ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามเรื่อง ผสมหมาคับ
  • คือถ้าหมาหายเป็นเมนกี่วันคับถึงจะเอาไปผสมได้

แล้ว ฮีท คืออะไรคับ รบกวนผู้รู้ แนะนำหน่อยคับ

แบบว่ามือใหม่ ยังไง ก็ขอขอบคุณ ล่วงหน้าไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคับ
  • คือใช้นับวันเอาน่ะครับ นับตั้งแต่เห็นเลือดวันแรกเป็นต้นไป แล้วแต่สูตรใครบางคนก้อนับ 10 วัน 12-13วัน บ้าง แต่ถ้ามีตัวผู้ก้อลองขึ้นเลยครับประมาณวันที่10เป็นต้นไป น่าจะยอมแล้วหละ
  • คุณ PittyMk คับ หมายความว่า ให้นับ จากวันที่เห็นเหลือด ไปอีก 10 วัน

แล้ว ผสมได้เลยใช่ไม๊คับ
  • ครับประมาณนั้น
  • ถ้าเลี้ยงเป็นคู่ ก็ง่ายเลยครับ
    ไม่ต้องนับ ตัวเมียยอมให้ขึ้นเมื่อไรก็ โอเค เลย
    ของผมเลี้ยงเป็นคู่ ปล่อยตามธรรมชาติได้ลูก 12 ตัว
  • แต่ของผม มีปัญหาอยู่อย่างคับ ฮีท รอบที่แล้ว พอตัวเมียยอม

ตัวผู้ก้อ จัดการตามธรรมชาติ แต่ ยังไม่ทันได้เข้าเลย ตัวเมียนั่งลงเสยเลยคับ

จะมีวิธีไหน หรือ ว่าควร ทำยังไงบ้างคับ

คนที่รุ้จักบอกให้จ้างคนที่มีประสบการณ์ มาจับ ยัดให้ ว่างั้น คับ
  • ที่ตัวเมียนั่งลงแสดงว่าเค้ายังไม่พร้อมเต็มที่ครับ แต่ถ้าพร้อมตัวเมียเค้าจะแอ่นช่วยตัวผู้ด้วยอีกแรงครับ
  • ต้องช่วยน่ะครับ ใช้เข่าสอดใต้ท้องตัวเมียเพื่อพยุงไว้ก็ได้