ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขออนุญาติถามบรีดเดอร์มืออาชีพ
  • กรณีการผสมสุนัขครั้งที่1ผ่าน เว้น1วัน แล้วไปผสมครั้งที่2 ตอนผสมติดอยู่สุนัขตัวเมียได้ดิ้นดึงออกจากตัวผู้แล้วมีเลือดสดไหลออกมา ในกรณีนี้เราควรทำอย่างไร 1.กินยาอะไรได้บ้าง 2.จะมีโอกาสเป็นมดลูกอักเสบมั้ย 3.จะผสมติดมั้ย
    ขอบคุณมากครับ
  • หรือผู้มีความรู้ท่านอื่นๆก็ได้ครับ
  • ต้องขอบอกก่อนว่า ไม่ใช่มืออาชีพครับ แค่แสดงความคิดเห็นครับ
    ต้องดูก่อนว่า มีเลือดออดหลังจากผสม หลุดใหม่ๆ หรือว่ามีเลือดออกมาเรื่อยๆ
    แล้ววันหลังยังมีออกมาไหม รวมทั้งสีของเลือด ปริมาณ แล้วก็ อาการของสุนัขด้วยครับ
    เวลาจะรักษา ต้องรู้อาการโดยละเอียด เพื่อจะได้ รักษาได้ถูกต้องครับ
  • ขอบคุณมากครับตอนนี้สังเกตุการไหลของเลือดอยู่ครับ เพราะโทรสอบถามหมอด้วย แต่บางทีหมอก็ไม่เก่งเท่าคนที่เข้าทำจิงๆ
  • ใช่ครับ เราอยู่กับเขาทุกวัน หมาเรา มีอาการ เปลี่ยนไป เราจะรู้ก่อนใครครับ บางที หมาเราเคยร่าเริง เจ็บนิดเจ็บหน่อย ไม่มีอาการ แต่ถ้า ซึม ขึ้นมาละ แปลกเลย เพราะเราอยู่ด้วยตลอด เรารู้ว่า ถ้าไม่หนักจริง หมาเราจะไม่แสดงอาการครับ
  • เป็นเรื่องธรรมดาครับ สบายใจได้ แต่สาเหตุอื่นที่น่าระวังตามที่ คุณ COKE บอกก็ต้องสังเกตครับ
  • ขอบคุณมากครับ