ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ร่วมรณรงค์ใช้พลังเงียบ
  • รักพ่อหลวงกันบ้างไหมพวกควายทั้งหลายทำเป็นใหญ่โตกันจังพวกทรภ๊แผ่นดินเกิดประเทศเป็นของทุกคนไม่ใช่ของหน้าเหลี่ยมตัวเดียวกูว่าเอาเงินที่จ้างควายแดงมานั่งโง่ไปเตรียมซื้อโลงให้ลูกเมียพวกโง่ที่ตายดีกว่าวะ555555
    ไฟล์แนบ
    08dc86ccee453ff9a16609b72f387152.jpg 14K
  • แม่ง มึงพูดถึงสถาบัน หาหอกอะไร

เขากำลังพูดถึงเรื่องการเมืองโว้ย

ด่าคนอื่นเขาเป็นควาย แล้วมึง อ่านภาษาไทยไม่เข้าใจเลย ไอ้ควายถึกลูกไอ้เจ๊กหัวโต
  • สั่งจองเชือกได้แล้วนะคร้าบบบ ... นำเข้าจากนอกอย่างดี ไว้ใช้จูงจมูก ได้ไม่ให้หลุดไปไหน ....

Guest หลายท่าน ก็บอกไปหมดแล้ว ... งั้นผมก็จะบอกคำตอบเดิมครับ ...

หัดมี อุดมการ์ณ เป็นของตัวเองบ้างซักทีเถอะครับ ... ส่วนพวก Red shirt ก็กลับบ้านไป ไถนา เลี้ยง วัว เลี้ยง ควายได้แล้วครับ ...

ทำหน้าที่ของตัวเองดีที่สุด ก็คือการทำนาครับ ... รีบกลับ ตจว. ไปเถอะครับ ... พวกแกนนำเค้า เรียกให้มาตาย คนชุมนุม ก็เป็น เหมือน หมาก ตัวนึง ...

ที่แกนนำ กำลังเล่นอยู่ ... เพื่อที่จะให้คร่ากันเอง แดงคร่าแดง (โจรคร่าโจร) เพื่อที่จะให้ สถาการ์ณ รุ้นแรง และก็กล่าวหาว่า ทหารเป็นคนยิง ... ซึ่งจะทำให้ เกิด เหตุการ์ณ ที่ไม่คาดฝัน เหมือน สงกรานต์ ปี 52

หยุดเถอะครับ ... กลับต่างจังหวัดได้แล้วครับ จงรู้ไว้นะครับ สำหรับ พวกแดง ที่มากจากต่าว ตจว. หน้าที่ตัวก็ คือทำไร่ทำนา ... ไม่ใช่มาเดินป้วนเปลี้ยน ในเมืองหลวงอย่างนี้ ...

พวกบ้านนอกเอ้ย .. เสรือกมาปิด ถนนกรุง .. บ้านของคนกรุง ..

***** จนก็อยู่อย่างเจียมตัว ส่วนคนรวยก็อย่าลืมตัว *****
  • ไอ้พวกเสิ้อแดง พวกมึงรู้หรือเปล่า ว่าอำมาตย์ ของพวกมึงคือใคร พวกมึงศึกษากันให้ดีๆก่อน จะไปขับไล่ ไอ้พวกเสื้อแดงสื้นคิด ไม่รักชาติ ไม่รักพระมหากษัตริยื ทำเพื่อคนๆเดียว
  • นี้งัยครับอำมาตย์ในความหมายของคุณทักษิณ >>>> http://www.youtube.com/watch?v=MGJx0xZpWKU&feature=PlayList&p=E34A873DDA180154&playnext_from=PL&playnext=1&index=3

ผมเชื่อว่าคนเสื่อแดงส่วนใหญ่รักและจงรักภักดีต่อในหลวง แต่ผมไม่เชื่อว่าทักษิณรักและจงรักภักดีต่อในหลวง นี้แหละครับเหตุผลที่ผมเกรียจมัน ใช้เงินมาปลุกปั่นให้ประเทศวุ่นวาย ล้มล้างทุกระบบที่ขัดขวางขนาดระบบองค์มนตรีที่ในหลวงเป็นผู้ทรงเลือกด้วยพระองค์เอง และเป็นอำนาจสุดท้ายของพระมหากษัตที่ใช้ในการถ่วงดุล อำนาจการเมืองและอำนาจทางการทหาร มันยังจะล้มล้างก็ลองนึกดูเองละกัน แล้วอีกอย่างที่เห็นได้ชัด...สมเด็จพระราชินี ท่านก็ทรงแสดงให้เห็นอยู่ว่าท่านก็ไม่เอาทักษิณคนทั้งประเทศก็รู้ แล้วพวกคุณละรู้ไรบ่าง นอกจากงมงายเชื่่อคารมของไอ้คนขายชาติ วันนี้พวกคุณว่าสีเหลืองมันเหี้ยมันปิดสนามบินมันบุคยึดทำเนียบโคตรเลว..แล้วพวกคุณละ เห็นว่าเค่าเหี้ยเห็นว่าเค่าเลวทำมัยยังทำตามสิ่งที่เหี้ยสิ่งที่เลวอยู่ อย่างนี้มันก็เหี้ยมันก็เลวเหมือนๆกัน สุดท้ายลองกลับไปคิดกันดูว่าท่านสู้กันเพื่อใคร...ส่วนตัวผมผมสู้เพื่อสถาบันพระมหากษัตรย์ ผมไม่ได้สู้เพื่อนักการเมือง ผมไม่ได้สู้เพื่อปชป.หรือพธม.ห่าเหวอะไรทั้งนั้น แล้วถ้าผลสรุปอออกมาปชป.โดนกกต.ยุบพรรคเพราะผิดจิง..ผมก็ดีใจซะด้วยซ้ำ ที่ไอ้พวกโกงประเทศชาติจะได้ลดๆลงบ่าง
  • ไอ้สัด ไอ้หัวดอตั้งกระทู้

ในที่สุดมึงก็เปิด ห้วดอ และ ตูด ของมึง ออกมาแล้ว ไอ้สัด ฮ่า ๆๆๆๆๆๆ

เปิดออกมาจนได้ อุตส่าห์ทำทีตั้งกระทู้ไว้สวย ทำท่าเทห์

พอเจอกูเอาตีนแหย่เข้าหน่อย

ก็เปิดห้วมึงออกมาออกมาแล้ว ไอ้อ่อนฟันน้ำนม ไปกินขี้ไอ้ลิ้มก่อน ไป ๆๆๆๆๆๆ
  • ใครจะสู้เพื่อใคร ก็เอาต่อเถอะ ครับ ผม ถอนตัวแล้ว แกนนำ ของเรา ออกมาอธิบาย เรื่องการต่ยแบบงูๆปลา มากครับ ทั้งที่ ในคลิปแต่ละคลิป เรารู้ว่าน้ำ หนักว่า
    ฝ่าย กระทำคือใคร แต่เรา เชื่อ แกนนำ เราต้องหลอกตัวเอง
    วันนั้นรอดมาได้ก็บุญแล้ว ครับ ใครจะไปต่อก็ เชิญเถอะครับ
    แต่บอกไว้ ก่อน ว่ามันไม่ได้รักเรา จริง หรอกครับ
    ผมรักพวกเค้า แทบตาย สู้ไม่เคย ถอย ยอมสละเวลาการงานที่บ้าน เพื่อสิ่งที่เชื่อในตัวเค้า แต่สุดท้าย เค้าก็ทำเป็น ปัดความผิดไปทั่ว
    ผมคนหนึ่งที่เป้นคนเสื้อแดง อยากเห็นแกนนำเอาจริงจัง และหาคนผิดมาลงโทษให้ได้ เพราะคนที่ ตาย ก็ตายเพื่อพวกคุณทั้งนั้น
    อย่ามั่วแต่โทษกลุ่มนั้นกล่มนี้ แสดงถึง ไม้ได้รักพวกเราจริง รักแต่ตัวเอง ทั้งนั้น
    ขอให้ กลุ่ม เสื้อแดง โชคดี และประเทศไทยสงบสุข คับ วันนี้ผมอาจจะไม่ได้ร่วมวีรกรรมกับพวกท่านแล้วนะคับ เพราะไม่มั่นใจ ในแผนความคิดเหนือชั้นของเค้าคับ
  • ถ้ามึงอ่อนหัดอย่างนี้มึงก็ตั้งกระทู้ตั้งแต่แรกให้ชัดเจนไปเลยสิว่ามึง เชียร์ ----ประเทศไทยโชคดี ได้อภิสัดเป็นนายก---

จะมาตั้งกระทู้ ทำทีแอ๊บแบ๊ว ไอ้โง่

อย่างมึงไม่แปลกใจที่เป็นขี้ไอ้เจ๊กหัวโต
  • ( เพราะไม่มั่นใจ ในแผนความคิดเหนือชั้นของเค้าคับ )

นี้แหละคับน่ากลัวจริงๆ คับ นายใหญ่ เอ๋ย มีแผนอะไรอีกล่ะ ท่าน ตำรสามก็กก็ใช้ไปแล้ว เมื่อวันที่ 10 บินไปถามนักรบ ตาลีบันดีไม ท่าน

เพื่อมันได้ตัดคอทิ้ง อุ้ย ! พูดผิดเพื่อมันจะใหความคิดดีๆ อ่ะนายใหญ่เอ๋ย

ok mr . taksin go to death......
    bye bye
  • การเมืองเป็นเรืองของความเชื่อมั่น

ตัวอย่างการต่อสู้ประชาธิปไตยในหลายประเทศทั่วโลก มีให้เห็นดาษดื่น

มีเป็นร้อย เป็นพัน เป็นหมื่น ที่ต่อสู้เป็นเดือน ปี ทศวรรษ ศตวรรษ และหลายชั่วคน

กะอีแค่นี้แล้ว ถอดใจ มึงให้กูโชคดี กูก็ให้มึงโชคดี เช่นกัน ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ
  • sorajin ไม่ต้อง กลัวคับ มีคนคิดแบบท่านมีมาก คับ แบบไม่เอาสีไหน พูดง่าย ที่ทำงานผม เกือบทั้งที่ทำงานเลยคับ
    แต่ที่แน่ คนทั้งประเทศ ที่ไม่เอาเสื้อแดงมีมากกว่าอยูแล้ว เชื่อผมเถอะ ถ้า วันพี่ ทักของเราเกิดกลับมาได้ เชื่อผมมั้ยว่ามันดดนรุกกลับ ด้วยประชาชนแน่นอน
  • อารายว่ะ .. เอะก็ ไอเจ๊ก ...

พวกคุณล่ะคือ คนจนผู้ยิ่งใหญ่ใช่มั้ย ... อิอิ
  • คนกรุงเทพเค่าเบื่อพวกแบ่งสีพวกแบ่งกลุ่มกันหมดทั้งเมืองแล้วครับ ทำให้เดือนร้อนวุ่นวายไปหมดแต่ทำมัยพวกคนเสื่อแดงชอบเหมาว่า คนที่ไม่ชอบทักษิณเป็นพวกพธม.ซะทุกคน ผมขอบอกว่า "โง้บัดซบ!" ปัจจุบันในสังคมไทยนี้คนที่ไม่ชอบ "คุณทักษิณ" และเค่าก็ไม่ใช่พวกกลุ่ม พทม. ก็มีอยู่เยอะครับ อย่าเหมาว่าคนที่ไม่ชอบทักษินเป็นเสื่อเหลืองทั้งหมดซิคับ 55+ ส่วนใครจะมาเป็นรัฐบาลก็ได้ครับไม่จำเป็นว่าต้องเป็นพรคประชาธิปัตครับ สำหรับผมใครก็ได้ครับที่เป็นคนดีและที่สำคัญต้องไม่ใช้ทักษิณและพวกเป็นพอครับ เพราะว่าแม่งโคตรโกง ....หุหุ
  • มาด้วยใจไม่ต้องใช้เงินจ้างมาเหมือน สีแดง ควายทักษิณ
  • ไอ้ควาย sorajin41 ทำมาเป็นเนียนน่ะมึง คนกรุงเทพเค้าเบื่อพวกแบ่งสีแบ่งกลุ่ม ไอ้ควายมึงอะตัวดีมาตั้งกระทู้ให้คนเค้าแตกแยก เค้าเตือนมึงแล้วยังไม่สำนึก ต่อไปนี้มึงจำไว้เลย มีมึงที่ไหนมีผีที่นั้นไอ้เลว
  • คุณ sorajin41 ประชาธิปปัตย์พ่อคุณนี้เค้าเป็นคนดีไม่โกงไม่กินจริงหรือครับ ""ถุย"" อย่าให้พูดคุณเองก็น่าจะรู้แก่ใจ
  • คราวที่แล้วเห็นบอกไม่เอาแล้วไม่ใช่หรือครับเรื่องการเมือง คราวนี้ก็ยังไม่ยอมเลิกคุณ sorajin41 ผมดูจากคำพูดของคุณเหมือนพวกบัวจมปรักน่ะครับ astv มันคงจะฝังหัวใช่ไหมครับ ถึงออกมะว่าคนโน้นคนนี้ ทำไมไม่ไปเล่นที่บอร์ดการเมืองหล่ะครับ หรือว่าความรู้น้อยไปเถียงเค้าในโน้นไม่ได้ ผมเป็นคนหนึ่งแหละครับที่ไม่อยากให้คุณอยู่ในบอร์ดนี้อีกต่อไป........
  • ดังระดับโลกไปซะแล้วสำหรับสำนักข่าว เนชั่นที่แต่งรูปจำนวนคนที่ไปชุมนุมหน้าราบ 11 ให้ดูเยอะเกินจริง จนเป็นข่าวดังขนาด CNN ยังเอาไปพูดถึง

