ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กาเจี้ยวขอขึ้นเงินเดือน ทำไงดี
  • :021::m000:เมื่อกาเจี๊ยวขอขึ้นเงินเดือน...ขำขำ

To: เรียนผู้จัดการฝ่ายบุคคล
    กระผมนายกาเจี๊ยวมีความประสงค์ขอขึ้นเงินเดือนโดยมีเหตุผลดังต่อไปนี้
    1. กระผมเป็นผู้ใช้แรงงาน
    2. กระผมทำงานในที่ลึกมาก ....
    3. กระผมต้องสอดหัวเข้าไปก่อนทุกครั้งที่ทำงาน
    4. กระผมไม่มีวันหยุดสุดสัปดาห์และไม่เคยหยุดวันนักขัตฤกษ์
    5. กระผมทำงานในที่มีสภาวะแวดล้อมอับชื้น !!!
    6. กระผมทำงานในที่มืดและไม่! มีอากาศถ่ายเท
    7. กระผมทำงานในที่ร้อนอบอ้าว
    8. กระผมไม่เคยได้รับค่าล่วงเวลา
    9. กระผมทำงานที่เสี่ยงกับโรคติดต่อ!
    จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณา
    =========================

ต่อมา

มีจดหมายตอบจากทางฝ่ายบุคคล:m005:

เนื่องจะคณะกรรมการได้พิจารณาแล้วเห็นว่า คุณไม่สมควร

ได้รับการขึ้นเงินเดือนเป็นอย่างยิ่ง เนื่องจากขาดคุณสมบัติ เป็นพนักงานที่ดีหลายประการ ดังที่ได้แจ้งรายละเอียดดังนี้

1. คุณไม่ได้ทำงาน 8 ชม / วัน

2. คุณงีบหลับหลังจากเสร็จงานเสมอ

3. คุณไม่ทำตามคำสั่งบ่อยๆ

4. คุณไม่ชอบทำงานในที่ประจำของคุณ และชอบ

แว๊บไปรับงานที่อื่นบ่อยๆ

5. คุณมักไม่ทำงานโดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า และ

หลายครั้งที่หยุดงานกลางคัน

6. คุณไม่มีความเป็นผู้นำ ต้องอาศัยแรงกระตุ้นจากภายนอก
    ให้ทำงาน

7. คุณทิ้งให้ที่ทำงาน สกปรกเลอะเทอะทุกครั้งเมื่อเสร็จงาน

8. คุณมักไม่ชอบปฎิบัติตามกฎแห่งความปลอดภัย โดยไม่สวมอุปกรณ์ป้องกัน

9. หลายครั้งคุณไ ม่สามารถทำงานควบสองกะต่อเนื่องได้:m003:

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

:m000:

อย่าเครียดๆ ค่อยคิดค่อยทำกันนะ

:m072:
  • สม สม สม สม โสน้าหน้า
    :029::029::029::029::029::029:
  • 55555 ฮ่าดีครับ
  • น่าจะขึ้นให้นะครับ เดี๋ยวมันประท้วงไม่ยอมเข้างาน จะยุ่ง 555
  • ของชอบมีเหรอจะไม่เข้างาน ครับท่าน 5555555
  • นานละ
  • :013::013::013:
  • หุ หุ...คิดได้ไง?
  • คิดได้เยี่ยมจริง ๆ นับถือ
  • เหมือนกันพี้ผี้คินเหมือนผมเลยผมก็ทำงายยางงัน5555555++++