็นสมเด็จฯแล้ว ชื่อพระราชทานจากเขมร ท่านเข้าขอบขัณฑสีมากัมพูชานครแล้ว ทราบจากทวิตเตอร์ว่าได้รับยศเป็นทางการว่า: สมเด็จอภิมหาพระยาอัปรีย์ ทักษิณทรราชขายชาติ มหาราชเสื้อแดงมุนีมหาอัปรีย์จรรไร กรุณาบอกต่อใด้ทราบโดยทั่วกัน
  • image

เจ้ามูลควาย
  • แม่เย็ด สัดไม่มีหัวคิด
  • ใกล้เคียงกลียุคแล้ว
  • กระทู้ล้อเลียน จอแดงพ่นแรงกว่านี้ Godert อ่านไม่เข้าใจดิ เขาว่าพ่อเอ็ง ปัญญาอ่อนเจงๆ ไม่รู้เรื่องอีก
  • เจ้าของกระทู้เสื้อเหลืองชัวร์ ประชดชัดๆ แม่งไม่น่าเกิดเป็นคนไทยเลย เลวไม่มีชิ้นดี
  • เรื่องจริงนี่หว่า หรือว่าจจะเถียง
  • จะเสื้อสีไหนมันก็เรื่องจริงนะไอ้เหี้ย
  • มึงนั่นแหละ เหี้ย
  • สมเด็จอภิมหาพระยาอัปรีย์ ทักษิณทรราชขายชาติ มหาราชเสื้อแดงมุนีมหาอัปรีย์จรรไร โคตรๆ ชอบๆมากขอบอก
  • มันไม่ใช่เรื่องล้อเล่นนะครับ
    คุณรู้มั้ยว่าตัวคุณเองนั่นแหละที่ลบหลู่เบื้องสูงอันเป็นที่เคารพยิ่งของชนชาวไทยทั้งประเทศ

คุณมัน......หาซากอะไรเปรียบไม่ได้จริงๆไม่ว่าคุณจะสนับสนุนฝ่ายไหน

ผมขอบอกว่าคุณเลวหาอะไรเปรียบไม่ได้จริงๆ
  • พวกควายดึงฟ้าต่ำอีกแล้ว เลวมากเลยkim67 กูรู้สันดานมึงไอ้สมองกุ้งเอย ไอ้สาดดดดดดดดดด
  • ขอโทดนะครับผมว่าเจ้าของกระทู้คงมิได้เจตนานำสิ่งนี้มาโพส
    ล้อเลียนหรอครับ ไม่ว่าเสื้อแดง หรือเหลืองก็คนไทยด้วยกันทั้งนั้น
    ต่างกันแค่ ไม่รู้จักกันแค่นั้น

การโฟนอินเข้ามาของคุณทักษิณ คำว่า....อำมาตย์...หมายถึงใครครับ

เจ้าของกระทู้คงคิดว่าอยากให้คนไทยทุกคนรักและเคารพเบื้องสูง
    คงไม่มีเจตนาอื่นได
  • จับมัน จับมัน จับมัน จับมัน พวกรกแผ่นดิน ทราราชขายชาติ ปราบให้หมด พวกแกนนำ หัวขวด
  • ไอ้เหี้ย ไม่มีหัวคิดเลยนะมึงไอ้คนตั้งกระทู้ พ่อแม่มึงเป็นเด็กมีปันหาไงวะ ยุให้แตกแยกจัง ไอ้ควย ตังทำควยอะไร ไอ้สัด เหี้ย
  • :061:เดี๋ยวก่อน คับ พี่มาร์ค และเพื่อนๆพี่ๆในบอร์ด ผมพอเข้าใจ เจ้าของกะทู้คับ เค้าเรียนแบบ ละคร ช่อง 3 คับ
    :001: เรื่องอะไรไม่รู้ ที่นาง เป็น พั้น แสดงเป็น ทัศดาว บุษยา คับ เนื้อเรื่อง ก็เกี่ยวกับจ้าว ทางภาคเหนือคับ เพิ่งอวสานไปเมื่อ 2อาทิตย์ได้คับ
    :013:ผมว่าเค้าไม่ได้ จงใจเปรียบ เทียบ กับ เจ้าอยู่หัว ของพวกเราหรอกคับ
    แต่เค้าประ ชด เปรียบเทียบ ให้เหมือนในละครคับ:030:
  • ขอให้จ้าวรักษาตนให้อยู่รอดพ้นจาก พวกปอกลอกนะฮะ
    ทัดดาวแท้ หาทองทา
    ขอขอบคุณภาพจาก

