ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมอผู้รู้ครับถามอาการขาไม่มีแรง
  • พี่ครับ

เมื่อเช้า(6 โมง กว่าๆ)ตอนมันลุกมากินนม มันเดินแบบลากขาหลังอ่ะครับ เหมือนไม่มีแรง

ตอนประมาณเที่ยงนี่ลุกไม่ไหวเลยครับ กินอะไรก็อ้วก น้ำลายก็เหนียวครับ

แต่หน้าตามันก็เหมือนยังร่าเริงดี กินข้าวได้

พี่ๆๆคนไหนมีประสบการ์ณอย่างนี้ ช่วยบอกหน่อยครับ ว่ามันเป็นอะไร

ปล.ไปหาปศุสัตว์ก็กวนตีนผมอีกว่าไปตีหลังมันแล้วไปโดนเส้นประสาทรึเปล่าอีก

ช่วยผมหน่อยนะครับ

:o030:
  • ทำไมไม่พาไปหาหมอละครับ

อาการแบบนี้ไม่เคยเจอครับ หรือใครเคยมีประสบการณ์ ขอความเห็นหน่อยครับ
  • ของผมก้อเคยเป็นครับ ( ร๊อตไวเลอร์ ) นอนอยู่ดีๆ ลุกขึ้นมา เดินไม่ไ่ด้ เดินเป้ ไปเป้มา ล้มเลย พอมันพยายามลุก ก้อเดินเป้ ล้ม ๆ อยู่นั้นแหละ น้ำลายก้อฟูมปาก อาการคล้ายๆกับ โดนสัตว์มีพิษ แต่คลำทั่วตัว ก้อไม่เจอแผล ตอนนั้น ตกใจมาก มันลุกขึ้นเดินไม่ได้เลย แต่ก้อพยายาม จนเราเห็นแล้วสงสาร ต้องไปประคองบอกไม่ให้้มันลุกขึ้น แล้วขับรถ พาไปโรงบาลเกษตร ไปยืนรอนานมากกกกก คนเยอะ รอไป รอมา จนมันหาย ค่อยๆลุกเดินได้ปกติ ก้อเลยเอากลับบ้าน หลังจากนั้น มันก้อไม่เป็นอีกเลย ผมว่าอากาศร้อนก้อมีผลนะครับ หรือไม่ก้อนอนทับเส้น ถ้ามันเป็น ลองหาผ้าเย็นๆ ชุบน้ำ เช็ดตามตัว แล้ว นวด ตามตัวให้มัน เผื่อ จะดีขึ้น ถ้าไม่หาย คงต้องพาไปหาหมอ โดยด่วน ขอให้โชคดีนะครับ ไม่รู้จะช่วยยังไง แห๊ะ ๆๆ
  • ผมไปหาหมอแล้วครับ

หมอบอกว่าเกิดจากที่มันซนแทะนู่นนี่ไปเรื่อย

เลยไปกินเอาสารพิษเข้าแต่ไม่ทำให้ถึงตายแค่

ทำให้ประสาทส่วนขาไม่สามารถสั่งการได้

หมอให้ฉีด โมโน อะไรนี่แหละครับวันละครั้ง กับกินยา แอมม๊อกซี่ เช้า เย็น

ใครเป็นอย่างนี้ก็ลองดูครับ
  • ของเราก้อเปนแบบนี้คะ แต่ไปหาหมอแล้วหมอก้อคลำๆดูเท่านั้นบอกรอดูอาการไปมาตั้งหลายแห่ง
    เปงห่วงมันมากเพราะมันไได้แค่2เดือนใครช่วยแนะนำหน่อยคะ
  • โทหาผมได้นะ

082 705 6534