ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ?.สถานการณ์ การ(ดนตรี)เมือง ไทยล่าสุด หลายฝ่ายออกมาเรียกร้องให้มีการ "..ยุบสกา"
    ไม่ได้พิมพ์ ผิดครับ " ยุบสกาครับ"

หลัง จากที่แนวดนตรี แนวนี้ เป็นที่รู้จัก กันเพียง คนกลุ่ม เล็กๆ ที่เหนียวแน่น ยาวนาน

เรียกว่า เป็น ชน กลุ่มน้อย ทางดนตรี กลุ่มหนึ่ง ที่แฝงตัว อยู่ ในสยาม ประเทศ

และ หลังจาก เพลง ตลาด ต่างๆ โด่งดัง และ ครอบครองตลาดในเมืองไทยมาช้านาน

เมื่อ ต้นปี 2552 กระแส แห่งสกา ได้เข้ามา ยึดอำนาจ ตลาดดนตรี ประเทศไทย................

..........และเกิดปรากฏ การณ์ ฮิก ๆๆๆๆๆๆๆ กันทั้งบ้านทั้งเมือง

และผู้คนเริ่ม ศรัทธา และคลั่งไคล้ในดนตรี สไตล์นี้ ทำให้ หลายฝ่าย
    รู้จักเพลงสกา ได้กว้างขวางมากขึ้น จนเติบโตเรื่อยๆ

ในขณะที่บริหารตลาด โดยสกาอยู่นั้น.........

ก็ได้ มีกลุ่ม บุคคล ได้รวมตัวกัน นัดมือกีตาร์ ชุมนุม ที่กทม. 1,000,000 คน

ใส่เสื้อแดง มุ่งเข้ากรุง โดยเรียก ตัวเองว่า กลุ่ม ร๊อคสยาม

โดยเรียกร้องให้มีการ ยุบ สกา

เนื่อง จาก

..............1. คนที่เล่น สกาปัจจุบัน ส่วนมากไม่ใช่ตัวจริง แต่การเล่นสกา มีผู้มีอำนาจ เหนือ วงดนตรี คอยชักใยอยู่ นั่นคือ บ๊อบ มาเลย์............

..............2. ชาวร๊อค ไม่ได้ถูกเหลียวแล จนทุกวันนี้ ไม่มีงานทำ ส่วนมากตกงาน ยังคงเหลือแค่ ชาวร๊อค ที่มีสังกัดเท่านั้น(ก็ยังแย่)

...............3.การที่เหล่าสกา ได้ นำเอา เพลงไต้ดิน (อินดี้) ขึ้นมาสู่ตลาดด้วย ตามกระแส ที่มาคู่กัน

จึงทำให้ คำว่า อินดี้ไม่ศักดิ์ สิทธิ์ อีกต่อไป เพราะไม่ได้ มุดอยู่ไต้ดิน กลายว่า มาทำเพื่อการตลาดมากขึ้น กลายเป็น เพลงอินดี้ ออนไลน์

ทาง ด้าน พรรคร่วม อย่างเร้กเก้ เอง ก็เตรียมที่จะ สลัด สับขั้ว เพื่อมารวมกับร๊อค เป็น เร้กเก้ร๊อค หากมีการยุบสกาเกิดขึ้น

ทางแกน นำของบรรดาเพลงสกา อาทิ ไคโจ บราเธอ โอเค ม๊อคค่า สกาแลคซี่ ยืนยันจุดยืนไม่ยุบสกา

ทางด้าน จ๊อบ บรรจบ บอกว่า ขอเวลาอีกเก้าเดือน................

