ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะคับ
  • เราจะอาบน้ำลูกพิทบูลได้ตอนอายุกี่เดือนคับ รบกวนหน่อยนะคับ
    คือเพิ่งได้มาวันแรก ตัวเหม็น อยากอาบน้ำให้คับ
  • ถ้าอายุเดือนครึ่งก็อาบได้เลยครับ ถ้าให้ดีอาบตอนกลางวันดีที่สุดหรือไม่ถ้าจะอาบกลางคืนต้องน้ำอุ่นเท่านั้นผมลองมาแล้วไม่ใช่น้ำอุ่นตื่นเช้ามาต้องรีบพาไปหาหมออย่างด่วนปอดบวมซะงั้น แต่ถ้าอายุ 1 เดือน แต่กลิ่นเหม็นโครตก็ให้เช็ดตัวด้วยน้ำเปล่าผสมเด็ทตลออ่อนๆนะครับอย่าผสมเยอะ
  • ขอบคุนสำหรับคำแนะนำคับ
  • ผมว่าได้มาวันแรกอย่าเพิ่งอาบให้ดีกว่าครับ
    ให้เวลาเค้าปรับตัวกับสภาพแวดล้อมใหม่ๆ
    อาหารการกินใหม่ๆ สร้างภูมิต้านทานกับสถานที่ใหม่ซัก สาม สี่วัน
    แล้วค่อยอาบให้ หมอเคยบอกผมอย่างนั้นครับ..แต่ก็รอฟังจากผูุ้้รู้จริงๆ อีกที จะแน่นอนกว่าครับผม