http://www.ireport.com/docs/DOC-433271
  • เฮอๆ...เคยพูดไว้ว่าจะไม่คุยการเมืองแต่เห็นคนเค่าก็คุยกันทั้งเวป แล้วผมก็เคยถามว่าไม่อยากให้คุยการเมืองกลัวแตกแยก แต่พี่เจ้าของเวปเค่าก็ไม่ว่าอะไรประมาณว่าเวปนี้พูดได้ผมก็เลยขอซักหน่อย..หุหุ แล้วไอ้ astv หรือพวกไอ้ลิ้ม บอกตรงๆว่าไม่เคยดูไม่ชอบ เพราะว่าเหี้ยกัดกันทำให้ประเทศเป็นแบบนี้ อย่าเหมาซิคับว่าคนไม่ชอบทักษิณเป็น พธม. ...ฮ่าๆ มันจะบอกถึงความโง้! ส่วนประชาธิปปัตย์ก็ไม่ใช้พ่อผมสำหรับผมใครก็ได้ที่ไม่ใช้แม้วและพวก แล้วถ้าไอ้ประชาธิปปัตย์ถูกกกต.และศาลชีชัดว่าแม่งโกงผมก็ไม่เอามันอีกสำหรับผมใครก็ได้ที่ไม่โกง ...ไม่ใช้คิดว่าใครๆก็โกงแล้วเอาคนที่ตัวชอบโกงช่างมันอย่าคนบางกลุ่ม หุหุ

ปล.เห็นประกาศกันว่าจะไปปิดสิลมอีกเส้น...โอ้! พระเจ้าจ๊อต...ชิพหายไปกันใหญ่ละทีนี้
  • ท่าน sorajin41 ครับ ผมว่ากระทู้เกี่ยวกับเรื่องการเมือง ผมว่าท่านน่าจะหยุดตั้งในเวปนี้ได้แล้วนะครับ ผมว่าทุกท่านที่ติดตามเวปนี้ก็คงรู้ว่าท่านนั้นมีแนวความคิดอย่างไร ผมติดตามอ่านกระทู้ของท่านหลายครั้ง ส่วนใหญ่ก็จะมีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องทางการเมือง แล้วท่านก็ต้องมานั่งกดแป้นเถียงกับผีแดงทั้งหลายอีก แล้วมันก็ตามไปในกระทู้ที่ไม่ใช่เรื่องการเมืองอีกหลายกระทู้ จนเหมือนมิตรภาพที่เราได้จากการเลี้ยงพิทบลูหายไปเพราะเรื่องการเมือง หวังว่าท่านจะเข้าใจในความหวังดีของผมนะครับ
  • CommentAuthorsorajin41CommentTime14 ชั่วโมงก่อน | April 17, 2010, 9:17 pm [มีการแก้ไข]
    นี้งัยครับอำมาตย์ในความหมายของคุณทักษิณ >>>>

ผมเชื่อว่าคนเสื่อแดงส่วนใหญ่รักและจงรักภักดีต่อในหลวง แต่ผมไม่เชื่อว่าทักษิณรักและจงรักภักดีต่อในหลวง นี้แหละครับเหตุผลที่ผมเกรียจมัน ใช้เงินมาปลุกปั่นให้ประเทศวุ่นวาย ล้มล้างทุกระบบที่ขัดขวางขนาดระบบองค์มนตรีที่ในหลวงเป็นผู้ทรงเลือกด้วยพระองค์เอง และเป็นอำนาจสุดท้ายของพระมหากษัตที่ใช้ในการถ่วงดุล อำนาจการเมืองและอำนาจทางการทหาร มันยังจะล้มล้างก็ลองนึกดูเองละกัน แล้วอีกอย่างที่เห็นได้ชัด...สมเด็จพระราชินี ท่านก็ทรงแสดงให้เห็นอยู่ว่าท่านก็ไม่เอาทักษิณคนทั้งประเทศก็รู้ แล้วพวกคุณละรู้ไรบ่าง นอกจากงมงายเชื่่อคารมของไอ้คนขายชาติ วันนี้พวกคุณว่าสีเหลืองมันเหี้ยมันปิดสนามบินมันบุคยึดทำเนียบโคตรเลว..แล้วพวกคุณละ เห็นว่าเค่าเหี้ยเห็นว่าเค่าเลวทำมัยยังทำตามสิ่งที่เหี้ยสิ่งที่เลวอยู่ อย่างนี้มันก็เหี้ยมันก็เลวเหมือนๆกัน สุดท้ายลองกลับไปคิดกันดูว่าท่านสู้กันเพื่อใคร...ส่วนตัวผมผมสู้เพื่อสถาบันพระมหากษัตรย์ ผมไม่ได้สู้เพื่อนักการเมือง ผมไม่ได้สู้เพื่อปชป.หรือพธม.ห่าเหวอะไรทั้งนั้น แล้วถ้าผลสรุปอออกมาปชป.โดนกกต.ยุบพรรคเพราะผิดจิง..ผมก็ดีใจซะด้วยซ้ำ ที่ไอ้พวกโกงประเทศชาติจะได้ลดๆลงบ่าง
  • สิ่งที่ผมไม่ชอบเสื้อแดง ก็เรื่องการล้มล้างสถาบันนี่แหละครับ
    อยากรู้
    ตอนทักสินเป็นนายกไม่มีคนจนหรอครับ
    ตอนทักสินเป็นนายกมีมาตราฐานเดียวหรอครับ
    ตอนทักสินเป็นนายกเขาใช้เงินซื้อทุกอย่าง ให้ได้มาด้วยอำนาจ
    คิดอย่างปราศจากอคติ แล้วคุณจะรู้อะไรถูกอะไรผิด
  • CommentAuthorGhost CommentTime5 ชั่วโมงก่อน | April 18, 2010, 10:43 am
    ท่าน sorajin41 ครับ ผมว่ากระทู้เกี่ยวกับเรื่องการเมือง ผมว่าท่านน่าจะหยุดตั้งในเวปนี้ได้แล้วนะครับ ผมว่าทุกท่านที่ติดตามเวปนี้ก็คงรู้ว่าท่านนั้นมีแนวความคิดอย่างไร ผมติดตามอ่านกระทู้ของท่านหลายครั้ง ส่วนใหญ่ก็จะมีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องทางการเมือง แล้วท่านก็ต้องมานั่งกดแป้นเถียงกับผีแดงทั้งหลายอีก แล้วมันก็ตามไปในกระทู้ที่ไม่ใช่เรื่องการเมืองอีกหลายกระทู้ จนเหมือนมิตรภาพที่เราได้จากการเลี้ยงพิทบลูหายไปเพราะเรื่องการเมือง หวังว่าท่านจะเข้าใจในความหวังดีของผมนะครับ
    ________________________________________________________________________________________________________________________________________

รับทราบครับพี่ผี:029:...ตอนแรกก็กะจะหยุดตั้งนานแล้ว คันมืออ่ะเลยขอซะหน่อย ทะเลาะกะพวกผีแดงพอหอมปากหอมคอ พอแล้วคับ ฮ่าๆ
  • เรื่องการเมือง บอกได้คำเดียวว่าเหนื่อยครับ
    ตอนนี้คิดอะไรเก็บไว้ในใจดีกว่า ในหมู่พี่น้องผมเอง ยังแบ่งเป็นฝ่ายเลย ฮา..........................