รักจ้าวฮะ

ในยามบ้านเมืองเกิดวิกฤติ ในหลวงไม่เคยทอดทิ้งประชาชนไปอยู่เมืองนอก....
    ==================================================================================================
    นี้เลยครับเค้าไม่ได้มีเจตนา ร้ายหรือบังอาจ เปรียบเทียบต่อสถาบันหรอกคับ
    นางเอกในเรื่องชื่อ ทัศดาว บุษยา
    แต่เค้าล้อเรียนเป็น ทัดดาว หาทองทา คับ
    ชอบที่เค้าเขียนได้เหมือน ผู้เขียนบท ให้นางเอกเลยคับ สไตล์นี้เลยคับ
    (ตีความหมายและเจตนาของเพื่อนซักนิดนะคับ)
  • จ้าวโคตรมึงอะ ทีหลังอย่าเสือกพิมเหิ้ยๆแบบนี้ รู้จักหัวนอนปลายตีนมั๊ย มึงเกิดมาเป็นคนไทยได้ไงวะ

กระทู้เหิ้ยๆแบบนี้ คิดหน่อยดิไอสัส

***************สังเกตุดีๆ ตัวเหี้ยสีเหลืองมักจะชอบสร้างปัญหาก่อนเสมอ อิจฉาสินะ กลัวเค้าเอาตำแหน่งที่มึงปล้นมาคืนสินะ
  • กระทู้นี้ดีว่ะ ใด้เห็นพวกเหี้ยแดงด่าเหี้ยแดงด้วยกัน

ก๊ากๆๆๆๆๆๆ
  • สมเด็จอภิมหาพระยาอัปรีย์ ทักษิณทรราชขายชาติ มหาราชเสื้อแดงมุนีมหาอัปรีย์จรรไร

อมาตย์ ณ ขแมร์อัปปรีย์
  • แม่ลูกอ่อนเสื้อแดงร้องลูกหายกลางม็อบ

เมื่อวันที่ 8 เม.ย. ผู้สื่อข่าวรายงานจากการชุมนุมของกลุ่มแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการ แห่งชาติ (นปช.) ที่เวทีแยกราชประสงค์ ว่า เมื่อช่วงสายที่ผ่านมา ที่บริเวณด้านหลังเวทีปราศรัย น.ส.สมบุญ นาเจริญ อายุ 34 ปี ชาวกรุงเทพมหานคร เขตยานนาวา ได้เข้ามาขอความช่วยเหลือจากนายอารี ไกรนรา หัวหน้าการ์ดนปช. ให้ประกาศหาตัวลูกชาย วัย 1 เดือนเศษที่หายตัวไปอย่างลึกลับ โดยน.ส.สมบุญ ให้สัมภาษณ์ภายหลังด้วยน้ำตานองหน้าและร่างกายที่อิดโรยว่า ตนพร้อมครอบครัวรวม 4 คนได้เข้าร่วมชุมนุมกับกลุ่มเสื้อแดงที่บริเวณเวทีสี่แยกราชประสงค์ ตั้งแต่เมื่อวันที่ 7 เม.ย.ที่ผ่านมา ในช่วงดึกมีการ์ด นปช.บอกว่าสถานการณ์ที่สี่แยกราชประสงค์ไม่ปลอดภัย ขอให้ย้าย ซึ่งกลุ่มตนได้ย้ายไปพักที่บริเวณหน้าลาน พระบรมรูป ร.6 สวนลุมพินี และด้วยความอ่อนล้าตนได้เผลอหลับไป ตื่นมาตอนตี 05.30 น. ก็ไม่พบลูกชายนอนอยู่แล้ว เมื่อสอบถามประชาชนที่นอนใกล้เคียงก็ไม่มีใครพบเห็นแต่อย่างใด หลังจากที่เข้าขอความช่วยเหลือจากแกนนำคนเสื้อแดงแล้ว จะไปแจ้งความที่สน.ลุมพินี ต่อไป อย่างไรก็ตามลูกชายของตนเพิ่งคลอดและรับประทานนมแม่อยู่ ไม่คิดว่าจะมีคนใจดำลักพาตัวไป

