ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ชื่อ ทิชชุ่ ซากูไร
  • ดูหน้าเขาสิ หล่อไหมครับ

เอาฮาบ้างเครียดกันอยู่ได้

มิถุนา เลือกตั้งกันไหม่ละนะ

http://www.youtube.com/watch?v=UWi7fccIsE4
  • :006:สุโค่ย เลยคับท่าน แสลป หก สาย ซะด้วย สุดยอดเลยคับ
    รู้จักคนหนึ่ง คับ มือเบส หก สาย อยู่ วง ดรีมเธียเตอร์ คนนี้สุดยอดเหมือนกันคับ ที่ผมดูคนนี้ ฮาร์โมนิกเบสหกสายโครตเพราะเลยคับ ผมลืมชื่อเค้าแล้ว
    แต่รู้แต่ว่าเค้าเป็นลูกครึ่งจีน อเมริกัน และเค้าได้โหวตเป็นมือหนึ่งของโลกเมื่อหลายปีก่อนด้วยนะคับ
    สุดยอดเหมือนกันคับคนนี้ อ่ะคับ

วง เรดฮอตชิลลี่เป็ปเปอร์ก็ จี๊ดไม่เบาเหมือนกันคับ:006:
  • มือเบส ดรีม ชื่อ จอห์น เมียง

แต่เก่งกว่าก็มีนะครับดูเยอะๆ
  • ถ้าในสาขาร๊อค หลายปีก่อนก็คงต้องยกให้ คนอเมริกันชาวพุทธ นาม Billy Sheehan หัวหน้าผู้ก่อตั้งวง Mr. BIG คนนี้ก็ เบส 6สายสุดโค่ย ทั้งดึง ทั้งดัน ทั้งจิ้มเทคนิค อาเจโปร ยังไม่สะใจพี่แก เลยแถมยังเอาสว่านไฟฟ้าปลายลูกดอกมาปั่นสายเบสอีก โอ๊ย..สุดดากกกก ถ้าใครจะเรียนรู้สาขาดนตรีร๊อค ก็ขอแนะนำควรหางานท่านพี่แกมาศึกษาไว้บ้างก็ดีนิครับ
  • กำเรยกุ เจือกมีคนชอบแบบเดียวกันอีกกรรม ร๊อคครับล๊อก

ร๊อคแสลง ยินดีรุ้จักครับ แล้วคนไทยใครดังๆในสาขานี้มีไหมครับ

เห็นจะมีแต่กีต้าร์ กับกลอง คีย์บอร์ดก้อ คุณพรหมพงษ์ วงตาวัน

เบสไทยถ้าจะหากินไม่รุ่งอยากเมืองนอกรึเปล่าครับ อันนี้ไม่แน่ใจ
  • เบส เวลาเล่นหน้าตา จะมีอาการ เป็นจังหวะ คับ แต่มันจริงๆ
  • จอห์น เมียง นี่พ่อแม่เป็นเกาหลี ครับ - -