ผมเคยถามพี่สาวผมว่า มันเป็นพ่อเจ้หรือวะ เถียงแทนมันจัง ฮ่าๆๆๆ
  • Mafia CommentTime5 นาทีก่อน | April 18, 2010, 5:44 pm
    เรื่องการเมือง บอกได้คำเดียวว่าเหนื่อยครับ
    ตอนนี้คิดอะไรเก็บไว้ในใจดีกว่า ในหมู่พี่น้องผมเอง ยังแบ่งเป็นฝ่ายเลย ฮา..........................

ผมเคยถามพี่สาวผมว่า มันเป็นพ่อเจ้หรือวะ เถียงแทนมันจัง ฮ่าๆๆๆ

______________________________________________________________________________

รับทราบคับ... อิอิ หมั่นใส่คนนิดหน่อย เลยขอกะเค่าบ่างพอหอมปากหอมคอ....พอแล้วคับ จบ จบ จบบริบูรณ์ 55+
  • ดีใจที่เห็นชาวพิตบูลสนใจการบ้านการเมืองครับ อย่างน้อยก็ช่วยเป็นหูเป็นตาดูคนโกงบ้านกินเมือง
    แต่หนักใจตรงหลายท่านยังไม่เข้าใจการเมืองจริงๆ ว่าคืออะไร บางท่านออกมาทะเลาะกับเขา โดยที่ตัวเองยังไม่รู้เลยว่า ทะเลาะกันเรื่องอะไร

ยืนยันว่า บอร์ดนี้ยังเป็นบอร์ดเสรีที่ไม่เคยปิดกั้น การแสดงความเห็นของใครครับ

วิธีเล่นบอร์ดให้มีความสุข: เลือกเสพในสิ่งที่เป็นประโยชน์ หลีกเลี่ยงสิ่งที่รำคาญและรบกวน เย้ๆๆๆ
  • ประชาชนคนธรรมดานอนพื้น แกนนำนอนโรงแรม 5 ดาว สบายใจ กร๊ากๆๆๆๆ

เราจะสู้เพื่อนพี่น้อง แต่คืนนี้ขอไปนอนห้องแอร์ก่อนนะ

คิดเอาครับ คนเราเป็นหัวหมา ยังดีกว่าเป็นหางเสือ ครับ คิดเองทำเอง ทำมาหากินเถอะ ยังไม่สาย

ถึงไงชนะไปประชาชนอย่างเราๆ ก็ต้อง กลับมาหาเช้ากินคำ่เหมือนเดิม

ผมไม่แดง ไม่เหลือง นักศึกษาตัวน้อยๆ ที่กำลังมองผู้ใหญ่ทั้งหลายทะเลาะกัน

เด็กๆสอนเราจัง ต่ออนาคตของคนรุ่นหลังจะเป็นไม่เคยคิด เด็กไทยเก่งนะครับสมัยนี้ แต่ติดตรงที่ผู้ใหญ่มองแต่ปัญหา ของตัวเอง

มีแต่ห้ามๆๆๆ ไม่มีให้ เอาเวลามาชุมนุมแบบนี้ลูกหลานที่บ้านเป็นไงยังไม่รู้ พ่อแม่เจ็บป่วยเคยป่าวเคยมานั่งเฝ้านอนเฝ้าแบบที่นอนๆนั่งๆกันอยู่ป่าว ร้อนก็ร้อน
  • จับเหลืองติดคุก ข้อหาปิดสนามบิน ยึดทำเนียบ ฯลฯ

จับแดงติดคุก ข้อหาปิดถนนหลวง ฯลฯ

แก้รัฐธรรมนูญ เลิกใช้ของพวกปฏิวัติ

แล้วไปสู้กันในกติกาเดิม

และต่อไปก็สู้กันในสภา

แค่นั้นแหละ

ผมว่า ถ้ากล้าจับเหลือง ทั้งๆที่ทำผิด แดงเขาก็ยอมให้จับนะ

ปัญหาจะได้จบๆกันไป เรื่องง่าย แต่ไม่ทำ

แต่นี่อะไร ทิ้งไว้ข้ามปี คนที่มีจิตใจปกติ ไม่ว่าอยู่ฝ่ายไหน

สลายม๊อบ ยามวิกาล สมองมีไว้แค่กั้นหู

ก็ต้องคิดแล้วว่า เรื่องนี้มันผิดปกติ

image

image

image
  • โปรดทราบ....
    ประกาศหานักโทษชาย...
    ขณะนี้หลบหนีคดีไปเสพสุขอยู่ต่างประเทศ
    ปล่อยให้สาวกหน้าโง่...หน้ามึนทนแดด ทนฝน รออยู่อย่างควายไร้สมอง...
    สันดานส่วนตัวของมัน...ชอบแปลง...เพื่อเอื้อผลประโยชน์แก่ฝูงตัวเอง...
    ไม่ว่าจะเป็นการไฟฟ้า...ป.ต.ท....
    หากใครพบเจอ...กรุณาติดต่อให้รีบกลับมาจ่ายเงินให้สาวกหน้าโง่ด่วนด้วย...
    เพราะบางกลุ่มถูก...นักกาเมือง และหัวคะแนนขายชาติกินหัวคิวหมดแล้ว...
    อ้อ.....อย่าลืมรีบกลับมาแปลงเพศให้เหล่าสาวกหน้าโง่สมองตวายด้วล่ะ...ฮิ...ฮิ...ฮิ
  • CommentAuthorGhost CommentTime3 วันก่อน | April 17, 2010, 4:23 pm
    พ่อแม่พี่น้องมาช่วยกันฮาครับเป็นข่าวดังระดับโลกไปซะแล้วสำหรับสำนักข่าว เนชั่นที่แต่งรูปจำนวนคนที่ไปชุมนุมหน้าราบ 11 ให้ดูเยอะเกินจริง ทีนี้จะเอาหน้าไปไว้ไหนเนี้ย 555

http://www.ireport.com/docs/DOC-433271

-----------------------------------------------

ไหนเนื้อข่าวว่ะ ไอ้ควายเรียกพ่อ
  • วันก่อนไปนั่งกินข้าวมันไก่ประตูน้ำแถวราชประสงค์และแวะดูเสื่อแดง...วันนี้เห็นว่ากลุ่มเสื่อหลากสีมาจัดใกล้ๆบ้านเลยขับมอไซค์แวะเข้าไปดู

จากการมองและเปรียบเทียบกลุ่มคนส่วนใหญ่ของทั้งสองฝ่าย จำนวนคนเสือแดงมากว่าเยอะมาปักหลักกันเต็มไปหมดส่วนใหญ่มาจาก ตจว.

และก็พวกคนอาชีพรับจ้าง พ่อค้า-แม่ค้าหาบเร่แผงลอย วินมอร์ไซค์ สามล้อ แทคซี่ คนงาน กรรมกร คนมีการศึกษาก็มีคนทำงานดีๆก็มีแต่น้อย

ส่วนเสื่อหลากสี คนมีการศึกษาและคุณวุฒิมีมากกว่า ส่วนใหญ่มีแต่คนแต่งตัวดีๆ ทำงานดีๆ มีการศึกษาและก็พวกนักศึกษา เหมือนมาแสดงพลังกันหลังเลิกงาน

16.00-18.00น. ไม่ได้ประท้วงปักหลัก ส่วนพวกคนอาชีพรับจ้างแทบไม่เห็นถึงมีก็น้อย กลุ่มคนต่างจากเสื่อแดงอย่างเห็นได้ชัด ที่พูดมาทั้งหมดนี้ไม่ได้ดูถูกแต่อย่างไร

แต่กำลังบอกถึงว่าทำมันชนชั้นที่มีการศึกษามากกว่าทำงานอาชีพดีกว่าฐานะดีกว่ากลับเลือกที่จะอยู่ฝั่งที่ต่อต้านทักษิณ แต่กลุ่มคนที่การศึกษาน้อยกว่า

อาชีพใช้แรงงานกลับเลือกที่จะรักทักษิณอย่างไม่ลืมหูลืมตา ผมเชื่อว่าถ้าทำโพลทดสอบความรู้ด้านการเมืองความรู้เรื่องรัฐธรรมนูนและประชาธิปไตร โดยสุ่มสอบถาม

