ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความรู้หน่อยค่ะ
  • มันเกี่ยวมั้ยว่า อากาศร้อนแล้วหมาไม่กินข้าว

ลูกสาวที่บ้านไม่ค่อยกินข้าวเลย ไม่รู้เป็นไร ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับอากาศหรือป่าว
  • เกี่ยวเต็มๆเลยครับ ลูกสาวอายุเท่าไหร่ กินกี่มื้อ ไอ้ที่ว่าไม่ค่อยกินน่ะขนาดไหน

บางทีที่ว่าไม่ค่อยกินน่ะเพราะอากาศส่วนนึงหรือเพราะที่กินไปก็พอแล้วครับ เย้!
    ไฟล์แนบ
    Picture 152.jpg 55K
  • เกี่ยวครับผม น้องหมามันเหมือนคนแหละครับ อากาศร้อนๆกินข้าวไม่อร่อย :o025:

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นดูปัจจัยอื่นๆให้รอบด้านนะครับ เฝ้าระวัง สังเกตุอาการอื่นๆด้วย เผื่อว่ามันจะป่วย

หน้าร้อนยังงี้ พาออกไปข้างนอก พาออกกำลังกาย ระวัง Heat Stroke ด้วยนะคร้าบบ
  • ลูกสาวที่บ้าน 6 เดือนแล้วค่ะ กิน 2 มื้ัอ เช้า กะ เย็น

คือว่าไม่กินเลย หรือว่า ถ้ากินก็กินไม่ถึงครึ่ง

ขอบคุณค่ะ :o030:
  • เป็นเหมือนกัน อากาศก็ร้อน ใครก็ได้ช่วยไปปรับความร้อนที่ เมร่งร้อนจริงๆ
  • เอามันไปเเช่ไน ตู้เย็นจิครับ 555 ล้อเล่น ๆ ของ ผมไห้มันเล่น จน หอบ แฮ่กๆ เเละก็เอากะละมังไส่น้ำไห้มันนอนครับ เดว สักพัก ก็ค่อยไห้มันกิน รับรอง เรียบ