ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จัดมาอัดมาเฟียโดยเฉพาะ จากสิปาดัน
  • มาถึงได้สองวัน เลยจัดรูป แบบสดๆร้อนๆจาก สิปาดัน หมู่เกาะบอร์เนียว
    ตามจริงอยากจะจัดให้ป๋าจมดิน แต่นี่เอาไปแค่เบาะๆก่อน จากเพื่อนๆแต่ละคน ขอฝากให้ป๋าดูคนละใบก่อน

ภาพนี้จากNOKKY ก่อนเลย แค่กล้องคอมแพคปลากระป๋องตัวเดียว พอดีเดินทางวันแรกโคตรเหนื่อยเลยป๋า ไม่ถึงที่หมายสิปาดัน
    เลยไปนอนที่ เทรดเดอร์ วิลเลจ โฮเทล แก้แค่วิวธรรมดาแค่นั้นเอง ป๋า

คิดถึงนะ จุ๊บส์ จุ๊บส์ 55555
    ไฟล์แนบ
    IMG_1387.JPG 55K
  • โธ่ นึกว่ารูปอะไร แค่รูปตึกแฝดเก่าๆที่เคยสูงสุดในโลกแค่นี้เอง

ไปมานานหลายปีแล้ว ตั้งแต่สมัยไปดูแข่งรถฟอร์มูล่าวัน ที่สนามเซปังแล้ว
    ชื่ออาหารเอฟวันก็เอามาจากตรงนี้นี่ละ
  • รูปนี้ดูเวลานะป๋า วันนี้เลยบ่ายสาม เฮียใหญ่เค้าหัดถ่ายภาพเลยได้มาไม่เท่าไร

เต่าตัวนี้ก็ไซส์ธรรมดา เท่าโต๊ะก๋วยเตี๋ยวแค่นั้นเอง และที่นี่แปลกนะป๋า เต่าแมร่งอยู่กันเป็นฝูงอะ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0323.JPG 33K
  • ทำเป็นตื่นเต้นไม่เคยเห็นเต่าหรืองัยวะ ตอนไปดำเกาะเต่าก็เจอเพียบ ไม่ต้องไปไกลถึงต่างประเทศด้วย
  • พี่ใหญ่อันนี้พี่รองฝากมาให้ดู GHOST PIPE FISH แมร่งอยู่ห่างจากฝั่งแค่สิบกว่าเมตร ไม่ยอมหนี ผมยิงแฟลชเท่าไรก็ไม่หนี

คือผมเป็นห่วงป๋าจะดูรูปแล้วผิดหวังที่ไม่ได้มา เฮียเหลียงก็เลยถ่ายมาได้รูปแบบนี้ หวังว่าป๋าคงไม่สะอื้นนะ :002:
    ไฟล์แนบ
    IMG_1430.JPG 66K
  • เฮียใหญ่เค้าฝากมาบอก ว่าเกาะเต่ามีอะรู้ แต่ที่มาให้ดูอะ ตัวนี้มันใหญ่กว่าที่เคยเห็นมาสามตัวมัดรวมกันยังไม่เท่าเลย
  • อันนี้ของขวัญข้ามฟ้ามาฝากป๋า NUDI ออกแนวสีสัน คล้ายกล่องของขวัญไง

ตัวนี้ตั้งแต่ดำน้ำมาไม่ยักเคยเห็นสีแบบนี้ ป๋าควรไปเอาแว่น RAY BAN มาใส่ก่อนนะป๋า

สีมันจัดเกรงว่าป๋าจะแสบสายตา จะเป็นอันตรายจากสุขภาพ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1484.JPG 42K
  • ลงเยอะๆหน่อย คืนนี้จะให้น้องเขารีบมาดู อาทิตย์หน้าได้พาไปเรียนเลย ทริปหน้ามีสมาชิกใหม่แน่นอน
  • อันนี้ของจั๊กกี้นะ ป๋าอย่าคิดว่าฝูงปลาทูนะ

มันคือฝูงปลาแจ๊ค ขนาดร่วมเมตรเป็นหมื่นตัว ตีวงทวิตเตอร์อยู่รอบตัวพวกเราเลยป๋า

ที่สำคัญหน้าบังกะโลเลย น้ำลึกแค่เจ็ดเมตรเอง วันนี้ขอฝากแค่นี้ไปก่อนนะป๋า คงไม่ทำให้อารมณ์เสียนะป๋า มันแค่สองไดว์เอง

ทุกคนฝากมาบอกว่า คิดถึงป๋านะ น่ามาด้วยกัน ขาดป๋าแล้วเหมือนมันขาดอะไรไป รักนะ จุ๊บส์ จุ๊บส........
    ไฟล์แนบ
    IMG_1414.JPG 35K
  • เช็ดเข้ ขนาดนี้เลยหรือวะ อิจฉาชาวมาเลย์จริงๆ เป็นเมืองไทยเจออวนลากไปแดกหมดแล้ว
  • อ้าว ทริปนี้ทำไมไม่ไปละครับ ป๋า
  • ทริปนี้ติดภารกิจครับ
  • เหอๆ คนว่ายน้ำไม่เป็นอย่างเตย เห็นแล้วอิจฉาง่ะ
  • ก็แค่นี้เองเนอะครับพี่มาร์ค พี่มาร์คไม่เห็นอยากไปเลยใช่มั้ยครับ?? :m041:
  • สงคราม ระหว่างรุ่นใหญ่ 555
  • ว่าไง ozaka ได้รับเมลแล้วเปิดดูยัง
  • อิจฉาวะ กรูไม่น่าพลาดเลย
  • อยากเห็นปลาเยอะๆก็ไปสะพานปลาเด่ะ เพียบ..!!! 5555+
  • ยุทธ ขอปลิงยักษ์พร้อมปะการังสวยๆด้วย มาอัดป๋าหน่อย 5555
  • ขอดูรูปฉลามหัวฆ้อนด้วนค่ะpยุทธ.....จาก"samila dive tq:o066:
  • น้องๆกลุ่มสมิหลายังแวะมาโดยสม่ำเสมอดีใจครับ
    วันไหนคงได้ไปดำน้ำด้วยกันอีกนะครับ
  • สว้สดีพี่น้อง กลุ่มสมิหลา ยินดี ยินดี ที่มาพบกันในนี้

หลามหัวฆ้อน หรือ หัวขวด ถ้าหัวขวดตอนนี้อยู่ราชประสงค์ ส่วนหลามหัวฆ้อน อยู่เฝ้าบอร์ดไว้ให้ดรเน้อ

ทางนี้ไม่ต้องห่วง ดำเผื่อไว้เยอะเลย ป๋าปลาเยอะฉิบหาย ถ้าเมืองไทยคนอนุรักษ์กันจริงคงไม่กระหยอม กะแหยง

แบบนี้ เสียดายแทน มาเฟีนกูนอนหง่าง เหงาๆอยู่บ้าน

ป๋า เอาเสื้อสิปาดันไปฝาก ไซค์อะไรวะตอบด้วย

ป๋า ฟอกซ์ฟิส ไดร์นึงเจอเป็นโหลๆ เต่านะ ใหญ่กว่าเมืองไทยที่เห็น 3 ตัว มัดรวมกัน ฮ๋าๆๆ ำ

ไดร์นึง เจอ ไม่ต่ำกว่า 5-6 ตัว จนไม่อยากเจอเลย อีเกิ้ลเรย์ บินแทบจะชนหน้า ตัดหน้าไปดื้อๆเลย

นูดี ไม่ต้องนับ เหมือนขยะเต็มพื้นเลย โคตรมหัศจรรย์เลย

คิดถึงอยากให้ป๋ามาด้วย ขาดไปหลยหน่อเลยเที่ยวนี้ :m001:

:m001::m001::m001::m001::m001::m001::m001::m001::m001::m001::m001::m001::m001::m001::m001::m001:
  • ไม่เป็นไรปีหน้าไปสองคนก็ได้วะ เห็นบัดดีใหม่ผมแล้วพอไหวนะเฮีย
    ส่วนเสื้อขอไซส์เอ็มครับเฮีย หากเอ็มเป็นฝรั่ง ก็ขอไซส์เอสแทนครับ
    ถ้าได้สองตัวเผื่อบัดดี๊ผมก็เยี่ยมเลย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ทริปนี้มันมีหลายอย่างไม่เอื้อ เสียดายเหมือนกันครับ
    ตอนนี้กำลังอยู่ระหว่างเปิดบริษัทฯ ใหม่ด้วย หลายอย่างยังไม่ลงตัวเลย
    เดือนหน้าต้องเริ่มสั่งของเข้าจากใต้หวันและจีนแล้ว เอกสารก็ยังไม่พร้อม ใบอนุญาติก็ยังไม่เสร็จ

หากธุรกิจไปได้สวย จะไปดำน้ำชดเชยกับความเครียดช่วงเวลานี้ครับ
  • พี่ยุท ไหนรูปสาวๆผมอ่ะ บิกินี่ อ่ะ ถ่ายมาให้ดูม่าง ^ ^
  • ทริปนี้ โค ตะ ระ เทพพพพพพพพพพพ เรย ใช่ป่าวคะพี่ยุทธ

เสียดายและเสียใจ มากกกกกกกกกกกกกกก พลาดๆๆๆๆ

อย่าลืมของฝากน้องนะ ฮ่าๆๆๆ
  • ใด้แล้วครับพี่ ผมรักในหลวง
  • เต่าตัวเท่าโต๊ะกินข้าวแหนะค่ะ...ฝากพี่พี่หาตัวมีชื่อเบญแล้วบอกว่าเบญคิดถึง..ฮิฮิ...เปล่ารังแกสัฅว์
  • น้องล๊อปเตอร์ กลุ่มสมิหลา ลงรูปหน่อยคนไหนจำไม่ได้แล้ว

ใช่สองท่านนี้อะเป่า
  • ยังไม่เคยเจอกับพี่ๆค่ะเคยแต่คุยกับพี่ Mafia ทางHP ของพี่โยแล้ววันหลังหากพีๆพอมีเวลาขอเชิญพี่เข้าร่วมกิจกรรมกับชมรม samila dive โดยเข้าไปที่ www.samiladiveได้นะค่ะพวกเรายินดีต้อนรับพี่ๆScubapit ค่ะ
  • อ้อ!!เลี้ยงพิทบูลด้วยค่ะอายุ15เดือนเลี้ยงด้วยF1เหตุผลดีและถูก