ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มาเเดงของคุณมันเจ๋งยังไง!!
  • มาพูดคุย เเสดงความรู้สึกของเจ้าตัวเเสบของคุณที่มีให้คุณ เเชร์ประสบการณ์เปิ่นๆ ที่คุณประทับใจกับเจ้าหมาเเดงของคุณกัน!! ว่ามันเจ๋งเเค่ไหน

ตลอดเวลาที่ผมได้เลี้ยงเจ้าหมาเเดง ผมพึ่งรู้สึกว่ามันเป็นหมาธรรมดาที่ไม่ธรรมดาเลย มันให้สิ่งที่หมาอื่นที่เคยเลี้ยงให้ไมได้

1.มันได้ทำข้าวของพังไปหลายๆอย่างเเละหลายๆบาท 55+ เเล้วคุณล่ะเคยมั้ย โทรศัพ2 เตียงนอน1 ที่นอน2 รองเท้าเยอะเลย เเละอีกหลายๆอย่าง..(เเต่ไม่เป็นไรไม่โทษหมา คนไม่ระวังเอง หมาไม่ผิดมามันไม่รู้55+ทำใจ)

2.มันทำให้ผมตลกกับคนที่ผมจูงหมาวิ้งไปใกล้ หลายๆ คนจะกระโดดหนี*0* ผู้ชายก็จะถามว่า มันจะกัดผมมั้ย!! เเล้วผมก็ตอบไปว่า ไม่กัดหรอก มันเป็นลูกหมาน้อยอายุ5เดือนเอง^^
    เเล้วก็ถามอีกว่าหมาพันธุ์นี้ถ้าโตมันจะกัดปล่าว ผมก็ตอบไปว่า ไม่รู้สิ55+เเต่ถ้าเจอคนรักหมาเค้าก็จะมาเล่นด้วย

3.มันเป็นหมาที่ทำไรมันๆลุยๆด้วยกันได้ มันว่ายน้ำทะเลลึกๆกับผมเเบบที่ผมต้องยอมเเพ้มันเลยมันว่ายน้ำได้นานจนผมต้องยอมมันเลย เเถมตอนไปเล่นน้ำที่เเก่งน้ำเชี่ยวๆ มันยังว่ายย้อนกระเเสน้ำไปๆมาๆ เเถมตอนเล่นสงกรานต์มันยังจะกล้ากระโดดลงรถตอนรถวิ่ง40-50ได้อีก -*- ใจกล้าเวอร์ๆ เเต่ใจกล้าในทางที่ผิดนะ

ตกไปได้เลือดเลย มีเเผลทลอกเเบบเด็กเเว้นเลย เเต่เเปลกใจ มันไม่ร้องซักกะเเอะเลย --*

4.มันชอบตด ตดบ่อยมาก หมาคุณเป็นป่าว

5.มันยิ้มเป็นด้วยอ่ะ เวลามันดีใจที่ได้เจอผมเวลากลับบ้าน

6.มันไม่เห่ามั่วๆ เห่ายากนะหมาผม มันจะเห่าเวลาที่สมควรเห่าเท่านั้น

7.มันใจดีกับเด็ก หลานผมไปเล่นมันทั้งดึงทั้งทับทั้งตี มันยังไม่ทำท่ารำคาญเลย

8.ผมรู้สึกได้ว่ามันรักผมมาก มันจะเชื่อฟังผม มันจะติดผมมาก ไม่ว่าผมจะไปไหนยังไงมันก็จะตามคอยอยู่เคียงข้างไม่ห่างเเละมันหวงผม ใครมาทำเป็นมาตีมาต่อยผม มันจะลุยเลย

9.มันเป็นหมาเซ่อๆ ทำอะไรๆ เเปลกๆ ตลกๆ หลายๆอย่าง ทั้งท่านั่ง ท่านอน ท่ากินข้าว ท่าเล่น เวลาเจออ่ะไรเเปลกๆ มันจะชอบทำหน้างงเเละมอง ขนาดมันเจอลิงเป็นฝูงวิ่งมาจะกัดมัน
    ยังยืนนิ่งไม่วิ่งทำเซออีก55+ฮาดี

10. สุดท้ายเเล้ว มันได้ให้ความรักความสุขความตลกความซื่อสัตย์ มันรักผมครับเเล้วผมก็รักมัน หมาเเดง pitbull Rednose