จากคนทั้งสองกลุ่มเพื่อทดสอบความรู้ความเข้าใจเรื่องพวกนี้ กลุ่มคนเสื่่อแดงได้คะแนนน้อยกว่าแน่นอน แต่ผมไม่ได้หมายความว่ากลุ่มเสื่อแดงไม่มีคนมีการศึกษา

หรือมีคนทำงานดีๆนะครับ มีครับแต่โดยรวมน้อยกว่ากันเยอะ....สิ่งพวกนี้แหละครับที่เป็นตัวแปลในการถูกชักจูงให้เข้ามาร่วมชุมนุม บ่างไม่รู้อะไรเลยรู้แค่ว่ากูรักทักษิณ

ปล.คนที่เถียงกันในเวปนี้มีซักกี่คนครับที่เคยไปดูด้วยตาอย่างผม
  • ...คุณครับทีคุณบอกว่าคุณไม่ได้ดูถูก .....และคำว่าชนชั้น มันแปลว่าอะไรครับ
    คำว่าแต่งตัวดูดี มันคืออะไรครับ.....คนฐานะดีกว่า มันแปลว่าอะไรครับ...
    .ละไอ้ที่บอกว่าการศึกษาดีกว่าเอาอะไรมาวัดครับ
    คนที่เขาชอบ ทักษิณ ผมเชื่อว่า เขาน่า จะชอบจากผลงานการบริหารประเทศ มากกว่า ครับ
    รัฐบาลทุกสมัย มีการโกงกินทั้งนั้น

แต่มีสมัยไหนมั้ยที่มีความเจริญเท่ายุค ทักษิณ

ต้องขอโทษด้วยนะครับหากแสดงความคิดเห็นที่เป็นส่วนตัว ผมเพียงแค่อยากจะคิดต่างออกไป...

ผมบอกตามตรง ผมมีความชื่นชม ทักษิณ
    แต่บางครั้งผมก็รู้สึกแย่เมื่อมีข่าวในทางที่ไม่ดีของผู้ชุมนุมเสื้อเเดง
    ไม่ว่าจะเป็นข่าวแนวไหนก็ตาม แต่ถึงอย่างไรผมอยากให้พวกเรามีความคิดที่แตกต่างได้
    แต่ผมไม่อยากให้เกิดความแตกเเยกครับ:o030:
  • ผมกำลังจะสื่อว่าคนส่วนใหญ่ที่มีความรู้มีการศึกษาดี เค่าเลือกที่จะไม่ชอบทักษิญและไม่ต้องการให้กลับมา

ถูกครับทักษิญเป็นคนเก่งบริหารประเทศสุดยอดผมเองก็ชื่อชอบและก็ลงคะแนนให้เค่าเป้ฯนายกถึงสองสมัย

แต่ความดีมันก็อยู่ในส่วนของความดี...ต้องแยกออกจากความเลว ถ้าคิดว่าใครๆก็โกงแล้วก็ให้เค่าทำต่อไปผมว่าแย่ครับ

เหตุผลทำมันรัญวิสาหกิจทั้งหมดต้องออกมาประท้วงท่านก็ลองไปคิดดู เล่นขายทอดตลาดแล้วเอาพวกตัวไปกว้านซื้หุ่น

ตัวอย่างปตท.งัยครับ อนาคตถ้าปล่อยเค่าต่อไป รัฐวิสาหกิจทุกอย่างคงเป็นของตระกูลชินวัฒไปหมดและถ้าวันใหนมันขายให้ต่างชาติ

เหมือนกลับ AIS งัยครับ ขนาดขายไม่ได้มันยังแก้กฏหมายให้ขายได้ก็ลองพิจารณาดูละกันครับ

ข้อมุลพวกนี้งัยครับที่กลุ่มคนเสื่อแดงที่มาชุมนุม ซึ่งเป็นกลุ่มรากญ่า กลุ่มแรงงาน กลุ่มรับจ้าง ไม่เคยสนใจไม่เคยศึกษา คิดแค่ว่ากูรักษักษิณ

ปล.รัฐบาลไม่ว่าชุดใหนถ้าแม่งโกงก็ไม่สมควรเป็นรัฐบาลอีกต่อไปครับ