http://www.thaismeplus.com/thainews-127 ... B8%9A.html

ใครในนี้ทีไปเสื้อแดงก็ช่วยกันตามหาหน่อยนะครับ
  • เสื้อแดงแม่งโง่กว่าควายอีกควายสอนมันยังจำ ยังรู้เรื่อง นี่ไอ้พวกเสื้อแดงแม่งไม่รู้จักเปิดหูเปิดตาฟังเลย โง่บัดซบแถมเห็นแก่ตัวสุดๆ
    บ้านนี้เมืองนี้ เป็นที่เกิด ที่อยู่ ที่ตาย มันยังไม่มีความรักชาติ โง่ไปรับเงินไอ้พวกเหี้ยจังไร ขับรถตระเวณในกรุงเทพ สร้างความเดือดร้อนไปทั่ว
    คนจนหรือไพร่ที่ไหนจะมีเงินค่าน้ำมันวะ ขนคนมามากมาย แล้งนี้มันไม่ทำมาหาแดกกันมันไม่เห็นใจคนหาเช้ากินค่ำในกรุงเทพ
    กูคนใต้ กูขอสาบแช่งให้บ้านไอ้พวกเสื้อแดง แห้งแล้ง เกิดภัยธรรมชาติ เกิดทุกข์เข็ญกันทั่วหน้า ทำมาหาแดกไม่ได้ตลอดไป บังเกิดแต่ความฉิบหายเทอญ สาธุ
  • คลายเครียดครับ

http://www.youtube.com/watch?v=rgSn-iq-bSs&feature=related
  • เสียหน้าไหมจ๊ะรัฐบาล ยึดไทยคมคืนได้ละนะจ๊ะ รู้สึก ทหารเค้าจะ ไม่เอาด้วยนะจ๊ะ บอกแล้วทหารอะ99เปอร์เซ็น แดงงง ก๊ากกกกก นี้ละพลังประชาชน
  • จ้าวมูลเมือง ทางเชียงใหม่ ก็เรียกจ้าวม้าง ในสมัยกรุงศรีฯ

สองมาตรฐาน มันเป็นไงนี่

1.ตั้งชัยสิทธิ์ เป็น ผบ ทบ. ไม่เคยอยู่หน่วยกำลัง ไม่มีทางเป็นได้หากไม่มีนายก ชื่อทักSIN

2. ให้ สมชาย ต่ออายุ ปลัดยุติธรรม ทำไมถุงขนม ไม่ทำงานวะ

3. ให้ลูกชาย พกโพยไปสอบราม มีโอกาสเรียนเมืองนอก เก่งจัด กลับมาเรียนราม

4. ให้ลูกสาวได้คำเฉลยข้อสอบ แล้วไปสอบเอนทร๊านซ์ เจ็บปวดคาฟ ป๋มสอบปีเดียวกาน

5. ให้ชาวบ้านมาตากแดด ทำความเดือดกับคนกรุงเทพ ลูกเมีย ตัวเองเสพสุข ต่างประเทศ

6. ฝรั่งฟ้องทักสิน แล้วดึงให้หมดอายุความ http://www2.nurnia.com/9210/10/thai-social-political-economic/