เเล้วหมาของทุกๆท่านล่ะ ให้อ่ะไรกับท่าน หมาเเดงของท่านมันเจ๋งยังไงเหรอ มันบื่อยังไง เเละมันฮายังไง บอกมามังนะครับ ผมอยากรู้
  • พิตบูล มันอะไรดีซ่อนไว้ให้คุณค้นหาอีกเยอะครับ
    มันสามารถสร้างทั้งความประทับใจ และความหนักใจให้ได้พร้อมๆกัน

คนที่เลี้ยงหมาเน้นปริมาณ ไม่มีทางได้เจอคุณสมบัติพิเศษที่อยู่ในตัวมันแน่
    แต่คนที่เลี้ยงเพียงตัวเดียว มีเวลาดูแลอย่างใกล้ชิด ท่านจะเข้าใจเองว่า
    ทำไมคนที่เลี้ยงพิตบูลแล้ว ไม่เคยคิดที่จะกลับไปเลี้ยงสุนัขพันธ์อื่นอีกเลย

และสำหรับคนที่ไม่ค่อยมีเวลาแต่อยากเลี้ยงพิตบูล และแก้ปัญหาโดยการเลี้ยงสองตัวเพื่อให้มันเป็นเพื่อนกัน
    อันนี้ยิ่งเป็นความคิดที่ผิดมากๆ ผมถือว่าความคิดนี้เห็นแก่ตัว เอาง่ายเข้าว่า
    ไม่ได้มองปัญหาระยะยาวเลย หากยังไม่มีเวลาก็ยังไม่ควรเลี้ยงจะดีที่สุดครับ

หากอยากเลี้ยงพิตบูล และเลี้ยงเพือเป็นสมาชิกในครอบครัว ไม่ได้ทำเป็นธุรกิจ ผมยังสนับสนุนให้เลี้ยงเพียงตัวเดียวดีที่สุดครับ
    คนที่ตัวเดียวยังเลี้ยงไม่ได้ดี ก็อย่าคิดที่จะหาหมามาเพิ่มอีกเลย สงสารหมาเถอะครับ

อยากเลี้ยงเป็นฝูงไปเลี้ยงพันธ์อื่น พิตบูลไม่เหมาะที่จะเลี้ยงเป็นฝูงอย่างแน่นอนครับ
  • :021::021:มองไปแล้วเหมือนมันมีมนต์ขลังโดนสะกิดจิตให้เราหลงเสน่ห์มันยังไงก็ไม่รู้ครับ โดนหมาแดงทำไสยศาสตร์ใส่แล้วล่ะผม หลงงมงาย++:021::021:
    ไฟล์แนบ
    Rm152.jpg 61K
    Rm115.jpg 62K
    Rm92.jpg 85K
  • ท่านโต้งแอบซุ่มกองกำลังสีแดงไว้เพียบ อนาคตคงมีอะไรเด็ดๆมาโชว์อีกนะท่าน
  • (หมาแดงสายกัด ) รูปร่างที่แตกต่างเน้นความสามารถคุณไม่จำเป็นต้องนำไปกัดมีความสามารถอีกมากมายที่คุณต้องการ..
    ไฟล์แนบ
    314369.jpg 40K
    325013.jpg 18K
    20090919063418_00063_42.jpg 72K
  • สายกัดเลี้ยงไว้ มานกัด คนแปลกหน้าไหมครับ แล้วถ้าเลี้ยงมานตอนเด็กๆ มันกัด ตัวอื่น ไหม ครับ

ผมก็เลี้ยงพิทบูล1ตัว ชอบ ตดนี้แหละ ความหน้ามึน สุดๆ ของ มัน นอกนั้น ก็ คล้าย ๆ กันครับ
  • ชอบความคิดเห็นของ คุณ Yakuzaawaa มากเลยครับ
    ผมนั่งทำงานอยู่ อ่านแล้วยังนึกถึงเจ้าตัวแสบที่บ้านเลย

:063::063::063:

