ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามผู้รู้หน่อยครับ
  • :026: ลูกสาวที่บ้าน(พิทบลู)เพศเมีย เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อเดือนที่แล้วผมไม่อยู่บ้าน3วัน2คืน ก็เลยฝากให้เพื่อนเอาข้าวให้เพราะกว่ามันจะหิว
    แต่ปรากฏว่ามันไม่กินเลย วันต่อมาญาติเอาข้าวให้มันก็ไม่กิน อื่นให้ก็ไม่กิน มันจะกินเฉพาะผมกับแฟนให้เท่านั้น อยากทราบทำไมถึง
    เป็นแบบนั้น และตัวอื่นเป็นแบบนี้เปล่า
    ไฟล์แนบ
    DSC08254.JPG 45K
  • มันคงจะเคยได้ยินคำพูดที่ว่า อย่ารับของ หรือเชื่อใจคนแปลกหน้ามั๊งครับ? ล้อเล่นนะครับ..

ไม่ใช่ผู้รอบรู้นะครับ แต่ผมคิดว่ามันคงได้รับสื่ออะไรบางอย่างจากคุณ ว่าคุณจะไปไหนซักแห่ง..
    แล้วมันคงกลัวว่าจะถูกทิ้ง..ไม่ยอมกิน ไม่ยอมทำอะไร..ยังไงก็ต้องรอคุณกลับมาก่อน..
    เหมือนหมาในหนังเรื่อง ฮาชิโกะ หัวใจพูดได้ไงครับ.
  • เหมือนลูกชายเลยค่ะกลับมาอีกทีผอมเลย....แต่กินเยาะกว่าเดิมและเร็วกว่าเดิมด้วย