...ยังมีอีก
  • สัปปะยุทธ มีรุก มีรับ

พวกเรียนเสนาธิการมา เรียน วปอ. ต้องยกเลิกกระมังคราวนี้ งั้นก็ไม่ต้องมีทหารก็ได้

ใช้หลักสูตร ทหารเสื้อแดงนี่เลย แรงเยอะดี หุหุ

คิดเอาเองว่า ทหารคงหลงเหลือลายบ้าง ขออย่าให้ถึงตายกันเลย

บ้านเมืองฉิบหายช่างแม_ร่ง ชนะมา อย่าเบี้ยวนะ คนละ 500,000 บ. อิอิ
  • ทำไมต้องมีองคมนตรี
    > ยังจำพฤษภาทมิฬ รสช ได้ไหม
    > ตอนนั้น ถ้ารัฐบาลเผด็จการ รสช นำโดยบิ๊กสุไม่ยอมเจรจา ไม่เข้าพบในหลวงจะเป็นยังไง
    > ก็คงฆ่ากันตายเป็นเบือใช่ไหม แล้วใครผู้ใดจะมาทำให้ประเทศสงบสุขได้ ในเมื่อพี่น้องประชาชนไม่มีอาวุธ
    > พระเจ้าอยู่หัวจึงจำเป็นต้องมีปรึกษาด้านความมั่นคง คนที่คอยสนับสนุนในหลวงในยามประเทศคับขัน และต้องมีทหารที่จงรักภักดีส่วนหนึ่งที่สามารถสั่งการได้
    > ท่านพลเอกเปรม คือ ทหารเอกคนนั้น ดังนั้น ไม่แปลกเลยที่ต้องมีลูกป๋าประจำอยู่ในกองทหารทั้งสามเหล่าทัพ
    > หากเกิดเหตุการณ์แบบพฤษภาทมิฬ หรือเผด็จการที่นักการเมืองฮั้วกับทหาร หรือทหารล้วนๆ และกลุ่มนี้ไม่ยอมฟังในหลวง ไม่ฟังพี่น้องประชาชน
    > เกิดการปะทะระหว่าง ทหารของรัฐกับ ประชาชนโดยตรง
    > ยังไง ก็ยังมีทหารกลุ่มหนึ่ง หรือทหารลูกป๋า คอยให้การอารักขา ช่วยคานกลุ่มไม่ดี และสนับสนุนพระองค์สู้กับ
    กลุ่มเผด็จการนั้นได้ ทำให้เผด็จการต้องยอมรับฟังในหลวง ลงจากอำนาจแล้วคืน ประชาธิปไตย ให้พี่น้องประชาชนอีกครั้งได้
    > นี่คือเหตุผลที่ทำไม ต้องมีอำมาตย์ คอยคุ้มกันและสนับสนุนในหลวง ของเราในภารกิจต่างๆ และอำมาตย์เหล่านี้ ก็ได้รับการแต่งตั้งและสามารถปลดโดยพระองค์เอง

> *** นี่คือ พระราชอำนาจที่พระองค์ทรงมีอยู่ ***
    >
    > วันนี้ ทักษิณพูดชัดเจนออกมาแล้วว่า ไม่ต้องการให้มีอำมาตย์ใดๆอยู่ข้างพระเจ้าอยู่หัวอีกต่อไป ไม่ใช่แค่อำมาตย์เปรมคนเดียวนะครับ
    > แปลความหมายก็คือ เขาจะดูแลในหลวงเอง หรือ ถ้าไม่ใช่เขา ก็เป็นนักเลือกตั้งคนอื่นที่เขาบอกเสียงข้างมากจากประชาชน
    > แล้วถ้าวันหนึ่ง คนๆนี้ฮั้วหรือให้ผลประโยชน์ กับผู้นำกองทัพ ซึ่งเขาแต่งตั้งเอง หรือพูดง่ายๆว่าเป็นลูกน้องเขา ก็คือคุมอำนาจทุกอย่างทั้งประเทศไทยได้เลย
    > เพราะในหลวงก็ไม่มีพระราชอำนาจใดๆแล้ว นอกจากลงพระปรมาภิไธยอย่างเดียว
    > แล้วคนๆนั้นเขาจะยังจงรักภักดีต่อในหลวงอีกหรือ พระองค์ไม่มีพระราชอำนาจใดๆเลย
    > หรือวันหนึ่ง ถ้าทหารที่คุมกำลังอยู่ อยากเป็นใหญ่ซะเอง ก็ย่อมปฏิวัติเอาคนๆนี้ลงอยู่ดี โดยไม่ต้องฟังอำมาตย์ที่ไหน เพราะอำมาตย์ไม่มีแล้ว
    > แล้วคุณคิดหรือว่า ประเทศไทยยังจะเป็น
    ประชาธิปไตยแบบที่คุณต้องการอีก
    > ดูรัฐบาลทหารพม่าข้างบ้านเป็นตัวอย่างก็ได้ เหมือนๆแบบนี้แหละ
    >
    > ##### ทักษิณ กล่าวอีกว่า ต่อไปนี้เราจะเข้าสู่ยุคของประชาธิปไตยที่มีพระมหากษัตริย์เป็นประมุข ไม่มีอำมาตย์มายุ่ง มีแต่ประชาชนกับพระมหากษัตริย์เท่านั้น @@@
    >
    > คำพูดข้างบนที่หลุดออกมา มันชัดแล้วครับ และก็ อย่าแปลกใจว่า ทำไมเป้าโจมตีเป็นป๋าเปรม สุรยุทธ พิจิตร องคมนตรีด้านความมั่นคงทั้งหมด เพราะสุรยุทธก็เป็นคนหนึ่งที่ทหารทุกเหล่าทัพให้ความเชื่อถือ อาจจะเป็นตัวแทน
    ท่านเปรมในการถวายการอารักขา
    > เป็นทหารเอกปกป้องสถาบันได้ในอนาคต
    > ตอนนี้ ทักษิณประกาศชัด ไม่เอาอำมาตย์ หรือองคมนตรีทั้งระบบ นั่นก็คือ ไม่ยอมให้พระราชอำนาจแก่ในหลวงอีกแล้ว
    > แล้วเขาก็ขายฝันว่า ถ้าไม่มีระบบนี้ ประเทศจะเจริญสุดๆ คุณเชื่อเขาหรือ คนที่เกาะแข้งเกาะขา รสช จนรวยคนนี้
    > มันชัดเจนแล้วว่า ทักษิณต้องการล้มล้างระบอบการปกครองอันมีพระมหากษัตร์ย์ทรงเป็นประมุข
    >
    > คำว่าอำมาตย์ทีอ้างตามหลักวิชาการว่า เป็นพวกศักดินา กลุ่มข้าราชการอะไรนั่น
    > จริงๆแล้ว เป้าหมายก็คือ อำมาตย์องคมนตรีนั่นเอง เขาไม่ต้องการให้มีเกราะป้องกันในหลวงอีก
    > ถอดหมด แม้กระทั่งให้ ยกเลิกกฎหมายหมิ่นพระบรม
    เดชานุภาพ เพื่อสะดวกในการใข้วิชามารล้างสมองให้สถาบันเสื่อมเป็นลำดับต่อไป
    >
    > คุณแน่ใจหรือว่า คนๆนี้เขาเป็นวีระบุรุษ ผู้ปลดแอก
    > ผมแน่ใจว่า เขายิ่งกว่า มากอส รวมกับซูฮาร์โต้และอภิมหาเผด็จการรวมกันอีก
    > ดูจากน้ำลายที่เขาพ่น และ ยึดติดในอำนาจ ก็น่าจะรู้ ขายฝัน ชมตัวเองทุกวัน ศาลก็ไม่ดี ใครก็ไม่ดี นอกจากเขาบอกว่า ดีก็ต้องดี
    >
    > ผมไม่มีสี ไม่ได้กล่อมให้ใครเชื่อ ไม่จำเป็นต้องเชื่อผม แต่ขอให้คุณหยุดพิจารณาสักนิด ถ้าคุณยังมีสมองของตัวเองอยู่
    > อย่ามองแค่ผลประโยชน์ระยะสั้น มองยาวๆ มองอดีต ดูว่า ตลอดหกสิบกว่าปีมานี้ ประเทศไทยรวมใจมั่นคงเป็นหนึ่ง มีสุขสงบได้เพราะใคร
    >
    > ผมบอกได้เลย ประเทศไทยยังไงก็ต้องมีอำมาตย์ครับ ผมต้องการ อำมาตย์ ที่ในหลวงทรงพิจารณาเลือกสรร
    ด้วยพระองค์เอง ที่คอยเป็นที่ปรึกษา ค้ำราชบัลลังค์ของพระมหากษัตร์ย์ ที่ดีที่สุดในโลกพระองค์นี้ ผมเชื่อใน
    พระวิจารณญาณของพระองค์ครับ
    > และ
    > ผมไม่เชื่อคำพูดของแค่ เศรษฐีสัมปทานคนหนึ่งมา
    เล่นการเมืองที่เอาตัวเองเป็นกฎหมาย เป็นความถูกต้องทุกอย่าง ที่ได้แต่บอกว่า ไม่ต้องมีอำมาตย์ต่อไป เขาจะดูแลในหลวงแทนอำมาตย์เองอย่างดี ผมไม่เชื่อครับ
  • " โกง แต่ เก่ง "

คำนี้ได้ยินบ่อยมากจากคนเสื้อแดง

สำหรับผมแม่งโครตอันดรายเลยครับ แม่ง "โกงแล้วยังเก่งอีก"

พวกคุณชอบเหรอ ?
  • ผมว่าอย่างน้อยโกงแต่เก่งก็ยังดีกว่า ""โกงไม่พอแถมโง่อีก '" หรือพี่ผีท่านบนชอบแบบนี้ครับ
  • ถ้าไอ้เหี้ยทักษิณเก่งจริง ชีวิตของมันคงไม่เป็นแบบนี้
  • แดงควายทั้งแผ่นดิน ครับท่าน
  • ค..ว..า..ย..เสื้อแดง พวกเนร้หรือเปล่าคุณแผ่นดิน เห็นแก่ผลประโยชน์ส่วนตนมากไปหรือเปล่า ผิด ชอบ ชั่ว ดี เอาไปทิ้งที่ไหนหมด ไตรรงค์ คืออะไร ยังจำได้หรือเปล่า
  • ค..ว..า..ย..เสื้อแดง
    ......พวกเนรคุณแผ่นดิน
    ......เห็นแก่ผลประโยชน์ส่วนตนมากไปหรือเปล่า
    ......ผิด ชอบ ชั่ว ดี เอาไปทิ้งที่ไหนหมด
    ......ไตรรงค์ คืออะไร ยังจำได้หรือเปล่า
    ......ใครสีอะไรตูไม่รู้ ตูรู้แต่เพียงว่า ในเลือดเนื้อและวิญญาณตูมีแต่ความภักดี และตลอดไป
  • เหตุผลที่คนเสื้อแดงบอกให้ ยุบสภา มันเป็นการเอื้อประโยชน์ให้แก่พวกพ้องมากกว่า..ไม่ใช่เป็นการ..ยุบ..เพื่อประชาชนส่วนใหญ่..ส่วนรากหญ้าหรือมวลชนส่วนใหญ่ก็ยังอยู่แบบเดิมๆ.. จน.. ขายแรงงาน...ขายตัว...ขายเสียง...เพื่อเงิน...ยังไม่เคยเห็นประชาธิปไตยที่แท้จริง ที่ใช้อ้างว่าถ้า ..ยุบสภา...จะเป็นประชาธิปไตย.......จริงเหรอ......ท่านทั้งหลาย...หรือจะเป็น ประชาธิปไตย 2000 บาท .ต่อ 1 เสียง ต่อ 1 การเลือกตั้ง ......เฮ้อ....ผมเป็น 1 ที่จงรักภักดีต่อสถาบัน และ องค์ ในหลวง .......คับ
  • เสียหน้าไหมจ๊ะรัฐบาล ยึดไทยคมคืนได้ละนะจ๊ะ รู้สึก ทหารเค้าจะ ไม่เอาด้วยนะจ๊ะ บอกแล้วทหารอะ99เปอร์เซ็น แดงงง ก๊ากกกกก นี้ละพลังประชาชน
  • ไอ้ผีตัวที่มันร้อนตัว มันโกรธแทนพ่อนักโทษชายทักษิณของมันแน่เลย ไอ้หัวควยยยยยยยยยย
  • เสียหน้ามากเลยครับ เพราะประเทศที่เขาสะกดคำว่าโจรและประชาธิปไตยเหมือนกันและความหมายเดียวกัน เขามักจะไม่ให้เข้าประเทศของเขานะครับ นอกจากประเทศเขมรดำดิน(พอได้)เข้าได้ เพราะจ้าวมักจะหลอกพวกโง่แล้วอวดฉลาด อันนี้จ้าวจะเป็นฮีโร่ของเขาเลยละ แล้วก็ยกเอาตีนตบยกย่องจ้าว อันแสดงถึงความฉลาดของจ้าว เดี๋ยวนี้หน้าจ้าวเลยหมองๆเพราะตีนเป็นสัญลักษ์นี้ละ จ้าวต้องสู้นะครับไม่งั้นจ้าวจะเสียทรัพย์มากกว่านี้ หมอลักษณ์บอกมา ....ฮา...................................ๆๆๆๆ
  • ลองสำรวจคนรอบๆข้างท่าน แล้วค่อยพิจารณาด้วยใจที่เป็นธรรม

