ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาไม่ค่อยกินทำไงดีครับ
  • หมาที่บ้านไม่ค่อยกินอาหารเลย พี่ท่านใดช่วยได้ชวยบอกวิธีหน่อยครับ
  • ผมไม่ค่อยรู้เท่าไรครับ ลองดูกระทู้เก่า ๆ ครับ เคยเห็นมี ลงไว้อยู่ครับ ทั้งไม้อ่อน ไม่แข็ง ครับ
  • ขอบคุณครับ viva
  • อายุเท่าไหร่ครับ บางทีอากาศเปลี่ยน ๆ ก็ไม่ค่อยกินนะครับ แต่ลองดูที่สุขภาพก่อนดีกว่า เหงือกซีดหรือเปล่าครับ
  • ลองผสมอย่างอื่น กับอาหารให้กินดูครับ เช่น นม เนื้อไก่ ใข่ต้ม แต่เคยคุยกับฟาร์มที่เลี้ยงครับ เค้าบอกว่าให้อะไรก็ต้องกิน อย่าตามใจ ถ้าไม่กินให้เก็บเลย เดียวหิวแล้วมันกินเองแหละ ของที่บ้านผมก็เป็นครับระยะแรกตามใจนิดหน่อยแต่ระยะหลัง อาหารเพรียวๆ ตอนแรกไม่ค่อยกิน แต่ตอนหลังๆ ก็กินครับ ช่วงนี้อากาศร้อน หมาจะกินได้น้อยครับ..
    แล้วระวังอย่าออกกำลังมากเกิน..อากาศร้อนอันตราย:001:..โชคดีครับ:m021:
  • ถ้าหมาโตแล้วก็ปล่อยมันเถอะครับ ขออย่างเดียวอย่าป่วย

แต่ถ้าลูกหมา หมาประกวด พ่อพันธ์ แม่พันธ์ กินอาหารไม่ถึงกลัวมันจะโทรมหรือไม่โต ก็ต้องหาอะไรผสมช่วย
    น่าร้อนมันก็เป็นแบบนี้ละครับ กินได้น้อยกว่าปกติ แต่ไม่น่าจะส่งผลกระทบต่อสุขภาพเขาแต่อย่างใด อย่ากังวลเลย

หากทนไม่ไหวก็เอานมราดลงไปก็อาจจะช่วยได้เยอะ ยอมรับเดี๋ยวนี้มันร้อนจัดผิดปกติ
    ที่บ้านผมหากเห็นหมาซูบมาก ผมเอาอาหารกระป๋องหยอดน้ำเปล่านิดหน่อยคลุกเคล้าให้มันชื้นๆ มันก็กินได้มากขึ้นครับ
  • ของผมก้อซีดเหมือนกันทำไงดีคับ ละหนังก้อแพ้ยุงด้วย ทำไงดี ผมอยู่พิดโลกคับ
  • อากาศน่าจะมีส่วนทำให้น้องหมาไม่ค่อยกิน

ลูกสาวที่บ้านก็เป็นเหมือนกันค่ะ
  • ของผมกินหวบ ห๊าบ F1 คร้าบผม ^ ^

อยากให้กินมาก กว่าปกติก็ หาไรผสมแต่งกลิ่นนิดหน่อย แต่อาหารหลักคือ อาหารเม็ดครับ
  • ความร้อนไม่เคยมีปัญหาสำหรับไอออสซี่ เม็ดเพียว ๆ ทุกมื้อ มันกินมาครบทุกสีแล้ว ม่วง แดง เหลือง

เคยพยามยามยัดเยียดเวลาหมาไม่ยอมกิน สุดท้ายลำบากเราตอนโต

ทุกวันนี้ ให้เม็ดกินเม็ด ให้ข้าวกินข้าว อะไรก็กิน แค่ชมมันว่า "เก่ง ดี"

โก๋โอ๊ค
  • เรื่องกินอาหารเขียนไว้เยอะแล้ว ลองค้นกระทู้เก่าๆอ่านดูครับ
  • :o068:ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