ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สุนัข..ปากเหม็น ทำไงดี?
  • พี่บิ๊ก (พันธุ์โชว์) ปากเหม็น ใครมีวิธีรักษาช่วยบอกที....
    ไฟล์แนบ
    IMG0021A2.jpg 14K
  • ปากเหม็นก็จับมันแปรงฟันสิ
  • ลอง:065:ขูดหินปูนดู
  • กินโยเกิด จะช่วยได้นะจ๊ะ
  • มันเหม็นกันหมดล่ะมั้งครับ ยิ่งหินปูนเยอะก็ยิ่งเหม็น แต่ถ้าไปขูดหินปูน มันจะเสียวฟันเพราะ หมาผมเคยขูด ระยะแรกๆนี่ไม่ค่อยแทะกระดูกที่ให้เลย แม้กระทั่งโครงไก่ต้มก็ตาม

หลังๆมาก็พอได้ แต่ว่าไม่เหมือนเดิม ไม่ค่อยอยากกินกระดูกซักเท่าไหร่เลย แล้วหินปูนก็ยังมีเหมือนเดิมครับ เพราะไม่ได้แปรงฟันให้ทุกวัน เพราะฉะนั้น ถ้าขูดมาแล้ว

ไม่มีเวลารักษาความสะอาดมันก็จะเหมือนเดิมครับ อาหารเม็ดก็ช่วยทำความสะอาดฟันแล้วอย่างนึง แทะกระดูกก็อย่างนึง แล้วหมาของผม ก็ยังปากเหม็นเหมือนเดิมครับ เอิ๊กๆๆๆๆๆๆ
  • รู้ว่าเหม็นก็อย่าดม ไอ้นี่แปลกคนของเหม็นก็ยังจะดมอีก
  • กระดูกหนังครับ ตอนนี้มีให้เลือกหลายแบบหลายอย่างเลย ช่วยได้พอควรครับ
  • :m026: :m106: :o065:
  • ลิสเตอลีน
  • ขูดหินปูนเองก็ได้ โดยชื้อเหล็กขูดจากร้านขายอุปกรณ์ทันตฯราคา 500-1,000 บาทแล้วแต่เกรด หลังจากนั้นก็ขยันแปรงฟันให้น้องหมา ปัญหากลิ่นปากก็หมดไป::063:
  • ลูกชายแปรงฟันตั้งแต่เล็กใช้ยาสีฟันเด็กแปรงสีฟันก็ใช้แปรงเก่าบานๆ
  • เรื่องปากเหม็นนี่ต้องใช้วิธีฝึกให้น้องหมานั่งสมาธฺครับ เพราะว่าสาเหตุจริงๆน่าจะเกิดจากกรรมเก่า เมื่อรู้สาเหตุปุ๊บ ทีนี้เราก็ต้องแก้กันไป อีกอย่างนึงพี่เจ้าของหมาจะไปดมปากน้องหมาเค้าทำไมล่ะครับ ก็เหม็นก็มันปากหมาน่ะพี่ เย้!
    ไฟล์แนบ
    00000.jpg 23K
  • ทำไมหมามันท้องป่องจังเลยค่ะไม่เห็นจะโตสักทีโตแต่ท้อง:026::003: