ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ขอถามผู้รู้ทั้งหลายว่าถ้าเราจะผสมเราต้องเตรียมตัวหมาของเราอย่างไรบ้างทั้งตัวผู้และตัวเมีย ขอบคุณ
  • อืมม์ จริงด้วย..มีคนมาทาบทามลูกชายผมเหมือนกัน..ก็ยังไม่รู้ว่าจะต้องให้ลูกชายเตรียมตัวอะไรบ้าง?
    ขอผู้รู้ ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ....
  • ควรเตรียมความพร้อมของตัวเองก่อนว่า
    หากลูกสุนัขเกิดมาสิบตัว เราจะสามารถดูแลเขาได้หรือไม่ครับ

บรีดหมาง่ายมากๆครับ เอาตัวเมียที่กำลังเป็นสัดทับกับตัวผู้ หากหมาสมบูรณ์ ติดลูกแน่ๆครับ
    แต่สิ่งที่ผมกังวลคือ หมาพันธ์นี้ มันเลี้ยงรวมกันหลายตัวลำบาก เพราะชอบกัดกันเอง
    ลองคิดให้ไกลออกไปอีกนิด ถึงกรณีที่ลูกหมาต้องอยู่กับเราทั้งหมด เราจะมีวิธีจัดการอย่างไร

เนืองจากสุนัขที่เราเลี้ยง มันคือสายพันธ์พิตบูล ผมจึงไม่อยากให้บรีดมันขึ้นมาโดยไม่จำเป็นครับ
    แต่หากตัดสินใจแล้ว ทบทวนดูข้อดีเสียอย่างละเอียดถี่ถ้วนแล้ว ก็ไม่ว่ากันครับ
  • เตรียมตัวเตรีมใจด้วยคับ อิอิ+