ทำไมคนถึงคิดเหมือนเราบ้าง คิดต่างจากเราบ้าง
    ทำไมแม้แต่คนครอบครัวเดียวกัน ยังยืนอยู่คนละสี
    ทำไมเพื่อนสนิทเราที่ทำงานด้วยกันบางคนก็แดง บางคนก็เหลือง บางคนก็เป็นกลาง แต่ก็กินข้าวกลางวันด้วยกันทุกวัน
    ทำไมญาติเราก็ยังคิดต่างจากเรา
    ทำไมพ่อแม่เราบางทีก็คิดต่างจากเรา

ตัวอย่างรอบๆตัวผม

เพื่อนบ้านตรงข้าม สามีเป็นเสื้อเหลืองเต็มขั้น ภรรยาเป็นกลาง เบื่อสามีนิดหน่อยที่ดูแต่ ASTV

เพื่อนบ้านข้างซ้าย แดงทั้งบ้าน แต่ลูกเขย และลูกสาว ที่อยู่อีกหมู่บ้านหนึ่ง ก็เป็นเหลือง แต่แม่สามีเป็นแดงเข้ม

บ้านหัวมุมซ้ายและหัวมุมขวาสุดก็เป็นแดงเข้ม ไปร่วมชุมนุมบ่อยครั้ง

เพื่อนสนิทผมที่อยู่หมู่บ้านเดียวกัน หลังบ้านอยู่ติดกัน เป็นแดงเต็มขั้น ไปชุมนุม ทำธุรกิจ ติดธงแดงที่ร้าน ติดริบบิ้นแดงที่รถ เปิดฟังวิทยุแดงเสียงดังลั่น แต่ขอโทษครับ แม่ของเขา เป็นเหลืองจัด ดูASTV ทุกวัน เมียเป็นแดงเหมือนกัน แต่ชักจะรำคาญผัวที่เป็นแดงจัดไปหน่อย

เพื่อนที่ทำงานผม เหลืองแดง ปนกันให้มั่วไปหมด แต่ส่วนใหญ่ดูจะเป็นกลาง หรือไม่แสดงออกก็ไม่รู้ได้

พ่อผมเองก็ชอบ ปชป ไม่ชอบแดง แม่ผมเป็นกลาง ฟังผมพูดที พ่อพูดที ผงกหัวงึกๆไปอย่างนั้น

สุดท้ายบ้านผมเอง ผมเป็นแดง แต่รักสันติวิธี เมียผมคนใต้ชอบ ชวน จึงชอบอภิสิทธ์ด้วย แต่หลังๆนี่ชักจะไม่ชอบแล้ว เพราะเห็นมีการโกงกิน แต่ก็ยังเชียร์ ปชป เหมือนเดิม หรือที่เขาว่าคนใต้ ส่งเสาไฟฟ้าลงก็เลือก ท่าจะจริงแฮะ ลูกผมยังเล็กอยู่เลย แต่ไม่ชอบทั้งแดงและเหลือง เพราะลูกผมเห็นว่า ผู้ใหญ่นี่ทะเลาะอะไรกันนะ หนูจะดูการ์ตูน

แต่สุดท้ายคนที่เรารู้จัก เราก็อยู่ร่วมกับเขา หลายคนเป็นคนที่เรารัก เป็นเพื่อนเรา เป็นพ่อแม่เรา

ลองสำรวจคนรอบข้างท่านดู ว่าเป็นเช่นนั้นหรือไม่ และเราจะเกลียดชังกันมากมายขนาดนี้ไปทำไม

ผมถึงคิดว่า เรื่องการเมือง ถ้าเกิดความขัดแย้ง ต้องตัดสินด้วยการเมืองเท่านั้น และการเมืองที่ดีที่สุดคือ ทุกๆคนมี 1 เสียงเท่าๆกันเท่านั้น

เพื่อนๆเสื้อแดงหรือเหลืองหรือไม่มีสี ลองแชร์คนรอบข้างท่านดู ว่าคล้ายผมหรือไม่

จากคุณ : Tarogril
    เขียนเมื่อ : 10 เม.ย. 53 01:38:41 A:124.122.225.91 X:
    ถูกใจ : Svitzer, saeba, alexchung, Aunty Froggy
  • เออจริงแฮะ.....บ้านผมเเดงท้างบ้าน..
    10 กว่าคน มีแม่คนเดว ชอบอภิสิทธิ์ ฮ่าฮ่า...........ไม่ชอบอภิสิทธิ์ เเต่รักแม่ครับ
  • เมืองไทยถึงจุดเปลี่ยนแล้ว ไม่มีวันเหมือนเดิม

ทุกชนชั้น ทุกครอบครัว แบ่งเป็น 2ข้างแล้ว

อาจจะสะท้อนแนวคิด เป็น อนุรักษ์นิยม กับ เสรีนิยมไปแล้ว
  • http://www.youtube.com/watch?v=_Q0vIZwzEAA
  • เสื้อแดงแม่งเก่งหว่ะยิงร่วมยี่สิบนัด แม่งยังมีแรงด่า ห้าาา
    แม่งห้อยไรว่ะนั่น
    ปลุกกระแสให้คนไทยฆ่ากันเอง ดีมาก 123321

มึงฟังไอ้พวกแกนนำมันพูดไหม เรื่องของพวกแม่งทั้งนั้น
    ขอประนามหว่ะ สงสารทั้งสองฝ่าย
    แดงไม่รู้เรื่องให้ลุยก็ลุยตามเจ้านาย ทหารมีหน้าที่ปกป้อง มีเหตุผลทั้งสองฝ่าย
    ไอ้คนบอกให้เตะทำไมไม่เสือกมาเตะเอง
    ไอ้คนที่ให้ลุยทำไมไม่ลุยเอง

ควรหยุดได้แล้วอย่าเอาความโง่มาแสดง