มาฟังทางด้านของความเห็น ของฝ่ายต่างๆกันครับ

1. แหลม มอริสัน.........." มันคือศิลปะ งาม งาม งาม จริงๆ แต่คุณ เว้นเนื้อที่ให้ เพลงร๊อค บ้าง ผมเล่นจังหวะยกไม่เป็น หัวใจผม มันเต้นเป็น จังหวะร๊อค แอนท์ โรล ผมเติบโต มากับยุค จีไอ เมืองอุดร...........ร๊อค เท่านั้น"

2เสก โลโซ.." การที่ ท่าน ทำเพลง หมอลำ ร๊อค แล้วเพลงมันออกมา เป็นสกา เร้กเก้ ผมว่า มันเหมือนการ หมิ่นประมาท บิดเบือนข่าวสาร ให้ผู้บริโภค รับ สารด้านเดียว และเหมือน คุณพยายาม ดึง สถาบันร๊อค แอน โรล เข้ามาเกี่ยวข้อง"

3.โจ๊ก โซคูล " ยังไงผมก็แค่คนธรรมดา ผมไม่ใช่บร๊ะเจ้า อย่างที่เขาพูดกัน"

4.ตูน บอดี้แสลม "ผมปล่อยซิงเกิลใหม่ มา3เดือนแล้ว แต่ไปไหน ก็ยังได้ยิน แต่ฮิกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ"

5.พี่แอ๊ด คาราบาว " ผมเล่น 3 ช่า นะครับ แต่ก็ยังมีกลิ่นอาย ของร๊อค แอนท์ โรลอยู่บ้าง แต่ทุกวันนี้ วันก่อน หลานมันไปวัด ถามว่าไปทำไม มันบอก ผม ไป สกา ระ หลวงพ่อครับ ลุงแอ๊ด แทนที่มันจะบอกว่า สักการะ"

6.โจ อี้ บอย " เอาท่อนแร๊ปไปใส่ ผมว่ามันดูถูกกันชัดๆ "

7.ริทแมนทอย" หากเมื่อปีที่ผ่านมา ไม่มีเพลงสกามาเป็นกระแส อ๊อด อ๊อด ของผม คงโก อินเตอร์ไปแล้ว

9.พี่ เบิร์ด " การที่เอาเพลงเก่า มาเล่าใหม่ ในสไตล์ สกา มองมุมหนึ่ง เหมือนเป็นไอเดีย มองอีกมุมหนึ่งมันเหมือน สุขเอาเผากิน แต่ เบิร์ด ก็รักทุกคนนะครับ

10. ป๋า ... "มันต้องมีคนเสียสละครับ "

11. พายุลูกเห็บ ...." ผมไม่รู้ ผมพาน้องมาซื้อกล้วยแขก"

แล้ว ท่านๆละมีความคิดเห็นยังไง เกี่ยวกับการ................." ยุบสกา"

เครดิต พายุลูกเห็บ guitarthai.com บอร์ด
  • แดน สกาาาาาาาาาาาา ฮิกๆๆๆๆ จ๊ะๆๆๆๆๆๆ
  • จะเอา ฮา หรือ เสียด คับท่าน
  • จุกครับ..แน่น.อก.เลย:o062:
  • อาม่าไม่ให้สกา
  • 4.ตูน บอดี้แสลม "ผมปล่อยซิงเกิลใหม่ มา3เดือนแล้ว แต่ไปไหน ก็ยังได้ยิน แต่ฮิกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ"

เข้าท่าๆๆ
  • 555555555 ชอบๆๆๆๆ
  • ได้ใจคิดมาได้ไงครับ
  • เข้าใจเขียนซะเป็นเรื่องเป็นราว...ของเค้าดีจริงๆ...:m001:
  • ควย กลับไปดูดกัญชาเถอะไอ้พวกเกย์สกปรก
  • พวกมึงต่างจากตุ๊ดเกาหลีตรงไหนว่ะ ไอ้พวกกระจอก

แล้วทำไมต้องใส่เสื้อแดงด้วยว่ะ ต้นกำเนิดสกาสี เขียว ทอง ไม่ใช่เรอะว่ะ
  • น้าจ๊อบเค้าเปนสกาด้วยหรอ :m005:

ไม่เคยรู้เลยนะเนี่ย :m030:

เท่าที่จำได้ น้าจ๊อบเค้าเปน เร้กเก้นะ แล้วสกา ก็ไม่ใช่ เขียว เหลือง แดงด้วย

ที่รู้มา สกา กับ เร้กเก้ คนละสายเลย

แต่บอกได้คำเดียวว่า เบื่อมาก พวกตามกระแส ไร้สาระ :m004: