ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• เมื่อวันที่28 03 2553 ที่ผ่านมาผมได้โทรไปคุยกับคนที่ผมจะซื้อลูกหมาพิทบูลจากเค้า ผมได้ดูรูปและก็ได้ถูกใจหมาของเค้ามากครับ คุยกันถึงเรื่องที่ผมจะรับหมาครับเค้าบอกผมว่า หมาไม่สบายเป็นหวัดนิดหน่อยครับ พาไปหาหมอมาแล้วมียาด้วยและเค้าบอกว่าดีขึ้นมากแล้ว ไกล้หายแล้วครับ ผมเลยตกลงให้เค้าส่งหมามาเลยครับ พอหมามาถึงผมได้ไม่กี่ชั่วโมง หมาได้ถ่ายออกมาเป็นเลือด สรุปว่าหมาติดเชื้อลำไส่อักเสบมาแล้วอย่างน้อยสามถึงสี่แล้ว ผมโทรไปคุยกับเค้าๆบอกว่าอยู่กับเค้าไม่เป็นไรครับ เค้าบอกผมว่าคุณโชคร้ายจังเลยครับ ผมพูดอะไรไม่ออกเลยครับ ตอนนี้ผมรักษาหมา(ไอ้แสบ)ของหมดไปเป็นหมื่นแล้วครับ ยังไม่รู้ว่าไอ้แสบจะรอดไหม ผมสู้เพื่อชีวิตเล็กๆชีวิตนึงครับผมสู้ทั้งที่ผมไม่ค่อยมีด้วยซ้ำครับ จนถึงทุกวันนี้เค้าไม่เคยมีน้ำใจที่จะโทมาถามว่ามันเป็นไงบ้างครับ ทำไงดีครับทุกๆคน
    ผมชื่อคิงนะครับสมาชิกใหม่ครับ ชลบุรีครับ
  • รูปไอ้แสบครับ
    ไฟล์แนบ
    bg.jpg 51K
  • น้องหมาอายุกี่เดือนแล้วครับ..งัพยายามให้เค้กินรไบ้งอย่างน้อยเกลือแร่เพราะที่บ้านเคยเป็นแล้วรอดครับตอนนั้นประมาณ2เดือนแต่ตัวเค้าแคระไปเลยไม่โตแต่น่ารักมากเลยครับ..ยังไงก็รักษาตามอาการนะครับ..เอาใจช่วยครับ
  • ตอนนี้ไอ้แสบสองเดือนกับสองวันครับ ขอบคุณครับ
  • หน้าเห็นใจครับคนขายที่นิสัยดีๆมีความรับผิดชอบก็มีครับ
    แต่อย่างคุณเจอก็มีเพียบมันเห็นแก่เงินขายของไม่มีความรับผิดชอบเดี๋ยวมันก็.............ไปเอง
    เอาใจช่วยครับวันหลังจะซื้อต้องตกลงกันให้ดีครับ
  • เอาใจช่วยให้หายไวไวนะ ตัวนี้ซื้อที่ไหนครับใช่เชียงใหม่หรือเปล่าตอบด้วยมันคุ้นตา
    ส่วนคนขายก็น่าจะเห็นใจเค้าหน่อยไม่ใช่จะหวังเอาเงินยังเดียวมึ้งเอาใจเค้ามาใส่ใจตัวมึ้งเองบ้างหมาป่วยก็บอกเค้าไปอย่าไปหลอกขายสิ
  • ของเรามาจากที่เดียวกันเลยตอนนี้ก็ยังสบายดีอยู่ค่ะกินเก่งแต่ไม่ค่อยอ้วนเท่าไหร่
    น้องโมเช่ใกล้จะหายยังค่ะถ้าน้องอยู่ครบ 7 วันน่าจะรอดนะค่ะที่บ้านเคยเป็นอยู่ครบ 7 วันหาย
    ไฟล์แนบ
    221.jpg 33K
    150.jpg 24K
  • อ้อไอ้เหี้ยนี่เอง

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=13955
  • :026::026::026:
  • ...ขอให้หายไว้ ๆ นะจ๊ะ..
    ...เอาใจช่วยให้เจ้าตัวแสบกลับมาแสบเร็ว ๆๆ...
    ไฟล์แนบ
    110420103433.jpg 99K
  • เอายาหอมละลายกับน้ำ ใช้เข็มฉีดยาดูดเเล้วพ้นเข้าไปในปากมันครับ

หมาผมก็เคยเป็น เเต่ใช้วิธีน้ำก็ทำให้มันเย็นๆๆท้องขึ้นได้ครับ
    ไม่ก็ให้น้ำเกลือครับ
  • :m019:ขอให้หายไวๆนะครับ สู้สู้ทั้งเจ้าของและลูกหมานะครับ
  • ขอให้หายไวไวนะครับ เสียใจด้วยกับสิ่งที่เกิดขึ้น เสียตังไม่เท่าไหร่แต่เสียเวลาเสียความรู้สึกนี่ดิไม่มีอะไรคุ้มเลย ความจริงคนขายต้องคืนเงินน้องเค้าก่อน เอาลูกหมามารักษาเอง ลูกหมาหายแล้วค่อยถามน้องเค้าอีกทีนึงว่ายังจะเอาอยู่มั้ย

น้องเจ้าของหมาก็ไม่ควรเอามาตั้งแต่เค้าบอกว่าป่วยแล้วนะครับ คงจะเป็นอารมณ์อยากได้ด้วย แต่ตอนนี้ก็เอามาแล้ว ก็ทำตามที่น้องทำอยู่นี่ให้ดีที่สุดนะครับ

สุดท้าย...ซื้อของดูที่คนขายเป็นหลักนะครับ หมาดีดีใจเย็นๆครับ เย้!
    ไฟล์แนบ
    20090905184015_CA-pitbull1.jpg 51K
  • เอาใจช่วยครับ ขอให้เรา้เชื่อมั่นนะครับ ว่ามันจะต้องหาย
    อย่ายอมแพ้ครับ ยังไงแจ้งข่าวเรื่ิองมันหายดีแล้ว ด้วยนะครับ คุณคิง

รบกวนขอเบอร์ ติดต่ิิอหน่อยครับ
  • ขอบคุณครับทุกท่านที่มาให้กำลังใจครับและผมพร้อมที่จะรับฟังความคิดของทุกๆท่านครับ
  • ตอนนี้มันกลับมาอยู่บ้านแล้วครับ

ผอมมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

เหมือนหนังหุ้มกระดูก
  • ขอให้หายไวไวนะคร้า สู้ๆ