นี่ครับ ถึงจมูกไม่แดง แต่ตัวสีแดงนะครับ
    กับคนเชื่องสุด ๆ กับหมาด้วยกัน ไม่ได้เลย :001::001::001:
    ไฟล์แนบ
    mafia22.jpg 62K
    mafia1.jpg 60K
  • :001::001:หมาที่บ้านไม่ตต...อย่างเดียวแถมนอนกรนอีกกรนเสียงดังด้วย:012::012::012:
  • ไม่มีครั้งไหนที่มันตดแล้วจะไม่รู้เลย แบบว่าถ้านั่งหรือนอนอยู่มันจะต้องนอนหันตูดใส่ทุกทีเลยอ่ะเมื่อก่อนแม่บ่นมากๆๆว่าต้องมานั่งดมตดหมา แต่เดี๋ยวนี้อ่ะไม่บ่นเลยซักคำ ไม่ใช่ชินนะค่ะแต่แบบว่าจมูกพังไปแว้ววววว
    ไฟล์แนบ
    18.JPG 29K
  • ถูก ครับ คุณ ยา * * ง.ถูกทุกข้อเลยยย
  • อืมๆ เป็นเหมือนกันเลยครับ ทำไมมันชอบ หันตูดมาให้อ่ะ ไม่ว่าจะนั่ง ก็พยายาม เอาก้นมานั่งทับ เเบบว่าขอทับนิดนึงก็ยังดี ตลกดีนะครับ 55+

ที่พูดถึง รวมพิทบูลทุกสไตย์ นะครับ ^^เหงาๆ คุยกันๆ23.17
  • เห็นด้วย มีไรก็คุยกานได้นะครับ คนรักในสิ่งเดียวกัน
    ไฟล์แนบ
    DSC00318.jpg 47K
  • ลูกชายผมก้อเปนคับ เวลาพาจูงหรือปล่อยอยู่ในบ้าน

ตอนผมนั่งพักหรือยืนเฉยๆ มันชอบมาโดน

แบบปะมานว่า ตัวอยู่ใกล้ซักนิดนึง ถ้าตัวไม่โดนขอเท้ามาเหยียบหรืออะไรโดนก้อได้

ผมชอบนะ อบอุ่นดี
  • เชื่อฟังคำสั่ง รักเด็ก ดุกับหมาใหญ่หากเล็กกว่าประมาณชิสุ ผ่านไม่สนใจแม้ว่าจะเห่ามันใก้ลๆ
  • ผิดบ้างถูกบ้างตามนิสัยและพฤติกรรมของสายพันธุ์
    ไฟล์แนบ
    IMG_12893.jpg 71K
    IMG_12942.jpg 66K
  • เชื่อฟังคำสั่ง รักเด็ก ดุกับหมาใหญ่หากเล็กกว่าประมาณชิสุ ผ่านไม่สนใจแม้ว่าจะเห่ามันใก้ลๆ
    ______________________________________________________________________________
    เย้ยย+++ ของผมไม่เปงแบบนั้นอ่ะดิ...ขอให้เป็นสัตว์เหมือนกัน กัดทุกชนิดไม่ไว้หน้าเล็กใหญ่ ฮ่าๆ
  • ไม่น่ารักเลย มีคนมาก็เห่าไม่หยุดแม่งต้องให้เดินไปบอกว่าลูกค้า ลูกค้าเดินมาตบไหล่แม่งก็จะแดกเขาต้องบอกมันว่าเพื่อนกู ปิดร้านนอนมีใครมายืนหน้าร้านแม่งจะพังประตูออกไปไล่เขา มอไซอ์ที่บ้านโครตเก่าแม่งก็หวงจังคนอืนมานั่งมาขับไม่ได้ กูจะไปไหนแม่งก็ร้องจะไปด้วยพอให้ไปด้วยแม่งก็ไม่อยากกลับอีก ไม่มีดีสักอย่างเล่นกับกูก็เล่นแรงที่กับแฟนกูแม่งนอน ให้เกาท้อง เป็นอะไรที่แย่มาก แต่มีคนถาม
    เลี้ยงทำใมหมาแบบนี้ กูบอกไหนหมา นี้มันเพื่อนแท้ของกูต่างหาก
  • พิทบูล คือที่สุด คับ ลูกสาวผมรักมาก..
  • :033:รักมาก.. ดื้อสุดๆ
    ไฟล์แนบ
    ภาพ00172.jpg 20K
  • มันกัดลูกบาสแตกได้:m009:
    ไฟล์แนบ
    Julong-_-Kaew22.jpg 104K
    Julong-_-Lerz2.jpg 100K
  • จริงของท่านโต้งครับ....มันมีสเน่ห์ในตัว...รักและผูกพันธ์มากๆ....เลี้ยงมาหลายสายพันธุ์แล้ว พิทบูลโดนสุดๆครับ:m001:
    ไฟล์แนบ
    006.jpg 35K
    0042.jpg 36K
    005.jpg 35K
    0034.jpg 39K
    0015.jpg 37K
  • ตัวเล็กของผม ฮุฮุ.........
    ไฟล์แนบ
    1213.jpg 32K